Kilimanjaro yaendelea kuwa kinara wa elimu

Kilimanjaro yaendelea kuwa kinara wa elimu

Mkaruka,

Kama hujui hebu nyamaza. Mkoa una wenye kuongoza asilimia kubwa kati ya shule binafs na za kata Tz ni Pwani tena unao hadi shule za vipaji kama Kibaha lakini haujawahi ongoza hata siku moja.

Hizo shule binafsi unazo sema hazifika hata 30% ya shule za mkoa wa kilimanjaro alafu pia mkoa huo unaongoza kwa shule nyingi ambayo ingesababisha kuwa miongoni mwa mikoa ya mwisho. Sema kule elimu imepewa kipaumbele kuliko kitu kingine. Mazingira pia ya kusomea ni mazuri yanayopelekea ufaulishaj mzuri..

Alafu kinachoangaliwa ni wastani sio wanao ongoza kufaulisha. ndo maana hata top ten hakuna mwanafunzi wa kilimanjaro na hata pia hakuna top ten ya mwanafunzi alotokea shule za kilimanjaro.

Kwahiyo unataka sema hadi shule ya msingi shule binafsi Huko ziko nyingi ni zaidi ya kata? Duuuh hata haviendani...

Ushauri tuu mikoa inayoshika nafasi za mwisho ikajifunze Wivu hausaidii hata
 
Hawa Kilimanjaro Wana Jimwambafai kama wazee wa Kagera
Hizo ni Shule za private za bweni zenye wanafunzi mchanganyiko kutoka mikoa mbalimbali.

Ndio maana unaona kuna shule kutoka Mbeya na Mwanza zimeshika nafasi za juu lakini huwaoni hapa watu wa mikoa hiyo wajimwambafai.

Wachagga sijui mmepatwa na nini, aisee.

Mbona huweki majina ya Top Best Perfomers tuone kama kuna mangi.

Amma matokeo ya shule za kata, maana hayo ndio tafsiri halisi ya jamii husika

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Mkaruka,

Kama hujui hebu nyamaza. Mkoa una wenye kuongoza asilimia kubwa kati ya shule binafs na za kata Tz ni Pwani tena unao hadi shule za vipaji kama Kibaha lakini haujawahi ongoza hata siku moja.

Hizo shule binafsi unazo sema hazifika hata 30% ya shule za mkoa wa kilimanjaro alafu pia mkoa huo unaongoza kwa shule nyingi ambayo ingesababisha kuwa miongoni mwa mikoa ya mwisho. Sema kule elimu imepewa kipaumbele kuliko kitu kingine. Mazingira pia ya kusomea ni mazuri yanayopelekea ufaulishaj mzuri..

Alafu kinachoangaliwa ni wastani sio wanao ongoza kufaulisha. ndo maana hata top ten hakuna mwanafunzi wa kilimanjaro na hata pia hakuna top ten ya mwanafunzi alotokea shule za kilimanjaro.

Kwahiyo unataka sema hadi shule ya msingi shule binafsi Huko ziko nyingi ni zaidi ya kata? Duuuh hata haviendani...

Ushauri tuu mikoa inayoshika nafasi za mwisho ikajifunze Wivu hausaidii hata
Top ten tunao wawili.

Joan Rite na Mr kinyange. Hii kwa form four.

Form two yupo, Mchaki.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Back
Top Bottom