Kumbe mitaani hakuna Biblia Wala Quran halisi!

Kumbe mitaani hakuna Biblia Wala Quran halisi!

Mtoa mada hajakosea kabisa kwa maana zile karatasi zilizo tumika kuandika hivi vitabu sio karatasi halisi

Kwanza tukumbuke hata hizo karatasi za mwanzo nazo hazikuwa halisi kabisa,kwakuwa hayo maandishi awali kabisa yaliandikwa kwenye mbao,mfano amri kumi za Musa ,hata qur'an iliandikwa kwenye vitu vingine

Kwa muktadha huo ipo hivyo,lkn tunapoongelea maandiko au maandishi ya vitabu khususani qur'an ,mzigo upo vile vile,hakuna upungufu wa herufi au ongezeko la herufi yoyote ile

Nadhani sauti imesikika vizur kabisa
Kwa nini Uthman ibn Affan aliagiza na kusimamia kuchomwa na kuharibiwa kwa matoleo mengine ya Quran na kubakiza chapisho moja tu?
 
...khususani qur'an ,mzigo upo vile vile,hakuna upungufu wa herufi au ongezeko la herufi yoyote ile
Inawezekana wewe una jibu la swali langu. Hizi nakala za Quran zilizoko mtaani, Quran yake halisi ipo wapi? Maana kwa maelezo yako ni kweli kuwa kuna mahali ipo Quran halisi.
 
Inawezekana wewe una jibu la swali langu. Hizi nakala za Quran zilizoko mtaani, Quran yake halisi ipo wapi? Maana kwa maelezo yako ni kweli kuwa kuna mahali ipo Quran halisi.
Bilashaka itakuwepo kati ya sehemu mbili tukufu katika ulimwengu wa kiislamu

Makka au Madina​

 
Kwa nini Uthman ibn Affan aliagiza na kusimamia kuchomwa na kuharibiwa kwa matoleo mengine ya Quran na kubakiza chapisho moja tu?

Kwa nini Khalifa Uthman bin Affan (RA) aliamuru Qur’an iandikwe upya kwa nakala moja rasmi?

Sababu kuu haikuwa kubadilisha Qur’an, bali kuilinda isiwe na tofauti za usomaji zinazoweza kuleta mgawanyiko. Hebu tuone kwa mpangilio:

1. Uislamu uliposambaa sana
Baada ya Mtume ﷺ kufariki, Uislamu ulienea hadi Iraq, Sham, Misri na mbali zaidi. Watu wa maeneo tofauti walianza kusoma Qur’an kwa lahaja tofauti walizofundishwa na Maswahaba mbalimbali.

Hili lilianza kuleta mabishano:
“Usomaji wangu ndio sahihi!”
“Hapana, wangu ndio sahihi!”
Hali hii ilionekana hatari kwa umoja wa Umma.

2. Qur’an ilikuwa tayari imekusanywa kabla
Ni muhimu kujua kuwa:
Qur’an tayari ilikuwa imekusanywa kikamilifu wakati wa Khalifa Abu Bakr (RA) na kuhifadhiwa kwa Hafsa bint Umar (RA).
Uthman hakukusanya Qur’an mpya, bali alichukua msahafu huo na kuufanya uwe nakala rasmi ya umma wote.

🖋️ 3. Lengo la Uthman
Uthman (RA) aliamuru:

Nakala moja rasmi iandikwe kwa maandishi ya Kiarabu ya Quraysh

Nakala hizo zitumwe miji mikuu ya Kiislamu


Nakala binafsi zilizokuwa na tofauti za lahaja ziondolewe ili kuepusha mkanganyiko
Hii ilikuwa kama:

Kuweka ramani moja rasmi ili kila msafiri asipotee njia, hata kama awali kulikuwa na ramani nyingi sahihi kwa njia tofauti.

4. Matokeo yake

✔ Qur’an ikahifadhiwa kwa umoja hadi leo
✔ Migawanyiko ikazuiwa mapema
✔ Umma ukabaki na Kitabu kimoja, kisichobadilika
 
ERTUGRUL BEY Hivi kuna mahali yapo maelezo kuwa hiyo Quran ilikuwa imehifadhiwa na idadi kiasi gani ya watu kabla ya kuanza kuandikwa?

Nao hao watu waliokuwa wameihifadhi hiyo Quran vichwani mwao, hawakuacha ama kuongeza neno?
 
ERTUGRUL BEY Hivi kuna mahali yapo maelezo kuwa hiyo Quran ilikuwa imehifadhiwa na idadi kiasi gani ya watu kabla ya kuanza kuandikwa?

