Kabwe Vs. Wangwe - kisa cha mafahali wawili?

Kabwe Vs. Wangwe - kisa cha mafahali wawili?

Habari, habari, habari na habari zaidi kuhusu mifarakano yenu Mh. Zitto! Nimeamua kuibandika hapa ilihali bado upo hapa unaweka msimamo wako sawa kwa WanaJF...
Today, 11:19 AM: Currently Active Users Viewing This Thread: 15 (9 members and 6 guests)
SteveD, jamco_za, mfwatiliaji, kilitime, Zitto, MADELA WA- MADILU, Mama Lao, ibambasi, Adolf

Wangwe, Zitto watishia uhai wa Chadema

Posted Date::12/27/2007

*Ndesemburo aonya chama kinaweza kusambaratika


Na Joyce Mmasi


SIKU chache baada ya Chama cha Demokrasia na Maendeleo (Chadema) kutoa tamko kuwa hakuna mgogoro ndani ya chama hicho na badala yake kinachofanyika ni mjadala hai, sasa imedhihirika zipo dalili za wazi kuwa huenda chama hicho kigawanyika.


Hali hiyo inadhihirishwa na kauli za viongozi wa juu wa chama hicho, makamu Mwenyekiti wa Chama hicho, Chacha Wangwe na Naibu Katibu Mkuu, Zitto Kabwe kulumbana hadharani kupitia kwenye vyombo vya habari.


Wachunguzi wa masuala ya kisiasa nchini wanazitafsiri kauli za kushambuliana na kupingana hadharani zinazowahusisha viongozi wawili wa juu ndani ya chama hicho zisipodhibitiwa haraka huenda zikakifikisha chama pabaya na kubakia historia kama vilivyo vyama vya NCCR-Mageuzi na Tanzania Labour Party (TLP).


Mapema wiki hii, Wangwe ambaye pia ni Mbunge wa Chama hicho Jimbo la Tarime alikaririwa na vyombo vya habari akimshutumu Zitto kwa kauli yake ya kueleza kwamba kuwa uchumi wa nchi una kua.


Chacha Wangwe alisema kauli ya Zitto inaonekana kushabihiana na kukubaliana na CCM na akamfananisha na mtu anayedandia gari kwa nyuma kitu alichosema sio msimamo wa kambi ya upinzani wala wa Chadema.


Wangwe anasema katika kauli yake hiyo, Zitto amekuwa na tabia ya kuisifia CCM hali inayotia shaka na kuona pengine mwenzao anataka kupanda gari moja na CCM, ndio maana yeye kwa maoni yake anapinga hadharani na akawataka watanzania pia kujitokeza kusema kama wanaona jambo la kusema.


Hata hivyo, hali hii imeaanza kuwatia wasiwasi baadhi ya wanachama na viongozi wa juu wa chama hicho kwamba ikiachiwa huenda ndio itakuwa tamati ya chama hicho katika ulingo wa kisiasa.


Mmoja wanachama ambao wanatiwa wasiwasi na hali hiyo ndani ya chama hicho, ni mmoja wa waasisi wa chama hicho, Philemon Ndesamburo ambaye alimweleza mwandihishi wa Mwananchi jana kwa njia ya simu kuwa malumbano ya viongozi hao ni dalili mbaya ndani ya chama.


Alisema kiongozi mkubwa ndani ya chama akitoa kauli kwa umma sio sahihi kwa kiongozi mwingine ndani ya chama hicho kuanzisha malumbano hadharani, badala yake tofauti zao zinapaswa kujadiliana ndani ya vikao vya chama.


Ndesamburo ambaye pia ni Mbunge wa Moshi Mjini kwa tiketi ya chama hicho, alisema hali hii ya viongozi wa chama kushambuliana hadharani isipokomeshwa inaweza kuleta mpasuko katika chama hicho.


Alisema hata kama kiongozi mmoja wapo amekosea au kasema kitu ambacho sio halali au ni kinyume na taratibu za chama, ni vyema hoja hizo zikapelekwa kwenye vikao vya chama na sio kuzungumzwa kwenye vyombo vya habari.


�Ni kweli chama chetu ni cha kidemokrasia, lakini tafsiri ya demokrasia sio kushambuliana au kukaribisha malumbano hadharani, bali ni kuzungumza na kukosoana ndani ya vikao vya chama,� alisema Ndesamburo.


Aliwataka viongozi wanaokimbilia kwenye vyombo vya habari kuzingatia kanuni na taratibu za chama za kujadiliana ndani ya vikao halali vya chama kwa kuwa kufanya hivyo ni makosa.


Mwanchama mwingine ambaye hakupenda kutajwa jina lake alisema kuwa malumbano yanoyoendelea kati ya Zitto na Wangwe sio ya kukijenga chama bali ni ya kuwania umaarufu.


Alisema inavyoonekana Wangwe hoja yake nikutaka kummaliza Zitto kutokana na umaarufu ambao amejipatia na kwamba hali hiy ni mbaya na kwa kuwa inaweza kusababisha viogozi hao kupigana ngumi.


