Kuhusu kuondoa Ukomo wa Rais John Magufuli

Kuhusu kuondoa Ukomo wa Rais John Magufuli

Nakubali,pia ninakubali utendaji wa raisi Magufuli,totauti ya mifumo ya nchi za kiafrika na inch nyingine za ulaya ni totauti sana,afrika ikitokea bahati mbaya mkapata kiongoz mbovu ni shida sana kumdhibiti kwa kuwa mfumo wote unakuwa chini yake iwe kisheria au kinyume na sheria.
My doubt baada ya rais kumpumzika ikatokea rais mwingine asifanye vzr akataka kutumia mwanya huu,tutamzibiti vipi?

Proposal ya Term Extension itafanywa na Wananchi; kutakuwa na referendum, ndiyo au Hapana. Yes zikiwa nyingi maaana yake ni Yes. Hapana zikiwa nyingi maana yake ni Hapana.

Hata sisi Madaktari tunapo staafu kama ulikuwa na Woow Factor basi kutakuwa na term Extension Beyond your retirement.
 
Mwalimu nyerere alisema kila nilipojaribu kutoka wasaidizi wangu walisema taifa litaangamia ,badae anasema kumbe walimaanisha matumbo yao yataangamia ,maana rais yeyote mpya hubadili nusu ya mabosi aidha kitengo au kuwatoa kabisa hivyo wasaidizi wachache wasiojiamini hujikuta wakipambana asitoke ,Huyu wetu hatoki maana akitoka kwa jinsi alivyojijengea maadui atafatwa hata chato
 
Ukitaka kujua nia ya magufuli kuhusu kuongeza muda wa utawala,tazama kwanza watu anaoambatana nao ndio utajua;Museven,Kagame,Nkurunziza,Kabila.
 
Kupanga ni kuchagua... Na kuchagua ni kupanga....

Wenye mamlaka wakiamua nani atapinga sasa..... Na kwa wingi wao huko mjengoni???? Nani atapinga?
 
Proposal ya Term Extension itafanywa na Wananchi; kutakuwa na referendum, ndiyo au Hapana. Yes zikiwa nyingi maaana yake ni Yes. Hapana zikiwa nyingi maana yake ni Hapana.

Hata sisi Madaktari tunapo staafu kama ulikuwa na Woow Factor basi kutakuwa na term Extension Beyond your retirement.
Tatizo hatuna mifumo ya kumdhibiti kiongoz akifanya vibaya kwa kila kitu kinakuwa kipo chini yake,maamuzi ya wanainchi Afrika sio last resort bali serikali iliyopo madarakani.
 
Ina maana Tanzania nzima yeye pekee ndio mwenye akili? Acheni ujinga. Watanzania tupo zaidi ya milioni 60 haiwezekani yeye peke yake awe na akili kutuzidi watanzania wote kustahili kuongezewa muda. Acheni ujinga.
Huyu mutu anapenda madaraka kuliko hata uhai wake. Anapenda kuabudiwa kuliko hata Muumba wa Mbingu na Nchi.
 
Ujenzi wa Reli za kisasa
Kupungua kwa Rushwa
Ulinzi kuimarika
Nidhamu katika taasisi za Umma
Kufua Mradi wa Ndege
Kuongeza makusanyo ya Kodi
Haya ni majukumu yake ya msingi,hakuna jipya hapo.Tuiheshimu katiba kila Mtanzania mwenye nia ya kuwa Rais akipewa ridhaa na Watanzania anaongoza nchi bila shida.
Tusifanyane mafala.
 
Baraka Obama is a smart president ametawala 8 years. Msishabikie kitu kama hiki kuongeza ukomo wa Rais nikufukua makaburi tutakayo yakuta tusiseme hatukuambiwa. Yes we need Magufuli but we need to grow new leadership. Nayeye awe mshauri.

Pia, Baraka Hussein alikuwa anaongoza nchi ambayo tayari imeshaendelea.

USA haiitaji Mtu wa kuleta maendeleo kwa maana maendeleo tayari wanayo.

USA inahitaji mtu wa kusimamia Sera, Katiba na Mipango ya nchi.

Tanzania tu nahitaji Rais atakaetuletea maendeleo ambae pia awe na uchungu na nchi.

Tumeona Mkwere alivotumia nafasi ya Urais vibaya, aliendelea kuuza nchi pale alipoishia Mkapa. Familia yake isiyokuwa na muunganiko ilituharibia nchi.

Magufuli alipoingia akaanza kufanya Retention ya madini yetu.

Akajenga na ukuta kabisa kuonesha thamani mali zetu.

Mradi wa NSSF chini ya Mkwere na daraja lake la kigamboni, JPM kasimamisha huu mradi sababu uligubikwa na Ufisadi wa Hali ya juu.

Vyeti fake Kwenye taasisi za umma. Zaidi ya Bil 5 zilikuwa zinalipwa kila mwaka kwa watumishi hewa, si kwamba Mkwere alikuwa hajui, ni ukosefu wa uzalendo.

Makusanyo ya kodi yalikuwa yapo chini huku mali za watu zikipotea bila majibu.

Familia ya Mkwere na washikaji zake waliifanya Bandari yetu kuwa ni Mali yao. Simu zilikuwa zikitoka state house, RUHUSU HUO MZIGO HARAKA.

Nchi ilioza ikawa inatoa HARUFU.

Leo hii Bandari imekuwa ni sehemu ya heshima na inaleta pato la nchi.

Zile ;We dogo unachelewesha huo mzigo, unanijua Mimi nani , hazipo tena.

Hata kama utekelezaji wa ndege umesua sua, but the idea was magnificent, ni kufanya maboresho endelevu tu .

Mradi wa Reli za Kisasa ni akili kubwa nyingine ya JPM, ujenzi Daraja la Salenda, Ujenzi wa Daraja Chato Muleba kuokoa wale wananchi, ni akili kubwa nyingine, kuhamisha mji dodoma, ni akili kubwa nyingine.

Wanyama wetu walikuwa wanasafirishwa wazima wazima , huku pembe za tembo zikiwa ni dili. Biashara ambazo zilikuwa zinafanywa na viongozi wakubwa wa nchi.


Yaani ni mengi , hatutomaliza; sasa mtu anawezaje kusema JPM hakuna alichofanya?

Je term extension kwake ni mandatory ili kufanya finalization ?
 
Maoni yangu.

Si kuongezewa muda wa kuwa rais maana ni kuvunja katiba ya JMT
Huyo mwenyekiti waccm hata sass hafai Kuwa rais wa JMT

Kwani katiba ni msahafu kuwa haihitaji maboresho ?
 
Huo ni upuuzinchi ina wasomi na watu understanding wengi sana kushinda yeye

Ni kweli kuna wasomi wengi ; Je ni wangapi ni wazalendo na Old School Mentality ?
 
Shida hapa siyo Rais JPM kuongezewa muda, ni wabunge, Madiwani mizigo ambao hawana uwezo wakushinda nafasi zao bali kwa upepo wa JPM. Acheni uzembe wa kufikiri pambaneni watumikieni wananchi kila mmoja atavuna alichopanda.
 
Kupanga ni kuchagua... Na kuchagua ni kupanga....

Wenye mamlaka wakiamua nani atapinga sasa..... Na kwa wingi wao huko mjengoni???? Nani atapinga?

Toa maoni yako , Term Extension ? Yes, Why

No, Why ?
 
Back
Top Bottom