Kipigo kinajenga ama kinabomoa?

Kipigo kinajenga ama kinabomoa?

Gorgeousmimi

JF-Expert Member
Joined
Jun 21, 2010
Posts
9,296
Reaction score
7,713
Habari zenu wana JF wenzangu,

Kuna pindi niliangalia kimenipa inspiration,kuna jamii ya watu fulani ambao kipigo kwao ni PRIDE,yaani mwanamke anafurahia kupigwa/kuchapwa mpaka atoke damu na halii anafurahia.

Kulia kwao ni mwiko,mtu analia akifiwa tu..ni ushujaa na ushupavu mkubwa kwa watu hao.Hata kwenye vitabu vya dini vinasema mwanamke anatakiwa amtii mumewe.

Kwa kufikiria harakaharaka kipigo kinatumika kama njia ya kufundisha au kukosoa na kikumbusho kwamba mtu hakuwa muadilifu na amevunja au kukiuka sheria fulani.Tangia enzi za ukoloni ilikuwa ni kawaida sana haswa kwa watumwa kupigwa na kuadhibiwa iwapo kama hawatekelezi amri walizopewa na ndio maana ukaitwa UTUMWA.Kipigo kilikuwepo hata nchi za magharibi miaka ya 60-70 mpaka haki za binaadamu zilipopatikana ndipo zikawekwa sheria kali kupinga KIPIGO


  • Tuje kwenye mada kuu sasa,Kuna kupigwa kwa aina nyingi,kuna kile kipigo cha watoto/wanafunzi kama njia ya kuwafundisha maadili mema,na kipigo hiki kinaweza kuwa na faida na hasara zake.Kuna walio wengi walishakiri wenyewe kwamba walikuwa watukutu mno na kama wasingewekwa sawa na wazazi wao wasingefika walipofika leo. Je hii ni dhana tu waliojiwekea watu kichwani kwamba kipigo kimewanyoosha?Na tukumbuke pia kuna waliopigwa mno mpaka wamekuwa sugu kwasababu wanajua nikifanya hivi nitapigwa halafu basi.Kwa mtazamo wangu mm kipigo hakifundishi bali kina jenga uoga.Nimegundua kitu kimoja muhimu sana kwenye jamii yetu kwamba watoto na wazazi hawana mawasiliano mazuri.Mfano baadala ya kumuonya mtoto na kumueleza madhara ya aliyoyafanya na kwanini asifanye alivofanya,tunapiga hapo tunakuwa hatujengi bali tunabomoa.Wazazi wengi pia wanasahau kuna umri fulani ukifika lazima mtoto atapitia vikwazo tofauti kwahio yeye kama mzazi anatakiwa amuongoze kwa hekima na sio kwa kumjengea uoga,anatakiwa awe mfano mwema.
  • Kuna wale ambao hata akigombana na mwenza wake hasira anamaliziwa mtoto,Kila aliye wa juu anamuadhibu wa chini yake yule alomzidi.
  • Kuna kupigwa kwa mke na mumewe!Hapa ndipo nisipopaelewa,hiki kweli utamkunguta mtu mzima mwenzio mwenye meno 32 kisa amekukera,kwani ukiongea nae ujumbe hautofika.Kwa mtazamo wangu mimi maneno yanauma kuliko kitu kingine,Kuna maneno mtu ukiambiwa unaumia unaweza hata ulie na ujutie matendo yako.
  • Hivi kipigo kweli kinajenga kama wanavyofikiria wengi?Kuna wezi wanaoiba wakapigwa mpaka karibia kifo,lakini wanaenda kuiba tena!Unadhani kipigo kimemfundisha kitu?Mwanafunzi mtukutu,ambaye anapigwa na hatii anayoamrishwa,je kipigo kimemsaidia?
 
Wanawake nyie wa sasa mnaendana sana na makofi saa nyingine
 
Habari zenu wana JF wenzangu,
Kuna pindi niliangalia kimenipa inspiration,kuna jamii ya watu fulani ambao kipigo kwao ni PRIDE,yaani mwanamke anafurahia kupigwa/kuchapwa mpaka atoke damu na halii anafurahia...Kulia kwao ni mwiko,mtu analia akifiwa tu..ni ushujaa na ushupavu mkubwa kwa watu hao.
Hata kwenye vitabu vya dini vinasema mwanamke anatakiwa amtii mumewe.Kwa kufikiria harakaharaka kipigo kinatumika kama njia ya kufundisha au kukosoa na kikumbusho kwamba mtu hakuwa muadilifu na amevunja au kukiuka sheria fulani.Tangia enzi za ukoloni ilikuwa ni kawaida sana haswa kwa watumwa kupigwa na kuadhibiwa iwapo kama hawatekelezi amri walizopewa na ndio maana ukaitwa UTUMWA.Kipigo kilikuwepo hata nchi za magharibi miaka ya 60-70 mpaka haki za binaadamu zilipopatikana ndipo zikawekwa sheria kali kupinga KIPIGO

  • Tuje kwenye mada kuu sasa,Kuna kupigwa kwa aina nyingi,kuna kile kipigo cha watoto/wanafunzi kama njia ya kuwafundisha maadili mema,na kipigo hiki kinaweza kuwa na faida na hasara zake.Kuna walio wengi walishakiri wenyewe kwamba walikuwa watukutu mno na kama wasingewekwa sawa na wazazi wao wasingefika walipofika leo.Je hii ni dhana tu waliojiwekea watu kichwani kwamba kipigo kimewanyoosha?Na tukumbuke pia kuna waliopigwa mno mpaka wamekuwa sugu kwasababu wanajua nikifanya hivi nitapigwa halafu basi.Kwa mtazamo wangu mm kipigo hakifundishi bali kina jenga uoga.Nimegundua kitu kimoja muhimu sana kwenye jamii yetu kwamba watoto na wazazi hawana mawasiliano mazuri.Mfano baadala ya kumuonya mtoto na kumueleza madhara ya aliyoyafanya na kwanini asifanye alivofanya,tunapiga hapo tunakuwa hatujengi bali tunabomoa.Wazazi wengi pia wanasahau kuna umri fulani ukifika lazima mtoto atapitia vikwazo tofauti kwahio yeye kama mzazi anatakiwa amuongoze kwa hekima na sio kwa kumjengea uoga,anatakiwa awe mfano mwema.
  • Kuna wale ambao hata akigombana na mwenza wake hasira anamaliziwa mtoto,Kila aliye wa juu anamuadhibu wa chini yake yule alomzidi.
  • Kuna kupigwa kwa mke na mumewe!Hapa ndipo nisipopaelewa,hiki kweli utamkunguta mtu mzima mwenzio mwenye meno 32 kisa amekukera,kwani ukiongea nae ujumbe hautofika.Kwa mtazamo wangu mimi maneno yanauma kuliko kitu kingine,Kuna maneno mtu ukiambiwa unaumia unaweza hata ulie na ujutie matendo yako.
  • Hivi kipigo kweli kinajenga kama wanavyofikiria wengi?Kuna wezi wanaoiba wakapigwa mpaka karibia kifo,lakini wanaenda kuiba tena!Unadhani kipigo kimemfundisha kitu?Mwanafunzi mtukutu,ambaye anapigwa na hatii anayoamrishwa,je kipigo kimemsaidia?

Divition 5 mnasumbua
 
Wanawake nyie wa sasa mnaendana sana na makofi saa nyingine
Wanawake hata wa zamani wakila kipigo sana tu achilia mbali wa sasa,Na unafikiri ukimpiga mtu ndio unamfundisha?Na kama unamfundisha kwa misingi ipi?Au kipigo kinatumika kama njia ya mtu kupunguza hasira na kumoverpower mwanamke kujionesha kwamba yeye ndio mwanaume kamzidi nguvu?
 
Wanawake hata wa zamani wakila kipigo sana tu achilia mbali wa sasa,Na unafikiri ukimpiga mtu ndio unamfundisha?Na kama unamfundisha kwa misingi ipi?Au kipigo kinatumika kama njia ya mtu kupunguza hasira na kumoverpower mwanamke kujionesha kwamba yeye ndio mwanaume kamzidi nguvu?

Yote sawa...ila ukimpa mtu kipigo cha uhakika nxt tym harudii tena ile mambo.

Hujawahi kupigwa?
 
Sidhani kabisa kama domestic violence inaimarisha mahusiano.

Kwenye mahusiano pakiwa na domestic violence basi hapo hakuna kabisa mapenzi.

I mean, utampigaje mtu unayempenda?
 
Yote sawa...ila ukimpa mtu kipigo cha uhakika nxt tym harudii tena ile mambo.

Hujawahi kupigwa?
Sasa kwa taarifa yako wanarudia ila kwa siri ili usijue,kipigo hakifundishi kinajenga UOGA!!
 
Ninyi wanawake bora tuendelee kuwatia ngeu tu ndio mnakuwa na adabu saa nyingine.
 
Sidhani kabisa kama domestic violence inaimarisha mahusiano.

Kwenye mahusiano pakiwa na domestic violence basi hapo hakuna kabisa mapenzi.

I mean, utampigaje mtu unayempenda?
Si ndo hapo mimi nashangaa mkuu,halafu angalia watu walivyo na fikira mgando sasa,yaani wanavyoshabikia kuwapiga wanawake,haohao wanaowasema wanawapenda....Mtu mzima mwenzio unampiga kumfundisha,haingii akilini,kama ukimwambia kwa mdomo hakutii maanake hakupendi na hakuheshimu,watu wanapenda kuendekeza ukoloni!!
 
Ukiona anafanya kwa siri ujue kipigo kimemfundisha pia na ukimkamata anafanya kwa siri unaongeza dozi
HAPANA,hujamfundisha umempa UOGA,kama ungelikuwa umemfundisha angeacha kufanya anayoyafanya!!
 
Back
Top Bottom