Kamanda wa Malawi aapa kulinda Ziwa Malawi

Kamanda wa Malawi aapa kulinda Ziwa Malawi

Tupo Tayari Kuingia Vitani Kupigania Sehemu yetu ya Tanzania ndani ya Ziwa Nyasa.

Tena waambieni wamalawi kuwa Sasa hivi hatutaona haya kabisa, yaan hadi Bank Kuu ya Malawi Tutaingia ndani tuzoe Dola kama zipo, na tutaingia Ikulu kabisa na kumuweka Rais wetu huko.

Wapelekee Salamu hizi, kwanza tuna Majeshi mengi sana na vifaa vya kisasa vya kivita, tusilaumiane.
 
mzalendo,asante sana
Mgao wa mipaka ya nchi pamoja na maji unafuata mikataba na makubaliano mbali mbali makubaliano ambayo yanawapa kiburi wamalawi ni mkataba uliosainiwa na mwl nyerere na viongozi wengine wa Afrika chini ya OAU kuwa nchi zote lazima ziheshimu mipaka iliyoachwa na wakoloni na si vinginevyo na mkoloni wa mwisho aliwapa malawi ziwa lote kwa sasa kitakachotuokoa ni makubaliano ya ridhaa baina ya nchi mbili hizi na si ubabe kwani tukienda mahakama ya kimataifa tunagaragazwa mapema tu ndio maana malawi wanasisitiza twende huko.
 
Soon tutawashikisha adabu kama Iddi Amini, na fidia ya usumbufu wa kuwashikisha adabu nishasema tutajibebea North Malawi (Mzuzu, Karonga, Chitipa). Mtaka yote mwisho hukosa yote, nafikiri watanielewa.
View attachment 453897
Hivi sehemu ya ziwa inayoingia Msumbiji nayo wanadai au ni yetu tu au sisi wanatuonaje, wakamuulize Iddi Amini awape salaam.
 
Mnajidanganya hamna ubavu wa kuishughulikia malawi
Mbwa Ukimjua Jina,Hakusumbui!
Mwana UKAWA Wewe!
Unafikiri Serikali ikishindwa,basi CCM itapinduliwa na CHADEMA watawale!
Chuki za kisiasa unazileta mpaka kwenye mambo ya kitaifa!
 
The laudests person in the room is the weakest person in the room.

Waambie jamaa hajaribiwi
 
hivi hili ziwa si limeingia mpaka Mozambique kwann sis tu na si mozambiq wanatafuta nin kwetu?????
 
Kuna vitu hapa tunachanganya, hapa kuna mipaka miwili, kuna mpaka wa kwanza uliowekwa na wakoloni ukionyesha ziwa lote ni la Malawi, lakini baada ya vita ya kwanza mpaka wakoloni wakachora mpaka mpya ambao uliligawa ziwa katikati, bongo tukapata na Malawi wakapata, ambao mkataba huu unaenda sambamba na sheria za umoja wa kimataifa kwamba mahali ambapo kuna ziwa na kuna nchi mbili mpaka unakuwa katikati ya ziwa lile. Lakini pia baada ya vita vya pili vya dunia,Tanzania iliendelea kuwa chini ya mkoloni (muingereza) kama mwangalizi ,sio mtawala,na sharia za kuwa mwangalizi huruhusiwi kuigawa nchi au kuhamisha mpaka wa nchi kwenda nchi nyingine,lakini waingereza ama kwa kupuuza au kulibeba koloni lake wakabadili mpaka wa ziwa na kulifanya ziwa lote kuwa ni mali ya Malawi. Pia kuna mkataba wa umoja wa nchi za Africa ,ambao unadai nchi za Africa wakubali mipaka iliyowekwa na wakoloni,nahisi mkataba huu ulikuja kuepusha migogoro baina ya nchi za Africa na tulisign hili dude, sasa swali ni kwamba mkataba huu wa Africa ambao tulisign kwa upande wa Tanzania tuheshimu mpaka upi? ule wa pili ( ambao unaeleza mpaka ni katikati) au ule wa tatu ambao waingereza walipeana ziwa lote kuwa mali ya Malawi pasifokufuata sheria? nadhani Tanzania wali sign mkataba wa Africa kwa tukijua mpaka ambao tunakubaliana nao ni ule wa pili ambao unaenda sambaba na sheria za umoja wa kimataifa, pia Malawi walisign mkataba ule wakijua wao wanafuata mpaka wa kwanza ambao walipewa na waingereza kuwa ziwa lote ni mali ya Malawi, hapa ndo sintafahamu inapoanzia. Sio sahihi kusema kuwa Tanzania walisign mkataba na nchi za Africa (OAU) kuwa tumekubali ziwa lote ni mali ya Malawi, hapa itabidi tuangalie mazingira yote na uhalali wa uingereza kurudia kwa mara ya tatu kugawa ziwa lile ambapo kisheria hakutakiwa kufanya vile, kwa hiyo pande zote zina sababu za kutosha kusema mpaka uwe katikati au laa.

Serikali ya Tanzania inatakiwa kuchangamka na kufuatilia suala hili na kumaliza tatizo hili kisheria once for all , kama nikutumia vyombo vya sheria vya ndani na nje, kama nikutumia wasuluhishi wa nchi pande zote mbili ,kama nikutafuta usuluhishi katika nchi wanachama wa SADC , AU,au UN basi tufanye hivyo, tusitegemee sana mambo ya utashi au busara za Maraisi walioko madarakani kwa pande zote mbili, utashi tu hautoshi maana unamaliza tatizo kwa muda mfupi linaibuka tena,hivyo hatusolve tatizo ila tunazuga zuga na kuvunga vunga tu, tutafute suluhu kisheria na tumalizane nalo.
 
Wewe ni pungu.ani, tokea lini ramani ya Tz ikachorwa ikionyesha ziwa la wamalawi. Mipaka iliyoachwa na wakoloni ni pamoja na sheria inayonyesha mpaka kati ya nchi na nchi utapita katikati ya maji na si vinginevyo,

Ni punguani tu atakayesema ziwa upande wa msumbiji mpaka unapita katikati then ukija upande wa Tanzania, eti malawi ziwa lao wote. Msitujaribu., msifikiri tunashikiwa akili sisi, hatutaachia hata inchi ya ardhi yetu.
Mkataba ulisainiwa na Nyerere kuwa nchi zote members wa OAU zifuate mipaka ya mwisho ya wakolini ili kuondoa migogoro ya mipaka wakati huo. Na mpaka wa mwisho unaonyesha ziwa ni lao fully mkataba wa nusu kwa nusu ni wa UN ambao OAU hawautumii sasa hapo punguani ni nani Nyerere au wakoloni?
 
Mbwa Ukimjua Jina,Hakusumbui!
Mwana UKAWA Wewe!
Unafikiri Serikali ikishindwa,basi CCM itapinduliwa na CHADEMA watawale!
Chuki za kisiasa unazileta mpaka kwenye mambo ya kitaifa!
Usilete mambo ya kivyama hapa huyo hajawahi kuwa ukawa.
 
Mbwa Ukimjua Jina,Hakusumbui!
Mwana UKAWA Wewe!
Unafikiri Serikali ikishindwa,basi CCM itapinduliwa na CHADEMA watawale!
Chuki za kisiasa unazileta mpaka kwenye mambo ya kitaifa!

Huna aki.li we unafikiri kila mwenye mtizamo tofauti ni mwanaukawa
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom