KIWIRA na MCHUCHUMA: A Campaign To Reclaim...

KIWIRA na MCHUCHUMA: A Campaign To Reclaim...

Aibu kubwa kwa zee la kimakonde! Huyu jamaa alikuwa mnafiki kwa Nyerere, akabebwa kumbe ni nyoka! Yaani aliuza migodi ya dhahabu kwa mabwana zake wa kizungu na kufikia kujimilikisha Kiwira! Siamini kama hana personal interests katika migodi ya dhahabu has Barrick. Mkapa the "National Traitor" The son of bitch should have been put in jail.
 
Mkapa si fisadi - Pinda

• Afunga mjadala kwa kumtetea, kumsafisha na kumsifu

na Martin Malera, Dodoma
Tanzania Daima~Sauti ya Watu​
​

WAZIRI Mkuu, Mizengo Pinda, jana aliingia katika orodha ya viongozi wa serikali na wanasiasa waliojitoa mhanga kumtetea Rais mstaafu wa Awamu ya Tatu, Benjamin Mkapa, dhidi ya tuhuma mbalimbali za ufisadi ambazo amekuwa akihusishwa nazo kwa muda mrefu sasa.

Pinda ambaye ndiye kiongozi wa juu wa serikali anayeongoza kwa kutoa kauli tatanishi tangu alipoteuliwa kushika wadhifa wake huo, Februari mwaka jana, alitoa utetezi wake huo jana ndani ya Bunge mjini Dodoma wakati alipokuwa akifanya majumuisho ya hotuba ya bajeti ya wizara yake aliyoiwasilisha Jumatatu wiki hii.


Akizungumza huku akipigiwa makofi na kushangiliwa na wabunge wa CCM ambao baadhi yao walimtetea kwa nguvu kubwa Mkapa wakati wa mjadala wa bajeti hiyo, Pinda alimuelezea kiongozi huyo mstaafu kuwa ni mcha Mungu, muadilifu, muwazi na mtu aliyefanya kazi kubwa kulinusuru taifa hili kiuchumi.

"Nimesikia maoni ya wabunge wengi waliokuwa wakimtetea Mkapa, nami naungana nao kumtetea mzee huyo. Maana tujiulize, kama kweli Mkapa ni fisadi, basi tuangalie ufisadi wake uko wapi? Je, anamiliki akaunti zenye dola nje ya nchi? Ana ndege zake zinazoruka hapa nchini? Sasa ufisadi wake uko wapi?" alihoji Pinda.

Alisema anakubaliana na wabunge wanaomtetea kwa kusema kuwa mwelekeo huu wa kuwasakama viongozi wa kitaifa kwa tuhuma za ufisadi, si mzuri. Viongozi hawa wa kitaifa ili uwe fisadi kama yule wa DRC, sitaki kumtaja jina hapa, lazima uwe dikteta sana ili ujilimbikizie mali, lakini kwa mfumo wetu, huwezi," alisema Pinda.

Mbali ya hilo, Pinda ambaye alionyesha dhahiri kukerwa na tuhuma ambazo zimekuwa zikielekezwa kwa Mkapa, aliwataka wanasiasa wanaofikiria kuwagusa viongozi wakuu wastaafu kwa masuala ya ufisadi, kujiuliza wao wenyewe mara mbili mbili kabla ya kuibua tuhuma zao, hoja ambayo ilionekana kuwalenga watu kama Mbunge wa Vunjo, Aloyce Kimaro (CCM), ambaye ndiye aliyekuwa mbunge wa kwanza kumshambuliwa rais huyo mstaafu ndani ya Bunge mwaka jana.

Akizungumzia kuhusu hoja katika mgodi wa makaa ya mawe wa Kiwira ambao unaaminika familia za Mkapa na ile ya aliyekuwa Waziri wa Nishati na Madini, Daniel Yona zina hisa, waziri mkuu alisema yeye mwenyewe atahakikisha jitihada za serikali kuumiliki mgodi huo kikamilifu zinafanikiwa.

"Chonde chonde wabunge wenzangu, tukifikia hatua ya kuwagusa viongozi hao wastaafu wa kitaifa, tufikirie mara mbili, nimeamua kama tatizo ni mgodi wa Kiwira, zile hisa zote nitazirudisha serikalini ili tuanze upya," alisema Waziri Pinda.


Uamuzi wa Pinda kuzungumzia suala la mgodi wa Kiwira na kumtetea Mkapa unatokana na kuwapo kwa baadhi ya wanasiasa, hasa wa kambi ya upinzani kutaka kiongozi huyo mstaafu aondolewe kinga ili aweze kufikishwa mahakamani dhidi ya tuhuma mbalimbali, zikiwamo za matumizi mabaya ya madaraka na uwekezaji katika mgodi wa Kiwira.

Katika kuchangia hotuba ya Ofisi ya Waziri Mkuu iliyohitimishwa jana, kuna baadhi ya wabunge walijitokeza kumtetea Mkapa wakidai kiongozi huyo hapaswi kuhusishwa na ufisadi, kwa kuwa alitenda mambo mengi mazuri yaliyosaidia ukuaji wa uchumi.

Mmoja wa wabunge hao ni pamoja na Mbunge wa Kwela, Chrisant Mzindakaya (CCM), ambaye aliwabeza baadhi ya wabunge wanaotaka kumfikisha mahakamani Rais Mkapa.

Wengine waliochangia mjadala huo na kumtetea Mkapa kwa tuhuma zinazoelekezwa kwake ni Mbunge wa Mchinga, Mudhihir Mudhihir, Musa Hassan Zungu (Ilala) na Esther Nyawaza (Viti Maalumu CCM).


Hatua hiyo ya Pinda na wabunge kumtetea Mkapa inatafsiriwa kuwa ni majibu kwa kina Kimaro, Mbunge wa Karatu, Dk. Wilibrod Slaa (CHADEMA) na wabunge wengine ambao wamekuwa wakimhusisha Mkapa na tuhuma za ufisadi na hususan ule unaomhusisha na umiliki wa mgodi wa Kiwira.

Aidha, katika hatua nyingine, Pinda alisema mapambano dhidi ya rushwa ni suala la kila Mtanzania na kuwataka wananchi kushirikiana na serikali kukabiliana na vita hiyo.

"Vita hii ni ya kila Mtanzania. Nawapongeza wabunge walio mstari wa mbele, nampongeza Mama Anne Kilango ambaye amepewa tuzo ya kuwa mwanamke jasiri katika vita hii, lakini navipongeza pia vyombo vya habari kwa mchango mkubwa wanaoutoa katika vita hii, tukiendelea hivi naamini Tanzania bila rushwa inawezekana," alisema Waziri Pinda.

Wabunge jana walipitisha bajeti ya sh trilioni 2.6 alizoziomba kwa ajili ya ofisi yake kwa kipindi cha mwaka wa fedha 2009/2010.
 
Du!
Pinda ameanza kufyonza matapishi yake mwenyewe.
Mtoto wa nguruwe ni nguruwe tu hamna zaidi.
 
Sasa wanarudisha nini kama alifanya vizuri?? Mbona wanafanya kinyume chako, Yote yametokea kwasababu yale, Utumbo wote ni wake BEN sasa hapa jamani ukweli upo wapi??
 
Mkapa si fisadi - Pinda ​


• Afunga mjadala kwa kumtetea, kumsafisha na kumsifu​

na Martin Malera, Dodoma
Tanzania Daima~Sauti ya Watu​

WAZIRI Mkuu, Mizengo Pinda, jana aliingia katika orodha ya viongozi wa serikali na wanasiasa waliojitoa mhanga kumtetea Rais mstaafu wa Awamu ya Tatu, Benjamin Mkapa, dhidi ya tuhuma mbalimbali za ufisadi ambazo amekuwa akihusishwa nazo kwa muda mrefu sasa.

Pinda ambaye ndiye kiongozi wa juu wa serikali anayeongoza kwa kutoa kauli tatanishi tangu alipoteuliwa kushika wadhifa wake huo, Februari mwaka jana, alitoa utetezi wake huo jana ndani ya Bunge mjini Dodoma wakati alipokuwa akifanya majumuisho ya hotuba ya bajeti ya wizara yake aliyoiwasilisha Jumatatu wiki hii.

Akizungumza huku akipigiwa makofi na kushangiliwa na wabunge wa CCM ambao baadhi yao walimtetea kwa nguvu kubwa Mkapa wakati wa mjadala wa bajeti hiyo, Pinda alimuelezea kiongozi huyo mstaafu kuwa ni mcha Mungu, muadilifu, muwazi na mtu aliyefanya kazi kubwa kulinusuru taifa hili kiuchumi.

