PreGE2025 Katibu Mkuu TEC, Rev Dkt. Charles Kitima: Wasitupangie cha Kusema

PreGE2025 Katibu Mkuu TEC, Rev Dkt. Charles Kitima: Wasitupangie cha Kusema

Mijadala ya Uchaguzi Mkuu wa Tanzania 2025 (Kabla)
Yanafanyika mengi hapa TZ nani anayesumbuka kuyaripoti?. Kanisa letu hapa hapa Mbezi Beach linashindwa kumalizika kwa sababu aliyekuwa paroko akishirikiana na mwenyekitti wa parokia walicheza mchezo na wakaiba juu kwa juu pesa ya manunuzi ya eneo la kuongezewa katika parokia ambalo lipo pembeni ya barabara.

Upigaji walioufanya unamkwaza paroko mpya kwani inabidi apambane amalize deni lililokuwepo ili tuweze kwenda kwa pamoja kama kanisa.
Kutoripoti uhalifu ni uzwazwa wa hali ya juu.
Kutopigia kelele uovu eti kwa kuwa hakuna hatua zinazochukuliwa ni upofu wa akili.
Mimi niliacha kusali Cathedral ya KKKT - Dodoma sababu ya upuuzi wa Mwamasika, hapo ni baada ya kupigania sana upuuzi uachwe na kuona unaendelea.
 
Hakuna maana ya kwenda kusali kanisani kama madhabahu zinakuwa tu mwangwi au kasuku wa kurudia sauti ya yale yanayosemwa nje ya kanisa

Mfano nje ya Kanisa Lisu anasema no reform no election na unaenda kanisani unasikia mwangwi au marufio ya sauti ileile ya no reform no election.

Si bora tu mtu usiende kanisani sababu hakuna jipya kanisani.

Ukishasikiliza Tundu Lisu basi huna haja tena kwenda kanisani kusikiliza yaleyale ni kupotezeana muda

Wanaosema kanisa liachane na matamko ya kisiasa wana hoja

Je lengo la kanisa duniani ni kuwa kasuku wa kurudia rudia kusema yake wanasiasa wanasema ? Ndilo agizo la Mungu kwa kanisa? Kuwa enendeni ulimwenguni mkawe kasuku wa kuhubiri yale wanasiasa wanahubiri?

Anasema hawapangiwi cha kuhubiri ,kuhubiri yale yale yaliyosemwa na wanasiasa sio kupangiwa huko? Wanakuwa hawana independent mind.

Wanasubiri homilia au mahubiri yaandaliwe na wanasiasa halafu wao wakayarudie kanisani
Kifupi kanisa limeishiwa homilia au mahubiri
Kabla kuhubiri wanatega masikio kudikiliza wanasiasa wanasemaje ili wapate cha kurudia kuhubiri ibadani

Badala ya kuanza kwa kusema leo tutazungumzia injili kama ilivyoandikwa na mtakatifu fulani wanaanza leo tutazunguza habari kama ilivyoongelewa na Tundu Lisu na CHADEMA ya no reform no election

Wapinga mahubiri ya siasa kanisani wana hoja
Hawana hoja hao wanaopinga viongozi wa dining!
Father yupo sahihi kabisaa
 
Hakuna padri lofa wala mjinga, huwezi kuwekwa wakfu km huna degree, haya ndo mazao bora ya Seminaries schools,

Pigeni hapo hapo watumishi wa Bwana.
 
Majibu ya Katibu Mkuu wa Baraza la Maaskofu wa Kanisa Katoliki Tanzania (TEC) Rev Dkt. Charles Kitima baada ya kuulizwa kuhusu sakata la viongozi wa Dini kuonekana wanachanganya Dini na Siasa pale ambapo wanatoa matamko kuhusu mambo mbalimbali ya kiutawala yanayoendelea nchini. Amesema;

Kupata matukio na taarifa zote kwa kila mkoa kuelekea Uchaguzi Mkuu 2025 ingia hapa: Special Thread: Mijadala na Matukio ya Uchaguzi Mikoa yote Tanzania Bara na Zanzibar kuelekea Uchaguzi Mkuu 2025

Kukemea wizi sio kuingilia siasa, Kwani wizi ni siasa? Mwizi wa kura ni sawa na mwizi mwingine, Kukemea utekaji na vitendo viovu ni kukemea dhambi. Wasitupangie cha kusema tunakemea dhambi.

"Kutokana na hali hiyo ya kuvuruga uchaguzi tangu 2016 viongozi wa dini wanatakiwa WAITAKE serikali na sio KUIOMBA wala KUISHAURI bali WAITAKE serikali iheshimu sheria na Wapiga kura waheshimiwe".

"Sisi kama Kanisa kazi yetu ni kukemea maovu, kuiba kura za wananchi, kupeleka kura zisizo halali 'fake', kumtangaza mgombea ambaye hajapata kura nyingi kuwa ni mshindi huo ni uovu na nikazi ya shetani sio kazi ya Mungu." Kitima.

View attachment 3319517


Wakati viongozi wa dini 1wmakemea uovu ni vema wanachama wa Chadema 1alioonewa na damu zao kumwagwa nao wasibweteke. Haya majitu ya CCM ni mashirikina sana . Dawa ya Moto ni moto. Ushirikina siku zote unagonga mwamba kwenye haki ya damu ya mtu na badala yake kombora hugeuzwa na kummaliza aliyedhulumu .

Mkiwachekea na kusema kuwa udaktari wa asili ni uchawi mjue kabisa hawa CCM bado kabisa hawajanywa damu za watu.

Samia ni zao la Kizanzibar asili ya KiOman mjukuu wa Sultani . Ile roho ya Sultani iko ndani yake na inalipa ubaya kwa wataganyika maana alishuhudia miaka 24 uliyopita jinsi Wapemba walivyouawa na CCM waliyokua wanaiita ni Chama cha wakristo chenye mfumo kristo . Yaani Wazanzibari chini ya CUF walisema kuwa Kirefu cha CCM ni Christian Council Motion .

Kwa hiyo nyuma yake kuna msukumo mkubwa wa kidini ndio maana anawaona maaskofu kama wabangaizaji tu wasiomshughulisha kwa chochote na amesahau kubwa CCM ilikua ikituhumiwa na wazanzibari wenye asili ya Oman kuwa ni Chama cha Kikristo na kilitawala kwa sheria zisizo za haki sawa kwa wote .

Leo wale wale Waliokua wanaituhumu CCM na serikali yake kuwa inawaonea wazanzibari na Chama chako Cha CUF ,Wanashikilia mpini na wametafuta wa kumrushia mzigo wa lawama na sasa wanasema Chasema ni Chama cha Wakristo bila kusema kuwa kumbe Kusema watawala wafuate sheria kwa haki ni Ukristo na kumbe waliowaua Wazanzibari mwaka 2001 walikua ni Chadema na sio seikali ya CCM?

Kwa nini Samia aliyeshuhudia ndugu zake wakiuawa kule Zanzibar kwa sababu ya sheria mbovu za uchaguzi asibadili zile sheria ili kuzuia kabisa yaliyojitokeza Zanzibar yasitokee tena Nchini ?
Au ndio analipiza kisasi kwa hasira na kuona acha hawa watanganyika nao wauawe tu maana Wazanzibari nao waliuawa .
 
Hakuna Padre mjinga
Mafather wote asilimia kubwa wanajitambua na hawana njaa za kijinga.

Mola awatunze wazidi kusema iliyo kweli.
..CDM ni wanakondoo wake, Padre mzima anapambana na politics badala ya kuwa msuluhishi wa migogoro, RC ni kanisa lenye viongozi wasioijua Theology ingawa wamesomea, ndya maana anaona sifa kupambana na KAIZARI
 
Nafikiri kwenye Dini kukemea Uovu hakuna mpika toka miaka na miaka Toka Enzi za Mnabii na Mitume wamekua wanakemea sana watawala
 
Wahamasishe waumini wao kuhusu no reform no election.
Kanisa moja takatifu la mitume wakiimba no reform no election tumemaliza.
 
Hatima take ni ipi mwisho wa siku. Kuna hatari ya kudumbukia kwenye machafuko uko mbeleni ukiipuza sauti ya wengi. Ambayo ndio msingi wa demokrasia, " nothing is good or is bad as it's look" wao wametimiza wajibu wao wa msingi kusema hali si swali. Chaajabu serikali na propaganda mashine zake inalifanya swala la udini na kuongeza zaidi tafurani kwa jamii
Hawana lolote tunawajua hao tatizo ni kiti cha uraisi ukabila na udini unawasumbua...
 
Majibu ya Katibu Mkuu wa Baraza la Maaskofu wa Kanisa Katoliki Tanzania (TEC) Rev Dkt. Charles Kitima baada ya kuulizwa kuhusu sakata la viongozi wa Dini kuonekana wanachanganya Dini na Siasa pale ambapo wanatoa matamko kuhusu mambo mbalimbali ya kiutawala yanayoendelea nchini. Amesema;

Kupata matukio na taarifa zote kwa kila mkoa kuelekea Uchaguzi Mkuu 2025 ingia hapa: Special Thread: Mijadala na Matukio ya Uchaguzi Mikoa yote Tanzania Bara na Zanzibar kuelekea Uchaguzi Mkuu 2025

Kukemea wizi sio kuingilia siasa, Kwani wizi ni siasa? Mwizi wa kura ni sawa na mwizi mwingine, Kukemea utekaji na vitendo viovu ni kukemea dhambi. Wasitupangie cha kusema tunakemea dhambi.

"Kutokana na hali hiyo ya kuvuruga uchaguzi tangu 2016 viongozi wa dini wanatakiwa WAITAKE serikali na sio KUIOMBA wala KUISHAURI bali WAITAKE serikali iheshimu sheria na Wapiga kura waheshimiwe".

"Sisi kama Kanisa kazi yetu ni kukemea maovu, kuiba kura za wananchi, kupeleka kura zisizo halali 'fake', kumtangaza mgombea ambaye hajapata kura nyingi kuwa ni mshindi huo ni uovu na nikazi ya shetani sio kazi ya Mungu." Kitima.

View attachment 3319517
Jamii isiyo heshimu utaratibu iliyojiwekea basi tegemea jamii hiyo kua itapata misukosuko isiyo ya lazma. Hivi leo waumi wa Roman Catholic wakisema kanisa na viongozi wasitupangia ndoa ,wasitupangie jinsi ya kushiriki nk. Nini kitatokea
 
Wapi tundu lissu alisema ataanzisha UASI? i mean from video zote zile wapi alisema?

As far as i know, hoja ya no reform no election zina mashiko, yes lissu maybe he is a bit extreme, but tuwe honest. Watu wanaotaka kuanzisha uasi huwa wanatangaza?

Reference from congo, rwanda, even LRA kule uganda. Ungeona wananunua silaha, wana train watu wao, na mambo mengine. Hata talk wanaingia msituni direct

Viongozi wangapi wa ccm wametoa matamko ya kuhatarisha usalama lakini hawaguswi, vyombo vipo silence , Rejea kauli za baadhi ya viongozi wa uvccm, nape, makala? Na wengineo?

Je mfumo una double standards?
Msikie Tundu hapa:-


View: https://youtu.be/2w61gYZhOxE?si=FguSCHCF4s6NvgRn
 
Back
Top Bottom