Karume atengwa, picha zake zachanwa Z’bar

Karume atengwa, picha zake zachanwa Z’bar

Karume alikua sahihi kuwaeleza ndugu zake toka Zanzibar wana akili ndogo kama samaki. Wana CCM wengi toka Zanzibar ni wanafiki sana,wakiwa kwao hawataki muungano na wanatukana sana Watanganyika,wakivuka bahari ya Hindi wakifika Dodoma wakapewa allowance,wakapumua,wanajidai wao na muungano ni damu damu! Tanganyika kumpigia debe akawa rais wa Zanzibar siyo kigezo cha kumzuia asitoe maoni kuhusu mstakabali wa nchi yake ya Zanzibar.
 
Ivi zanzibar kuna chadema? Ili siasa za zanzibar zitulie chadema wanapaswa kuingilia kati huko
 
WATU wasiojulikana wamechana mabango yenye picha za Rais mstaafu wa Zanzibar, Amani Abeid Karume, katika mitaa mbalimbali ya Manispaa ya Zanzibar, huku umati mkubwa ukijitokeza kumpokea Makamu Mwenyekiti mpya wa CCM Zanzibar, Rais Dk. Ali Mohammed Shein.
Mabango hayo yakiwa na ujumbe wa harakati za maendeleo wakati wa uongozi wake yamechanwa na kuchomwa moto siku chache tangu kutokea mabadiliko makubwa ya uongozi ndani ya Chama Cha Mapinduzi (CCM) Zanzibar.
Picha za rais huyo mstaafu na aliyekuwa Makamu Mwenyekiti wa CCM Zanzibar zilionekana kuchanwa katika makunato ya barabara ya Kiembesamaki, Michenzani na kuibua shangwe kutoka kwa wanachama wa CCM Zanzibar jana.
Dk. Shein alipokewa juzi kwa kishindo katika Uwanja wa Ndege wa Kimataifa wa Zanzibar na wanachama na viongozi wa serikali baada ya kuchaguliwa kushika wadhifa huo.
Mabango hayo yenye nguzo za chuma yalipambwa na serikali katika kuunga mkono juhudi za maendeleo zilizokuwa zikifanywa na Karume na kuweka ujumbe wa maneno na picha kubwa “Rais Amani Karume kinara wa maendeleo Zanzibar,” yalisomeka kabla ya kuchanwa.
Uchunguzi wa Tanzania Daima Jumapili mjini Zanzibar umebaini kuwa kumekuwapo na maelewano mabaya kati ya kiongozi huyo mstaafu na wanachama wa CCM Zanzibar kutokana na kutofahamika msimamo wake kuhusu Muungano tangu Jumuiya ya Uamsho ilipoanza kufanya kampeni za kutaka Zanzibar kujitenga na kusababisha vurugu na uvunjifu wa amani visiwani Zanzibar.
Wakizungumza kwa wakati tofauti baadhi ya Wana CCM jana walisema kwamba kitendo cha Karume kuwafananisha na akili za samaki wajumbe wa Mkutano Mkuu wa CCM katika hotuba yake ya shukrani pia kumechangia wanachama kupoteza imani dhidi yake na kuamua kuchana mapambo ya picha zake mitaani.
Haji Ali Kombo, mkazi wa Amani, Zanzibar (45), alisema mafanikio ya Karume ya kisiasa na yake binafsi yasingefanikiwa bila ya wanachama kumpa ridhaa ya kuwaongoza, licha ya kuanguka katika kura za maoni mwaka 2000.
Mussa Hashim Mussa (65), mkazi wa Dimani, alisema pamoja na Karume kuanguka katika kura za maoni mwaka 2000, bado viongozi Tanzania Bara walimbeba, lakini sasa anashindwa kutetea hata misingi ya Muungano wa Tanzania.
Alisema wanachama na viongozi walimpa ridhaa ya kuaongoza kwa heshima ya baba yake, licha ya kuangushwa vibaya katika kura za maoni na wanasiasa wakongwe Zanzibar, akiwamo Dk. Mohamed Gharib Bilal.
Karume aliamua kuwafananisha na akili za samaki wajumbe wa Mkutano Mkuu wa CCM walipoanza kukatisha hotuba yake na kumzomea baada ya kuonekana mzito kuzungumzia kwa uwazi vurugu za Uamsho Zanzibar.
Makada hao wa CCM walianza kukatisha hotuba yake na kumtupia lawama kuwa alishindwa kutetea misingi ya Muungano wa Tanganyika na Zanzibar pamoja na kuwa mzito kukemea vurugu zilizokuwa zikifanywa na Uamsho na kuchafua hali ya kisiasa na kusababisha makanisa, baa na mali za serikali kuchomwa moto Zanzibar.
Hata hivyo, tayari viongozi wanane wa Jumuiya ya Uamsho na Mihadhara ya Kiislamu Zanzibar (JUMIKI) wamefikishwa mahakamani na kusomewa mashitaka ya uharibifu wa mali na kuhatarisha usalama wa taifa, ambapo dhamana zao zimefungwa na Mkurugenzi wa Mashitaka Zanzibar, Ibrahim Mzee Ibrahim.
Hata hivyo, kauli ya Karume kuwafananisha wajumbe wa mkutano huo na akili za samaki imepokewa kwa shangwe na wafuasi wa Chama cha Wananchi (CUF), ambao wamekuwa wakishangilia, wakimaanisha kuunga mkono kauli hiyo.
Alipoulizwa kuhusu kuchanwa kwa picha za Karume katika Manispaa ya mji wa Zanzibar, Naibu Katibu Mkuu wa chama hicho Zanzibar, Vuai Ali Vuai, alisema hadi jana alikuwa hajapokea taarifa zozote kutoka kwa wasaidizi wake.
Hata hivyo alisema chama kitafuatilia tukio hilo ili kupata ukweli na kuchunguza chimbuko la picha za Karume kuchanwa.


[TD="bgcolor: #ffffff"]
[/TD]
[TD="width: 140, bgcolor: #FFFFFF"]
[/TD]
 
Huyo ndo karume a.k.a Mtoto wa diria,mwana uamsho mkubwa asiye na chembe hata ya shukrani kwa muungano uliombeba,atakula jeuri yake sasa.
Funguka mkuu!
Yaani...
Yaaani.....
Kuna mtu akisingiziwa au?
 
Ivi zanzibar kuna chadema? Ili siasa za zanzibar zitulie chadema wanapaswa kuingilia kati huko

Umeshawai kumuona mbwa kuingia msikitini wewe? Umeshasahau Jimbo la UZINI Kambi yote ilihamia kule huku Slaa and his co. waking'atwa na mambu na kudandamwa na majongoo lakini mwisho wa siku waliambulia Kura 40!!
 
Mi sioni shida kwani amesema yake ya moyoni. Kama mnakusanya maoni basi wapeni uhuru watu watoe yaliyo moyoni. Ameseam uamsho wasikilizwe na akawaambia lakini wasifanye vurugu. Hapa kosa lake ni lipi au kwa sababu aliyeyasema ni Karume?
 
Hivi walishamuhusisha Karume na UAMSHO mapema nini !? ndiyo maana wakampa nafasi ya kuhutubia ili wamkamate vizuri.
 
HIvi kweli Karume bila Muungano angekuwa hapo alipo? Miye hotuba yake ya juzi ile ilinishangaza kuwa kulikuwa na watu wanassikiliza...

Mzee Mwanakijiji, huyo Mkuu hivyo ndivyo ambavyo amekuwa akiendesha hiyo nchi yao. Huwezi kutoa hotuba mbele ya mkutano mkubw kama ule ukiwa umelewa. Presentation yake ilikuwa zaidi ya mbaya ingwa content ilielekea kufichua mambo aliyokuwa hakubaliani nayo ndani ya chama na serikali yao.
 
akili ya samaki imetumika kupata viongozi maharamia wa pembe za ndovu
 
Hivi walishamuhusisha Karume na UAMSHO mapema nini !? ndiyo maana wakampa nafasi ya kuhutubia ili wamkamate vizuri.

CCM= Tunataka Serikali 2
CUF= Tunataka serikali 3
Karume+ Maalim Seif (wao kama wao)= Tunataka Muungano wa Mkataba
Wazanzibari zaidi ya 90%= Muungano wa Mkataba (unaweza kufatilia jinsi ya utoaji wa maoni)
Wanaharakati wa Baraza la Katiba Zanzibar = Mkataba
UAMSHO = HATUTAKI MUUNGANO aka TUACHIWE TUPUMUWEEE!
Unapomnasibisha Karume na UAMSHO umetumia kigezo kipi?
 
Mwanakijiji nawe inaonesha una akili za samaki.chadema hupo na ccm hupo sijui unaelekea wapi mtu wangu.NAOMBA NIWAFICHUE WANAJF WALIO NA AKILI ZA SAMAKI.
 
Last edited by a moderator:
CCM= Tunataka Serikali 2
CUF= Tunataka serikali 3
Karume+ Maalim Seif (wao kama wao)= Tunataka Muungano wa Mkataba
Wazanzibari zaidi ya 90%= Muungano wa Mkataba (unaweza kufatilia jinsi ya utoaji wa maoni)
Wanaharakati wa Baraza la Katiba Zanzibar = Mkataba
UAMSHO = HATUTAKI MUUNGANO aka TUACHIWE TUPUMUWEEE!
Unapomnasibisha Karume na UAMSHO umetumia kigezo kipi?

chadema :serikali 3.walionaakili za samaki neiza 2 no 3.
 
.............
Unapomnasibisha Karume na UAMSHO umetumia kigezo kipi?

Nimetumia kigezo hiki hapa chini

............ Makada hao wa CCM walianza kukatisha hotuba yake (Mh.Karume) na kumtupia lawama kuwa alishindwa kutetea misingi ya Muungano wa Tanganyika na Zanzibar pamoja na kuwa mzito kukemea vurugu zilizokuwa zikifanywa na Uamsho na kuchafua hali ya kisiasa na kusababisha makanisa, baa na mali za serikali kuchomwa moto Zanzibar.............

source :Tanzania Daima

Uliza swali ji/lingine...!
 
Reference from Tanzania Daima news paper!!! Kazi ipoooo

Nina imani hilo hapo juu sio swali.

Huu ndiyo uzuri wa wewe kuwa mbishi (refer your JF ID) muelewa. Kwamba umeelawa Karume "kuna namna" anawaunga mkono Uamsho, Ila ili kuendeleza taratibu za ubishi , unataka tuanze kubishania suala la source/references of info.
 
Siku zote tunaamini kuwa Mti wenye matunda ndio unaorushiwa mawe.

na siku zote ukiona tu wanakujadili basi ujue wanakuogopa.

UAMSHO mpo juu sana mpaka Bara wanapata kiwewe.
Mungu Mkubwa.
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom