KIWIRA na MCHUCHUMA: A Campaign To Reclaim...

KIWIRA na MCHUCHUMA: A Campaign To Reclaim...

Sasa anapinda kwelikweli, tena kwa kuudhi. Hivi hawezi akajiuliza kwa nini Ben hakupewa Tuzo ya Mo Award kwa miaka miwili mfululizo kama kweli alikuwa mtu safi na kuifanyia nchi hii mazuri? hi kweli aliikosa Tuzo hiyo na kuwaachia akina Chissnao na Mogae wampite?

Pinda -- think -- not all Tanzanians are fools! angalau ungeshikilia ule ule msimamo rasmi wa serikali -- kwamba Mkapa anayo kinga Kikatiba ya kutoshitakiwa -- basi. sasa hii ya kusema mtu safi haikai vizuri hasa kwa uadilifu wako uliokuwa unaonyesha, wananchi wamekuwa dis-appointed saana kuhusu tamko lako Bungeni!
 
Hivi hadi sasa hamjajua style ya hii serekali yetu?- wazito wakiiba wakigundulika wanaambiwa warudishe yaishe, jaribu kuiba wewe mlalahoi uone joto ya jiwe!
 
Jana juzi waziri Mkuu alisema tafanya kila njia kuzirudisha hisa za Kiwira inayomilikiwa na Mkana na rafiki zake serikalini. Je hizi hisa zitakuwa ata Premium or discount?
 
What do you expect? Ni lazima ziwe at a premium rate. Hawawezi kuziuza at a discount rate maana itakula kwao. Lakini hapo hakuna mchezo jamani? mbona hii serikali yetu ni ya kuingia hasar a kila siku?
 
Sasa anapinda kwelikweli, tena kwa kuudhi. Hivi hawezi akajiuliza kwa nini Ben hakupewa Tuzo ya Mo Award kwa miaka miwili mfululizo kama kweli alikuwa mtu safi na kuifanyia nchi hii mazuri? hi kweli aliikosa Tuzo hiyo na kuwaachia akina Chissnao na Mogae wampite?

Pinda -- think -- not all Tanzanians are fools! angalau ungeshikilia ule ule msimamo rasmi wa serikali -- kwamba Mkapa anayo kinga Kikatiba ya kutoshitakiwa -- basi. sasa hii ya kusema mtu safi haikai vizuri hasa kwa uadilifu wako uliokuwa unaonyesha, wananchi wamekuwa dis-appointed saana kuhusu tamko lako Bungeni!

Mbona hawatetei akina Mramba, Karamagi, Chenge nk au kwa vile hawa hawakuwa marais? Kwa hiyo, kwa Tanzania ufisadi au matumizi mabaya ya maradaka ni kwa watu wa ngazi za kati tu na chini? Hakika itachukua muda kwetu hapa kuwa na utawala bora! Kumbe ndiyo maana hawa wakuu hawataki Katiba ibadilishwe ili iendelee kuwalinda! Lakini mbona Malawi na Zambia viongozi wao wanashtakiwa kama walifanya vibaya?
 
BAK said:
Mkapa si fisadi - Pinda

• Afunga mjadala kwa kumtetea, kumsafisha na kumsifu

na Martin Malera, Dodoma
Tanzania Daima~Sauti ya Watu​
​

"Nimesikia maoni ya wabunge wengi waliokuwa wakimtetea Mkapa, nami naungana nao kumtetea mzee huyo. Maana tujiulize, kama kweli Mkapa ni fisadi, basi tuangalie ufisadi wake uko wapi? Je, anamiliki akaunti zenye dola nje ya nchi? Ana ndege zake zinazoruka hapa nchini? Sasa ufisadi wake uko wapi?" alihoji Pinda.

Alisema anakubaliana na wabunge wanaomtetea kwa kusema kuwa mwelekeo huu wa kuwasakama viongozi wa kitaifa kwa tuhuma za ufisadi, si mzuri. Viongozi hawa wa kitaifa ili uwe fisadi kama yule wa DRC, sitaki kumtaja jina hapa, lazima uwe dikteta sana ili ujilimbikizie mali, lakini kwa mfumo wetu, huwezi," alisema Pinda.



Pinda ana ushahidi wowote kwamba fisadi Mkapa hana bank accounts za nje? Kaupata wapi ushahidi huo? 😕 Kwani huwezi kuwa fisadi mpaka uwe na ndege zinazoruka nchini? 😕 Yaani Fisadi Mkapa kujiuzia Mgodi wenye thamani ya shilingi bilioni 7 kwa shilingi milioni 700 tu na hatimaye kulipa shilingi 70 millioni tu ambayo ni 1% ya thamani ya mgodi huo halafu kisha kuwashinikiza viongozi wa TANESCO wasaini mkataba wa shilingi bilioni 326 na kampuni yake hiyo ya kifisadi, Pinda haoni huo kama ni wizi tena ni ufisadi wa hali ya juu!!!! :confused" Ama kweli ukistaajabu ya Mussa utaona ya firauni.
 
Pinda ana ushahidi wowote kwamba fisadi Mkapa hana bank accounts za nje? Kaupata wapi ushahidi huo? Kwani huwezi kuwa fisadi mpaka uwe na ndege? Yaani Fisadi Mkapa kujiuzia Mgodi wenye thamani ya shilingi bilioni 7 kwa shilingi milioni 700 tu na hatimaye kulipa shilingi 70 millioni tu ambayo ni 1% ya thamani ya mgodi huo halafu kisha kuwashinikiza viongozi wa TANESCO wasaini mkataba wa shilingi bilioni 326 na kamouni yake hiyo ya kifisadi, Pinda haoni huo kama ni wizi tena ni ufisadi wa hali ya juu!!!! :confused" Ama kweli ukistaajabu ya Mussa utaona ya firauni.

Unajua ukijitumbukiza kutetea visivyo teteeka, unakuwa kama unajipaka kinyesi, mpaka hiyo harufu ikuishe inakugarimu sana, (rejea dowans saga!) Nina wasi wasi kwamba Pinda kajitumbukiza kutetea visivyo weza kutetewa itamgarimu sana!

Kwanza hajatwambia hizo shea anazirudishaje? anazinunua? ama zinataifishwa? Na kama dili lilikuwa safi kwanini basi wazirudishe hizo shea? si utakuwa uonevu/unyanganyi
 
....Pinda alimuelezea kiongozi huyo mstaafu kuwa ni mcha Mungu, muadilifu, muwazi na mtu aliyefanya kazi kubwa kulinusuru taifa hili kiuchumi..
Huo uchamungu kaupata wapi muuwaji mkubwa huyu... vile vipigo na mauaji ya askari wake Mw'chai na Pemba kule, yanamuweka katika fungu lipi la uadilifu na uwazi kama si kundi la akina Thomas Lubanga, Foday Sankoh, Charles Taylor n.k?
Yeye(Mkapa), Karume na Mahita walistahili kupelekwa "the Hague" kujibu mashitaka ya mauwaji ya raia wasio kuwa na hati na kuwafanya wakimbizi.
Katika siku hizi mbaya Pinda unazidi kunichefua sijuwi kulindana gani huko mpaka katika maovu mlindane tu!
 
Pinda ovyoooooooooo...ati mtoto wa mkulima! mmmh sasa mafisadi wanakulima wewe....kilichobakibi nikuota kitambi na shavu dodo....si umaanza kula vya ubwete?

We are disappointed in you Mr. Pinda!!
 
Sasa kama serikali imeweza kuchukua na kuzirejesha Share zote za mgodi wa kiwira. kwanini hao waliopora share hizo wasishitakiwe?
 
Kama aliweza kufanya hivyo na akijua mahakama imtafute ubaya tu!!!! Na si kusema eti tusimhukumu vikali. Inatakiwa aadhibiwe vikali kwani alijua fika kuwa ni vibaya alivyokuwa anafanya. Huu ni uzembe wa fikra kusema tusimwadhibu vikali.
 
Hivi wewe Pinda, utarudishaje serikalini ownership ya Kiwira? serikali itanunua hisa zote? Kwa fedha hii hii wa mlipa kodi? Utataifisha? utapinda sheria? Au ndiyo umeshaanza kampeni za 2010?

Unatulazimisha tumjudge BMW kwa ujumla wake! Mbona hata tukimjudge kwa ujumla wake yale machache aliyofanya kifisadi ni mazito sana kuliko mengi aliyofanya sawa kwa mijibu wa Job discription yake?
Hivi Job dicription yake ilitaja ANBEN, KAGODA,MEREMETA,RADA & NDEGE (hata kama watanzania wote watalazimika kula manyasi hivyo vilitakiwa kununuliwa),TANGOLD na biashara nyingine za South Africa zilizomfanya aliyekuwa balozi wa Tanzania nchini humo aombe kujiuzulu ubalozi ili aingie kwenye/ akasimamie biashara za mkulu?
 
Mwacheni Mkapa apumzike zake he has done a lot for the country tuwe wastaarabu kwa viongozi wetu mimi na support idea ya PM.
a) Kama Rais wa Merakani anapeleka wanjeshi wake wanaua kwenye vita ambayo si halali lakini wananchi wanmsamehe kwanini na sisi tusimshamahe mkapa?
b) Lets focus kwa huyu aliyepo Kikwete tumbane asiingie kwenye ufisadi mpya waliyopita si ndwele...
c) Mkapa is my hero leader of our time: ametufanya tupende kazi za serikalini, tusome na walau tujaribu biashara. Mkapa akisumbuliwa nitakuwa barabarani kuandamana japo mimi siyo CCM.
 
Tufike mahala tuache ushabiki usio na maana.

Serikali imesema inakusudia kureclaim kwa maana nyingine ku-salvage,ku-recoup,ku-repossess,ku-get back.Sasa hoja kuwa serikali itanunua Mgodi kutoka kwa BWM inatoka wapi?

Kiswahili si Lugha yenu? PM kasema Mgodi unarudishwa Serikalini sasa maswali ya nini?

Nafikiri maamuzi hayo si maamuzi madogo,ni uamuzi unaozingatia maslahi ya Umma.

Kurudishwa kwa Kiwira pamoja na mengineyo ni HATUA muhimu iliyochukuliwa na Serikali.

Hatusemi hatua hiyo inatosha katika suala zina la kujenga misingi ya Uwajibikaji hasa kwa siku za usoni ,lakini tufike mahala tuangalie mambo kama watu wenye busara na upeo wa kuona mbali.

Tule majani ya matawi ya juu kama Twiga na wakati huo huo tukiangalia masafa ya mbali.Tusile majani ya chini kama suala na kuona hatua kumi tu mbele yetu.
 
Wazee nimesikiliza taarifa ya habari leo TBC1 nimemsikia waziri Ngereja akisema wawekezaji waliouchukua mgodi wa KIWIRA wameurudisha serikalini.
ametoa sababu eti ni hisia mbali mbali ambazo zimetanda kuhusu wawekezaji hao na zimeathiri utendaji kazi wao na hatimaye kushindwa kulipa mishahara wafanyakazi kwa kipindi cha takribani mwaka mmoja sasa.Jamaa amesema wafanyakazi watulie kwani sasa watalipwa hela zao na serikali na kuwekewa mazingira mazuri ya kazi na pia kuna unawezekano wa kumlipa muwekezaji ikionekana kuna gharama za ziada ametumia.
Hii nimeisikia kwa summary tu walio na hotuba kamili watu wekee huku manake hii nchi ni ya ajabu sana, yaani mwekezaji anakuja anapewa mkopo na serikali, anachemsha kufanyakazi then mradi unarudhishwa serikalini na muwekezaji kulipwa tena. Hii imekaaje wanajamii?? manake ni yale yale ya Celtel/Zain jamaa wanakuja wanachuma kisha wanasema wamechemsha then mradi unarusidishwa serikalini. TRL ipo katika njia hii siku si nyingi utasikia mchezo kama huu tena.
 
Mwanzo mzuri lakini kurudisha mgodi tu hakutoshi. Ni akina nani walichukua mgodi huo? Walichukuaje? Wamerudishaje? Mgodi upo katika hali gani? Wamerudisha hasara yote kwa mgodi kusimamisha uzalishaji ulipokuwa mikononi mwao? Wafanyakazi wamelipwa mafao yao? Kwanini imechukua muda mrefu kurudisha mgodi huu? Mashine zilizouzwa kama scap metals zimerudishwa? Serikali imepata kodi kiasi gani toka mgodi huu umilikishwe kwao?
 
Last edited:
Ni wizi mtupu! Kwanini mafisadi hawa wanakingiwa kifua? Malawi na Zambia waliwafikisha Kizimbani Marais wastaafu kwanini Tanzania nayo haifanyi hivyo? Huku kulindana kutaisha lini jamani?
 
Ni wizi mtupu! Kwanini mafisadi hawa wanakingiwa kifua? Malawi na Zambia waliwafikisha Kizimbani Marais wastaafu kwanini Tanzania nayo haifanyi hivyo? Huku kulindana kutaisha lini jamani?
Ngeleja anasema serikali itamrudishia mwekezaji gharama zake, (kama ni za kweli) na si kumchukulia hatua muhusika au wahusika.
Kweli mafisadi wametuteka, tunahitaji mabadiliko haraka mno, 2010 tujizatiti.
 
Ni wizi mtupu! Kwanini mafisadi hawa wanakingiwa kifua? Malawi na Zambia waliwafikisha Kizimbani Marais wastaafu kwanini Tanzania nayo haifanyi hivyo? Huku kulindana kutaisha lini jamani?

Babu Ataka Kusema!

Naungana na wewe kwa Ngeleja kukiri kwamba Mkapa amerudisha Kiwira nin ushindi mkubwa kwa wapiga kelele hapa jamii wakiongozwa na M.M.Mwanakijiji na makala zake kwenye gazeti la Mwanahalisi.

Itabidi tujiandae kuchukua madaraka siku si nyingi zijazo. Tukusanye pesa tufungue kesi ya kuishitaki serikali ya CCM kwa Ujambazi wanaofanya. Kwa kurudisha ni ushahidi tosha kwamba waliipora na kwa sababu hawajalipa hata senti tano basi tungojee kama huyo mwanasheria feki kwa jina la Bill Ngeleja endapo atawafidia na yeye tumwunganishe++ Yes
 
Back
Top Bottom