Kamanda wa Malawi aapa kulinda Ziwa Malawi

Kamanda wa Malawi aapa kulinda Ziwa Malawi

Naona hiyo kamanda kachoka kula ugali na migebuka mwacheni tupate sababu
 
Geshi la Malawi kumbe lina madhaifu mengi hivi, si bora angenyamaza kuliko kuonesha rangi za pichu ya geshi lao. Hebu tuorodheshe haya madhaifu. Mimi na anza na hili la vitambi.

Na washawasha!
 
Mkuu Paskali,
Heshima yako kwa hoja hii je na Mlima Kilimanjaro, Ukanda wa pwani Km 12 ndani kutoka Lamu hadi Msumbiji na Rwanda na Burudi je unasemaje? Ulimsikia Professor Sharif wa Zanzibar alisema nini kuhusu waingereza na Tanganyika?
Mkuu Mdondoaji, nimesema tufuate mipaka ya The Berlin Conference but only ile iliyofuata international law. Pasu kwa pasu ni water bodies za mipakani. Ile ya 10 miles strip na Mlima Kilumanjaro tufuate mipaka ya Muingereza, ila kiukweli Mlima Kilimanjaro uko Kenya ila kule hauwezi kupandika ndio maana hata mstari wa mpaka pale umepindishwa.

Paskali
 
Words of a fearfull comander to timid soldiers; a humming bird will always be a humming bird; tiny, arrogant and foolish; fighting tooth and nail does not guarantee winning; poor Supuni (Nyakyusa for Spoon)! ask him to visit the graves of Hastings Banda and Idd Amin for pennitence!!!
 
Ramani iliyochorwa na wajerumani na ndiyo tambulika na OAU ambayo sasa ni AU.
Waliichora kwa lengo gani? Je, wali consider natural categorizations? Au walibuni tu wakiwa kwenye mkutano wao ulaya?
 
Debe tupu hilo.

Maadam tunaendelea kulitumia, hizo ni kelele za kujifariji tu.

Kama mwanaume kweli, azuie watanzania kulitumia - kuvua, usafiri nk
 
Mkuu Mdondoaji, nimesema tufuate mipaka ya The Berlin Conference but only ile iliyofuata international law. Pasu kwa pasu ni water bodies za mipakani. Ile ya 10 miles strip na Mlima Kilumanjaro tufuate mipaka ya Muingereza, ila kiukweli Mlima Kilimanjaro uko Kenya ila kule hauwezi kupandika ndio maana hata mstari wa mpaka pale umepindishwa.

Paskali
Hapa nadhani umepotoka kidogo. Either hujui historia au unataka kujifurahisha tu. Kwani kupinda hapo ndiyo inakuthibitishia mlima upo kenya? Mbona huongelei kupinda toka ziwa victoria? Kwa mantiki ukiunyoosha mstari toka ziwa victoria si utajikuta Nairobi na Mombasa zipo TZ.
Nimesema umepotoka kwa kukuheshimu tu. Zaidi ya hapo futa hiyo kauli yako inayoegemea kwenye conspiracy.
 
Waliichora kwa lengo gani? Je, wali consider natural categorizations? Au walibuni tu wakiwa kwenye mkutano wao ulaya?
Hilo swali walitakiwa wajiulize viongozi wa nchi za africa akiwemo nyerere kwa sab waliridhia kwa sauti moja na kupiga saini kila kiongozi hii ndiyo legitimacy wanayojivunia wamalawi
 
Upo na ndio unaowapa kiburi malawi. Mpaka wa mwisho unaoheshimika na OAU ni ule uliochorwa na wakoloni ambao unaonyesha ziwa lote ni malawi (sijui walikula maharagwe gani) na marais wote wa Africa wakati huo walisaini makubaliano ya kuheshimu mkataba huo wakiwemo Nyerere na Banda lkn kuna mkataba mwingine wa UN unazitaka nchi zinazopakana na maji zigawane maji hayo nusu kwa nusu. Mkataba wa OAU umetufunga tusiende kwenye ule wa UN sasa suluisho kwa sasa ni mahakama ya kimataifa au maridhiano ya kibinaadam ambayo ni hiyari na ridhaa inayotawala. Tanzania haitaki kwenda mahakamani inahofia kushindwa kutokana na kujifunga kimkataba badala yake inataka maridhiano kwa upande wa malawi wanasuasua kukubali maridhiano sab wanajua kuna haki nyingi za kimsingi za binadamu aliyezaliwa eneo lenye maji zinavunjwa na mchoro wa wakoloni lkn wanasisitiza kwamba wakoloni walikuwa na sab za msingi kuwapa ziwa lote hasa ukizingatia Tanzania tuna maziwa na mito mingi vilevile bahari kubwa tu.

Kama unawapa kiburi kelele za nn si wachukue tu hiyo sehemu ya ziwa kimya kimya? Sijamsoma huyo Gen wao anaposema analinda mipaka kwa nguvu zote akimaanisha ziwa lote as if saiv wanalimiliki lote!!!!
 
Hilo swali walitakiwa wajiulize viongozi wa nchi za africa akiwemo nyerere kwa sab waliridhia kwa sauti moja na kupiga saini kila kiongozi hii ndiyo legitimacy wanayojivunia wamalawi
Mbona unakomalia sana kuhusu OAU. Hebu leta hiyo law hapa tuisome usijeukajikuta wewe umeingia chaka. Weka source ya hiyo law tuione.
 
Hata Iddi Amini alikuwa na maneno kama yako,
halafu nyie kina chi.... che.... lazima tuanze kuwaangalia kwa darubini kali.

Quinine umenifurahisha kweli eti kina chi Che Na Kibolo,chikundu na chetabu
 
Lo basi kama mkataba wa mipaka ni mkataba wa Barlin basi upesi harakisheni kuhamia Dodoma maana maili kumi za pwani ni mali ya wazenj. tena fanyeni haraka kimya kimya kabla hatuja wacharukia.
 
Hapa nadhani umepotoka kidogo. Either hujui historia au unataka kujifurahisha tu. Kwani kupinda hapo ndiyo inakuthibitishia mlima upo kenya? Mbona huongelei kupinda toka ziwa victoria? Kwa mantiki ukiunyoosha mstari toka ziwa victoria si utajikuta Nairobi na Mombasa zipo TZ.
Nimesema umepotoka kwa kukuheshimu tu. Zaidi ya hapo futa hiyo kauli yako inayoegemea kwenye conspiracy.
Ukisikia ujinga ndio huu, na Ukisikia wajinga ndio watu kama wewe.

Kwenye kutengeneza mipaka kila kona ina sababu na sio urembo, vinginevyo ramani nyingi zingekuwa straight lines.

Ule mkunjo kule juu kwenye ramani yetu ni sababu ya Mlima Kilimanjaro.

NO. Ujinga sio kutukana bali ni hali ya kutokujua.
02bfaa52514a58c1fff9edce535499ce.jpg


Paskali
 
hiyo ishu ya mawimbi, maji kupungua nk haina mantiki. mpaka hufuata longitudo na latitudo siyo shoreline. ila wakishindwa kucompromise hata hayo mafuta watashindwa kuchimba.

Tufanye kama Hayati Saddam Hussein alivyo wafanyia wa Kuwait. Kuichukuwa tu hamna lingine.Hakuna CHibolo wa Chimkundu wa Chikauzu,
 
Back
Top Bottom