Kutoka bungeni: Jimbo la Mtera limekosa mbunge!

Kutoka bungeni: Jimbo la Mtera limekosa mbunge!

Alichonifurahisha zaidi Wenje hakuunga mkono hoja.
<br />
<br />
siyo Wenje au chadema, hata wapenda haki wa nchi wasingeweza kuunga mkono hoja. Nahodha mwenyewe akapimwe akili. Mwalimu alijua kwanini Hospitali ya Mirembe imejengwa dodoma
 
Tutafika tu maadamu safari imeshaanza,kuna watu wanatisha sana bungeni jamani.akisimama mtu kama lissu,wenje,lema,zito and other cdm mps unajua hapa kitu cha maana kinatolewa but magambas ni kusifia tuu.
 
CV YA LUSINDE
Wanaomfahamu watujuze
Kwataarifa nilinazo ni kwamba jamaa anaogopeka sana kwa UCHAWI pale mtera.
 
Mchango wa wenje ulikuwa mzuri sana...nilipenda pale alikopiga kwamba.serikali hii hii ndiyo iliyotupa fursa za kusoma lakini hiyo hiyo ndiyo iliyowanyima wengine fursa ya kusoma kama akina Livingstone Lusinde ! ! !

The name mentioning was unnecessary, undiplomatic and rather juvenile. And to me it takes away from the many other positive aspects of this presentation.

One has to wonder, huyu anayesema amesoma amesoma nini? Kusoma kweli ni pamoja na kujua ustaarabu wa kutoanzisha mifarakano isiyo lazima.

Kwani angesema serikali imenipa mimi nafasi ya kusoma lakini haijawapa wengine asingeeleweka?

Hivi hawa ndio watu wanaotaka kuchukua nchi hata common courtesy tu inawashinda wana act kama wako katika a high school fracas instead of bungeni?
 
Lusinde hakumaliza elimu ya msingi....yupo kundi moja na Deo Sanga wa Njombe Kaskazini...pia Lukuvi aliishia darasa la saba...umjini mjini tu na uchipukizi wa enzi zile ccm ndo umempa shavu Lukuvi.

Lusinde ni n.y...k..o tu!
 
The name mentioning was unnecessary, undiploamtic and rather juvenile.

One has to wonder, huyu anayesema amesoma amesoma nini? Kusoma kweli ni pamoja na kujua ustaarabu wa kutoanzisha mifarakano isiyo lazima.

Kwani angesema serikali imenipa mimi nafasi ya kusoma lakini haijawapa wengine asingeeleweka?

Hivi hawa ndio watu wanaotaka kuchukua nchi hata common courtesy tu inawashinda?

Ni kweli hakutumia courtesy...alipitisha kama by the way kwa kupiga vijembe mwanzo na kufuata jungle rules kwa sababu ndizo zinazoendesha bunge la sasa kuanzia spika hadi wabunge
Hata hivyo baada ya hapo alitoa michango mizito sana tofauti na Mwenzake Lusinde aliyetoa michango kwa mipasho mipasho as if anataka kukomoa watu.
Ingawa siungi mkono undiplomatic way of addressing people but again the victim alistahili
 
The name mentioning was unnecessary, undiplomatic and rather juvenile. And to me it takes away from the many other positive aspects of this presentation.

One has to wonder, huyu anayesema amesoma amesoma nini? Kusoma kweli ni pamoja na kujua ustaarabu wa kutoanzisha mifarakano isiyo lazima.

Kwani angesema serikali imenipa mimi nafasi ya kusoma lakini haijawapa wengine asingeeleweka?

Hivi hawa ndio watu wanaotaka kuchukua nchi hata common courtesy tu inawashinda wana act kama wako katika a high school fracas instead of bungeni?

Angesema kama unavyopendekeza kwenye red hapo si angetakiwa kuthibitisha kama ilivyo kawaida ya bunge hili? Kwa mkato ameokoa muda tuu kwa kutoa uthibitisho hapo hapo ili asijetoa kwa maandish halafu speaker akaukalia kama kawaida yake. Potelea mbali na huo ustaarabu wa kutotaja majina ...
 
It was lovely and nice presentation. Wenje Big up.

Alisema eti mawaziri wanapiga deal kam Rich,Rada etc na wanafanya sherehe wakichaguliwa meno nje kusaini kikataba
Je trafic kwanini aile elfu ishirini. Wakubwa waache na wadogo pia waache. Trafic fine zikomeshwe tuanze utaratibu wa adhabu za kufagia town.

&#8203;Aisee hii imekaa pazuri, kwani majiji mengi kama marekani na ulaya makosa madogo madogo kama traffic offenders wanapelekwa kusafisha barabara, kufyeka nyasi kando ya barabara na kuokota uchafu ulitapakaa mijini na mitaani ili kuweka miji safi. Hii imekaa vizuri si kama mawazo mgando ya wasiosoma kama akina nape
 
Alijisifu eti ni mbunge kijana wamchague kumbe hajakoma hata akili.mtera inamatatizo kibao yeye anaitetea wizara then akienda jimboni kwake anawadanganya wananchi sababu wengi ni wajinga then wanamwamini kiranja kiraza.
 
The name mentioning was unnecessary, undiplomatic and rather juvenile. And to me it takes away from the many other positive aspects of this presentation.

One has to wonder, huyu anayesema amesoma amesoma nini? Kusoma kweli ni pamoja na kujua ustaarabu wa kutoanzisha mifarakano isiyo lazima.

Kwani angesema serikali imenipa mimi nafasi ya kusoma lakini haijawapa wengine asingeeleweka?

Hivi hawa ndio watu wanaotaka kuchukua nchi hata common courtesy tu inawashinda wana act kama wako katika a high school fracas instead of bungeni?

Kuna wakati wa kuongea kwe mifano na wakati wa kusema mojakwa moja. Kwa vile Bw. Lusinde alishaashiria kuwa kina Wenje hawana akili, basi kwa kumtaja mojakwa moja walitaka akose cha kuwalaum. Kwani angesema wananidhalilisha wangesema, ndiyo maana tunataka daktari aletwe, maana yake ni kumhakikishia kuwa wao ni fyatu! Kwa ufupi, yeye kayaanzisha haya, anapaswa ajiandae kuyakabili bila kuetetemeka na kujikojolea.

Aibu kubwa ni pale Naibu Spika anapoonekana kuchekelea maoni ya Lusinde kutaka kuwapima wabunge! Hawajui kuwa ombi kama hilo akilipitisha, yeye na Lusinde ndo wata soma POSITIVE katika kipimo cha vichaa!

Watanzania wameamka, hata ufanyeje, wanajali hoja. Mbona wenzao kina mama Malechela wana hekima? Pale kwenye maslahi ya Kitaifa wanaweka pembeni u chama... Lusinde, kwetu jina lako ni tusi kubwa.
 
Alijisifu eti ni mbunge kijana wamchague kumbe hajakoma hata akili.mtera inamatatizo kibao yeye anaitetea wizara then akienda jimboni kwake anawadanganya wananchi sababu wengi ni wajinga then wanamwamini kiranja kiraza.
kwa kweli pamoja na mapungufu mengi ya @ New York, USA, lakini ni afadhali ili jimbo tumkabidhi huyu mwana JF mwenzetu kuliko yule kilaza ambae hata hajui amefuata nini bungeni.
 
Kuna wakati wa kuongea kwe mifano na wakati wa kusema mojakwa moja. Kwa vile Bw. Lusinde alishaashiria kuwa kina Wenje hawana akili, basi kwa kumtaja mojakwa moja walitaka akose cha kuwalaum. Kwani angesema wananidhalilisha wangesema, ndiyo maana tunataka daktari aletwe, maana yake ni kumhakikishia kuwa wao ni fyatu! Kwa ufupi, yeye kayaanzisha haya, anapaswa ajiandae kuyakabili bila kuetetemeka na kujikojolea.

Aibu kubwa ni pale Naibu Spika anapoonekana kuchekelea maoni ya Lusinde kutaka kuwapima wabunge! Hawajui kuwa ombi kama hilo akilipitisha, yeye na Lusinde ndo wata soma POSITIVE katika kipimo cha vichaa!

Watanzania wameamka, hata ufanyeje, wanajali hoja. Mbona wenzao kina mama Malechela wana hekima? Pale kwenye maslahi ya Kitaifa wanaweka pembeni u chama... Lusinde, kwetu jina lako ni tusi kubwa.

