Karibu Msamvu Kituo kikubwa cha Mabasi Morogoro

Karibu Msamvu Kituo kikubwa cha Mabasi Morogoro

Duuuuh , hapo ndo karibu na itigi
In fact panapendeza sana ila tatizo baadhi ya watz bado wanaishi kama chimpanzee hawawezi tunza na kutumia vitu hivyo inavyostahili, believe me baada ya miaka michache tu ijayo patakuwa hapatamaniki, si unakumbuka ule uwanja wa mpira Dar? Chimpanzee wanaofanana na binadamu wakienda kuangalia mpira wanang'oa viti maajabu ya karne!
 
Mbon nmetoka hapo mwezi wa jana na hapakuw na dalili yyte ya kujengwa?? Imekuwaje leo pawe vzur gafla hvo?
 
Kasheshe kwa wabongo ni kuitunza!
Hapo ndipo kazi itakapokuwepo!!
 
Baada ya muda fulan upite tena apo msamvu upige picha za kutosha utupie uku tuone
 
Khaaaaaaaaa!! wabongo kwa hila hamjambo! mlianza dar mkaja dodoma saivi mko mji wa milima, moro, duuuh mmezidi kwa majungu, tuambie we unatoka wapi tukuchambue kama salome wa raymond
Mkuu sijui huu ulimbukeni wa Watanzania kuwadharau wenyeji wa miji mikubwa sijui wameutoa wapi. Utakuta wanawadharau wenyeji wa miji mikubwa kama Dar,Moro,Arusha,Mwanza, Dodoma nk. Wanasahau kuwa bila hao wenyeji kuwakirimu na kuwakaribisha wasingekuwa wanaongea hayo. Kuna miji imedumaa kwa sababu ya ubinafsi wa wenyeji wake kama Moshi,Bukoba nk.
Tujaribu kuwa Watanzania badala ya kuwa Wachaga, Wakury, Wasukuma, Wagogo nk.
Tubadilike
 
Mkuu Moro sasa hivi inakaliwa na wachagga ,wasukuma na wanyakyusa kwahyo inaendelea sana ..
Waluguru waliiharibu moro
Sijui unapata wapi moral authority ya kuwadharau waluguru. Kama kwenu kulikuwa kuzuri zaidi ya Moro ungekaa kwenu. Pili, ni lini ulifanya sensa ya makabila yanayokaa Moro na kujua idadi yao?. Acha kuwabagua Watanzania wenzetu Waluguru.
 
Mkuu sijui huu ulimbukeni wa Watanzania kuwadharau wenyeji wa miji mikubwa sijui wameutoa wapi. Utakuta wanawadharau wenyeji wa miji mikubwa kama Dar,Moro,Arusha,Mwanza, Dodoma nk. Wanasahau kuwa bila hao wenyeji kuwakirimu na kuwakaribisha wasingekuwa wanaongea hayo. Kuna miji imedumaa kwa sababu ya ubinafsi wa wenyeji wake kama Moshi,Bukoba nk.
Tujaribu kuwa Watanzania badala ya kuwa Wachaga, Wakury, Wasukuma, Wagogo nk.
Tubadilike
Tatzo mtu akisema ukweli anaonekana mbaguzi au mchochezi au anaweza kutengenezewa kosa lolote lile.
Lakn ukweli unajulikana na utabaki palepale na historia itabaki kama ilivyokuwa ...

Natengua kauli bwana Molaro ... Lakn ujue kwamba nilichokiandika hapo ndio ukweli halisi
Sijui unapata wapi moral authority ya kuwadharau waluguru. Kama kwenu kulikuwa kuzuri zaidi ya Moro ungekaa kwenu. Pili, ni lini ulifanya sensa ya makabila yanayokaa Moro na kujua idadi yao?. Acha kuwabagua Watanzania wenzetu Waluguru.
 
Morogoro bado sana hats huwezi amino kama J.K.Nyerere alikuwa mbunge hapo! Barabara vinyu sana! Round about wanatangazia mji ndo utacheka! I stayed there for more than 3 yrs doing MSc.
Kwenda mjini kwel barabara finyu. Lakin mji unatanuka kwa nje kama maeneo ya 88 au kihonda mpaka mkundi. Halafu mbona moro town yenyewe ni ndogo. Japo sasa wahamiaji ni wengi lakin hawaishi huko mjini kwenye barabara ndogo
 
Mkuu Moro sasa hivi inakaliwa na wachagga ,wasukuma na wanyakyusa kwahyo inaendelea sana ..
Waluguru waliiharibu moro
Kaka,ingekua hayo ya uvivu ni kweli basi Morogoro isingekua ghala la chakula, najua una asira kwanini imekua Morogoro isingekua kwenu. Hao wachaga unaowazungumzia Morogoro hawafiki ata 100,000/. Waluguru ni 70℅ ya watu wote wakaao Morogoro, pia ndio wenye Mkoa. Wewe umepita barabarani umewaona wachaga na wengine basi ukatoka povu. Kujisifu sio kuzuri.
 
Karibuni sana makabila mengine, maana kwa pamoja tunaijenga Morogoro. Nyinyi mkija, mji utabadilika sana, maana walipo wengi Maisha ushamiri sana!.
 
Hivyo viti havifai kwenye population kubwa, weka cement na tiles fulani hivi kama Aga Khan hospital.
 
Sasa hivi kama Athens .. Karibu sana Mkuu .. Hapo ukishuka tu utakutana na gwami hotel kingsway, midland na flomi hotel .. Ukitaka mwenyeji mm nipo ntakuliwazaaa mpaka lukwiri... Ukitaka kutalii utaelekezwa mikumi, selou n.k ukitaka kubalizi beach hapo sasa ndio utapelekwa
Mindu dam hapo jiandae kukumbana na harufu ya tope na shombo ya samaki[emoji23] [emoji23] [emoji23] [emoji23] [emoji23]
Bila kusahau Nature Reserves za milima ya Uluguru na Mkingu.... Huko utaenjoy uumbaji uliotukuka wa mola wetu...
 
Back
Top Bottom