Kilimanjaro yaendelea kuwa kinara wa elimu

Kilimanjaro yaendelea kuwa kinara wa elimu

Hawa vijana wa Kilimanjaro wana vituko, kama wangekuwa na akili kama Wahaya basi hii nchi wangekuwa wameshafukuza makabila mengine ambao elimu imetuacha nyuma kidogo. Bado naamini hakuna kabila lenye vijana wenye akili na uwezo mzuri kichwani kama Wahaya.

Sent using Jamii Forums mobile app
TO wote wawili ni Wachagga.

Joan Rite na Denis Kinyange.

Unaanzaje kusema hao wachezea Katerero wana akili?

[emoji44][emoji1787][emoji1787][emoji1787]

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Wengi wanaosoma hizo shule za Kilimanjaro Wala si wakazi wa huko
Kuna shule nzuri Hali ya hewa nzuri wazazi wengi hupeleka watoto kule.

Nyingi waweza kuta darasani watoto wa kichaga wako watano nao sio wakazi wa huko wazazi wao Wako dar es salaam au mwanza
Bro hii ni tangu ukoloni sio kwamba imeanza juzi....,ukisema wanaosoma huko ni wakazi wa dar na mwanza,kwanini wazazi wa Dar/Mwanza kama wanatambua elimu wasijenge hizo shule huko kwao ili kuepuka gharama za nauli...?????


Acha kujutoa ufahamu na wivu wa kizamani.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Kemebos ya kwanza.

Nani hajui mnavyoiba mitihani?

Kwanini Kaizirege ilifungiwa? ( Uibaji mitihani).

Unajua mmliki wa Kemebos ndio yule wa Kaizirege?

Anyway, Kilimanjaro ya kwanza kimkoa

KILIMANJARO , imetoa T.O wa kike Joan Rite. Yupo mwamba Mwingine somebody Kinyange.


Uzi wa vijijini niliacha kuchangia kwasababu Mkoa mzima wa KAGERA, hakuna Hekalu kama la Mengi, sasa tunabishana na watu wenye mabanda ya kufugia paka?

Wachagga sio level zenu hapa Tanzania nzima kwenye maendeleo.

Sent using Jamii Forums mobile app
Hahaaaaaaaaaaaa

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Mbona ya darasa la saba hujaweka au hayakuvutii, ukiwa nafasi ya 3 kumbe wewe ndo kinara, nilikuwa sijalielewa hili
Hivi wewe Ni mlevi? Soma thread nimeweka ya form four,form two na la nne
Ya form four imeendelea kuwa ya kwanza,ya form two ya tatu na la nne ya tatu
Kwan la Saba hukuiona kilimanjaro ilivyotikisa? Pôle kwa chuki

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Hiv mutasingwa ni jina la wap.

Vip nyangoma wamara ni jina la wap.

Au majina ya kihaya huyajui.


Mutasingwa ( kihaya) maana yake mtu hasieshindwa kamwe.

Nyangoma(kihaya) Pacha wa kike wa kihaya.


Sijui niendeleee[emoji1787][emoji1787][emoji1787]



Mkuu achana na wahaya wew.

Ingawa hawajatoa top yote kabisa lakin bukoba ni ya pili kitaifa na huku moshi ikiwa ya nane huko.hio ni form four Tu.

Huku shule ya Kwanza kitaifa ikitoka kagera. Kwa form four,form two na la nne.

Na form two kagera ni ya pili kitaifa baada ya DarView attachment 1318682View attachment 1318683

Sent using Jamii Forums mobile app
Sijawahi sikia mhaya anaitwa nyagoma toa chai yako hapa
PILI ukija kimikoa , kilimanjaro imeichakaza mno kagera matokeo yote

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Wakuu salaam
Kama mada inavyoeleza,mkoa wa kilimanjaro umeendelea kuwa kinara wa elimu nchini,hii Ni kwa mujibu wa matokeo ya mitihani mbalimbali
Takribani kila mwaka mkoa huu unashika nafasi ya kwanza kitaifa kwa mitihani ya kidato Cha nne
Katika mwaka huu , kilimanjaro imekuwa ktk nafasi zifuatazo katika mitihani mbalimbali
1:KIDATO CHA NNE: Kilimanjaro imekuwa ya KWANZA kitaifa
2:KIDATO CHA PILI: Kilimanjaro imekuwa ya 3 kitaifa
3DARASA LA NNE: Kilimanjaro imekuwa ya 3 kitaifa
Hongereni viongozi na wananchi wa kilimanjaro kwa kuendeleza mizizi ta elimu iliyoasisiwa mkoani hapo tangu enzi na enzi

Sent using Jamii Forums mobile app
Ila usisahau mwanafunzi bora kidato cha nne katoka Mbeya/Iringa,na shule zilizofanya vzr zaidi, ni kutoka Mbeya, Dar, Kagera

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Hii ni hoja ya msingi hawa wachaga wanapiga kelele lakini wanafunzi wengi wa hizo shule hawatoki huko wameenda tu kusoma
Akili mfu
Kwamba shule za kule zote ni private? Hujui kuwa kilimanjaro shule za kata ndio nyingi? Kwamba wachaga hawasomi kule? Pole Sana nenda kafanye research uone Hakuna mchaga asiyependa kutumia fursa mahala ilipo
Pia ktk matokeo ya form four wanafunz 2 Kati ya kumi Bora ni wachaga kwahyo Hao walisomea mbinguni?

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Declaration of interest Mimi ni 'mmatumbi wa kilwa ' siyo mchagga, kuhusu shule za Kilimanjaro kuwa na wachagga inaweza kuwa kweli, Kwa sababu ukiangalia hata Chuo kikuu cha ushirika Moshi 'MoCU ' hawa wachagga ni wengi, niliwahi kuhudhuria graduation Fulani hivi walikuwa wanataja majina ya wahitimu halafu chancellor Ndiyo ana wa awadi (cheti, diploma, degree, masters) wengi wao walikuwa wenyeji wa Kilimanjaro hivyo labda hata huko Kwenye mashule ya secondary labda pengine wapo/wamejaa
Nawasilisha.
Ni kweli kbs mkuu, wachaga huwa wanatumia fursa kikamilifu haiwezekan shule zikawa nyingi kule alafu ukawakosa
Hata mashule ya kule wao ndio dominant

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Hawa vijana wa Kilimanjaro wana vituko, kama wangekuwa na akili kama Wahaya basi hii nchi wangekuwa wameshafukuza makabila mengine ambao elimu imetuacha nyuma kidogo. Bado naamini hakuna kabila lenye vijana wenye akili na uwezo mzuri kichwani kama Wahaya.

Sent using Jamii Forums mobile app
Pole sana mkuu endelea kulewa rubisi hapo kyetema
Mna Nini cha zaidi? Mngekuwa na akili mngeshindwa kujenga vyoo hadi serikali iwaletee kampeni ya nyumba Ni choo? Mngekuwa na akili mngeletewa kampeni ya kuwatahiri bure?
Njoo kilimanjaro uone réflection ya akili
1_mkoa wa kwanza kuwa na secondar nyingi
2_mkoa wa PILI kwa maisha Bora
3_mkoa wa kwanza kuwa na makazi na miundombn ya kisasa vijijin
Screenshot_20200102-072837.jpeg


Sent using Jamii Forums mobile app
 
Back
Top Bottom