Kiwanda cha kutengeneza Misumari

Kiwanda cha kutengeneza Misumari

Arch Barrel

JF-Expert Member
Joined
Feb 1, 2024
Posts
562
Reaction score
1,280
Habari wanajukwaa.

Wakuu natambua humu kuna wajuzi wa mamb mbali mbali. Nina dhamira ya kufungua kiwanda kidogo cha kutengeneza misumari aina zote.

Ninaomba nipate mtu anaejua biashara hii, anaweza kuwa bisness consultant wangu ili niweze kushindana sokoni.

Ninafikiria kuanza na mikoa mitatu ya kanda ya ziwa kama nitafanikiwa kuliteka soko ndio nijaribu kusambaza nchi zima.

Nawakaribisha wadau wote.
 
Kwamba unataka kufungua kiwanda unakuja kimtafuta business consultant huku ?

Haupo serious....kajipange upya
 
Habari wanajukwaa.
Wakuu natambua humu kuna wajuzi wa mamb mbali mbali. Nina dhamira ya kufungua kiwanda kidogo cha kutengeneza misumari aina zote.

Ninaomba nipate mtu anaejua biashara hii, anaweza kuwa bisness consultant wangu ili niweze kushindana sokoni.

Ninafikiria kuanza na mikoa mitatu ya kanda ya ziwa kama nitafanikiwa kuliteka soko ndio nijaribu kusambaza nchi zima.

Nawakaribisha wadau wote.
Karibu Dangote wa misumari, huku ni jukwaa la machawa kama unataka kuwa chawa karibu.
 
Kuna machine na materials


Unataka kipi?

Una hela nenda kanunue machine china zipo za kutosha,

Materials zipo hapa hapa inchini

Market sio issue hata jf itakusaidia
 
Kuna machine na materials


Unataka kipi?

Una hela nenda kanunue machine china zipo za kutosha,

Materials zipo hapa hapa inchini

Market sio issue hata jf itakusaidia
Machine
1. Wire drawing
2. Chipping
3. Washer
4. Packing
Material 90 imported
Aina zinazotembea inch 2 na 3
 
Habari wanajukwaa.
Wakuu natambua humu kuna wajuzi wa mamb mbali mbali. Nina dhamira ya kufungua kiwanda kidogo cha kutengeneza misumari aina zote.

Ninaomba nipate mtu anaejua biashara hii, anaweza kuwa bisness consultant wangu ili niweze kushindana sokoni.

Ninafikiria kuanza na mikoa mitatu ya kanda ya ziwa kama nitafanikiwa kuliteka soko ndio nijaribu kusambaza nchi zima.

Nawakaribisha wadau wote.
1. Mashine za Kiwanda (Machinery)
Ili kuwa na mstari kamili wa uzalishaji (production line), utahitaji seti ya mashine zifuatazo:
• Nail Making Machine: Hii ndiyo mashine kuu inayokata na kutengeneza kichwa na ncha ya msumari.
• Wire Drawing Machine: Inatumika kupunguza unene wa rundo la waya (wire rod) hadi kufikia saizi (gauge) ya msumari unaotaka.
• Nail Polishing Machine: Mashine ya kusafisha na kung'arisha misumari kwa kutumia vumbi la mbao (sawdust) au kemikali ili kuondoa mafuta na weusi.
• Wire Straightening & Cutting Machine: Inasaidia kunyosha waya kabla haujaingia kwenye mashine ya misumari.
• Grinding Machine / Sharpener: Kwa ajili ya kunoa visu vya kukatia misumari vinapokuwa butu.
• Air Compressor: Inahitajika kwa mifumo ya nyumatiki (pneumatic systems) ya mashine hizo.
2. Malighafi (Raw Materials)
• Steel Wire Rods (Coils): Hizi ni roli kubwa za waya wa chuma (low carbon steel kama Q195 au Q235) ambao ndio uzi mkuu wa kutengeneza misumari. Mara nyingi huagizwa kutoka nje (mfano China au India).
• Vifungashio: Mifuko ya sandarusi (gunny bags) au maboksi ya katoni kwa ajili ya kupima misumari katika kilo (mfano viwango vya kilo 25 au kilo 50).
• Vilainishi (Lubricants): Mafuta ya mashine (coolant na hydraulic oil) kuzuia msuguano na kupooza mashine zikiwa kazini.
3. Eneo na Miundombinu (Factory Site)
• Ukubwa wa Kiwanja: Unahitaji eneo lenye ukubwa wa mita za mraba 200 hadi 500 (sqm) ili kutoshea mashine, stoo ya malighafi, na sehemu ya kuhifadhi bidhaa zilizokamilika.
 
1. Mashine za Kiwanda (Machinery)
Ili kuwa na mstari kamili wa uzalishaji (production line), utahitaji seti ya mashine zifuatazo:
• Nail Making Machine: Hii ndiyo mashine kuu inayokata na kutengeneza kichwa na ncha ya msumari.
• Wire Drawing Machine: Inatumika kupunguza unene wa rundo la waya (wire rod) hadi kufikia saizi (gauge) ya msumari unaotaka.
• Nail Polishing Machine: Mashine ya kusafisha na kung'arisha misumari kwa kutumia vumbi la mbao (sawdust) au kemikali ili kuondoa mafuta na weusi.
• Wire Straightening & Cutting Machine: Inasaidia kunyosha waya kabla haujaingia kwenye mashine ya misumari.
• Grinding Machine / Sharpener: Kwa ajili ya kunoa visu vya kukatia misumari vinapokuwa butu.
• Air Compressor: Inahitajika kwa mifumo ya nyumatiki (pneumatic systems) ya mashine hizo.
2. Malighafi (Raw Materials)
• Steel Wire Rods (Coils): Hizi ni roli kubwa za waya wa chuma (low carbon steel kama Q195 au Q235) ambao ndio uzi mkuu wa kutengeneza misumari. Mara nyingi huagizwa kutoka nje (mfano China au India).
• Vifungashio: Mifuko ya sandarusi (gunny bags) au maboksi ya katoni kwa ajili ya kupima misumari katika kilo (mfano viwango vya kilo 25 au kilo 50).
• Vilainishi (Lubricants): Mafuta ya mashine (coolant na hydraulic oil) kuzuia msuguano na kupooza mashine zikiwa kazini.
3. Eneo na Miundombinu (Factory Site)
• Ukubwa wa Kiwanja: Unahitaji eneo lenye ukubwa wa mita za mraba 200 hadi 500 (sqm) ili kutoshea mashine, stoo ya malighafi, na sehemu ya kuhifadhi bidhaa zilizokamilika.
Nimekuelewa vyema nitakuja Dm kwa ushauri zaidi
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom