Kumbe Magereza wanawapigia salute JWTZ?

Kumbe Magereza wanawapigia salute JWTZ?

Hakuna kitu cha namna hiyo..

Afisa wa JWTZ hata awe na nyota moja huyo Commissioned Officer hao wengine kama Commission yao hawajapewa na Rais lazima waanguke salute kwa Afisa wa JWTZ
Acha uongo kama hujui kitu kaa kimya. Unajua NCOs' kwa Polisi na Magereza maake ni nini na ni wepi? na COs'? ni wepi?. . Kwa akiri zenu mnafikiri ili askari awe commissioned officer ni lazima anapopewa cheo Rais awepo mbele... Lt, Cpt, Maj, LtCol, Col, na wengineo..wanapopewa vyeo vyao Rais huwa anakuwepo?? Officer wowote wa Jeshi lolote ni commissioned officer. Ni elimu za ma-instructors wa kizamani jeshini wasiotaka kujifunza ndo walitoa elimu hizo za uongo.

Jeshi katika nchi sio kikundi tu cha askari, Jeshi huanzishwa kwa mujibu wa sheria za nchi husika. Waliopitisha kuundwa kwa JWTZ, ndo hao hao walipitisha kuundwa kwa Polis na Magereza n.k. kwa uzito ule ule, kwahiyo yote ni majeshi kinachopishana ni majukumu tu. Hivyo hata seniority yao inaendana hivyo hivyo jeshi lipi lilianza kuundwa. Wakiwepo askari watatu; Lt, Inspector wa Polis na wa Magereza, Lt anakuwa senior. Ila akiwepo ASP kati yao hata kama ni wa Magereza atakuwa ndio mkubwa hapo na ndiye atakayepaswa kutoa ripoti.
 
Acha uongo kama hujui kitu kaa kimya. Unajua NCOs' kwa Polisi na Magereza maake ni nini na ni wepi? na COs'? ni wepi?. . Kwa akiri zenu mnafikiri ili askari awe commissioned officer ni lazima anapopewa cheo Rais awepo mbele... Lt, Cpt, Maj, LtCol, Col, na wengineo..wanapopewa vyeo vyao Rais huwa anakuwepo?? Officer wowote wa Jeshi lolote ni commissioned officer. Ni elimu za ma-instructors wa kizamani jeshini wasiotaka kujifunza ndo walitoa elimu hizo za uongo.

Jeshi katika nchi sio kikundi tu cha askari, Jeshi huanzishwa kwa mujibu wa sheria za nchi husika. Waliopitisha kuundwa kwa JWTZ, ndo hao hao walipitisha kuundwa kwa Polis na Magereza n.k. kwa uzito ule ule, kwahiyo yote ni majeshi kinachopishana ni majukumu tu. Hivyo hata seniority yao inaendana hivyo hivyo jeshi lipi lilianza kuundwa. Wakiwepo askari watatu; Lt, Inspector wa Polis na wa Magereza, Lt anakuwa senior. Ila akiwepo ASP kati yao hata kama ni wa Magereza atakuwa ndio mkubwa hapo na ndiye atakayepaswa kutoa ripoti.

Umeamua kujitoa ufahamu sio...????
 
Kwa akiri zenu mnafikiri ili askari awe commissioned officer ni lazima anapopewa cheo Rais awepo mbele... Lt, Cpt, Maj, LtCol, Col, na
Kwaakili yako ya kipumbavu uikadhani kupewa commission kunaishia na uwepo wa Rais...???
 
Acha uongo kama hujui kitu kaa kimya. Unajua NCOs' kwa Polisi na Magereza maake ni nini na ni wepi? na COs'? ni wepi?.
Itanisaidia nini kujua kama sijaona wakila kiapo mbele ya Rais, wamevaa Kitala, Vyeti vyao havina sahihi ya Rais...???

Usitake kulazimisha mambo weye...
 
