Kamanda wa Malawi aapa kulinda Ziwa Malawi

Kamanda wa Malawi aapa kulinda Ziwa Malawi

Ukisikia ujinga ndio huu, na Ukisikia wajinga ndio watu kama wewe.

Kwenye kutengeneza mipaka kila kona ina sababu na sio urembo, vinginevyo ramani nyingi zingekuwa straight lines.

Ule mkunjo kule juu kwenye ramani yetu ni sababu ya Mlima Kilimanjaro.

NO. Ujinga sio kutukana bali ni hali ya kutokujua.
View attachment 454234

Paskali
Sasa ulichofanya ndio nini? Wewe umesema mlima kilimanjaro upo kenya. Kwa historia ipi? Unaweza kuthibitisha au unaleta hadithi za hapa na pale? Acha conspiracy theories.
Nimekupa mfano mdogo tu. Unabwatuka na kuanza kutoa povu mara ho!! Mjinga mara ho!! Ujinga sio abc.

Leta proof za kuonesha mlima kilimanjaro upo kenya sio kuleta ngonjera hapa.
 
Sisi wenyewe wanyasa home mbambabay tunasema tunataka kuwa sehemu ya malawi wewe msukuma kawe sehemu ya burundi kama unatamani
Sasa hatutaki na utaamuliwa maamuzi na msukuma kwa shuruti na utatekeleza,,, by the way ondoa hiyo user name, unaletea aibu familia za wazalendo huku Ruvuma......
 
Sasa ulichofanya ndio nini? Wewe umesema mlima kilimanjaro upo kenya. Kwa historia ipi? Unaweza kuthibitisha au unaleta hadithi za hapa na pale? Acha conspiracy theories.
Nimekupa mfano mdogo tu. Unabwatuka na kuanza kutoa povu mara ho!! Mjinga mara ho!! Ujinga sio abc.

Leta proof za kuonesha mlima kilimanjaro upo kenya sio kuleta ngonjera hapa.
Tukikubaliana mpaka pale ulipochepushwa na kupindishwa ni kwa ajili ya mlima Kilimanjaro, then chukua ramani ya Tanzania, chukua rula, piga mstari ulionyooka mwanzo wa mpaka hadi mwisho, angalia mlima Kilimanjaro umefall upande gani? .

Paskali
 
Sasa hatutaki na utaamuliwa maamuzi na msukuma kwa shuruti na utatekeleza,,, by the way ondoa hiyo user name, unaletea aibu familia za wazalendo huku Ruvuma......
Ruvuma kama songea hamna akili wengi ndio mana ccm wakiweka mavi yagombee mtayachagua hamnazo mbaka leo mnatumia umeme wamafuta wakati mnamito mikubwa hamuoni kama nyie ni manyumbu bado mkoa ni maskini nawatu wake nimaskini mnalima ikifika kifuku mnashindia miogo na mabogo mnaakili nyie ndio maana wenye akili tunataka tuwe malawi nyie wengi mambumbumbu hamnazo kwanza wabunge wenu mnaletewa kipindi cha kampeni ndio mnaanza kuwajua alafu mnawachagua nyie hamnipi shida wengi manyumbuu
 
Niliwahi kuambiwa Nyerere alikuwa tayari kumchapa Banda enzi hizo na wimbo ukatungwa kuhusu kupigwa kwa Banda wa Malawi.

Je, haka kamgogoro uchwara hakakuisha? Kwa nini kanaibuka tena? Mbona hao wanaotaka chokochoko ni wapuuzi sana!!!

Hebu tukae mkao wa tayari tayari bana. Awamu hii wapigwe tu. Tumechoka kutumia mafuta yetu bure kurusha rusha ndege ziwani zisizopiga kwenye target area.
 
Anatamani nchi yake iwe mkoa wa Tz !
Huyu jamaa ambaye hastahili hata kuwa mkuu wa mgambo anachekesha kweli analinda nini wavuvi wa Tanzania wanavua bila bughudha yoyote. Kamuzu alijaribu hilo na Julius alimtahadhalisha aache vinginevyo!!!
 
Kwani zamani hilo ziwa lilikuwa linalindwa na nani???.
Huyu jamaa sijui kama kweli anajua vita asifikirie kuja huku na kudai maji ya hili ziwa eti mpaka ni huku TZ. Jeshi la TZ halijui utani angewauliza Uganda , kipigo hakiishii mpakani laa hasha wataingia mpaka ndani. Ni vema waendelee na diplomasia ya mazungumzo wasijaribu kijeshi wataumia
 
Ruvuma kama songea hamna akili wengi ndio mana ccm wakiweka mavi yagombee mtayachagua hamnazo mbaka leo mnatumia umeme wamafuta wakati mnamito mikubwa hamuoni kama nyie ni manyumbu bado mkoa ni maskini nawatu wake nimaskini mnalima ikifika kifuku mnashindia miogo na mabogo mnaakili nyie ndio maana wenye akili tunataka tuwe malawi nyie wengi mambumbumbu hamnazo kwanza wabunge wenu mnaletewa kipindi cha kampeni ndio mnaanza kuwajua alafu mnawachagua nyie hamnipi shida wengi manyumbuu
Sasa kama shida yako ni kuwa mmalawi nani amekuzuia? hujui taratibu za kuomba uraia nchi nyingine. Haya fanya yafuatayo; 1.Vuka mpaka uingie malawi 2. Tafuta ofisi zinazohusika na maswala ya uhamiaji na uraia 3. Wasilisha maombi yako 4. Ukikubaliwa fungasha kilicho chako uondoke watanzania ni wengi sana watakuja kuishi hapo ulipohama.
 
Hilo swali walitakiwa wajiulize viongozi wa nchi za africa akiwemo nyerere kwa sab waliridhia kwa sauti moja na kupiga saini kila kiongozi hii ndiyo legitimacy wanayojivunia wamalawi
Kwa hiyo sisi tukamfufue baba wa taifa kumuuliza upuuzi huu, mbona unaongea kama una mtindio wa ubongo!
 
Tufanye kama Hayati Saddam Hussein alivyo wafanyia wa Kuwait. Kuichukuwa tu hamna lingine.Hakuna CHibolo wa Chimkundu wa Chikauzu,
Ni kuwapuuza tu, wataanza kulialia kwa waume zao wanaowapa kiburi ili kutafuta sympathy. Kama wanajiamini watie tu mguu angalau tupate uwanda wa kuweka walowezi huko..
 
Malawi wakianzisha Vita tutawatuma Mgambo wa Singida tu wakapambane nao.
 
Tukikubaliana mpaka pale ulipochepushwa na kupindishwa ni kwa ajili ya mlima Kilimanjaro, then chukua ramani ya Tanzania, chukua rula, piga mstari ulionyooka mwanzo wa mpaka hadi mwisho, angalia mlima Kilimanjaro umefall upande gani? .

Paskali
Nimekueleza paskali kwamba hayo ni mawazo yako tu. Nimekuambia kiwa je ile kona ya kule ziwani kwanini ilishuka chini? Ukijibu swali hilo utakuwa umejibu la hapo kwenye mlima. Mambo mengi ujipa taabu tu kwenye akili. Na zaidi unatunga na huna uthibitisho maana yake unapotosha watu. Tumia taaluma yako vizuri.

Kama umeamua kutunga hadithi ieleweke kwamba Paskali Mayalla ametunga fiction hadithi. Pia uelewe madhala yatokanayo na uandishi wako wa kutunga. Kuwa mzarendo andika yenyefaida kwa nchi yako, vizazi vilivyopo na vijavyo.

Utaheshimika sana. Jitahidi kuandika habari za kiutafiti sio habari za kuhisi. Eti kwakuwa kwenye ramani pamepinda basi razima iwe sababu ya mlima. Hujafikiria kwamba ramani imepinda sehemu nyingi tu?
Halafu unaelezwa unajifanya mjuaji na kuwaita wengine wajinga huku wakikuuliza utoe evidences unaishia mitini.
Acha conspiracy.
 
Nimekueleza paskali kwamba hayo ni mawazo yako tu. Nimekuambia kiwa je ile kona ya kule ziwani kwanini ilishuka chini? Ukijibu swali hilo utakuwa umejibu la hapo kwenye mlima. Mambo mengi ujipa taabu tu kwenye akili. Na zaidi unatunga na huna uthibitisho maana yake unapotosha watu. Tumia taaluma yako vizuri.

Kama umeamua kutunga hadithi ieleweke kwamba Paskali Mayalla ametunga fiction hadithi. Pia uelewe madhala yatokanayo na uandishi wako wa kutunga. Kuwa mzarendo andika yenyefaida kwa nchi yako, vizazi vilivyopo na vijavyo.

Utaheshimika sana. Jitahidi kuandika habari za kiutafiti sio habari za kuhisi. Eti kwakuwa kwenye ramani pamepinda basi razima iwe sababu ya mlima. Hujafikiria kwamba ramani imepinda sehemu nyingi tu?
Halafu unaelezwa unajifanya mjuaji na kuwaita wengine wajinga huku wakikuuliza utoe evidences unaishia mitini.
Acha conspiracy.
Hao ndiyo waandishi wa Tanzania, wanajua kuandika tu lakini hawana Taaluma, ni Wanaharakati wa kupinga Serikali hovyo kabisa.
Muulize Ujuzi wake ktk Tasnia ya Habari atakwambia yeye ni kuandika chochote, Uchambuzi hawezi.
 
Kwa hiyo sisi tukamfufue baba wa taifa kumuuliza upuuzi huu, mbona unaongea kama una mtindio wa ubongo!
sasa wamalawi wanahusika nini wakati kila kitu kimepitishwa na mamlaka husika?
 
sasa wamalawi wanahusika nini wakati kila kitu kimepitishwa na mamlaka husika?
Wewe usituzingue sawa!!!? Nimekuambia ulete evidences za yale unayosema mbona huleti? Unaruka ruka tu na kukenua kenua meno. Sheria ipi ya AU imesema malawi anamilki ziwa lote? Hivi unajua hata kinachoendelea AU wewe? Au kwakuwa umevimbiwa maharage ya mbeya ndio unakuja kutoa ufyuzi humu!!?
Nimekupa link usome taratibu zinazofanywa na AU kuhusu mipaka. Kwamba ifikapo 2020 mipaka ya nchi zote za africa iwe inajulikana. Hakuna sehemu wamesema mipaka ya Helgoland ndio inafuatwa. Ameeleza conflicts zote zinatakiwa zimalizwe kidiplomasia.

Sasa wewe unapokuja na nyimbo na mapambio ambayo hayana hata evidences tukueleweje? Website ya AU ipo maelezo yote yapo. Kwamba masuala ya mipaka bado hayajatungiwa sheria mpaka 2020 baada ya ripoti kumalizika.

Nadhani somo umelielewa. Malawi wanajua kabisa na haya wanayosema kila siku ni siasa ndani ya nchi yao.
 
Wewe usituzingue sawa!!!? Nimekuambia ulete evidences za yale unayosema mbona huleti? Unaruka ruka tu na kukenua kenua meno. Sheria ipi ya AU imesema malawi anamilki ziwa lote? Hivi unajua hata kinachoendelea AU wewe? Au kwakuwa umevimbiwa maharage ya mbeya ndio unakuja kutoa ufyuzi humu!!?
Nimekupa link usome taratibu zinazofanywa na AU kuhusu mipaka. Kwamba ifikapo 2020 mipaka ya nchi zote za africa iwe inajulikana. Hakuna sehemu wamesema mipaka ya Helgoland ndio inafuatwa. Ameeleza conflicts zote zinatakiwa zimalizwe kidiplomasia.

Sasa wewe unapokuja na nyimbo na mapambio ambayo hayana hata evidences tukueleweje? Website ya AU ipo maelezo yote yapo. Kwamba masuala ya mipaka bado hayajatungiwa sheria mpaka 2020 baada ya ripoti kumalizika.

Nadhani somo umelielewa. Malawi wanajua kabisa na haya wanayosema kila siku ni siasa ndani ya nchi yao.
Nyerere na viongozi wengine walisaini makubaliano kuwa nchi zote za afrika zifuate mipaka ya wakoloni wa mwisho katika nchi zao ili kuondoa migogoro na vita iliyokuwa inajitokeza mara kwa mara wakati huo nchi za afrika zikigombea mipaka. Kwahiyo mkataba wa UN wa kugawana maji nusu kwa nusu huuhusiki kwa sab wamekubaliana watumie mipaka ya wakoloni peke yake.
 
Back
Top Bottom