“Nimesikia maoni ya wabunge wengi waliokuwa wakimtetea Mkapa, nami naungana nao kumtetea mzee huyo. Maana tujiulize, kama kweli Mkapa ni fisadi, basi tuangalie ufisadi wake uko wapi? Je, anamiliki akaunti zenye dola nje ya nchi? Ana ndege zake zinazoruka hapa nchini? Sasa ufisadi wake uko wapi?” alihoji Pinda.

Alisema anakubaliana na wabunge wanaomtetea kwa kusema kuwa mwelekeo huu wa kuwasakama viongozi wa kitaifa kwa tuhuma za ufisadi, si mzuri. Viongozi hawa wa kitaifa ili uwe fisadi kama yule wa DRC, sitaki kumtaja jina hapa, lazima uwe dikteta sana ili ujilimbikizie mali, lakini kwa mfumo wetu, huwezi,” alisema Pinda.

Mbali ya hilo, Pinda ambaye alionyesha dhahiri kukerwa na tuhuma ambazo zimekuwa zikielekezwa kwa Mkapa, aliwataka wanasiasa wanaofikiria kuwagusa viongozi wakuu wastaafu kwa masuala ya ufisadi, kujiuliza wao wenyewe mara mbili mbili kabla ya kuibua tuhuma zao, hoja ambayo ilionekana kuwalenga watu kama Mbunge wa Vunjo, Aloyce Kimaro (CCM), ambaye ndiye aliyekuwa mbunge wa kwanza kumshambuliwa rais huyo mstaafu ndani ya Bunge mwaka jana.

Akizungumzia kuhusu hoja katika mgodi wa makaa ya mawe wa Kiwira ambao unaaminika familia za Mkapa na ile ya aliyekuwa Waziri wa Nishati na Madini, Daniel Yona zina hisa, waziri mkuu alisema yeye mwenyewe atahakikisha jitihada za serikali kuumiliki mgodi huo kikamilifu zinafanikiwa.

“Chonde chonde wabunge wenzangu, tukifikia hatua ya kuwagusa viongozi hao wastaafu wa kitaifa, tufikirie mara mbili, nimeamua kama tatizo ni mgodi wa Kiwira, zile hisa zote nitazirudisha serikalini ili tuanze upya,” alisema Waziri Pinda.

Uamuzi wa Pinda kuzungumzia suala la mgodi wa Kiwira na kumtetea Mkapa unatokana na kuwapo kwa baadhi ya wanasiasa, hasa wa kambi ya upinzani kutaka kiongozi huyo mstaafu aondolewe kinga ili aweze kufikishwa mahakamani dhidi ya tuhuma mbalimbali, zikiwamo za matumizi mabaya ya madaraka na uwekezaji katika mgodi wa Kiwira.

Katika kuchangia hotuba ya Ofisi ya Waziri Mkuu iliyohitimishwa jana, kuna baadhi ya wabunge walijitokeza kumtetea Mkapa wakidai kiongozi huyo hapaswi kuhusishwa na ufisadi, kwa kuwa alitenda mambo mengi mazuri yaliyosaidia ukuaji wa uchumi.

Mmoja wa wabunge hao ni pamoja na Mbunge wa Kwela, Chrisant Mzindakaya (CCM), ambaye aliwabeza baadhi ya wabunge wanaotaka kumfikisha mahakamani Rais Mkapa.

Wengine waliochangia mjadala huo na kumtetea Mkapa kwa tuhuma zinazoelekezwa kwake ni Mbunge wa Mchinga, Mudhihir Mudhihir, Musa Hassan Zungu (Ilala) na Esther Nyawaza (Viti Maalumu CCM).

Hatua hiyo ya Pinda na wabunge kumtetea Mkapa inatafsiriwa kuwa ni majibu kwa kina Kimaro, Mbunge wa Karatu, Dk. Wilibrod Slaa (CHADEMA) na wabunge wengine ambao wamekuwa wakimhusisha Mkapa na tuhuma za ufisadi na hususan ule unaomhusisha na umiliki wa mgodi wa Kiwira.

Aidha, katika hatua nyingine, Pinda alisema mapambano dhidi ya rushwa ni suala la kila Mtanzania na kuwataka wananchi kushirikiana na serikali kukabiliana na vita hiyo.

“Vita hii ni ya kila Mtanzania. Nawapongeza wabunge walio mstari wa mbele, nampongeza Mama Anne Kilango ambaye amepewa tuzo ya kuwa mwanamke jasiri katika vita hii, lakini navipongeza pia vyombo vya habari kwa mchango mkubwa wanaoutoa katika vita hii, tukiendelea hivi naamini Tanzania bila rushwa inawezekana,” alisema Waziri Pinda.

Wabunge jana walipitisha bajeti ya sh trilioni 2.6 alizoziomba kwa ajili ya ofisi yake kwa kipindi cha mwaka wa fedha 2009/2010.

Pinda hajafunga na wala hawezi kufunga mjadala kwa kumtetea Mkapa. Mjadala utaendelea mpaka suluhisho lipatikane kuhusu Mkapa na kuhusishwa kwake na tuhuma mbalimbali za utumiaji madaraka ya Urais vibaya. Kitu ambacho kingesaidia ni kuwa wazi na kuacha uchunguzi huru ufanyike au yeye mwenyewe (Mkapa) afikishwe mahakamani na kutoa utetezi wake. Hilo ndilo litakalofunga mjadala wa Mkapa.
 
Na wabunge wa CCM nina uhakika walisimama kupiga makofi kama waliolishwa limbwata!
 
Unajua Mwanakijiji ukiamua kushinda uoga kuthubutu kurudi nyumbani na ukaendeleza hizi kampeni zako katika mikakati rasmi utalisaidia sana Taifa.....

Kwa hiyo watanzania wote walioko nje ya nchi ni waoga? au ni mwoga mtu ambaye anazungumza na kufanya mambo yake kwa wazi kuhusu nchi yake; au unataka kusema kuwa wote walioko nyumbani ni majasiri? Sasa kama wote walioko nyumbani ni majasiri wanasubiri nini kufanya kile ambacho mimi niliyeugenini ninakifanya katika woga wangu?

Huu utamaduni wa kubwekea nje ya uzio wa nyumba ni mojawapo ya upotevu wa RESOURCES adimu tulizonazo katika kusukuma gurudumu la DEMOKRASIA nchini.
omarilyas

Na hao wanaobwekea nyumbani wamefanikisha nini kulinganisha na mimi ninayebwekea nje? Mawazo yako ni finyu na msingi wake ni finyu file vile kwa sababu yametegemea nadharia potofu ya aliyeko nyumbani ndiye mzalendo na aliyeko nje si mzalendo. Ni nadharia ile ile ya waandishi wa Waziri Mkuu!!
 
Sikutegemea kwamba Pinda ni mpuuzi kiasi cha kutoona machafu ya Mkapa. Serikali yake iko very busy kufagia uchafu na uozo wa Mkapa, leo hii bila aibu anasimama na kutoa kauli mbovu mbovu za kumtetea Mkapa.

Mkapa karudisha mgodi wa kiwira ama serikali imenunue upya mgodi huo toka kwa Mkapa?. Nani atalipa deni lilipo?. Watanzania si mabwege tena.

Ni kitu gani kilimfanya Mkapa aongeze mkataba wa TICS kabla ya muda kuisha na wakati huohuo kampuni hiyo imeonesha kushindwa kufanya kazi zake vyema hapo Bandarini?.
 
Ikijulikana ana nyumba tuseme .........
Ikithibitika kwamba "mama" alitaka iwe hivi NA HIVI KWENYE HILI NA HILI.....
Ikiwekwa wazi kwamba alipata "ushauri" huu na huu kutoka kwa ...... kwamba kuna hela imezagaa BOT kwahiyo KAGODA ichotewe kiasi kadhaa nk, nk...
Uwii !!! ."Mtoto wa Mkulima" atasemaje?
 
Mtoto wa Mkulima ameanza kupoteza uelekeo maana tunamshangaa kwa kauli zake tata kwa siku za karibuni..!!PM rudi kwenye mstari bwana
 
Na wabunge wa CCM nina uhakika walisimama kupiga makofi kama waliolishwa limbwata!
Na ndio maana nasema kuwa Fita ya ufisadi siyo ya CCM na Wakina Anne Kilango, maana wamepanda treni kwa mbele, Ni kama kuwazuga watu na wananchi sasa hapa unategemea nini
 
Mtoto wa Mkulima ameanza kupoteza uelekeo maana tunamshangaa kwa kauli zake tata kwa siku za karibuni..!!PM rudi kwenye mstari bwana

Mtoto wa mkulima kashatupa jembe sasa hivi yeye mashangingi na full ac. Power is corruptive sometimes.
 
Huyu Labda inabidi apewe Jembe na MZee MWanakijiji maana amepoteza mwelekeo kabisa na angesema kuwa Ufisadi au abuse of power ya BEn kuwa vyombo vya Dola Kufanya uchunguzi.
 
Back
Top Bottom