Hahahahaha! police naona wameitana wanatoka povu wanamtetea IGP wao, wanapenda kujifananisha na militarized officers! naitabiria huu uzi utafika mbali sana, ila before sijaenda kwenye hitimisho naomba niwaulize polisi maana najua polisi wengi hasa wale upande wa FFU wamepita JKT na wengi wao walipenda kuvaa baka baka tatizo ukakamavu wa kiraia yaani polisi uliwapenda zaidi, swali la kwanza! police ni army/military...!? au force!? nendeni mkasome tena tofauti ya maneno haya kwenye lugha ya kiingereza kiswahili kitawapoteza sana kujiita jeshi! pili kwanini CDF yaani mkuu wa jwtz anaitwa mkuu wa vikosi vya ulinzi na usalama na sio IGP..!? tatu kwanini vyeo vya military/army mfano jwtz/tpdf vinaitwa ni international ranks iwe ni askari wa kawaida au afisa wa jeshi.!? nne kwanini majeshi yote duniani yanatumia neno"defense force" na sio polisi...!? tano kwanini jeshi lina police wake na mahakama zake..!?, kwanini nyinyi polisi msitumike jeshini..!? mkinijibu nitarudi tena, muwe mnaambian ukweli polisi, chuki zenu kwa jeshi hazitasaidia, msitake kujiona mko sawa na watu waliofukuza M23 kule congo mtaumia!!!
mimi siyo mtu wa ulinzi na usalama, Lakini haya malumbano ni ya kitoto hanifurahishi hata kidogo, kwa taarifa yenu hata sisi watumishi wengine wa serikali tunatunishiana misuli kulingana na umuhimu wa phd zetu tunazowahudumia nazo lakini hutakuta mtanzania ambaye hausiki anaweza kutambua mfano mahosipitalini na vyuoni. Ni ushamba kutunishiana misuli humu. Tunawachora tu, ukishamaliza kumdharau police, magereza, uhamiaji sasa ni zamu ya nyie kwa nyie oooh cheo chako ulipewa tu huna lolote, nyie ni kitu kimoja na mnafanya majukumu yanayolandana kwa namna moja au nyingine wote tukiwa na lengo la kuijenga Tanzania moja. Wote hawawezi kuwa police, wote hawawezi kuwa jwtz nk
 
Mmmh, sidhani, yaani nyota mbili wa polisi (inspector) ni sawa na nyita tatu(captain) wa jeshi!!
Kwa nini nyota mbili (inspector) asiwe angalau sawa na luteni wa pili wa jwtz. Kapteni jeshini cheo kikubwa. Nyota tatu si mchezo, kuzipata lazima uhenye na uwe umepiga kozi na kitabu kiko vizuri.
Uwe unasoma vizuri kabla kujibu au kupost, maana yaonekana umekurupuka tu kama umetoka kunya vichakani
 
Afande mkusanya kodi as if ninyi ni TRA tuambie elimu kubwa inasemaje?
Usiwe kama Polisi, push up kwenye godoro
Haaaaaahaaa mkuu unafrahisha push up kwenye godoro haaaaa jwtz wanapiga wapi kwenye mawe au moto lakini naona hao Wa kwenye godoro wanawakamata hao wengine Wa kwenye mawe nimeshashuhudia hili
 
Askari wa TPDF atampia saluti yule tu aliyeteuliwa Na Rais wa Jamuhuri ya TANZANIA. Sio wote Police walio teuliwa Na Rais. Na Magereza pia. POLICE kuna wanaopata vyeo vyao kupia Waziri. Na Magereza pia. Na kuna Wakuu wa POLICE na NAGEREZA wanapandishwa vyeo Na Rais. Wale ambao uteuliwa Na Rais ndio upigiwa saluti na Askari wa TPDF. Walioreuliwa Na Waziri watapigiwa Na wao kwa police Na Magereza. TPDF Kuazia 2Lt > Gen. Na askari wote wa police na Magereza watawapia Saluti. Na Kwa Majeshi yote. Ukiona askari wa TPDF anawapia saluti G/Ofisa ni mapenzi yake tu. Ili G/of is a ndiye wanatakiwa kumpigia saluti 2Lt > Gen ata kama wamevaa nyota kama kama za major. Kwa sababu yeye ni G/Ofisa. Na 2Lt yeye ni Comm/Ofisa
 
Kwa askari wa jwtz huanza kumpigia salute afisa yeyote wa jwtz kuanzia nyota moja na kuendelea, kwa majeshi mengine ni kunzia kamishna.
Kwa askari wa majeshi mengine wanatakiwa kuwapigia saluti maafisa wa jwtz kuanzia nyota moja na kuendelea.
Mgawanyiko wa vyeo upo kwa vile ni ngumu constabulary kuweza kuweka sawa na regimental hivyo basi basi vyeo vyengine hupigiana salute kwa mlinganisho wa kivyeo tu, kwani hakuna muundo rasmi unaoonesha nani anastahili kumpigia salute nani na ndio maana waweza kuona hata meja general kumpigia salute igp au igp kumpigia salute maj general (kutokana na mlingano wa kivyeo wapo sawa but inastahili alietangulia kuvaa cheo ndie apigiwe salute na mwenzake).
Kapteni wa jeshi akikutana na inspekta wa polisi kinachofanyika ni mlingano tu wa kicheo, inavyotakiwa inspekta ampigie salute captain wa jeshi kwani jeshini maafisa wote kuanzia luteni wamekamisheni na rais na kwa majeshi mengine waliokamisheni na rais ni kuanzia makamisha pekee.
 
