KKKT: kufungisha ndoa mnatoza 100,000/=!

KKKT: kufungisha ndoa mnatoza 100,000/=!

Humu ndani tunaye askofu mstaafu wa kanisa rafiki na KKKT anaitwa Honorable Mokiwa. Anajiitaga "Barafu" so tumsubirie huenda atanena jambo
 
Mi kweli mimi nimeoa mwezi wa 6 mwaka huu usharika wa sinza nimelipa laki 1 niliona kama maajabu ila nafikiri ni cost za kutumia kanisa siku ya harusi bei ya cheti na vitu vingine
 
Ni utaratibu tu. Mbona ukumbi mnachangia milion 6 na hamsemi, hii lak inayoingia kanisani kukuwekea mazingira mazuri kiroho ndo unaongea?. Mim sio Mluther lakn naona ulieandka hapa una kisa .
 
Diniyanguu n zurisa aaanaaa eeehhh nzuriisanaaa eehhhh
Dheh......nzurisanaeeehhh
 
Mi kweli mimi nimeoa mwezi wa 6 mwaka huu usharika wa sinza nimelipa laki 1 niliona kama maajabu ila nafikiri ni cost za kutumia kanisa siku ya harusi bei ya cheti na vitu vingine

Huku kwa warumi huwa kuna gharama ya semina ya ndoa,gharama ya vyeti,na gharama ya kwaya na mapambo
 
Hesabu za fasta fasta
1: Bajaj au Boda 5,000
2: Vinywaji 20,000
3: Room standard 30,000
4: Asante yake: 20,000
5: Usafiri wewe: 20,000
6: condom: 1,000
Total ni Tshs 96,000
Hili ni kadirio la chini sana, rudia hili zoezi mara mbili hadi Tatu kwa mwezi changanya na zile siku ambazo uko na rafiki zako, ndio utaamini kuwa laki si pesa, million deni

kwa hiyo kanisa limegundua watu wana mihela
 
Ni utaratibu tu. Mbona ukumbi mnachangia milion 6 na hamsemi, hii lak inayoingia kanisani kukuwekea mazingira mazuri kiroho ndo unaongea?. Mim sio Mluther lakn naona ulieandka hapa una kisa .

kwa hyo kwa vile ukumbini wanatumia hela nyingi kanisa nalo limeamua kuvuna kwa waamini wake
 
swali la kujiuliza,je wanapata wapi hayo maagizo ya kupokea pesa? je, ni kwa Mungu au kwa binadamu? kama ni kwa maagizo ya wanadamu,upagani unaanza kulinyemelea kanisa.Yesu akasema "Mkikaa katika Neno langu mtakuwa huru,kweli kweli na mlipewa bure,toe bure"
 
Amini ninachokuambia ameambiwa atoe laki moja

Kwa taratibubza kanisa hakuna kitu km hicho ila kwakuwa cku hizi tuna wachungaji wasaka tonge Inawezekana wanataka kumpiga NOTI gharama ni CHETI tu elf 10 labda atujajie ni Usharika gani watu watimbe hapo kupata habari kamili kisha atushwe humu
 
Ni utaratibu tu. Mbona ukumbi mnachangia milion 6 na hamsemi, hii lak inayoingia kanisani kukuwekea mazingira mazuri kiroho ndo unaongea?. Mim sio Mluther lakn naona ulieandka hapa una kisa .

Sadaka ni HIARI sio AMRI kwa maelezo ya jamaa km hana laki 1.hafungi NDOA
 
Kuna rafiki yangu mmoja ameamua kubariki ndoa ,hii ni baada ya kuishi katk ndoa ya Kimila kwa mwongo mmoja! Ila hasa na mashinikizo ya kidini kuwa ni lazima wafunge ndoa kanisani ili wakamilike kiroho! Sasa alipokwenda kanisani ndio kakumbana na hiyo hela kama sehemu ya masharti ! Ameogopa akajua anaibiwa! Ndio kanifuata mimi "mzee wa Kanisa " kuuliza hili ni tozo gani ! Ama kweli katika ufahamu wangu wa Kanuni za KKKT hii kwangu ni mpya ! Hebu mnijuze naogopa kumpigia mchungaji kuuliza !Kam ndiyo ilivo mh....!TAFADHALI TUCHANGIE KWA STAHA BILA JAZBA!
Waliokuchagua uwe mzee wao wa kanisa nadhani mpaka sasa wanajuta.mzee gani wa kanisa unaogopa kuongea na mchungaji wako?
Kwa kanuni za KKKT,mzee wa kanisa ni msaidizi wa mchungaji,jf siyo msaidizi wa mchungaji,
acha woga nenda ongea na mchungaji wako atakachokwambia,njoo nacho uombe ushauri.
Vinginevyo waambie waliokuchagua kuwa unamwogopa mchungaji wachague mzee mwingine.
 
Kuna rafiki yangu mmoja ameamua kubariki ndoa ,hii ni baada ya kuishi katk ndoa ya Kimila kwa mwongo mmoja! Ila hasa na mashinikizo ya kidini kuwa ni lazima wafunge ndoa kanisani ili wakamilike kiroho! Sasa alipokwenda kanisani ndio kakumbana na hiyo hela kama sehemu ya masharti ! Ameogopa akajua anaibiwa! Ndio kanifuata mimi "mzee wa Kanisa " kuuliza hili ni tozo gani ! Ama kweli katika ufahamu wangu wa Kanuni za KKKT hii kwangu ni mpya ! Hebu mnijuze naogopa kumpigia mchungaji kuuliza !Kam ndiyo ilivo mh....!TAFADHALI TUCHANGIE KWA STAHA BILA JAZBA!
Kwenye harusi huwa unachangia double tsh ngapi? Kwanini unahoji kuhusu sadaka ya kuendeleza kazi ya Mungu? Wewe unadhani umeme, maji, petroli ya mchungaji wako itoke wapi?? Nadhani wewe uliyetoa hii thread siyo mzee wa kanisa, ni mhuni tu unayeamua kukojolea wakiristo.
 
Kuna rafiki yangu mmoja ameamua kubariki ndoa ,hii ni baada ya kuishi katk ndoa ya Kimila kwa mwongo mmoja! Ila hasa na mashinikizo ya kidini kuwa ni lazima wafunge ndoa kanisani ili wakamilike kiroho! Sasa alipokwenda kanisani ndio kakumbana na hiyo hela kama sehemu ya masharti ! Ameogopa akajua anaibiwa! Ndio kanifuata mimi "mzee wa Kanisa " kuuliza hili ni tozo gani ! Ama kweli katika ufahamu wangu wa Kanuni za KKKT hii kwangu ni mpya ! Hebu mnijuze naogopa kumpigia mchungaji kuuliza !Kam ndiyo ilivo mh....!TAFADHALI TUCHANGIE KWA STAHA BILA JAZBA!

Unanichekesha sana. Umsema wewe ni mzee wa kanisa, halafu kondoo amekuja kuuliza mambo ambayo kimsingi unapaswa kujua lakini unaogopa kumuuliza mchungaji wako bali unauliza JF. Kwani unadhani JF wanalijua hilo kumzidi mchungaji wako?
 
Waliokuchagua uwe mzee wao wa kanisa nadhani mpaka sasa wanajuta.mzee gani wa kanisa unaogopa kuongea na mchungaji wako?
Kwa kanuni za KKKT,mzee wa kanisa ni msaidizi wa mchungaji,jf siyo msaidizi wa mchungaji,
acha woga nenda ongea na mchungaji wako atakachokwambia,njoo nacho uombe ushauri.
Vinginevyo waambie waliokuchagua kuwa unamwogopa mchungaji wachague mzee mwingine.

Ana kasoro kubwa sana. Nadhani ana uchafu ulokithiri na mchungaji anamshushia nondo kila wakionana
 
Bei ya cheti cha ndoa ni shilingi elfu kumi tu (10,000/=) kama ilivyo kwenye vyeti vya ndoa vya serikali (Bomani)

KYALOSANGI hiyo ndio gharama halali kwa malipo ya cheti cha ndoa(10,000/-tsh only). Hiyo tisini kanisa litakuwa limeamua kuwapiga. Which is sad...
 
Last edited by a moderator:
Kweli Mungu atakuwa anajuta kumuumba mwanadamu! Kuna siku niliketi ghorofani kanisani, wiki iliyofuata nikamuambia mchungaji nimeona buibui kwenye corners. Nataka kuita kampuni ya usafi nitailipa. Mchungaji akakataa na kusema ipo kampuni, wanahitaji guidance tu.

Ndio nikajiuliza. Hivi kila siku nakuja kanisani pako pasafi, mbele kuna fresh flowers. Sijawahi kukalia kiti kina vumbi wala sijawahi kwenda kupanga viti? Sadaka yangu inafanya kazi kwa sababu niko busy. Hata ningeombwa kufanya usafi nisingepata nafasi.

Now kwa mtoa mada. Unaenda kanisani siku ya harusi yako kanisa safi, limepambwa maalum na vitambaa na pia maua fresh. Kwaya inaimba na magitaa hapo na kinanda. Umeme ukikatika kuna generator inaunguruma! Unadhani viko pale automatic? Mtu anaelalamikia laki ya kufunga ndoa ujue hata zaka hatoi.
 
Mwanaume ambae hawezi kutoa laki kwa ajili ya procedure za kanisani ataweza kulisha mke na watoto kwa jasho? Sie kwetu kabla hujaoa lazma uite ndugu uwalishe na kuwaambia umekua na unataka kuoa. Kama hujaweza kulisha wazee mke si watakusaidia aisee?
Sadaka ni HIARI sio AMRI kwa maelezo ya jamaa km hana laki 1.hafungi NDOA
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom