Kamanda wa Malawi aapa kulinda Ziwa Malawi

Kamanda wa Malawi aapa kulinda Ziwa Malawi

Kama ni haki yao wapewe. Ubabe na maneno ya fedhuli hayasaidii

Haki hipi mkuu! Ebu nitajie nchi mbili ambazo zinategwa na ziwa au mto mkubwa halafu nchi moja wapo inadai ziwa au mto ni la kwake, hakuna kitu kama hicho Duniani lazima itengwe katikati - mfano angalia Ziwa hilo hilo la Nyasa upande wa Msumbiji na Malawi mpaka hupo katikati - kwa nini upande wa Tanzania uwe tofauti.

Wamalawi wanakuja na story zilizo pitwa na wakati eti sijui Waingereza na Wajerumani walielewana nini kuhusu Ziwa Nyasa - mipaka iwekwe katikati ya Ziwa period, hakuna haja ya kubishana na vitu visivyo na logic - wahusika wakuu wanao wachochea Wamalawi ni Waingereza - baada ya ugunduzi wa mafuta ndani ya Ziwa ndiyo wanawapa jeuri ya kukomalia Tanzania bila shaka kwa ahadi za kuwasaidia kisheria kupambana na madai ya Tanzania, Waingereza wanafiki sana.
 
Nimekueleza paskali kwamba hayo ni mawazo yako tu. Nimekuambia kiwa je ile kona ya kule ziwani kwanini ilishuka chini? Ukijibu swali hilo utakuwa umejibu la hapo kwenye mlima. Mambo mengi ujipa taabu tu kwenye akili. Na zaidi unatunga na huna uthibitisho maana yake unapotosha watu. Tumia taaluma yako vizuri.

Kama umeamua kutunga hadithi ieleweke kwamba Paskali Mayalla ametunga fiction hadithi. Pia uelewe madhala yatokanayo na uandishi wako wa kutunga. Kuwa mzarendo andika yenyefaida kwa nchi yako, vizazi vilivyopo na vijavyo.

Utaheshimika sana. Jitahidi kuandika habari za kiutafiti sio habari za kuhisi. Eti kwakuwa kwenye ramani pamepinda basi razima iwe sababu ya mlima. Hujafikiria kwamba ramani imepinda sehemu nyingi tu?
Halafu unaelezwa unajifanya mjuaji na kuwaita wengine wajinga huku wakikuuliza utoe evidences unaishia mitini.
Acha conspiracy.
Mkuu Anaeli, hapa narudia tena msisitizo ujinga ni kutojua tuu, mtu mjinga akiishaelimishwa na kujua anakuwa sio mjinga tena. Ila mtu mjinga akielimishwa akashindwa kuelumika na kuendelea na ujinga wake, sasa huyu anakuwa sio mjinga tena bali ni mpumbafu maana hata umuelimishe vipi, haelimishiki.

Sitaki nikufikishe huko Mkuu Anaeli, najitolea kukuelimisha tena kwa mara ya mwisho kuwa ule mkunjo kwenye ramani ya mpaka wa Tanzania na Kenya, ni kwa ajili ya mlima Kilimanjaro ili uwepo Tanzania. Na kwenye ramani zote ni supposedly straight lines hivyo kila zinapopinda, zinapinda kwa sababu na sio kwa urembo! .

Nakuomba tembelea hizi links

https://www.google.com/url?sa=t&sou...N69ObDZu9nqV1dybA&sig2=h1uKgMiVX9lbCsCoUYxOHQ

Na

https://www.google.com/url?sa=t&sou...sdVsopaQG6RVmY9wg&sig2=2A4zpjwOjwZwoMXZc4Kfmw

Kama mpaka hapa bado hujaelewa, then for sure Mkuu Anaeli utakuwa ni...and sorry I can't help you.

Paskali.
 
Mkuu Anaeli, hapa narudia tena msisitizo ujinga ni kutojua tuu, mtu mjinga akiishaelimishwa na kujua anakuwa sio mjinga tena. Ila mtu mjinga akielimishwa akashindwa kuelumika na kuendelea na ujinga wake, sasa huyu anakuwa sio mjinga tena bali ni mpumbafu maana hata umuelimishe vipi, haelimishiki.

Sitaki nikufikishe huko Mkuu Anaeli, najitolea kukuelimisha tena kwa mara ya mwisho kuwa ule mkunjo kwenye ramani ya mpaka wa Tanzania na Kenya, ni kwa ajili ya mlima Kilimanjaro ili uwepo Tanzania. Na kwenye ramani zote ni supposedly straight lines hivyo kila zinapopinda, zinapinda kwa sababu na sio kwa urembo! .

Nakuomba tembelea hizi links

https://www.google.com/url?sa=t&sou...N69ObDZu9nqV1dybA&sig2=h1uKgMiVX9lbCsCoUYxOHQ

Na

https://www.google.com/url?sa=t&sou...sdVsopaQG6RVmY9wg&sig2=2A4zpjwOjwZwoMXZc4Kfmw

Kama mpaka hapa bado hujaelewa, then for sure Mkuu Anaeli utakuwa ni...and sorry I can't help you.

Paskali.
Kha!!! Kumbe ndivyo ulivyo!! Hakika ndugu upo low sana. Hizo linki umezisoma? Na hilo gazeti la kenya unaniletea hapa!!? Propaganda ngapi kenya wanazileta dhidi ya Tanzania?
Wewe unayetaka kuelimisha wakati wewe ni mjinga wapi na wapi!?

Nimekuuliza maswali umeshindwa yajibu. Nimekuuliza hivi kona ya kule ziwa victoria ilijikunja kwa nini? Halafu unajua huyo malkia wa uingereza alikuwa anaitwa victoria.

bwana paskali mayalla leta source za kuaminika sio kuweka hapa forums za watu wenye mawazo madogo kama ya kwako.
Ndio maana hapa JF ulikuwa na account mbili ukijificha maana upo shallow sana.

Inawezekana mpaka sasa upo na account zaidi ya moja. Hufai kuwa source ya habari. Umeshindwa kujitendea haki wewe mwenyewe kwa kutokuonesha uaminifu kwa tamaa ya umaarufu.

Hapa unaleta porojo tu. You have to admit kwamba umepotoka sio kukomaa na kuokoteza references ambazo sio reliable.

Acha conspiracy.
 
Kama una refer Taarifa za Membe kipitia Tv na redio ni za kijiweni basi kweli mimi ni bingwa wa taarifa za kijiweni. Na hizo link zako kawape wasomi wenzako niache wa kijiweni na taarifa zangu za kijiweni.
Mkuu, mbona unakuwa mbishi tu, shule ulikuwa unabisha hivyo bila kuwa na vielelezo? Hata kama Membe alisema hayo, lakini kwa mtu makini na kwa jambo kubwa kama hili huwezi kuweka kama chanzo chako cha kuaminika. Jambo la msingi Malawi watumie busara, nafikiri wanajua wazi ikitokea vita wazungungu hawatakuwa upande wao. Uzuri wetu Watanzania tunawapenda sana majirani zetu, kaini lakutokea likitokea vizazi na vizazi watabaki wanailaumu Tanzania jambo ambalo halitakuwa sahihi.
Halafu kwa nini kila kukicha Malawi wanaongelea suala hili, hawana issue nyingine? Kama ni ziwa lao basi wafanye mchakato haraka walichukue, kwa nini maneno maneno tu miaka nenda rudi!!
 
Mkuu, mbona unakuwa mbishi tu, shule ulikuwa unabisha hivyo bila kuwa na vielelezo? Hata kama Membe alisema hayo, lakini kwa mtu makini na kwa jambo kubwa kama hili huwezi kuweka kama chanzo chako cha kuaminika. Jambo la msingi Malawi watumie busara, nafikiri wanajua wazi ikitokea vita wazungungu hawatakuwa upande wao. Uzuri wetu Watanzania tunawapenda sana majirani zetu, kaini lakutokea likitokea vizazi na vizazi watabaki wanailaumu Tanzania jambo ambalo halitakuwa sahihi.
Halafu kwa nini kila kukicha Malawi wanaongelea suala hili, hawana issue nyingine? Kama ni ziwa lao basi wafanye mchakato haraka walichukue, kwa nini maneno maneno tu miaka nenda rudi!!
Kwanini watumie busara wasitumie sheria?
 
Wamewakamata waubili wa dini was katoliki wanatangaza wamewakamata "MAKACHELO" was TZ walikuwa wanawachunguza kama wanatengeneza Nyukria!!!
 
Mkuu umeandika vema kabisa ila wamalawi wanatakiwa kwenda hatua moja mbele nayo ni kuvamia hilo eneo kijeshi vinginevyo Joyce Banda kapita na huyo Muthalika atapita hiyo ngoma ni mbichi mno.
Yaani wapige ngumi ncha ya mkuki?![emoji15]
 
Kupiga hao wamalawi naona ni fursa ya ajira kwa vijana hebu fanyeni mchakato ajira hizo tupewe "hii nchi hata kama tuna matatizo ila malawi usitake tukuone wewe ndo chanzo cha matatizo acha kwanza tupambane na CCM maana tukikushambulia utashambuliwa kweli.
 
Back
Top Bottom