Askari wa TPDF atampia saluti yule tu aliyeteuliwa Na Rais wa Jamuhuri ya TANZANIA. Sio wote Police walio teuliwa Na Rais. Na Magereza pia. POLICE kuna wanaopata vyeo vyao kupia Waziri. Na Magereza pia. Na kuna Wakuu wa POLICE na NAGEREZA wanapandishwa vyeo Na Rais. Wale ambao uteuliwa Na Rais ndio upigiwa saluti na Askari wa TPDF. Walioreuliwa Na Waziri watapigiwa Na wao kwa police Na Magereza. TPDF Kuazia 2Lt > Gen. Na askari wote wa police na Magereza watawapia Saluti. Na Kwa Majeshi yote. Ukiona askari wa TPDF anawapia saluti G/Ofisa ni mapenzi yake tu. Ili G/of is a ndiye wanatakiwa kumpigia saluti 2Lt > Gen ata kama wamevaa nyota kama kama za major. Kwa sababu yeye ni G/Ofisa. Na 2Lt yeye ni Comm/Ofisa
Umenena/umechambua vizuri sana lakini inahitaji wenye akili kuweza kukuelewa.
 
w
Jeshini meja jenerali ni kamanda wa divisheni ambapo divisheni ndio formation kubwa kuliko zote, kwa hiyo nadhani tukienda kihaki kabisa mtu anaehold rank ya commissioner inabidi ampigie saluti meja jenerali sababu kamishna anaongoza divisheni ya mgawano wa majukumu ya kiutawala wakati meja jenerali anaongoza divisheni ambayo ni kundi kubwa standard la mapigano.

Ila tukienda kwenye vyeo kama SP_vs_Major kweli hao wapo sawa kwa rank.
wote wako sawa kinachoangaliwa nan senior
 
Majeshi yote yaliyopo Tanzania Maafisa wake wote ni Gazzetted Officers isipokuwa kuanzia kwa makamishna wao na kuendelea lakini JWTZ pekee maafisa wake wote kuanzia Luteni ni Commissions officers
 
Kwa askari wa jwtz huanza kumpigia salute afisa yeyote wa jwtz kuanzia nyota moja na kuendelea, kwa majeshi mengine ni kunzia kamishna.
Kwa askari wa majeshi mengine wanatakiwa kuwapigia saluti maafisa wa jwtz kuanzia nyota moja na kuendelea.
Mgawanyiko wa vyeo upo kwa vile ni ngumu constabulary kuweza kuweka sawa na regimental hivyo basi basi vyeo vyengine hupigiana salute kwa mlinganisho wa kivyeo tu, kwani hakuna muundo rasmi unaoonesha nani anastahili kumpigia salute nani na ndio maana waweza kuona hata meja general kumpigia salute igp au igp kumpigia salute maj general (kutokana na mlingano wa kivyeo wapo sawa but inastahili alietangulia kuvaa cheo ndie apigiwe salute na mwenzake).
Kapteni wa jeshi akikutana na inspekta wa polisi kinachofanyika ni mlingano tu wa kicheo, inavyotakiwa inspekta ampigie salute captain wa jeshi kwani jeshini maafisa wote kuanzia luteni wamekamisheni na rais na kwa majeshi mengine waliokamisheni na rais ni kuanzia makamisha pekee.
kijeshi kuanzia nyota moja na kundelea atapigiwa salute na askari yeyote wa jeshi lolote liwe magereza,jwtz,police,au uhamiaji alie chini yake ni utovu wa nidhamu kutopiga salute kwa ofisa alie kuzidi cheo haimanishi wa jeshi gani katika majeshi ni nidhamu ya utii mengineyo ni kibur cha mtu binafsi
 
Wacha uongo..

Ma-commission officer wa Polis sidhani hata 10 wnafika nchi hii..
Makamisha {CP} wa polisi nchi hii kumi wanapita ni wengi sana mkuu, yaani kwa makamishna pekee wanafika kumi bila kuongezea madeputy wao, mfano angalia mikoa ambayo ina makamisha kwa cheo cha Kamishna na sio deputy.
 
Askari wa Jwtz humpigia Afisa ambaye ni comission ya rais tofauti na hapo ni salamu tu ya non officer usitegemee police,magereza,uhamiaji,tanapa,sijui nani huna kamisheni ukategemea salute sahau na futa
 
Sasa swali kuu linakuja hapa...
Bashite ana cheo gani cha kijeshi kiasi cha kupigiwa saluti na askari?
Ni askari wa cheo kipi ndio anaweza kumpigia saluti Bashite na yupi hapaswi?

Je, inaruhusiwa kupigiwa saluti kama hauko kwenye sare za kijeshi(kama umevaa Kapelo, fulana, jeans)?

Kuna vyeo vya kijeshi na madaraka ya kiserikali, Makonda hana cheo cha kijedhi lakini ana madaraka ya kiserikali, ni mkuu wa mkoa na ameteuliwa na rais hivyo anapigiwa salute. Ni Askari wote wanampigia salute.

Ndio inaruhusiwa kupigiwa salute kama hauko kwenye sare au kama umevaa vyovyote vile ilimradhi hadhi yako au madaraka yako yako yanajulikana
 
Back
Top Bottom