Nao hao watu waliokuwa wameihifadhi hiyo Quran vichwa I mwao, hawakuacha ama kuongeza neno?
Kuhusu kujua idadi ya watu wangapi walihifadhi qur'an mimi binafsi sijui,huenda ipo au haipo

Ilifanyika cross check nzuri kabisa kwa walio hifadhi mpaka kupata msahafu kamili, tuchukue mfano mathalani walihifadhi watu 100, na 95 wote uhifadhi wao ukafanana obviously jibu ni kwamba kilichopatikana kipo sahihi kabisa
 
Kuhusu kujua idadi ya watu wangapi walihifadhi qur'an mimi binafsi sijui,huenda ipo au haipo

Ilifanyika cross check nzuri kabisa kwa walio hifadhi mpaka kupata msahafu kamili, tuchukue mfano mathalani walihifadhi watu 100, na 95 wote uhifadhi wao ukafanana obviously jibu ni kwamba kilichopatikana kipo sahihi kabisa
Sawa!
 
Kuhusu kujua idadi ya watu wangapi walihifadhi qur'an mimi binafsi sijui,huenda ipo au haipo

Ilifanyika cross check nzuri kabisa kwa walio hifadhi mpaka kupata msahafu kamili, tuchukue mfano mathalani walihifadhi watu 100, na 95 wote uhifadhi wao ukafanana obviously jibu ni kwamba kilichopatikana kipo sahihi kabisa
Haiwezekani hata watu kumi waliosimuliwa hadithi ya ukurasa mmoja siku moja wakaiwasilisha kama ilivyo bila mabadiliko kwa watu suku hiyo hiyo, achilia mbali mamia ya watu na baada ya miaka kadhaa kupita.
Pia haiwezekani kunakili maandiko kwa kuandika kwa mkono bila mabadiliko mbalimbali kutokea.
 
Haiwezekani hata watu kumi waliosimuliwa hadithi ya ukurasa mmoja siku moja wakaiwasilisha kama ilivyo bila mabadiliko kwa watu suku hiyo hiyo, achilia mbali mamia ya watu na baada ya miaka kadhaa kupita.
Pia haiwezekani kunakili maandiko kwa kuandika kwa mkono bila mabadiliko mbalimbali kutokea.
Tukifundishwa wimbo wa taifa leo watu kumi,ambao ni mfumo wa mashairi,je kesho tutasahau wote?
 
Kwa nini Khalifa Uthman bin Affan (RA) aliamuru Qur’an iandikwe upya kwa nakala moja rasmi?

Sababu kuu haikuwa kubadilisha Qur’an, bali kuilinda isiwe na tofauti za usomaji zinazoweza kuleta mgawanyiko. Hebu tuone kwa mpangilio:

1. Uislamu uliposambaa sana
Baada ya Mtume ﷺ kufariki, Uislamu ulienea hadi Iraq, Sham, Misri na mbali zaidi. Watu wa maeneo tofauti walianza kusoma Qur’an kwa lahaja tofauti walizofundishwa na Maswahaba mbalimbali.

Hili lilianza kuleta mabishano:
“Usomaji wangu ndio sahihi!”
“Hapana, wangu ndio sahihi!”
Hali hii ilionekana hatari kwa umoja wa Umma.

2. Qur’an ilikuwa tayari imekusanywa kabla
Ni muhimu kujua kuwa:
Qur’an tayari ilikuwa imekusanywa kikamilifu wakati wa Khalifa Abu Bakr (RA) na kuhifadhiwa kwa Hafsa bint Umar (RA).
Uthman hakukusanya Qur’an mpya, bali alichukua msahafu huo na kuufanya uwe nakala rasmi ya umma wote.

🖋️ 3. Lengo la Uthman
Uthman (RA) aliamuru:

Nakala moja rasmi iandikwe kwa maandishi ya Kiarabu ya Quraysh

Nakala hizo zitumwe miji mikuu ya Kiislamu


Nakala binafsi zilizokuwa na tofauti za lahaja ziondolewe ili kuepusha mkanganyiko
Hii ilikuwa kama:

Kuweka ramani moja rasmi ili kila msafiri asipotee njia, hata kama awali kulikuwa na ramani nyingi sahihi kwa njia tofauti.

4. Matokeo yake

✔ Qur’an ikahifadhiwa kwa umoja hadi leo
✔ Migawanyiko ikazuiwa mapema
✔ Umma ukabaki na Kitabu kimoja, kisichobadilika
Unaelewa maana ya lahaja/dialect?? Nakala zilizoharibiwa tofauti ilikuwa sio lahaja tu bali maudhui mengine mbalimbali.

Nani alimpa mamlaka Uthman ya kuharibu nakala nyingine za Quran wakati Muhammad hakuwahi kutoa hayo maagizo??

Uthabitishaje Quran yao leo inawakilisha maudhui halisi kutoka nakala original zaidi wakati nakala zote mbalimbali Uthman aliagiza zichomwe moto baada ya kukamilisha nakala yake?

Kwa nini Abdullah ibn Mas'ud alikataa kuchoma moto nakala zake za Quran?
 
Tukifundishwa wimbo wa taifa leo watu kumi,ambao ni mfumo wa mashairi,je kesho tutasahau wote?
Swali lako limekaa kijinga, sio lazima watu wote kumi wasahau wimbo wote tena wa beti chache ila wapo watakaoshau. Kwa upande wa Quran ambayo sio wimbo au mashairi tena yenye maudhui mamia ya kurasa wote kumi lazima kuna vitu watapishana.

Umewahi kujua kuna Quran ya Hafs na Quran ya Warsh ?
 
Yoda

hizi ni sababu kwanini qur'an inahifadhika kirahisi

Qur’an imekuwa rahisi kuhifadhika si kwa bahati, bali kwa mkusanyiko wa hekima ya kimungu na muundo wa kipekee unaofanya maneno yashike kama alama moyoni

Haya ndiyo sababu kuu:
1. Ahadi ya Allah Mwenyewe
Qur’an inajitambulisha kwa kauli iliyo wazi:
“Na hakika Sisi tumeifanya Qur’an iwe rahisi kwa kukumbuka, je, yupo anayekumbuka?”
(Qur’an 54:17)

Hapa, urahisi wa kuhifadhi ni ahadi, si mbinu ya binadamu.

2. Muundo wa sauti unaovutia akili
Qur’an ina:
Mdundo wa maneno (rhythm)
Marudio yenye maana
Mizani ya sauti (tajwid)
Hata mtoto asiyefahamu Kiarabu anaweza kuikamata kwa kusikia tu. Masikio hufungua mlango, moyo huikaribisha.

3. Marudio yenye hekima
Maneno, misemo na aya zinajirudia kwa mtindo usioboa, bali unaimarisha kumbukumbu.
Marudio haya ni kama kupiga muhuri mara kadhaa kwenye kumbukumbu ya moyo.

4. Lugha iliyo wazi na thabiti
Kiarabu cha Qur’an:
Kina mizizi ya maneno inayounganika
Neno moja linafungua maana nyingi
Maneno yana uhusiano wa kimaana
Hii husaidia akili kushona aya kwa aya, si kuzikariri kama orodha kavu.

5. Inahifadhiwa kwa kusomwa pamoja
Qur’an haikuja kwa kusomwa kimya pekee, bali:
Masjid
Swala
Tarawehe
Darsa za Qur’an

Hii huifanya ikumbukwe kwa kusikia, kuona, na kurudia. Kumbukumbu ya jamii huimarisha kumbukumbu ya mtu binafsi.

6. Usafi wa dhamira ya mhifadhi
Wengi huihifadhi:
Kwa ibada
Kwa mapenzi
Kwa unyenyekevu
Nia safi hufungua mlango wa baraka. Qur’an haingii kwa nguvu, huingia kwa unyoofu wa moyo.


7. Inalingana na umri wote
Mtoto mdogo huihifadhi
Mzee asiyejua kusoma huihifadhi
Mtu kipofu huihifadhi
Hii inaonyesha kuwa Qur’an haitegemei uwezo wa kielimu, bali mwanga wa Mwenyezi Mungu.
 
Unaelewa maana ya lahaja/dialect?? Nakala zilizoharibiwa tofauti ilikuwa sio lahaja tu bali maudhui mengine mbalimbali.

Nani alimpa mamlaka Uthman ya kuharibu nakala nyingine za Quran wakati Muhammad hakuwahi kutoa hayo maagizo??

Uthabitishaje Quran yao leo inawakilisha maudhui halisi kutoka nakala original zaidi wakati nakala zote mbalimbali Uthman aliagiza zichomwe moto baada ya kukamilisha nakala yake?

Kwa nini Abdullah ibn Mas'ud alikataa kuchoma moto nakala zake za Quran?
Huu ni upuuzi ,huwa sijadili upuuzi,hapa unataka mabishano, Mimi sio mtu sahihi kwa mabishano yasiyo na maana
 
Back
Top Bottom