Kumbe Magereza wanawapigia salute JWTZ?

Kumbe Magereza wanawapigia salute JWTZ?

Hiyo post nilikuja ku edit nikaongezea kwamba ranks za kundi la kwanza haziendi sawa na zile za kundi la pili. Yaani Kopolo wa TPDF si sawa na kopolo wa polisi. Nyota tatu za polisi siyo sawa na nyota tatu za JWTZ.
Kwa hiyo hao jamaa wa magereza waliompigia saluti Millanzi walikosea?
 
Sasa swali kuu linakuja hapa...
Bashite ana cheo gani cha kijeshi kiasi cha kupigiwa saluti na askari?
Ni askari wa cheo kipi ndio anaweza kumpigia saluti Bashite na yupi hapaswi?

Je, inaruhusiwa kupigiwa saluti kama hauko kwenye sare za kijeshi(kama umevaa Kapelo, fulana, jeans)?
 
Kwa hiyo hao jamaa wa magereza waliompigia saluti Millanzi walikosea?
Hapana mkuu, wako sahihi kwa sababu huyo yuko juu yao. Ranks zao haziendi sawa katika maana hiyo niliyoelezea kwamba nyota tatu za polisi au magereza haziko sawa kiuzito na zile za JWTZ. Lakini wao wanajua maofisa katika majeshi hayo wanavyopigiana salute.
 
Hayo yote ni majeshi ya Tanzania na afisa wa chini yeyote kati yao humpigia saluti afisa mwenye cheo kikubwa kuliko chake. Kwa hiyo siyo ajabu mwanajeshi wa TPDF akampigia saluti afisa wa Police.
Hakuna kitu cha namna hiyo..

Afisa wa JWTZ hata awe na nyota moja huyo Commissioned Officer hao wengine kama Commission yao hawajapewa na Rais lazima waanguke salute kwa Afisa wa JWTZ
 
Sasa swali kuu linakuja hapa...
Bashite ana cheo gani cha kijeshi kiasi cha kupigiwa saluti na askari?
Ni askari wa cheo kipi ndio anaweza kumpigia saluti Bashite na yupi hapaswi?

Je, inaruhusiwa kupigiwa saluti kama hauko kwenye sare za kijeshi(kama umevaa Kapelo, fulana, jeans)?
Yeye ni commissioner wa mkoa
 
Nidhamu majeshini itabaki palepale kwa kufuata ranks, napia askari yeyote awe JWTZ,Police,Magereza n.k atampigia salute ofisa anayemzidi cheo haijalishi amepewa hiyo nyota na nani.
Na pia kila askari kutoka jeshi lolote anatakiwa kujua eidha kwa kuuliza au kufundishwa na viongozi wake watu anaotakiwa kuwapigia salute, na ili uonekane askari mwenye weledi jeshini unatakiwak kuyajua hayo yote.
Ukiwa limbukeni wa kukaidi haya kisa wewe unatoka jeshi fulani utachukuliwa hatua za kinidhamu kama uliyemkosea atakuripoti.
 
Swali langu lilitaka kufahamu rankings cutting across JWTZ, Magereza na Polisi. Koplo wa JWTZ na Koplo wa Magereza ni sawa? Na mwana JWTZ wa rank ya chini anaweza kumpa saluti m-Magereza wa rank ya juu?

Ranks za kijeshi ni za kimataifa hivyo huwezi kuzilinganisha na civil ranks ambazo ni local kama za kipolisi. Rank ni cheo na salute ni salamu hivyo mnachojadili ni hadhi. Vyeo vya kijeshi vinalinganishwa na vyeo vya kijeshi tu.
 
Sio Tanzania tu, senior officer lazima apigiwe saluti na junior bila kujali ametoka jeshi gani
Na niongezee, pia bila kujali huyo senior officer ni wa nchi gani.
Yaani askari wa Tanzania atampigia Senior officer wa nchi yoyote and vice versa.
 
Back
Top Bottom