Katika hili nashindwa kumuelewa mke wangu

Katika hili nashindwa kumuelewa mke wangu

Mkewe hataki kuimbia taraabu na jirani ni wako akiwa kwako akitoka getini si wAko hahaha kuna majirani noma sana
 
Reading between the lines...... ni HIVI

Issue kubwa hapa sio kwamba unataka kukaidi ushauri wa mke wako bali unakataka wife ambaye ndiye alianza kumkaribisha mdada lift ndio atoe agizo la kumpiga stop.

SULUHISHO: Kwa vyovyote vile usimwambie binti kuwa kuanzia leo wife kasema nisikupe lift. Majirani huwa hawafanyi hivyo. Cha kufanya ni kutumia diplomasia. Kwa sababu una usafiri mbadala wa kwenda ofisini. Basi tumia huo. Tizama hili katika hali chanya zaidi. Utakuwa unasave gharama za mafuta na vile vile utakuwa umempa ahueni mke wako. Ndoa wakati mwingine nikuchukuliana na kubebeana ubaya lakini kubebeana huko kusizidi uwezo.

DIPLOMASIA: Mwambie yule dada kuanzia sasa utakuwa unapanda gari la ofisini kwa sababu mke wako ambaye ni mzazi anaweza kupata dharura na akataka kulitumia gari.

ANGALIZO: Kwa sababu umeshajenga nyumba ni muda mwafaka sasa ukajitahidi kununua kausafiri kako ili usipate matatizo kama haya.
ushauri mzuri sana ila mstari wa mwisho sijauelewa. kwani akinunua kausafiri kake ndo hataona aibu kumwacha jirani getini? huyo wife kusema ametoa amri kwa kuwa ni gari lake imemtoka tu kwa kushindwa kusema "sikuamini wewe na jirani maana kutokana na mlundikano wa genye mnaweza kufanya lolote". Hata mwanaume kuna mazingira angeweza kumwambia mkewe...nyumbani kwangu,.... watoto wangu...
 
Pole sana, ndoa ziko hivyo, si kila kitu lazima ushee pamoja nasi. Mengine mezea! Kwenye ndoa moto lazima uwake, lakini kama kuna figisu figisu zitajulikana tu!
 
suala la changu, wanangu, langu hilo lisikuumize kichwa,,, ndo walivyo hao wadudu.....ila kumbuka mna kichanga....unatakiwa kuwa konected na kichanga to the maxmum.....gari lake achana nalo, achana na basi la staffs,,,, kuna bodaboda....damka mapema mtt wa kiume wewe, nenda job....rudisha amani yake kwanza.......utakuwa umemkwepa huyo king'asti aliekaribishwa na mkeo na kuwepo kwa gari lake pale kutamfanya ajiurudi........nakwambia hivi usirudie hilo gari lake tena..fanya bidii ununue lako,, na baada ya kurudia hali yake ya kawaida,,, mwambie asimsogeze rafiki yake yeyote karibu na wewe...coz anamkaribisha yeye then anakwambia wewe umfukuze....komesha huo ubinafsi.... hongera kwa kupata mtoto....
 
ahsante kwa kisa chako, japo uhitaji msaada, lakini jua kuwa mwanamke iwe vyovyote uyazoee haya:
-nyumba yangu,
- gari yangu
- watoto wangu
- wangu
- wangu, kila kitu changu ni changu,
usiumie kichwa ndio wake zetu hao
Pia jaribu kuelewa kuwa mkeo anaposema "nimeamua tu" ujue ana maanisha.....


I got something here; thanks
 
Wadau,
Sina haja ya kuunganisha wanawake wote katika suala ninalopitia. Kwa ujumla ninaishi vizuri kabisa na mke wangu mpendwa ambaye tumeoana mwaka 2014. Tulibahatika kujenga na kuhamia nyumbani kwetu mwaka jana. Kwa bahati nzuri ambayo sasa imekuwa mbaya tulijenga urafiki na familia ya jirani na kwetu, mke wangu na dada wa nyumba ya jirani wakawa marafiki wakubwa.
Hali hii ilipelekea hata kuwa tunatoka wote asubuhi kwa gari ya mke wangu na kurudi pamoja pia muda wa jioni kwa kuwa wote tunafanya kazi katika maeneo jirani. Sasa mke wangu mpenzi amejifungua na sasa yupo ''maternity leave''. Jumatatu ikabidi nitoke mwenyewe na dada wa jirani ambaye huwa tunampa lift asubuhi na jioni. Sasa niliporudi usiku huo wa jumatatu wife akaniambia hataki nimpe lift tena dada wa jirani, nikauliza kwa nini? Akajibu hataki tu; niliwaza usiku ule na kuamua kuendelea kumpa lift huyu dada kwa kuwa wazo la kumpa lift lilikuwa la wife mwenyewe na kwangu ni ngumu sana kumpita huyu dada ambaye ameshazoea kuwa anapanda gari hii ukizingatia kuwa ni wife mwenyewe aliyemkaribisha. Nilipoamka jumanne nikamkuta huyu dada ananisubiri nje, nikampa lift kama kawaida na jioni pia nikarudi naye nyumbani pamoja.
Sasa mke wangu baada ya kuona hivyo, usiku wa jumanne akaniambia nikubali moja, kuendesha gari yake bila kumpa lift dada wa jirani au niende kazini kwa gari ya staff?! Hii kauli ya kutamka kuwa gari ni yake ilinipa mawazo sana kwa kuwa mke wangu huyu mpendwa hajawahi kuwa mtu anayeonyesha ubinafsi, tumekuwa na ndoa nzuri yenye amani na upendo wa hali juu.
Ndipo nikauliza ana tatizo gani na huyu dada? bado alinijibu kuwa hataki tu.
Nikampigia simu dereva wa staff bus kuwa anipitie asubuhi, na kuwakuwa basi huwa halijai kwa kuwa staff tunaoishi huko ni wachache na huyu dada alikuwa nje muda basi lilipofika kunichukua naye pia akapanda kwenye staff bus.
Niliporudi home wife amenuna na hataki kuongea, nashindwa kuelewa tatizo lake kwa huyu dada ni nini hasa?
Kiukweli naishi maisha yenye kuheshimu ndoa na kumpenda mke wangu kwa kiwango cha juu kabisa.

Waungwana, kama hivi ndivyo wanawake wanavyoweza kuwa na maamuzi yasio na chembe ya aibu napata shida sana kumuelewa mke wangu.


Kwa kuwa yeye hayuko fiti kwa sasa,anahofia kanyama kake katadonolewa
 
wife naona hapo yupo reasonable tu mbona, huwezi ukawa unampa lift msichana wa kazi wakati mkeo kajifungua muwe wawili tu kwenye gari, hii inachochea sana kuchepuka, wewe ndio hutaki kuelewa
cha maana hapo wewe mwambie huyo msichana kutokanq na heshima mliyojiwekea huwezi ukawa unampa lift halafu wife hayupo, kama ni mwelewa ataelewa kama sio mwelewa akinuna mpotezee maana huwezi ukamfurahisha kila mtu duniani, cha muhimu linda ndoa yako
 
Ni matumaini yangu kwamba dada wa lifti ni member wa humu jf,hivyo basi ameshasoma huu uzi na tayari ameshajifunza kuwa anatakiwa kwa hiari yake ajiweke mbali na mume wa shosti ake.
halafu mkuu usikute mkeo ana wasiwasi pengine kuna siku shosti alishawahi kukumwagia sifa lukuki mbele ya mkeo!"mh,shosti hongera mumeo unajua ni hensam,halafu ni mstaarabu sijapata kuona"...mkeo akabaki kutabasamu tu na kusema ahsante shoga. Sasa kila akikumbuka siku ile uliposifiwa na huyo shosti ake,anakosa amani na raha kabisa.
 
Wadau,
Sina haja ya kuunganisha wanawake wote katika suala ninalopitia. Kwa ujumla ninaishi vizuri kabisa na mke wangu mpendwa ambaye tumeoana mwaka 2014. Tulibahatika kujenga na kuhamia nyumbani kwetu mwaka jana. Kwa bahati nzuri ambayo sasa imekuwa mbaya tulijenga urafiki na familia ya jirani na kwetu, mke wangu na dada wa nyumba ya jirani wakawa marafiki wakubwa.
Hali hii ilipelekea hata kuwa tunatoka wote asubuhi kwa gari ya mke wangu na kurudi pamoja pia muda wa jioni kwa kuwa wote tunafanya kazi katika maeneo jirani. Sasa mke wangu mpenzi amejifungua na sasa yupo ''maternity leave''. Jumatatu ikabidi nitoke mwenyewe na dada wa jirani ambaye huwa tunampa lift asubuhi na jioni. Sasa niliporudi usiku huo wa jumatatu wife akaniambia hataki nimpe lift tena dada wa jirani, nikauliza kwa nini? Akajibu hataki tu; niliwaza usiku ule na kuamua kuendelea kumpa lift huyu dada kwa kuwa wazo la kumpa lift lilikuwa la wife mwenyewe na kwangu ni ngumu sana kumpita huyu dada ambaye ameshazoea kuwa anapanda gari hii ukizingatia kuwa ni wife mwenyewe aliyemkaribisha. Nilipoamka jumanne nikamkuta huyu dada ananisubiri nje, nikampa lift kama kawaida na jioni pia nikarudi naye nyumbani pamoja.
Sasa mke wangu baada ya kuona hivyo, usiku wa jumanne akaniambia nikubali moja, kuendesha gari yake bila kumpa lift dada wa jirani au niende kazini kwa gari ya staff?! Hii kauli ya kutamka kuwa gari ni yake ilinipa mawazo sana kwa kuwa mke wangu huyu mpendwa hajawahi kuwa mtu anayeonyesha ubinafsi, tumekuwa na ndoa nzuri yenye amani na upendo wa hali juu.
Ndipo nikauliza ana tatizo gani na huyu dada? bado alinijibu kuwa hataki tu.
Nikampigia simu dereva wa staff bus kuwa anipitie asubuhi, na kuwakuwa basi huwa halijai kwa kuwa staff tunaoishi huko ni wachache na huyu dada alikuwa nje muda basi lilipofika kunichukua naye pia akapanda kwenye staff bus.
Niliporudi home wife amenuna na hataki kuongea, nashindwa kuelewa tatizo lake kwa huyu dada ni nini hasa?
Kiukweli naishi maisha yenye kuheshimu ndoa na kumpenda mke wangu kwa kiwango cha juu kabisa.

Waungwana, kama hivi ndivyo wanawake wanavyoweza kuwa na maamuzi yasio na chembe ya aibu napata shida sana kumuelewa mke wangu.
halafu mkuu ebu fanya na utaratibu wa kuedit profile yako,maana kutokana na kisa chako hiki wewe ni kidume lakini kwenye Gender humu jf umespecify kama "female". why?
Ahsante.
 
kama wewe unaishi naye unashindwa kumuelewa unataka sisi tutawezaje kumwelewa mambo mengine madogo kama hayo mnatakiwa kuyamaliza wenyewe sio kuyatoa nje
 
Tatizo ni Huyo dada mwingine unamngangania nini???wakati mke wako yupo?hujui Huyo Dada anawaza nini wewe eti oooh jirani utakuja kushtuka ukitamka mke wangu nilipitiwa shetani alinirubuni .......na hapo sjui ndoa utakuwa Nayo ???
Badala ya kulaumu kaa chini na vaa viatu vya Huyo Dada angekuwa anafanya hivyo....
 
I mean vaa viatu vya mkeo usimlaumu tu ,jaribu kutafta njia ya kuleta Amani kwenye ndoa yako
 
Jukumu la kumwambia asipande gari mwachie mkeo
 
Mkuu naomba naomba uniPM namba ya huyo dada wa jirani nimchambe haswaaa.
Alaf na wewe ujitahidi kumuelewa mkeo ana hoja ya msingi.
Suala ya yangu yangu msamehe tuu ni kauli ilimtoka kutokana na hasira ya kitoheshimika na uropokaji wa sisi wanawake wa bila kufikiria .Tumia akili ya kuzaliwa kudeal na huyo dada usimwambie direct wala usimwambie mkeo amwambie direct mtaharibu mahusiano ya ujirani mwema.
 
Wadau,
Sina haja ya kuunganisha wanawake wote katika suala ninalopitia. Kwa ujumla ninaishi vizuri kabisa na mke wangu mpendwa ambaye tumeoana mwaka 2014. Tulibahatika kujenga na kuhamia nyumbani kwetu mwaka jana. Kwa bahati nzuri ambayo sasa imekuwa mbaya tulijenga urafiki na familia ya jirani na kwetu, mke wangu na dada wa nyumba ya jirani wakawa marafiki wakubwa.
Hali hii ilipelekea hata kuwa tunatoka wote asubuhi kwa gari ya mke wangu na kurudi pamoja pia muda wa jioni kwa kuwa wote tunafanya kazi katika maeneo jirani. Sasa mke wangu mpenzi amejifungua na sasa yupo ''maternity leave''. Jumatatu ikabidi nitoke mwenyewe na dada wa jirani ambaye huwa tunampa lift asubuhi na jioni. Sasa niliporudi usiku huo wa jumatatu wife akaniambia hataki nimpe lift tena dada wa jirani, nikauliza kwa nini? Akajibu hataki tu; niliwaza usiku ule na kuamua kuendelea kumpa lift huyu dada kwa kuwa wazo la kumpa lift lilikuwa la wife mwenyewe na kwangu ni ngumu sana kumpita huyu dada ambaye ameshazoea kuwa anapanda gari hii ukizingatia kuwa ni wife mwenyewe aliyemkaribisha. Nilipoamka jumanne nikamkuta huyu dada ananisubiri nje, nikampa lift kama kawaida na jioni pia nikarudi naye nyumbani pamoja.
Sasa mke wangu baada ya kuona hivyo, usiku wa jumanne akaniambia nikubali moja, kuendesha gari yake bila kumpa lift dada wa jirani au niende kazini kwa gari ya staff?! Hii kauli ya kutamka kuwa gari ni yake ilinipa mawazo sana kwa kuwa mke wangu huyu mpendwa hajawahi kuwa mtu anayeonyesha ubinafsi, tumekuwa na ndoa nzuri yenye amani na upendo wa hali juu.
Ndipo nikauliza ana tatizo gani na huyu dada? bado alinijibu kuwa hataki tu.
Nikampigia simu dereva wa staff bus kuwa anipitie asubuhi, na kuwakuwa basi huwa halijai kwa kuwa staff tunaoishi huko ni wachache na huyu dada alikuwa nje muda basi lilipofika kunichukua naye pia akapanda kwenye staff bus.
Niliporudi home wife amenuna na hataki kuongea, nashindwa kuelewa tatizo lake kwa huyu dada ni nini hasa?
Kiukweli naishi maisha yenye kuheshimu ndoa na kumpenda mke wangu kwa kiwango cha juu kabisa.

Waungwana, kama hivi ndivyo wanawake wanavyoweza kuwa na maamuzi yasio na chembe ya aibu napata shida sana kumuelewa mke wangu.
Labda anaona huyo jiarani atakuiba
Hahhaha pole
 
Huyu kaka nae ni wakushangaza, ameamua kupanda staff bus bado tena anamkaribisha na jirani kwenye gari ya office.Kifupi hataki tena dada jirani asumbuke na swala la usafiri.

Kuna watu hawanaga aibu mmojawapo dada jirani.Hivi awezi ona aibu siku zingine akawa anaondoka mapema awai daladala na kuacha gari la watu.
Kuna watu ukiwapa lifti siku moja tu kosa........ hata mazingira hasomi
 
Kifupi Michango mingi ya Upande wemu(female) inafanana na ndicho mara nyingi kina waponza..

Kiufupi Mwanaume hua apewi AMRI 'kamwe,na mkewe/mwanamke, anashauriwa na kupewa sababu za msingi zilizo nyuma ya huo ushauri..

Ushauri kwa mtoa mada..
01. Zungumza na mkeo kama mwanaume unaejua majukumu yako ndani ya familia
02. Kemea hiyo tabia ya Changu,_changu_Vyangu unless Kama huna mchango navyo..
03. Figisufigisu za kipuzii zipuuzie na badae mpatie somo..
 
Hapo anachowaza mkeo ni kuwa ukaribu huo inaweza kuishia we kuchepuka na huyo dada kwa vile yeye yuko maternity.
 
Atakuwa ameona mbali, naelewa kwanini.

Ikiwa yeye ndie aliekupa ruksa kisha akasungus.

Basi wewe fuata matakwa ya Mkeo kama kweli unampenda kwa dhati na unataka ndoa yenu idumu
 
Back
Top Bottom