Kilimanjaro yaendelea kuwa kinara wa elimu

Kilimanjaro yaendelea kuwa kinara wa elimu

Nimesoma Mzumbe sio takataka ya Tambaza.

Kuna jamaa alikuwa anaitwa Castor Munishi- PCB.

Jamaa wanajua shughuli yake kwa wazumbe ( sorry you never went to special school).

Aliwakalisha chini kina mulokozi, kagasheki, ishengoma nk..

Chaajabu alikuwa General Secretary wa shule, Mweka hazina TYCS, Coordinator wa mkoa, TYCS, Assistant Chairman Science club, alikuwa pia kiongozi kwenye English Club.

Imagine yupo PCB, pamoja na hayo majukumu yote, bado aliwakalisha chini matokeo ya ndani na nje.

Kuna T.O aliwahi kuwa mara tatu mfululizo yaani la saba, form four, form six anaitwa Cyril Chami ni mchagga.

Huwa nacheka sana, mtu asiyefahamu Wachagga.

Ebu tembelea Muhimbili kitengo cha Neurology. Utakuja kunipa majibu.

Pia, angalia Alumni wa Harvard, IMT, Stanford na Oxford kutoka Tanzania, ukikosa mchagga nafunga mjadala hapa.

Namjua Joseph Swai, yupo Harvard anasoma udaktari.

Sent using Jamii Forums mobile app
Unaongea porojo Tu.

Hebu tazama matokeo ya form six mwaka 2018.

Na mzumbe yako hio.

TO muhaya kama kawa
images%20(7).jpeg


Sent using Jamii Forums mobile app
 
Mkaruka,

Kama hujui hebu nyamaza. Mkoa una wenye kuongoza asilimia kubwa kati ya shule binafs na za kata Tz ni Pwani tena unao hadi shule za vipaji kama Kibaha lakini haujawahi ongoza hata siku moja.

Hizo shule binafsi unazo sema hazifika hata 30% ya shule za mkoa wa kilimanjaro alafu pia mkoa huo unaongoza kwa shule nyingi ambayo ingesababisha kuwa miongoni mwa mikoa ya mwisho. Sema kule elimu imepewa kipaumbele kuliko kitu kingine. Mazingira pia ya kusomea ni mazuri yanayopelekea ufaulishaj mzuri..

Alafu kinachoangaliwa ni wastani sio wanao ongoza kufaulisha. ndo maana hata top ten hakuna mwanafunzi wa kilimanjaro na hata pia hakuna top ten ya mwanafunzi alotokea shule za kilimanjaro.

Kwahiyo unataka sema hadi shule ya msingi shule binafsi Huko ziko nyingi ni zaidi ya kata? Duuuh hata haviendani...

Ushauri tuu mikoa inayoshika nafasi za mwisho ikajifunze Wivu hausaidii hata
Jibu la kisomi

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Nimesoma Mzumbe sio takataka ya Tambaza.

Kuna jamaa alikuwa anaitwa Castor Munishi- PCB.

Jamaa wanajua shughuli yake kwa wazumbe ( sorry you never went to special school).

Aliwakalisha chini kina mulokozi, kagasheki, ishengoma nk..

Chaajabu alikuwa General Secretary wa shule, Mweka hazina TYCS, Coordinator wa mkoa, TYCS, Assistant Chairman Science club, alikuwa pia kiongozi kwenye English Club.

Imagine yupo PCB, pamoja na hayo majukumu yote, bado aliwakalisha chini matokeo ya ndani na nje.

Kuna T.O aliwahi kuwa mara tatu mfululizo yaani la saba, form four, form six anaitwa Cyril Chami ni mchagga.

Huwa nacheka sana, mtu asiyefahamu Wachagga.

Ebu tembelea Muhimbili kitengo cha Neurology. Utakuja kunipa majibu.

Pia, angalia Alumni wa Harvard, IMT, Stanford na Oxford kutoka Tanzania, ukikosa mchagga nafunga mjadala hapa.

Namjua Joseph Swai, yupo Harvard anasoma udaktari.

Sent using Jamii Forums mobile app
Leo ndo mnaenda Harvard?


Yaan miaka ya 69 mtu alishakuwa recture kabisa wa Harvard.


Sorry ulishawah msikia Justin Rweyemamu?

Hebu kamgoogle huko utuletee mrejesho.



Kwanza kabla ya Uhuru Hadi miaka 80 wahaya walitisha Sana kwenye elimu we achana na wahaya wa siku hiz waliochanganyika na makabila.

Pure haya ni hatari Sana ni weusi Sana na Wana akili sio za nchi hii hiv unamjua Sir George kahama the only sir in TZ.
Vip kardinali Rugambwa kardinali wa Kwanza mweusi.

Vip professor kamzora aliyeshindanishwa tuzo ya Nobel?



Achana na wahaya kabisa

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Mi nafa kwa wivu [emoji16][emoji16][emoji16] . Ila mshukuruni Mungu Mwenyezi maana bila Mlima Kyaro uliyoleta mazingira yenye kushabihiana na walikotoka Wamisionari mpaka leo mngekuwa bado mnakeketana [emoji41]

Ila Sumbawanga (Wamisionari) walijaza Hospitali kwa wingi kulikoni?
Kumbe wachaga walishawahi kukeketana[emoji23][emoji23].



Sent using Jamii Forums mobile app
 
Unasema?[emoji44]

Tembelea Muhimbili madaktari bingwa ni kina swai, ngowi, Lyimo, Marandu, Minja, Mushi, Mlay, kinabo.

Kanda ya ziwa mnatuzidi ndoa za utotoni na kuchunga mifugo.

Sent using Jamii Forums mobile app
Kwamba muhimbili hakuna wahaya?

Njoo kairuki sasa.

Nenda Bugando huko Kwanza mkuu wa hiyo hospital unamfahamu.?



Sent using Jamii Forums mobile app
 
Back
Top Bottom