Kumbe Magereza wanawapigia salute JWTZ?

Kumbe Magereza wanawapigia salute JWTZ?

Sasa kaangalieni timu za kazi maalumu mkajue nani ni nani


VIIXCCCL GrandLodge,ARUSHA
 
Swali langu ni wanatambuaje fulani ni mkubwa, mfano kapteni wa nyota tatu jeshini, kina nani a polisi wanampigia saluti?? Na kapteni huyo kwa polisi ni cheo gani??
Kwakifupi nikwamba majeshi ni Kama zilivyo familia zetu majumbani mwetu kwafano Kuna kaka mkubwa mdogo anayefuata hadi wamwisho ndivyo tunavyo heshimiana kwenye familia,tukirudi kwenye majeshi kwamfano wakakutana askari wawili wamajeshi mawili tafauti wenye vyeo vinavyolingana mfano police mwenye nyota 3 akakutana na nyota3 wa Jwtz hapo polisi ndiyeatakaye anza kupigia salute mwenzake hii ni kwasababu kimfumo JWTZ inachukuliwa kuwa ni jeshi mama la majeshi mengine na hili siyo Tanzania tu bali ni dunia nzima.kwahiyo kwahapa kwetu jaribu kuchunguza Kama kunadhifa za kitaifa wakikaa viongozi wakuu wa ulinzi na usalama kulia anaanza CDF anafuata IGP anakuja mkuu wa usalama wa taifa,anakuja kamishina wa magereza,uhamiaji n.k, jaribu kuchunguza,na huu ni utaratibu wa kawaida sema watanzania tunapenda kuleta uchochezi kwenye mambo ambayo hatuna uhakika nayo.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Humu Kuna tuwanajeshi tunapenda kujikweza sana [emoji1]
 
Wenye vichwa vigumu darasani kama mimi itakuwa patashika kuvitambua vyeo vya majeshi yote kutokea chini mpaka juu,nahisi kama nitamudu kuujua mpangilio wa vyeo kwa jeshi langu,wa jeshi jingine akikatiza mbele yangu ni mwendo wa kugawa salute kama njugu kwa kuhofia kufukuzwa kazi kwa utovu wa nidhamu.
 
Sio lazima nao wapewe kamisheni na rais ndio wawe sawa. Maafisa wa jeshi(JWTZ) hupewa commission na rais/mfalme kama dhamana ya madaraka kwa sababu nyingi:

(1) kwa sababu ya mapinduzi ya kijeshi. Rais/mfalme kuwapa commission moja kwa moja inawafanya waone kama wana dhamana direct kutoka kwa mtawala na hivyo kuwa waaminifu kurudisha fadhila kwa mtawala na utiifu wa hali ya juu. Hivyo inakuwa ngumu kwa maafisa wa jeshi(JWTZ) kustage coup sababu wanakuwa wanajiona wameaminiwa kuwa watiifu kwa mtawala.


(2) Kamisheni kama dhamana ya uwakilishi wa rais/mfalme uwanja wa vita. Afisa wa jeshi(jwtz) ni mtawala sehemu/ardhi anapopiganisha majeshi yake, hivyo umuhimu wa kamisheni unaonekana tena.


Tukirudi kwenye usawa wa SP na major:

(1) Wote wanaongoza makundi yenye ukubwa sawa kabisa.


(2)Wote ni lazima wapewe wasaidizi zaidi ya mmoja wenye nyota tatu tatu

(3) Insignia zao begani zinafanana copy right kabisa.

(4) na mengineyo mengi!
Mpuuzi wa kiwango cha lami yaani Mtu aongoze Regiment ya mizinga na mtu usemi aongoze kikundi wabebe SAR wawe sawa mtu asotee nyota mwaka mzima mafunzo magumu na aliyekaa mjini miezi minne kuchua nyota wawe sawa you can't be serious bro
 
Acha uongo kama hujui kitu kaa kimya. Unajua NCOs' kwa Polisi na Magereza maake ni nini na ni wepi? na COs'? ni wepi?. . Kwa akiri zenu mnafikiri ili askari awe commissioned officer ni lazima anapopewa cheo Rais awepo mbele... Lt, Cpt, Maj, LtCol, Col, na wengineo..wanapopewa vyeo vyao Rais huwa anakuwepo?? Officer wowote wa Jeshi lolote ni commissioned officer. Ni elimu za ma-instructors wa kizamani jeshini wasiotaka kujifunza ndo walitoa elimu hizo za uongo.

Jeshi katika nchi sio kikundi tu cha askari, Jeshi huanzishwa kwa mujibu wa sheria za nchi husika. Waliopitisha kuundwa kwa JWTZ, ndo hao hao walipitisha kuundwa kwa Polis na Magereza n.k. kwa uzito ule ule, kwahiyo yote ni majeshi kinachopishana ni majukumu tu. Hivyo hata seniority yao inaendana hivyo hivyo jeshi lipi lilianza kuundwa. Wakiwepo askari watatu; Lt, Inspector wa Polis na wa Magereza, Lt anakuwa senior. Ila akiwepo ASP kati yao hata kama ni wa Magereza atakuwa ndio mkubwa hapo na ndiye atakayepaswa kutoa ripoti.
mmesoma Sheria kweli ila ikifika Sheria ya rais kutoa kamisheni CD inascratch soma Nini maana commissioned officer na gazzeted officer !
 
Mpuuzi wa kiwango cha lami yaani Mtu aongoze Regiment ya mizinga na mtu usemi aongoze kikundi wabebe SAR wawe sawa mtu asotee nyota mwaka mzima mafunzo magumu na aliyekaa mjini miezi minne kuchua nyota wawe sawa you can't be serious bro

SP na meja wanafanana sana

Halafu meja rank yake kupewa regiment ni majukumu makubwa sana, Regiment anapewa cheo kidogo sana luteni kanali

Na usiwadharau sana Polisi maana ni infantry kabisa wakiwa na zana zote za Infantry battalions na kwa taarifa yako Polisi wana mpaka Mortars, heavy machine guns kiufupi ni kuwa Polisi wanaweza ku"field" Battalions zenye tactical fire support kutoka Mortars na pengine wana silaha ambazo zijazijua

In conclusion fuatilia Protocol za serikali zinasemaje ,niliwahi kuona mambo ya itifaki wakiwapanga kwenye dhifa Brigedia nyuma ya ma"CP" wa Polisi
 
mmesoma Sheria kweli ila ikifika Sheria ya rais kutoa kamisheni CD inascratch soma Nini maana commissioned officer na gazzeted officer !
Gazetted officer ni ofisa wa ngazi ya juu wa serikali ambaye uteuzi wake lazima utangazwe katika gazeti la serikali. Hakuna maofisa wa aina hiyo katika jeshi lolote Tanzania. Katika majeshi yote kuna NCOs na COs.

Commissioned officer ni ofisa ambaye ameingizwa katika utumishi wa kudumu katika jeshi au serikalini. Ndomana namba hubadilika na kuanza kutumia namba nyingine P na hii ni kwa majeshi yote NCOs hutumia namba tofauti na COs baada ya kupata nyota ya kwanza.

Tafsiri nyingine au Kwanini Rais anakuwepo katika kutoa kamisheni za JWTZ? ni procedure tuliyojiwekea kama Taifa na dhana kubwa hapa ni Rais kuhusishwa na majukumu ya ulinzi wa Nchi. Yaani Rais anawapa jukumu la ulinzi wa Nchi moja kwa moja ndomana anatakiwa kuwepo. Kwasababu hilo ndo jukumu namba moja la JWTZ.

Kwahiyo kitendo cha Rais kuwepo haimaanishi ndo wamekuwa COs na asipokuwepo sio COs, hapana. Maofisa wote wa majeshi yetu ni COs as long as ni jeshi kamili kwa mujibu wa katiba. Ndio maana Rais ni amiri jeshi mkuu wa majeshi yote, ndio maana wote hula kiapo cha utii kwa Rais wakati wanapoapishwa.

Nikueleweshe kidogo kuhusu vyeo, JWTZ hutumia vyeo vya kimataifa majeshi mengine hutumia vyeo aidha vya kijumuia, kikanda, au locally lakini vyeo hivi huwa ni equivalent inayotambulika nchini au katika kanda husika. Hivyo kwetu hapa vyeo hivi vina equivalent yake hata kama majina yanapishana. Ukitaka kujua anza kuvihesabu anzia na Private wa JWTZ, Constable wa Polisi, au Warder wa Magereza etc mpaka ukife cheo cha mwisho kwa Generali, IGP au CGP utagundua ngazi zinaendana. Kwa ufupi ni kwamba ni sawa na Advanced Diploma na Bachelor degree, yaani kwetu Advanced Diploma yetu tunaitambua ni sawa na degree lakini ikienda nchi nyingine haitambuliki. Lakini degree inatambulika duniani kote.

Hivyo kwa sheria zetu Luteni usu wa JWTZ ni sawa na Assistant Inspector wa Polisi, Magereza na wa Zimamoto, isipokuwa wa JWTZ ni mkubwa(senior) akifuatiwa na wa Polisi, Magereza etc. Kwahiyo Inspector yaani nyota mbili wa Polisi ni mkubwa kuliko nyota moja wa JWTZ isipokuwa nyota mbili wa Polisi atakuwa ni mdogo kwa nyota mbili wa JWTZ.

Sijui kama utakuwa umenielewa
 
Magereza,Polisi,Zimamoto,Uhamiaji wote wanapandisha vyeo na tume moja hivyo vyeo vyao vinatamani sawa na ukitaka kulinganisha Jwtz na vyombo vingine kama Magereza,Polisi au Uhamiaji basi zingatia sehemu pekee watakapokutana na kazi za kufanana na Sheria inasema nini. Mfano kazi ya kutuliza ghasia na kutawanya maandamano.

Sheria ya kanuni ya Adhabu au Pena code
77. A magistrate or, in his absence, a police officer of
or above the rank of inspector, or any commissioned officer
in the military forces of the United Republic, in whose view
twelve or more persons are riotously assembled, or who
apprehends that a riot is about to be committed by twelve or
more persons assembled within his view, may make or cause
to be made a proclamation in the President’s name, in such
form as he thinks fit, commanding the rioters or persons so
assembled to disperse peacefully.

Hivyo basi sheria inayowalinganisha ni Sheria ya Bunge bila mashaka yoyote hao watu wanafanana tu kinachowatofautisha ni baadhi ya majukumu yana Elimu tofauti Elimu ya Uhamiaji haifanani na Magereza au TPDF au Polisi ila katika masomo yao kuna Masomo washare wote . Hao wate wakifika cheo cha Nyota Moja Wanapewa Pf P kwa maana Mtumishi Mwandamizi wa Serikali zingine. Kule majeshini kuna kitu kinaitwa Superiority Complex hicho ndiyo hugombewa mara kwa mara Lakini hakipo kwenye Sheria yoyote.
 
Hivi Polisi mwenye nyota mbili ndio Inspekta?
[emoji2377][emoji2377][emoji2377]
Unavijua kweli vyeo vya Polisi
Haya nielezee kuhusu Provisional (Sub Inspector), Assistant Inspector na Ispector
Nijuavyo mimi Inspector wa Polisi ni Nyota tatu. [emoji2365][emoji2365][emoji2365]
Hivi Polisi mwenye nyota mbili ndio Inspekta? Jibu ni ndiyo Huyu ni Full Inspector
[emoji2377][emoji2377][emoji2377]
Unavijua kweli vyeo vya Polisi Ndiyo na vinafanana majina na Magereza na Uhamiaji isipokuwa vyeo vya kwanza na Mwisho kabisa .
Provisional (Sub Inspector), Assistant Inspector huyo Afisa wa Polisi mwenye Nyota Moja .
Afisa wa Polisi Mwenye Nyota N tatu. Anaitwa Assistant Superintendent Of Polisi(ASP) Mara nyingi huwa Wakuu wa Vituo Vikubwa vya Polisi na Wakuu wa Upelelezi Wilaya na Wakuu wa Vikosi kimikoa kama vile FFU Mwanza ,FFU Mtwara ,,Usalama Barabarani ila haizuii Mwenye cheo zaidi yake kuongoza kikosi.
 
Naomba ufafanuzi naona makamishina vwa polisi siku za hivi karibuni Wana vaa cheo sawa na ijp ,yaani mkasi,bibi na bwana na ngao
 
Nyerere alikua na malengo mazuri sana kuwafanya watu wote/vijana wote wapitie JKT lakini baadaye ilikuja kushindikana kwa sababu za kiuendeshaji, ingawa sasa naona hali imeanza kurudi taratibu.

Mkuu, siyo magereza tu, askari yeyote wa jeshi lolote, liwe la police, magereza, uhamiaji, JWTZ, humpigia salute askari aliyejuu yake ktk maana ya Rank za kijeshi.

Kwa maana hiyo, hata wa JWTZ humpigia salute askari wa jeshi lingine lolote liwe police, magereza nk, kinacho matter ni kuzidiana RANKS za kijeshi.
Acha unanga na uwongo wako ww
 
Wakaguzi ni wakaguzi tu, na wenyewe sio gazetted officer, msichanganye kwenye mabishano yenu.
 
JWTZ wanaumoja sifikiri kama wataadhibiana kwa sababu ya kosa alofanyiwa askari. Nahisi askari ni kikosi kinachodharaulika mbele ya JWTZ
"Askari ni kikosi kinachodharaulika kwa JWTZ"

Umemaanisha nini?

Askari?? Au hujui maana ya 'askari'?
 
Back
Top Bottom