Kilimanjaro yaendelea kuwa kinara wa elimu

Kilimanjaro yaendelea kuwa kinara wa elimu

Tukubaliane tu kuwa Kilimanjaro mnabebwa na factor ya uchumi lakin suala la usmart kichwani si kweli, Nimesoma shule na vyuo mbalimbali na hao watu, ni wabovu sana.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Unajivunia hao wawili tu wachaga???[emoji3][emoji3][emoji3] kweli nyie mambumbu. Sasa kwa taarifa yako top 10 zote kianzia za darasa la nne hadi form IV zimejaa wahaya! Soma hii hapa chini sasa mangi limbukeni wa elimu wewe
Sasa umeona majembe mawili ya KICHAGGA?

Joan Rite- Wa kwanza KITAIFA- MCHAGGA.

Denis Stephen Kinyange- Wapili Kitaifa- MCHAGGA.

zingine za chini tumeachia mikoa mingine ipiganie.

Bila kusahau, KILIMANJARO ni mkoa wa kwanza kitaifa matokeo ya form four.

KILIMANJARO BABA LAO.

kagera na Katerero tupaaah kuleee! [emoji1787][emoji1787][emoji1787][emoji1787][emoji1787][emoji1787][emoji1787][emoji1787][emoji1787]

Sent using Jamii Forums mobile app
Angalia watoto wa kihaya wanavyokimbiza kwenye top 10 zenu hata wakiwa nje ya Kagera. Kwenye elimu mchaga bado sana kwa mhaya. Tafuteni wa kujilinganisha nao na hizo shule zenu za kuokoteza wanafunzi[emoji3]
20200110_134241.jpeg
20200110_135147.jpeg
20200110_135415.jpeg


Sent using Jamii Forums mobile app
 
Leta ushahidi mkuu. Wewe ndo una porojo japo unamsema mwenzio ana porojo!
Acha porojo zako.

Tembelea Maua Seminary, Uru Seminary, St. James, Scolastica , Ashira, Weruweru, Bendel Memorial nk...

Asilimia 75% ni kina shirima, shayo, shoo, mtui, mtei, materu, mawalla, mongi, minja, Urio etc.

Wachagga wana kipato kizuri kwa wastani kuliko kabila lolote Tanzania, unategemea watapeleka watoto shule mbovu?

Sent using Jamii Forums mobile app

Sent using Jamii Forums mobile app
 
[emoji38][emoji38][emoji38]dogo bwana! Hujawahi kusikia mhaya anaitwa Nyangoma! Sasa acha nikufundishe Nyangoma ni jina la kike la pacha mkubwa yani Kurwa. Kurwa wa Kike anaitwa Nyangoma na Doto anaitwa Nyakato. Pimbi wa kichaga wewe. Elimu yenu bado tunaishikilia by far
Sijawahi sikia mhaya anaitwa nyagoma toa chai yako hapa
PILI ukija kimikoa , kilimanjaro imeichakaza mno kagera matokeo yote

Sent using Jamii Forums mobile app

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Kuna dhambi shule mbili au tatu kumilikiwa na mtu mmoja?? Kwani Feza Boys na Feza Boys zinamilikiwa na watu tofauti? Marian Boys na Marian Girls je? Shule za namna hiyo ni nyingi sana na hata wachaga wanazo acheni kuruka ruka!! Kuna wakati mnakuja humu mmekunywa mbege na kangara tayari nyie[emoji38][emoji38][emoji38]
Hahaha Asante kwa kumpa za uso kumbe hawa wahaya ni wezi wa mitihani sikujua hilo na ni kweli mmiliki wa kaizerege ndio huyo huyo wa kmboys instanbul hebu uje hapa

Sent using Jamii Forums mobile app

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Form gani?? Mna hao wawili tu mnapiga kelele. Wenzenu wahaya wanao kwenye top 10 ya drs la nne, form 2 na form 4. Nyie mna hao wawili tu kwenye form 4 mnawafungulia na uzi. Sifa za kukopa bwana[emoji23][emoji23][emoji23][emoji23]
Hahaha pôle kwa chuki
Vipi mkoa wa kwanza ni upi?
Vipi unajua mwanafunz Bora kitaifa na wa PILI ni wa mkoa Gan?

Sent using Jamii Forums mobile app

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Mbona hamsemi shule iliyotoa mwanafunzi bora wa kiume ni ya Mwanza? Au mbona hamsemi mwanafunzi bora wa kiume ni wa Mwanza?! Muwe mnasema na hayo basi make sie wanamwanza hatuna muda wa kujisifiasifia!

Sent using Jamii Forums mobile app
 
ARUSHA ,NI BABA LAO ( MERU PLUS MAASAI THE ORIGIN)!
huwa hatujimwambafai ni kazi kazi tu lomoni weka pembeni[emoji123][emoji123][emoji123][emoji123][emoji123][emoji123][emoji123][emoji123][emoji123][emoji123][emoji123][emoji123][emoji123]

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Kaizirege ilifungwa???? Kaizirege ipi?? Umelewa mbege asubuhi yote?? Na hii ni shule gani?? Angalia watoto wanavyonyoosha div 1 na 2!! We umenichokoza sasa acha niwape[emoji3][emoji3][emoji3]View attachment 1319159

Sent using Jamii Forums mobile app
Wachaga wanashangaza Sana aisee.

Yaan Wana wivu sio wa nchii hii.

Wanaangaika Sana kuwaondoa wahaya kwenye elimu lakin wanashindwa?

Yaan hawataki kuamini kuwa asilimia kubwa ya wahaya wanaakili natural .


Watajenga mishule hata vyuo zaidi ya 200 huko Kilimanjaro lakin bado elimu hawataifikia bukoba kamwe.maana wahaya natural Wana akili ndo maana kuna shule ya kata nimeiona top ten huko sijui form two inaitwa Nyaishozi.


Waalimu wamepewa zawadi ya mitungi ya gesi baada ya kufaulisha wanafunzi wote darasa la Saba tena shule za serikali.yaan darasa zima linaenda form one

FB_IMG_15787149222121014.jpeg
Screenshot_20200111-065615.jpeg


Sent using Jamii Forums mobile app
 
Tukubaliane tu kuwa Kilimanjaro mnabebwa na factor ya uchumi lakin suala la usmart kichwani si kweli, Nimesoma shule na vyuo mbalimbali na hao watu, ni wabovu sana.

Sent using Jamii Forums mobile app
Hawana lolote hata Mie nilisoma nao nimewaburuza Sana chuo kikuu[emoji23]

Kabila pekee nchini lenye watu wenye akili naturally ni wahaya Tu na kidogooo wakerewe

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Unajivunia hao wawili tu wachaga???[emoji3][emoji3][emoji3] kweli nyie mambumbu. Sasa kwa taarifa yako top 10 zote kianzia za darasa la nne hadi form IV zimejaa wahaya! Soma hii hapa chini sasa mangi limbukeni wa elimu weweAngalia watoto wa kihaya wanavyokimbiza kwenye top 10 zenu hata wakiwa nje ya Kagera. Kwenye elimu mchaga bado sana kwa mhaya. Tafuteni wa kujilinganisha nao na hizo shule zenu za kuokoteza wanafunzi[emoji3]View attachment 1319178View attachment 1319180View attachment 1319181

Sent using Jamii Forums mobile app
Tena naona mmoja kasomea Kilimanjaro ni muhaya kabisa huyo wa faraja seminary.


Wengine hujawazungushia kama nyangoma wamara

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Tatizo la wachaga hawajui uwezo wao kiakili bado ni mdogo sana kwa mhaya!! Na ndo maana wakipata matokeo kama haya wanaanzisha na uzi kabisa. Hizo top 10 za wanafunzi, za shule bora, za halmashauri bado Kagera inaongoza.
Hebu hesabu wahaya hapo kwenye hizo top ten


Maana wahaya ni 8.

Wasichana wanne na wavulana wanne.



Huu ndo ukweli hata wKijimwambafy watu wa kasikazin lakin bado Sana kuwafikia wahaya

Sent using Jamii Forums mobile app
20200110_134241.jpeg


Sent using Jamii Forums mobile app
 
Maskini akipata MATAKO HULIA MBWATA[emoji23]

Yaani wachaga wanaona hizo ndo perfomance za juu zaidi!! Wahaya wamechafua kwenye top 10 zote! Hata kwenye top 10 ya shule zote kuna shule za Kagera!! Kama mtihani wa drs la 4 ambao 99% ni wenyeji wa eneo husika (Kagera) katika top 10 kuna shule 3 zote za Kagera. Kilimanjaro hawana hata moja matahira wa Uru hawa
Wee kweli ni mburura kabisa.

Hebu hesabu idadi ya wahaya kama hawafiki nane[emoji23][emoji23]

Yaan nyie hao wawili ndo mnaanzisha Uzi.View attachment 1319035

Sent using Jamii Forums mobile app
20200110_134241.jpeg


Sent using Jamii Forums mobile app
 
Anachotakiwa kujua huyu Mangi mwenye njaa ni kuwa KEMEBOS pamoja na kuwa Kagera bado 80% ya wanafunzi wake wanatoka uhayani! Kama anabisha aangalie matokeo ya form 2 au ya darasa la 4 ambayo wameweka majina na sio namba. Atawaona akina Kahwa, Ishengoma, Kibani, Ruta, nk wamejaa. Sio kama hizo shule za Moshi zimekuwa changanyikeni sasa, akina Mangi unawatafuta kwa tochi[emoji3]
[emoji23][emoji23][emoji23] oyaa Bora ukubali Tu.

Wahaya ndo the best Kwa elimu tz ..


Hebu tazama majina yote haya 95% ni wahaya.

Na naona A tupu[emoji23][emoji23]


Wachaga mko wap
View attachment 1319041

Sent using Jamii Forums mobile app

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Back
Top Bottom