Kuna uhusiano wowote wa kutohoa neno TANZIA kutoka kwenye TANZANIA?

dudus

JF-Expert Member
Feb 28, 2011
14,480
2,000
... mlilikataa jina zuri la ardhi yetu - TANGANYIKA mkaleta mabalaa!
 

Idimi

JF-Expert Member
Mar 18, 2007
13,914
2,000
Wataalam!

Ukiangalia Utofauti wa neno TANZIA na TANZANIA ni mdogo sana!
Je kuna uhusiano wowote wa inchi na neno hilo?
Je, hakuna namna yoyote neno hilo likafutwa kwenye kamusi na kutaftiwa neno mbadala?
Obituary (Tanzia). Haya tupeni elimu zaidi
 

Jasmoni Tegga

JF-Expert Member
Oct 28, 2020
4,246
2,000
Hivi inawezekana likifutwa tukaishi milele.....!
Tanzania, tanzia, tanzu, tanzi, tanzanisha, tanzisha, nk ni maneno yanayotokana na mzizi mmoja ^tanza^ wenye maana inayokaribiana na mseto, tata, mchanganyiko, muunganiko, mshikamano, nk
 

Mokaze

JF-Expert Member
Aug 3, 2018
9,084
2,000
Wataalam!

Ukiangalia Utofauti wa neno TANZIA na TANZANIA ni mdogo sana!

Je, kuna uhusiano wowote wa inchi na neno hilo?
Je, hakuna namna yoyote neno hilo likafutwa kwenye kamusi na kutaftiwa neno mbadala?


TANZANIA limetokana na

Tan=== Tanganyika
Zan====Zanzibar
I====Iqbal
A===Ahmadiyya.

Iqbal ni jina la mtu aliyebuni jina Tanzania, yeye anaitwa Iqbal Dar.
Ahmadiyya ni dhehebu la dini yake, kwani yeye ni Muisilamu wa dhehebu hilo.

Hivyo Tanzia na Tanzania havina mahusiano yoyote., Tanzia ni neno la kiswahili lililotoholewa kutoka katika neno la kiarabu; Ta'ziah likiwa na maana hiyohiyo katika Kiswahili.
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom