Kumbe ilikuwa jeuri ya madawa!!

Kumbe ilikuwa jeuri ya madawa!!

Mmeamini kuwa hata wasanii waliokufa kiajabu hawakuwa freemason.Ni masembe tu wanayotumwa kubeba wakishindwana kwenye mapato na wakuu wanawamaliza ili wactoe siri. Kwa nini ufreemason uwaibue tu wasanii wa TZ na kuwaua hao hao tu.sembe tu
huu mziki 'dj' wa udaku aliuchezesha vizuri sana baada ya kuona wajinga wengi tumeukubali lakini tabia ya ukweli ni kujidhihirisha pale muda unapofika. Mbegu itakaa hata miaka 30 ikiwa imeficha siri ndani yake lakini siku ukiitupia kwenye udongo na kupata maji tu inatoa mche! Nakubaliana na mchangiaji mmoja anayeshangaa kuwa pesa za birthday parties na viingilio vya wanafunzi wakati wa matamasha ya bongofleva kumfanya mtu millionaire!

 
Yaani! Nimenyanyasika majuzi Addis Ababa kuliko maelezo. Sasa nimeelewa sababu!

Mtoboasiri, yaani nikisikia watu wanafanyia mchezo na utani hii biashara ya kuuza unga, nakereka kupita kiasi. Itabidi tuanzishe uzi tofauti tupate maoni/experiences za wadau wanaosafiri mara kwa mara watwambie manyanyaso tunayopata huko ughaibuni.

Sijui tutafanya nini kurudisha heshima ya nchi.

Tiba
 
wanafanya tupandishiwe miada na michango kila mwaka maana mchango tu mtu anatoa milioni 2 mkuu wa shule anaona wazazi wa pesa inauma sana jamani ikifika jan na june hujui mtoto atakuja na barua inayohitaji mchango wa ziada shilingi ngapi mbali na ada ni balaa

...umeona mkuu, afu mishule mingine wazazi mnaitwa woote kila mmoja anataja kiasi atakacholipa mwenyewe, so inakuwa kama mnada kila mtu anataka aonekane anazo,mijamaa inataja mijihela utafikiri wananunua hisa za shule...! kisa aonekane anazo....
 
Mtoboasiri, yaani nikisikia watu wanafanyia mchezo na utani hii biashara ya kuuza unga, nakereka kupita kiasi. Itabidi tuanzishe uzi tofauti tupate maoni/experiences za wadau wanaosafiri mara kwa mara watwambie manyanyaso tunayopata huko ughaibuni.

Sijui tutafanya nini kurudisha heshima ya nchi.

Tiba

Unfortunately, hata walio madarakani wanaamini kuwa "ni upepo tu utapita", lakini kutokana na hali halisi reputation yetu Watanzania imeharibika kwa ajili wa washenzi wachache miongoni mwetu. I feel like killing someone!
 
Wametesa sana jaman,lols,2mecwahoka mwisho wao umekaribia ngojen muone..

Lakini sio wao tu wanaotesa pia kuna wala rushwa wakubwa, majambazi, wezi wa kitaasisi, wachola laini,wasafirishaji fedha haramu,n.k.Wote hawa ni wabaya kwa taifa ingawa hawa wa madawa ni wabya zaidi.
 
Mi sidhani kama watafilisika as long jamaa wamewekeza sana,hivi viberiti na appartment zote hapa Dar na Arusha na miji mingine,haiwezekani gari itoke leo japan baada ya mwezi unaikuta inasukumwa na mbongo,mzungu mmoja aliwahi niuliza nyinyi watz ni matajiri sana,mwana tatizo system yote imeoza so ni ngumu kuondoa mtandao,
 
Yaani mimi namshukuru Mungu kuwa hawa wauza sembe sasa hawana pa kukimbilia. Mdogo wangu ni muathirika wa madawa ya kulevya na pigo kubwa kwa familia yetu kwani ndiye mtoto wa kiume wa kwanza ila ndio hivyo. Madawa yameumiza na kuuwa vijana wengi sana na tusipochangia kama wananchi kukemea biashara hii na kuwataja wahusika tunaoumia ni sisi maskini. Huu ni mwanzo mzuri ni matumaini yangu tutaungana kukemea na kutokomeza biashara hii. Najuwa sasa watabadilisha mbinu wengine wataanisha biashara zingine ila kwa kuwa tunawafahamu tusishiriki kwenye hizo biashara zao mpya tukisisitiza lazima waadhibiwe kwa kufanya biashara haramu na kwa kuiharibia sifa nchi yetu.
 
Yaani mimi namshukuru Mungu kuwa hawa wauza sembe sasa hawana pa kukimbilia. Mdogo wangu ni muathirika wa madawa ya kulevya na pigo kubwa kwa familia yetu kwani ndiye mtoto wa kiume wa kwanza ila ndio hivyo. Madawa yameumiza na kuuwa vijana wengi sana na tusipochangia kama wananchi kukemea biashara hii na kuwataja wahusika tunaoumia ni sisi maskini. Huu ni mwanzo mzuri ni matumaini yangu tutaungana kukemea na kutokomeza biashara hii. Najuwa sasa watabadilisha mbinu wengine wataanisha biashara zingine ila kwa kuwa tunawafahamu tusishiriki kwenye hizo biashara zao mpya tukisisitiza lazima waadhibiwe kwa kufanya biashara haramu na kwa kuiharibia sifa nchi yetu.
 
Labda sijakuelewa lakini nadhani TRA sio jukumu lao kuwafutilia wauza madawa ya kulevya labda kama madawa ya kulevya yanatakiwa yalipiwe kodi.
kweli hujanielewa mkuu. TRA wanajukumu kubwa sana hapa la kufuatilia hapa. Hawa wauzaji wana utajiri mkubwa na wengi wao unaonekana wazi - kwa hiyo ni jukumu la TRA kuona kabla hawajatoza kodi wapi pesa zimetoka. Mfano mtu ghafla kajenga au kanunua jumba kubwa au ana mali nyingine ambazo zimekuja isivyo julikana - ni kazi ya TRA kujua wapi hizi pesa zilimetoka ? Je ni biashara halali ? kama ni hivyo hizi pesa zimelipiwa ipasavyo -ikiwa wanaona mambo hayajulikani ni kazi yao kujulisha vyombo vya usalama kuchunguza zaidi
 
Bora wauza sembe wamalizwe Tu jameni. Nakumbuka Kuna pedeshee mmoja muuza unga alimtokea wife wangu na kumuahidi kumpa nyumba na gari za kifahari then wahamie bondeni kwa madiba eti anitelekeze. Nilipomfuatilia jamaa nikagundua Ni muuza sembe. Nilichomfanyia siwezi kusema hapa ila siku hizi kila akiniona ananiamkia shikamoo bro.
 
Nakumbuka huyu dada mcheza filamu zetu za kiswahili Yvonne Cherry a.k.a Monalisa aliulizwa na Salama kwenye kipindi cha Mkasi..inakuwaje yeye Monalisa mkongwe wa filamu hana kitu, wakati waigizaji wapya wanaibuka na wanakuwa na neema kwa muda mfupi.. Monalisa alijibu anaamini kabisa hiyo neema yao haitokani na sanaa, lazima iko namna.. Pia mimi mwenyewe nashangaa hawa wadada wa filamu mbwembwe nyingi..filamu gani ya kitanzania ya kukupa pesa nyingi wakati wanaodurufu hizo kazi pembeni wengi tu. Kwanini wawe wadada tu wenye pesa na sio wakiume? Siamini kama jinsia yao ndio inayo wapatia kipato hicho kingi cha ziada
 
itafahamika tuu na mwisho utafika, sisi hapa nyumbani tunalindana lakini ukivuka mipaka tu, unapekuliwa kama mwizi na lazima ukamatwe
hii inaonyesha ni jinsi gani nchi zingine zinavyotupenda na hazitaki tuharibikiwe kwa biashara hii haramu...nasema tena ahsanteni jumuiya ya kimataifa kwa kulitambua hili na endeleeni kuwakamata tuuu.
 
Hii mada nimeipenda sana. Huo ndio tunaoutaka na sio thread zile eti mke wangu anajamba. Kwa kweli vijana wengi na hata wazee wanaojishughulisha na madawa ya kulevya wameharibu mno mfumo wa maisha ya watanzania. Na Inshallah vita hivi dhidi ya madawa ya kulevya tutashinda. Hakuna kisichokuwa na mwisho. Ila thread hii imesahau kuhusisha na makanisa yaliyoibuka kama uyoga. Baadhi ya makanisa haya ni ya wana-unga. Mimi nalifahamu moja liko pale karibu na Afika Sana pale Mwenge. Wapo Wanigeria pale wanajifanya wanasali kumbe ndimo biashara ya drugs inafanyika.
 
Hii mada nimeipenda sana. Huo ndio tunaoutaka na sio thread zile eti mke wangu anajamba. Kwa kweli vijana wengi na hata wazee wanaojishughulisha na madawa ya kulevya wameharibu mno mfumo wa maisha ya watanzania. Na Inshallah vita hivi dhidi ya madawa ya kulevya tutashinda. Hakuna kisichokuwa na mwisho. Ila thread hii imesahau kuhusisha na makanisa yaliyoibuka kama uyoga. Baadhi ya makanisa haya ni ya wana-unga. Mimi nalifahamu moja liko pale karibu na Afika Sana pale Mwenge. Wapo Wanigeria pale wanajifanya wanasali kumbe ndimo biashara ya drugs inafanyika.

Ni kweli makanisa yameibuka kama uyoga, huku wakijiita watumishi wa mungu! mungu gani huyo wa makanisa ya mjini tu? watumishi wa kweli hutumika popote sio mijini tu tena kwa utajiri usiopimika! hawa ndio manabii wa uongo, wachungaji wanaopotosha kondoo wa mungu na kula sadaka za wajane. Mwisho wao umefika.

Asante kwa kuipenda mada hii 1954
 
Last edited by a moderator:
itafahamika tuu na mwisho utafika, sisi hapa nyumbani tunalindana lakini ukivuka mipaka tu, unapekuliwa kama mwizi na lazima ukamatwe
hii inaonyesha ni jinsi gani nchi zingine zinavyotupenda na hazitaki tuharibikiwe kwa biashara hii haramu...nasema tena ahsanteni jumuiya ya kimataifa kwa kulitambua hili na endeleeni kuwakamata tuuu.

Sidhani kama nchi zingine zinatupenda ila hazitaki tuziambukize ujinga tulionao, ha zinapinga kabisa madawa ya kulevya na kujali vijana wao wasiharibikiwe na kuwa mazezeta kama wa kwetu. Jaribu kutembelea vitaa vyenye waathirika wa madawa, hakika utajisikia kulia kwa nguvu hadharani, madawa ni adui yetu wa kwanza ingawa viongozi wetu sijawasikia wakisema chochote juu ya hili.
 
Nakumbuka huyu dada mcheza filamu zetu za kiswahili Yvonne Cherry a.k.a Monalisa aliulizwa na Salama kwenye kipindi cha Mkasi..inakuwaje yeye Monalisa mkongwe wa filamu hana kitu, wakati waigizaji wapya wanaibuka na wanakuwa na neema kwa muda mfupi.. Monalisa alijibu anaamini kabisa hiyo neema yao haitokani na sanaa, lazima iko namna.. Pia mimi mwenyewe nashangaa hawa wadada wa filamu mbwembwe nyingi..filamu gani ya kitanzania ya kukupa pesa nyingi wakati wanaodurufu hizo kazi pembeni wengi tu. Kwanini wawe wadada tu wenye pesa na sio wakiume? Siamini kama jinsia yao ndio inayo wapatia kipato hicho kingi cha ziada

hakuna cha jinsia yao wala nini maskini ndugu zetu wamegeuzwa punda hivi hivi tunawaona! Eeee mola tufungue watu wako!
 
Hii mada nimeipenda sana. Huo ndio tunaoutaka na sio thread zile eti mke wangu anajamba. Kwa kweli vijana wengi na hata wazee wanaojishughulisha na madawa ya kulevya wameharibu mno mfumo wa maisha ya watanzania. Na Inshallah vita hivi dhidi ya madawa ya kulevya tutashinda. Hakuna kisichokuwa na mwisho. Ila thread hii imesahau kuhusisha na makanisa yaliyoibuka kama uyoga. Baadhi ya makanisa haya ni ya wana-unga. Mimi nalifahamu moja liko pale karibu na Afika Sana pale Mwenge. Wapo Wanigeria pale wanajifanya wanasali kumbe ndimo biashara ya drugs inafanyika.

Nadhani sasa hii vita ya sembe isiwe ya mtu moja, au kikundi fulani, au kikosi fulani bali iwe ni ya kila mtu. japokuwa sio kila mtu atakuwa front lakini tukiwa vitani kila idara inatakiwa ifanye kazi ili mambo yaende. Kuna wa kupika, kuosha vyombo, kufanya usafi n.k hii yote ni kujipanga kumpoga adui. Hakuna ambae yuko salama ktk hili la sembe tusijidanganye. wahenga wanasema. Ukitaka kujua urefu wa safari we kula nauli. Nawasilisha.
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom