Kiwanda cha Kutengeneza Maji | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kiwanda cha Kutengeneza Maji

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by wimbi la mbele, Jan 6, 2011.

  1. w

    wimbi la mbele JF-Expert Member

    #1
    Jan 6, 2011
    Joined: Jan 4, 2011
    Messages: 647
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Forum nzuri hiii.

    Nauliza, mfano nataka nifungue kiwanda cha maji, yaani kufunga mashine mpya, madumu ya maji etc, bora ni ninunue mashine wapi? Mpya za China au used za ulaya?

    Je, kuna websites naweza kutembelea kuona kama naweza kupata mashine hizi?

    Je chupa itakuwaje?
     
  2. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #2
    Jan 6, 2011
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 10,314
    Likes Received: 5,606
    Trophy Points: 280
    Duuuu set nzima itakugharimu kama sh 100m hivi. Investment yake imesimama kidogo....hapo badp space na nyumba ya uzalishaji....machine zipo china ndio bei rahisi...machine 5 zinatakiwa ili uwe fit zaidi......

    Nakushauri kama unataka urahisi zaidi nenda kwa kiwanda cha A1 kinatengeneza maji ya MO Dewji..utapata nembo yako na utatengenezewa maji yako uyapelekee...sokoni
     
  3. Ikimita

    Ikimita JF-Expert Member

    #3
    Jan 6, 2011
    Joined: Oct 23, 2010
    Messages: 302
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Budget yako kiasi gani?
     
  4. w

    wimbi la mbele JF-Expert Member

    #4
    Jan 7, 2011
    Joined: Jan 4, 2011
    Messages: 647
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    milioni 150 mpaka 200

    benki kuna mtu yuko tayarii kupitisha mkopo mwingine wa 50
     
  5. Ikimita

    Ikimita JF-Expert Member

    #5
    Jan 7, 2011
    Joined: Oct 23, 2010
    Messages: 302
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    TZS 250m bado kiasi kidogo kama unataka kuanzisha kiwanda cha maji kwa ajili ya biashara.

    Kuanzisha kiwanda cha maji unahitaji kuwa na aina nne za machine ambazo ni mashine ya kusafishia maji, mashine ya kutengenezea chupa za maji, mashine ya kuwekea maji kwenye chupa na mashine ya kuwekea label. Gharama ya mashine (complete set and / with accessories) ex China au India au Taiwan hadi Dar-es-salaam pamoja na kodi ni kiasi cha TZS 355m.

    Mashine ya kusafishia maji (water purifying mashine) = 50m
    Mashine ya kutengenezea chupa za maji (bottle manufacturing machine) = 70m
    Mashine ya kuwekea maji kwenye chupa (purified water bottling machine) = 50m
    Mashine ya kuwekea label (labelling machine) = 7m
    Usafiri na bima (freight & insurance) = 35m
    Kodi (tax 67%) = 142m

    Hapo bado hujajumlisha gharama za kununulia au kukodisha eneo la kuweka kiwanda, malighafi, wafanyakazi / vibarua, gharama za kuendesha mitambo, gharama za maji na umeme, gharama za kujitangaza, usafiri na kadhalika.

    Start up cost ni kama TZS 500m, kwa kubana sana.
     
  6. Ms Judith

    Ms Judith JF-Expert Member

    #6
    Jan 7, 2011
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 2,569
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    wasikutishe mpendwa. ukitoa gharama za banda na van, kama utaanza na chupa ndogondogo itabidi uwe na angalau dola 40,000 za kuanzia kwa mshine pekee, lakini kama ni chupa kubwa, hata dola 15,000 utapata mashine za kuanzia. na unaweza kuendelea kuexpand kidogokidogo hadi kufikia scale unayotaka. kwa kuwa umesema una 200m+ unaweza kuanza na chupa za ujazo mbalimbali. kuna mtu tumeishamsaidia na sasa kiwanda kinafanya kazi tayari, so we have practical experience. mashine tulinunua china. za ulaya hazikuwa na advantage, kuna mambo mengi oinabidi ufanye kama kupima aina ya maji kutoka kwenye chanzo chako (water analysis) na uwe na laboratory report ambayo itakuongoza kujua mitambo yako iwe ya technolojia gani nk pia ni vizuri mambo ya tbs na tfda uyazingatie. kuna mengi hapo ndugu. best wishez
     
  7. Mtanganyika

    Mtanganyika JF-Expert Member

    #7
    Nov 15, 2013
    Joined: Jul 18, 2007
    Messages: 1,613
    Likes Received: 280
    Trophy Points: 180
    Wakuu, nimefanya intensive research kuhusu kiwanda ya kutengeneza maji ya kopo na kusindika Juice. Nimeshaandika business proposal na nimeshafanya simulation kwenye mambo ya finance.

    Sasa nataka kujua guideline (muongozo) wa kupata vibali vyote muhimu. Kama kuna mtu anafahamu muongozo huo tafadhali nitumie msg.

    Kama kuna mtu anataka kujua gharama za kuanzisha kiwanda, nini kinaitajika uliza tuu.
     
  8. dolevaby

    dolevaby JF-Expert Member

    #8
    Nov 16, 2013
    Joined: Aug 25, 2013
    Messages: 7,822
    Likes Received: 3,101
    Trophy Points: 280
    Natamani kujua mkuu! 7bu tukiwa na Viwanda vingi vyakucndika hasa Matunda itasaidia kumuinua hata MKULIMA mdogo! so cmbaya kumwaga taarifa hapa Kiongozi
     
  9. bluetooth

    bluetooth JF-Expert Member

    #9
    Nov 16, 2013
    Joined: Jan 12, 2011
    Messages: 3,934
    Likes Received: 672
    Trophy Points: 280
    Mtanganyika

    This is a very good idea

    My advice is, ungetengeneza full package ya jinsi ya kuanzisha hii biashara including a bankable business plan, pre project procedures, plant and machinery sourcing (processing & packaging), business finance opportunities and a sound brand name halafu ukawa unauza business rights za package yote (sort of franchise), hivyo basi wale wote watakaokua wanataka kuanzisha wanatafuta strategic specific market locations .... kila atakaeanzisha awe na market area yake in terms of zones all over Tanzania ... hakutakuwa na muingiliano wa masoko kijiografia na brand ni ile ile

    I hope this can workout
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  10. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #10
    Nov 16, 2013
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 25,153
    Likes Received: 2,402
    Trophy Points: 280
    Kwanini Lady Jaydee alizimwa biashara hyo? Ebu wasiliana naye Facebook akupe chanzo ili uweze kujua maana hawa TFDA washawekwa mifukoni..
     
  11. Chipukizi

    Chipukizi JF-Expert Member

    #11
    Nov 16, 2013
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 1,972
    Likes Received: 430
    Trophy Points: 180
    turnkey factory for water packing and juice contact me
     
  12. newmzalendo

    newmzalendo JF-Expert Member

    #12
    Nov 16, 2013
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 1,359
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    Maji na Juice hauwezi kupata kibali kwa urahisi hasa kama soko lako unaanzia Dar,TFDA tbs etc watahakikisha vigezo vyote na vya ziada unatekeleza.kuna Azam,Dasani,Sayona watahakikisha soko la Dar haliongezewi ushindani,na soko la Dar ndio soko kubwa na muhimu ktk biashara hiyo
     
  13. Money Stunna

    Money Stunna JF-Expert Member

    #13
    Nov 16, 2013
    Joined: Aug 9, 2011
    Messages: 13,105
    Likes Received: 284
    Trophy Points: 160
    lady jaydee hakuwa na kiwanda cha maji bali kuna kampun ilikuwa inatumia jina la lady jaydee kwenye maji na walimlipa kutumia jina lake
     
  14. b

    ben van mike JF-Expert Member

    #14
    Nov 16, 2013
    Joined: Aug 27, 2010
    Messages: 471
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 33
    Hongera sana viwanda vidogo ndio ukombozi I think unahitaji kwanza kuregister kampuni brela , pata leseni pale wizara ya viwanda , tin Tra , register mradi wako pale tanzania investment centre ( naamini ni zaidi ya dola 100,000) ungeweza share na sisi cost na nini kimehitajika ingekuwa elimu nzuri ila mwisho Kabisa unatakiwa uonane na tfda na tbs lazima wanahusika wengine wataongezea
     
  15. kijana13

    kijana13 JF-Expert Member

    #15
    Nov 16, 2013
    Joined: Sep 24, 2013
    Messages: 568
    Likes Received: 233
    Trophy Points: 60
    Hongera mkuu, hata na idea hiyo. Niko kwenye kufanya utafiti na kuandaa business plan.tunaweza share some issues.kuhusu vibali nenda TFDA watakupa guidelines yao inauzwa elfu tano na map ya kiwanda watakupa na fomu pia.kisha ukienda TBS omba kuingia libary wakuprintie document ya juice kwa matunda unayotaka na catalogy ya maji.pia kingine ni Brela ukasajili jina na kampuni na TRA for TIN.
     
  16. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #16
    Nov 17, 2013
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 25,153
    Likes Received: 2,402
    Trophy Points: 280
    Mbona hayo maji hatuyaoni sokoni? Au anauzia kwao Mara?
     
  17. M

    Mijicho Senior Member

    #17
    Nov 19, 2013
    Joined: Jan 20, 2009
    Messages: 113
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 35
    Mkuu heshima mbele,

    mi mwenyewe nimekuwa nadream sana hii biashara ya maji,tafadhali naomba kujua gharama yake kwa ujumla,au kama una proposal please share,we can exchange ideas on how to start.
     
  18. Excel

    Excel JF-Expert Member

    #18
    Nov 19, 2013
    Joined: Jul 8, 2011
    Messages: 18,888
    Likes Received: 564
    Trophy Points: 280
    that dude id dead, right?

    never heard it in the market nowadays!!
     
  19. N

    Ngamanga Member

    #19
    Dec 11, 2013
    Joined: Dec 11, 2013
    Messages: 6
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Unafikiria kufungua kiwanda hikisehemu gani?
     
  20. Mtanganyika

    Mtanganyika JF-Expert Member

    #20
    Dec 11, 2013
    Joined: Jul 18, 2007
    Messages: 1,613
    Likes Received: 280
    Trophy Points: 180
    Mpakani mwa Dar na Bagamoyo. Technical Bagamoyo but Dar is a battle state.
     
Loading...