Kibri Kitaangamiza Marekani na Israel

Kibri Kitaangamiza Marekani na Israel

Ni heshima kubwa kujibiwa na wewe Mzee kwa umri wangu huu mdogo sanaaa.

Ila nashangazwa sana inawezekanaje ukawa na umri mkubwa kama wako mzee wangu na bado ukawa na fikra ambazo mimi binafsi naziona ni za mtu mjinga kama ambaye hajasoma n.k (samahani hili neno kwetu wakristo si tusi)

Ila wewe mzee wangu una elimu kubwa sana WHY?
Nakta,
Sishangai wewe kuniita mimi mtu mjinga kwani kipimo chako ndicho kilichokuelekeza huko.

Lakini nakusihi utumie kipimo hicho chako kuwapima wasomi hawa: John Iliffe (Cambridge University), Jonathan Glassman (Northwestern University)na James Brennan (University of Champagne) na Kai Kresse (Zentrum Moderner Orient)ambao mimi nimepata kujadilinao historia ya Tanzania ndani ya journals za kisomi na pia kwenye vyuo vyao kwa kualikwa.
 
Ni heshima kubwa kujibiwa na wewe Mzee kwa umri wangu huu mdogo sanaaa.

Ila nashangazwa sana inawezekanaje ukawa na umri mkubwa kama wako mzee wangu na bado ukawa na fikra ambazo mimi binafsi naziona ni za mtu mjinga kama ambaye hajasoma n.k (samahani hili neno kwetu wakristo si tusi)

Ila wewe mzee wangu una elimu kubwa sana WHY?
Safi sana huyo mzee ni somi jinga gaidi.
Kwa elimu yote aliyonayo km alikua anasoma kweli au alihudhuria tu shule na kupiga Picha.
Mdini wa ajabu.
 
Mungu ataangamiza nchi za kigaidi tu km Iran ilivyofyekwa🤣🤣🤣
Khanji...
Iran haijafyekwa.

Iran ipo katika mazungumzo na Wamarekani vipi wamalize vita.

Kuhusu ugaidi hili ni somo linajitaji elimu.

Huwezi ukasema nchi fulani ni gaidi bila ya kujua historia yake.

Amerika ni nchi ya Wahindi Wekundu Waamerika wamewaua na kuwatoa kwenye nchi yao.

Kabla hujajadili somo la ugaidi soma historia ya Wamarekani ya miaka 200 Iliyopita kisha soma historia yao baada ya WWII.

Utaona mauaji waliyofanya: Cambodia, Laos. Vietnam na kwengine kwingi.

View: https://youtu.be/UoQRzTQ6WuQ?si=H0CXcJb2hFy7zWme
 
KIBRI KITAANGAMIZA MAREKANI NA ISRAEL

Tatizo kubwa la Marekani ni kibri.

Hiki kibri kimewaelemea kiasi hawawezi kuwaza kama binadamu mwenye uwezo uliokuwa na kikomo.

Hata hapa walipofikishwa kutafuta amani kwa mazungumzo na diplomasia bado hawajatambua kuwa wao si washindi.

Halikadhalika hawajatambua kuwa Wairani ndiyo washindi.

Israel ipo katika hali ngumu kwani wao hawamo katika mchezo.

Mazungumzo ni kati ya wakubwa wawili na wao hawana hata moja katika hayo mazungumzo.

Ujumbe unarejea Washington kichwa chini hakuna cha kuonyesha na hali ni mbaya na inaendelea kudidimia kila kukicha.

Hormuz bado.

Iran imejitolea nafsi yake hadi ushindi wake na heshima yake isimame.

Uislamu upate heshima yake na ulimwengu ujue kuwa Marekani hana nguvu hizo dunia ilidhani wanazo.

Marekani ni nyati aliyeingia ndani ya duka la vyombo vya udongo.

Sasa anavunja sahani na vikombe ovyo.

Ile "long haul strategy" dhidi ya Israel bado ipo.

Iran inajua fika na Marekani inajua pia kuwa vita virefu Israel haiviwezi.

In Shaa Allah tusubiri tuone Capitol Hill itakuja na lipi jipya?
ISRAEL haiwezi angamia, ingawa imezungukwa na maadui walioapa kuifuta Israel, hilo halitawezekana kwa sababu mtaji wa Israel ni "human brain" kitu ambacho maadui zake hawana


View: https://www.facebook.com/reel/978020764595208
 
ISRAEL haiwezi angamia, ingawa imezungukwa na maadui walioapa kuifuta Israel, hilo halitawezekana kwa sababu mtaji wa Israel ni "human brain" kitu ambacho maadui zake hawana


View: https://www.facebook.com/reel/978020764595208

DR VRM,
Ungezungumza kuhusu kibri cha Israel na madhara yake kwake yenyewe na ulimwenguni ingekuwa bora ziadi.
Hali ya wananchi wa Israel hivi sasa ni ya mashaka sana.

Israel haijazoea vita vya muda mrefu kwa sababu zilizo wazi.
Tusubiri.
 
DR VRM,
Ungezungumza kuhusu kibri cha Israel na madhara yake kwake yenyewe na ulimwenguni ingekuwa bora ziadi.
Hali ya wananchi wa Israel hivi sasa ni ya mashaka sana.

Israel haijazoea vita vya muda mrefu kwa sababu zilizo wazi.
Tusubiri.
  • Despite engaging in ongoing multi-front conflicts, Israel consistently ranks among the top countries globally for quality of life and happiness, often surpassing many Western nations and far exceeding its immediate neighbors
  • As of May 2026, the Israel Defense Forces (IDF) is widely regarded as one of the most operationally experienced militaries in the world, particularly regarding continuous combat, urban warfare, and multi-front engagements
  • Despite ongoing, multi-front conflicts, Israel’s economy has demonstrated significant resilience in early 2026, with forecasts indicating growth, while many neighboring countries face sharp economic declines
  • Israel's economy has shown a remarkable ability to bounce back, driven by its high-tech sector, strong defense exports, and robust foreign investment.
NB:Understanding reality without bias is indeed considered a hallmark of high intelligence and a rare, cultivated skill
 
BigBro,
Natoa jibu kwako pamoja na wachangiaji wengine hapa ambao inaelekea wanataabishwa na Uislamu.

Hili ni tatizo kubwa na tunalo nchini kwa miaka mingi kuanzia pale Tanganyika ilipopata uhuru mwaka wa 1961.

Nitaweka mfano hapa.
Historia ya kupigania uhuru wa Tanganyika inaanza mwaka wa 1929 ilipoundwa African Association.

Waasisi wa chama hiki ni Kleist Sykes, Ibrahim Hamisi, Mzee bin Sudi, Ali Said Mpima, Zibe Kidasi, Suleiman Majisu, Cecil Matola, Rawson Watts na Raikes Kusi.

Hapa kuna Waislam sita na Wakristo watatu.

Sitaki kuongeza mengi katika historia hii.

Walipokuja kuandika historia ya TANU na uhuru wa Tanganyika kama mlivyokuwa nyinyi wao halikadhalika walitaabishwa na majina haya ya waasisi wa harakati za uhuru kuwa yametawala majina ya Waislamu.

Majina haya yakafutwa katika historia ya uhuru wa Tanganyika.

Hayapo popote katika vitabu vya historia yetu.

Sishangai kuona nashambuliwa kwa kuutaja Uislamu hapa.
Mzee Wakristo wako wengi tu walioshiriki harakati za uhuru , zaidi ya 20.
 
Ujinga wao hawaishi kwa maombi na kutegemea miujiza ya peponi wanayaishi maisha ya leo...
 
BigBro,
Natoa jibu kwako pamoja na wachangiaji wengine hapa ambao inaelekea wanataabishwa na Uislamu.

Hili ni tatizo kubwa na tunalo nchini kwa miaka mingi kuanzia pale Tanganyika ilipopata uhuru mwaka wa 1961.

Nitaweka mfano hapa.
Historia ya kupigania uhuru wa Tanganyika inaanza mwaka wa 1929 ilipoundwa African Association.

Waasisi wa chama hiki ni Kleist Sykes, Ibrahim Hamisi, Mzee bin Sudi, Ali Said Mpima, Zibe Kidasi, Suleiman Majisu, Cecil Matola, Rawson Watts na Raikes Kusi.

Hapa kuna Waislam sita na Wakristo watatu.

Sitaki kuongeza mengi katika historia hii.

Walipokuja kuandika historia ya TANU na uhuru wa Tanganyika kama mlivyokuwa nyinyi wao halikadhalika walitaabishwa na majina haya ya waasisi wa harakati za uhuru kuwa yametawala majina ya Waislamu.

Majina haya yakafutwa katika historia ya uhuru wa Tanganyika.

Hayapo popote katika vitabu vya historia yetu.

Sishangai kuona nashambuliwa kwa kuutaja Uislamu hapa.
Sasa mbona hata kwenye hiyo historia unayodai imepotoshwa hao wakristo hawakutajwa?
 
mpaka USA na Israel wanaangamia basi hawa wengine hata historia zao hazitakumbukwa kabisa
 
Sasa mbona hata kwenye hiyo historia unayodai imepotoshwa hao wakristo hawakutajwa?
Mnachihanguuu,
Kama una kitabu cha Abdul Sykes fungua Name Index.

Utamsoma John Rupia, Steven na Peter Mhando ndugu wawili, Dr. Kyaruzi, Dr. Tsere, Dr. Mutahangarwa, Joseph Kimalando, Joseph Kasella Bantu, Alexander Tobias, Dome Okochi Budohi, kwa kuwataja wachache.
 
Nakta,
Sishangai wewe kuniita mimi mtu mjinga kwani kipimo chako ndicho kilichokuelekeza huko.

Lakini nakusihi utumie kipimo hicho chako kuwapima wasomi hawa: John Iliffe (Cambridge University), Jonathan Glassman (Northwestern University)na James Brennan (University of Champagne) na Kai Kresse (Zentrum Moderner Orient)ambao mimi nimepata kujadilinao historia ya Tanzania ndani ya journals za kisomi na pia kwenye vyuo vyao kwa kualikwa.
Na mimi utanisamehe kwa kuendeleza hiyo kauli ya mdau hapo juu kuhusu wewe kuwa mjinga,si unajua lakini kwamba hata mtu mjinga kuna wakati hupewa airtime ili watu/jamii au kikundi fulani kiujue ujinga wake ulikoegemea?

Kuziita journal za kisomi haimaanishi zilikuwa bora sana ila binadamu tunajifunza kwa wote wenye nazo na wasiokuwa nazo so hapo hapo vyuoni kuna jamii ilijifunza kwa ujinga wako huku wewe ukijiona ume-win.Again nisamehe kukuita mjinga hii inaishia hapa hapa ktk mjadala.
 
Mnachihanguuu,
Kama una kitabu cha Abdul Sykes fungua Name Index.

Utamsoma John Rupia, Steven na Peter Mhando ndugu wawili, Dr. Kyaruzi, Dr. Tsere, Dr. Mutahangarwa, Joseph Kimalando, Joseph Kasella Bantu, Alexander Tobias, Dome Okochi Budohi, kwa kuwataja wachache.
Sasa ndio hoja yangu ni kwamba unadai historia imepotoshwa kisa majina ya kiislamu ila chakushangaza hata hao wakristo wakina dome okochi nao hawatajwi pamoja kwamba ni wakristo sasa hauoni kwamba madai yako hayana msingi?
 
Ukiitwa mdini mzee unakataa wacha iendelee kunyesha tuone panapovuja.
Nukta,
Mwaka wa 2012 Waislamu waliandamana kwa madai kuwa Baraza la Mitihani linahujumu wanafunzi Waislamu ikidaiwa kuwa Baraza limejazana waumini wa imani moja.
 
Back
Top Bottom