Kilimanjaro yaendelea kuwa kinara wa elimu

Kilimanjaro yaendelea kuwa kinara wa elimu

Nilisoma Kilimanjaro na wala si mkazi wa uko. Kule kuna elimu nzuri sana ukilinganisha na upuuzi uliopo kwenye shule nyingi za Dar. A level shule ninazojua ni 64 maybe zimeongezeka mbili tatu hivi.
Asante mkuu kilimanjaro Ni elimu kwa kwenda mbele
A level na O level kilimanjaro ndio mkoa unaoongoza

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Wakuu salaam
Kama mada inavyoeleza,mkoa wa kilimanjaro umeendelea kuwa kinara wa elimu nchini,hii Ni kwa mujibu wa matokeo ya mitihani mbalimbali
Takribani kila mwaka mkoa huu unashika nafasi ya kwanza kitaifa kwa mitihani ya kidato Cha nne
Katika mwaka huu , kilimanjaro imekuwa ktk nafasi zifuatazo katika mitihani mbalimbali
1:KIDATO CHA NNE: Kilimanjaro imekuwa ya KWANZA kitaifa
2:KIDATO CHA PILI: Kilimanjaro imekuwa ya 3 kitaifa
3DARASA LA NNE: Kilimanjaro imekuwa ya 3 kitaifa
Hongereni viongozi na wananchi wa kilimanjaro kwa kuendeleza mizizi ta elimu iliyoasisiwa mkoani hapo tangu enzi na enzi

Sent using Jamii Forums mobile app
Mbona ya darasa la saba hujaweka au hayakuvutii, ukiwa nafasi ya 3 kumbe wewe ndo kinara, nilikuwa sijalielewa hili
 
Ila ningeshauri kwa hizi shule zinazokuwa na matokeo yasiyo ya kawaia, kwa mfano ilivyotokea kule st Francis wangeandaliwa mtihani mwingine wa "kukazia" matokeo yao.
 
Kwanini ulidanganya hamna mchagga.

Tutajie majina ya kihaya unayodai wapo wanne.

By the way, umeona matokeo ya kidato cha nne.

Tumewachakaza kama Iran, mnapitwa na Iringa? [emoji44]

Sent using Jamii Forums mobile app
Ugali unadumaza akili sana.Kilimanjaro Arusha wanakula ndizi
Top ten tunao wawili.

Joan Rite na Mr kinyange. Hii kwa form four.

Form two yupo, Mchaki.

Sent using Jamii Forums mobile app
Ni ya form two sijui darasa la nne.

Sio matokeo ya form four haya.

Huyu muhaya anajua kuwaokota watu.
[emoji1787][emoji1787][emoji1787]

Sent using Jamii Forums mobile app
Hiv mutasingwa ni jina la wap.

Vip nyangoma wamara ni jina la wap.

Au majina ya kihaya huyajui.


Mutasingwa ( kihaya) maana yake mtu hasieshindwa kamwe.

Nyangoma(kihaya) Pacha wa kike wa kihaya.


Sijui niendeleee[emoji1787][emoji1787][emoji1787]



Mkuu achana na wahaya wew.

Ingawa hawajatoa top yote kabisa lakin bukoba ni ya pili kitaifa na huku moshi ikiwa ya nane huko.hio ni form four Tu.

Huku shule ya Kwanza kitaifa ikitoka kagera. Kwa form four,form two na la nne.

Na form two kagera ni ya pili kitaifa baada ya Dar
tapatalk_1578575481665.jpeg
tapatalk_1578654034671.jpeg


Sent using Jamii Forums mobile app
 
KILIMANJARO- haikupaswa kuwa Tanzania.

Ilifaa kuwa nchi, aysee tungekuwa mara million zaidi ya tulivyo leo.

Very smart people out there.

Sent using Jamii Forums mobile app
Mngeunda magari,ndege,meli,treni,nuklia bomu,simu computer nk.Swali nini kinawazuia msiunde hivyo vitu maana mna akili sana au mna akili za kukariri?
 
Hii ni hoja ya msingi hawa wachaga wanapiga kelele lakini wanafunzi wengi wa hizo shule hawatoki huko wameenda tu kusoma
Hizo ni Shule za private za bweni zenye wanafunzi mchanganyiko kutoka mikoa mbalimbali.

Ndio maana unaona kuna shule kutoka Mbeya na Mwanza zimeshika nafasi za juu lakini huwaoni hapa watu wa mikoa hiyo wajimwambafai.

Wachagga sijui mmepatwa na nini, aisee.

Mbona huweki majina ya Top Best Perfomers tuone kama kuna mangi.

Amma matokeo ya shule za kata, maana hayo ndio tafsiri halisi ya jamii husika
 
Declaration of interest Mimi ni 'mmatumbi wa kilwa ' siyo mchagga, kuhusu shule za Kilimanjaro kuwa na wachagga inaweza kuwa kweli, Kwa sababu ukiangalia hata Chuo kikuu cha ushirika Moshi 'MoCU ' hawa wachagga ni wengi, niliwahi kuhudhuria graduation Fulani hivi walikuwa wanataja majina ya wahitimu halafu chancellor Ndiyo ana wa awadi (cheti, diploma, degree, masters) wengi wao walikuwa wenyeji wa Kilimanjaro hivyo labda hata huko Kwenye mashule ya secondary labda pengine wapo/wamejaa
Nawasilisha.
 
Declaration of interest Mimi ni 'mmatumbi wa kilwa ' siyo mchagga, kuhusu shule za Kilimanjaro kuwa na wachagga inaweza kuwa kweli, Kwa sababu ukiangalia hata Chuo kikuu cha ushirika Moshi 'MoCU ' hawa wachagga ni wengi, niliwahi kuhudhuria graduation Fulani hivi walikuwa wanataja majina ya wahitimu halafu chancellor Ndiyo ana wa awadi (cheti, diploma, degree, masters) wengi wao walikuwa wenyeji wa Kilimanjaro hivyo labda hata huko Kwenye mashule ya secondary labda pengine wapo/wamejaa
Nawasilisha.



Sent using Jamii Forums mobile app
 
Kwan shule ya kwanza kitaifa imetoka mkoa gan?


Anyway hawajatoa mikoa kumi.

Lakin kagera haikosi.




Vip ule Uzi wa nyumba vijijin mbona ulikimbia

Sent using Jamii Forums mobile app
Kemebos ya kwanza.

Nani hajui mnavyoiba mitihani?

Kwanini Kaizirege ilifungiwa? ( Uibaji mitihani).

Unajua mmliki wa Kemebos ndio yule wa Kaizirege?

Anyway, Kilimanjaro ya kwanza kimkoa

KILIMANJARO , imetoa T.O wa kike Joan Rite. Yupo mwamba Mwingine somebody Kinyange.


Uzi wa vijijini niliacha kuchangia kwasababu Mkoa mzima wa KAGERA, hakuna Hekalu kama la Mengi, sasa tunabishana na watu wenye mabanda ya kufugia paka?

Wachagga sio level zenu hapa Tanzania nzima kwenye maendeleo.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Hiv mutasingwa ni jina la wap.

Vip nyangoma wamara ni jina la wap.

Au majina ya kihaya huyajui.


Mutasingwa ( kihaya) maana yake mtu hasieshindwa kamwe.

Nyangoma(kihaya) Pacha wa kike wa kihaya.


Sijui niendeleee[emoji1787][emoji1787][emoji1787]



Mkuu achana na wahaya wew.

Ingawa hawajatoa top yote kabisa lakin bukoba ni ya pili kitaifa na huku moshi ikiwa ya nane huko.hio ni form four Tu.

Huku shule ya Kwanza kitaifa ikitoka kagera. Kwa form four,form two na la nne.

Na form two kagera ni ya pili kitaifa baada ya DarView attachment 1318682View attachment 1318683

Sent using Jamii Forums mobile app
Sasa umeona majembe mawili ya KICHAGGA?

Joan Rite- Wa kwanza KITAIFA- MCHAGGA.

Denis Stephen Kinyange- Wapili Kitaifa- MCHAGGA.

zingine za chini tumeachia mikoa mingine ipiganie.

Bila kusahau, KILIMANJARO ni mkoa wa kwanza kitaifa matokeo ya form four.

KILIMANJARO BABA LAO.

kagera na Katerero tupaaah kuleee! [emoji1787][emoji1787][emoji1787][emoji1787][emoji1787][emoji1787][emoji1787][emoji1787][emoji1787]

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Hii ni hoja ya msingi hawa wachaga wanapiga kelele lakini wanafunzi wengi wa hizo shule hawatoki huko wameenda tu kusoma
Acha porojo zako.

Tembelea Maua Seminary, Uru Seminary, St. James, Scolastica , Ashira, Weruweru, Bendel Memorial nk...

Asilimia 75% ni kina shirima, shayo, shoo, mtui, mtei, materu, mawalla, mongi, minja, Urio etc.

Wachagga wana kipato kizuri kwa wastani kuliko kabila lolote Tanzania, unategemea watapeleka watoto shule mbovu?

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Back
Top Bottom