Naelewa Lusinde kasema maneno ya kipuuzi yasiyo busara. Let's say Lusinde mpuuzi na hana elimu, yeye hiyo ndiyo excuse yake, anasema ovyo kwa sababu hana elimu.

Huyu Wenje kwa kumuendekeza mpuuzi na kujibizana na mtu asiye elimu, on that supposedly "august floor" and on Hansard record, naye anakuwa mpuuzi tu.

Tatizo Lusinde anaweza kusema excuse yake hajasoma, huyu Wenje ambaye anasema kasoma, excuse yake nini?

Awise man once told me, don't argue with a fool.
Cause people from a distance, can't tell who is who.

Sasa mi naona wote wawili wapuuzi na wanapoteza muda adimu wa bunge bila sababu, wanajibizana kama watoto wa shule.
 
Lusinde hanakitu kabisa kichwani,nimeshangaa mchango wake asubuhi ya leo! jamaa kilaza kweli huwezi amini kama ni Mbunge jamani du! poleni sana mliomchagua! hivi jamaa kafika hata form kweli?
 
Angesema kama unavyopendekeza kwenye red hapo si angetakiwa kuthibitisha kama ilivyo kawaida ya bunge hili? Kwa mkato ameokoa muda tuu kwa kutoa uthibitisho hapo hapo ili asijetoa kwa maandish halafu speaker akaukalia kama kawaida yake. Potelea mbali na huo ustaarabu wa kutotaja majina ...

Kithibitisho ni concept nzima ya "umefaulu lakini nafasi hakuna". Ratio ya Watanzania wanaofanya mitihani darasa la saba na wanaoingia form one, form four na wanaoingia form six, form six na wanaoingia chuo kikuu.

Unless unataka kumtusi mtu, huhitaji kumtaja mtu jina ili kuelezea hii point.
 
Jamaa ni kituko kweli du! hana point kabisa na hata wabunge wanacheka anadhania anawaongea point kumbe wanamshangaa na kuishia kucheka ila wenye uelewa!
 
Lusinde hanakitu kabisa kichwani,nimeshangaa mchango wake asubuhi ya leo! jamaa kilaza kweli huwezi amini kama ni Mbunge jamani du! poleni sana mliomchagua! hivi jamaa kafika hata form kweli?

Hili mbona tulishalisema kitambo hapa?

Tatizo linakuja sasa Wenje kwa kujibizana naye kwa makusudi kabisa na kumuita jina, anajionyesha na yeye kundi moja na Lusinde.
 
Ni kweli hakutumia courtesy...alipitisha kama by the way kwa kupiga vijembe mwanzo na kufuata jungle rules kwa sababu ndizo zinazoendesha bunge la sasa kuanzia spika hadi wabunge
Hata hivyo baada ya hapo alitoa michango mizito sana tofauti na Mwenzake Lusinde aliyetoa michango kwa mipasho mipasho as if anataka kukomoa watu.
Ingawa siungi mkono undiplomatic way of addressing people but again the victim alistahili

Hii inafanya bunge letu kuwa sehemu ya food fights kama canteen ya shule ya msingi.

Hata hiyo food fight unaweza kuiexcuse kwamba ni a necessary phase kwa watoto, hii mibaba mizima excuse yao nini?

Yaani mtu anashindwa kujua kwamba one undiplomatic name mentioning inaweza ku distract watu from his bigger picture message?
 
One has to wonder, huyu anayesema amesoma amesoma nini? Kusoma kweli ni pamoja na kujua ustaarabu wa kutoanzisha mifarakano isiyo lazima.

Hapo kwenye usomi tuna kasumba mbaya sana sisi. Hili neno la usomi au msomi limekuwa likirushwa rushwa kama kishada flani hivi. Wakati mwingine huwa nawaza kama inawezekana mtu kuwa msomi bila hata kwenda shule na kuhitimu na mashahada lukuki.

Hivi hawa ndio watu wanaotaka kuchukua nchi hata common courtesy tu inawashinda wana act kama wako katika a high school fracas instead of bungeni?

Subiri wanazi wa CHADEMA waione hii.
 
Back
Top Bottom