Hata hivyo, Mkurugenzi wa vijana wa Chama hicho, John Mnyika alimweleza mwandishi wa Mwananchi jana kwamba hakuna ubaya viongozi kutofautiana hadharani na kwamba hiyo ndio tofauti iliyopo kati ya Chadema na vyama vingine.


Mnyika alisema Chadema ni chama cha kidemokrasia kama jina lake linavyojiainisha na kwamba wanachofanya wanachama au viongozi ni kutumia demokrasia waliyo nayo kukosoa na kuelimisha bila kuzifanya kauli zao kuwa ni msimamo wa chama.


�Chadema ni timu moja yenye nia na malengo yanayofanana, hakuna ugomvi wowote na tofauti za misimamo haziwezi kuvunja chama na badala yake zinakiimarisha chama chetu,� alisema Mnyika.


Mnyika alitoa mfano wa kutokukubaliana kulikozuka wakati Zitto alipochaguliwa kwenye Kamati ya Madini ambapo baadhi ya watu waliamini ndio mwisho wa chama hicho, lakini baada ya vikao vya chama yale mambo yaliisha na hali ikawa shwari kama kwanza.


�Ndio maana nasema, Chadema ni tofauti na vyama vingine, tunafanya siasa ambazo watanzania hawajazizoea, tunapotofautiana kimawazo haimaanishi kuwa kuna ugomvi baina ya mtu na mtu, yale ni mawazo ya watu na kamwe hayawezi kukivunja wala kuleta mpasuko wowote ndani ya chama.


Naye Chacha Wangwe aliiambia mwananchi kuwa anasema anachokiamini na kamwe haaoni kama kuna uhusiano wowote wa kauli zake kuhusishwa na uwezekano wa kuvunjika au kuleta mpasuko ndani ya chama.


�Kutofautiana sio kubomoka kwa chama na mtu mmoja kamwe hawezi kuvunja chama, hivyo nataka ieleweke kuwa hoja ya kuvunjika kwa chama hapa haipo,� alisema na kuongeza: �Chama chetu kina uhai kiko tofauti kabisa na CCM, sisi tunazungumza hadharani na sio kuficha ficha mambo, ndani ya Chadema tuna uhuru wa kusema na kutoa maoni bila kuingiliwa".


Alitoa wito kwa watanzania wote wawe kama yeye, waseme pale wanapokuwa na hoja, wasifichefiche mambo na akasisitiza kuwa msimamo wake ni kuwa CCM haijafanya lolote na haipaswi kusifiwa na kiongozi kutoka kambi ya upinzani kuwa imeleta maendeleo.


Alisema Zitto amekuwa na tabia ya kuisifia CCM na serikali yake jambo ambalo alisema linawapa mashaka wao kama kambi ya upinzani.

Source link: Mwananchi.


SteveD.
 
Madela
unayoongea ni sawa kwa mtazamo mwepesi mno
Chukulia Madini ni kama bidhaa ambayo imewekwa ktk maghala kumi tofauti tuseme kila ghala ni mgodi wa machimbo ya madini

sasa basi mwaka wa kwanza ukauza bidhaa kutoka ghala la GEITA na BUNYAKULU kwa bei ya hasara ukapata milioni moja kwa mwaka na ktk nchi ya tz tuseme kuna watu laki moja bila ubishi pato la kila mmoja ni sh 10.

mwaka wa pili ukafungulia maghala mengine 5 hivyo yanayofanya kazi yamefika maghala 7 yani buhemba,buzwag ,biharamulo,mwadui na nyamongo
sasa basi ukauza bidhaa kutoka humo ktk maghala hayo saba kwa bei ya hasara na ukapata sh milioni mbili kwa mwaka na bado ukiwagaiwa wananchi wa tz laki moja unapata kila mmoja pato lake ni sh 20.
Hapo wadanganyika ndipo wanakuja kusapoti pointi mfu eti kwa vile pato limetoka sh 10 hadi 20 kwa mwaka eti limekua .duuuuu

Hey my comrade hapo umepata hasara zaidi hata ya mwaka jana na uchumi umeshuka pia pato lako angalia mwaka jana magala mangapi yalikuwa yanafanya kazi na mwaka huu yanafanya kazi maghala mangapi then tafuta ratio ya pato lako with respect to maghala by considering each yeat.

Nilichokisema toka mwanzo hapo kuwa pato haliongozeki ila yanayoongezeka ni machimbo ambayo kwa sisi tunavyoangalia just availlable amount bila ku consider factors nyingine ndio maana tutabaki gizani na kuua kila shirika tunalokabidhiwa

kwanza mie nazidi kupadwa na hasira tu kwa mawazo kama haya ,sasa hivi katoka hapa jamaa mweupe yani mzungu katoka kuniudhi kwa kuniuliza hivi ninyi watu weusi mnamatatizo gani kichwani ananiambia angalia hii EUROPE kimsingi haina malighafi na bado mda wa kilimo upo limited yani miezi michache tu baridi ikianza na barafu basi kilimo kimekoma akaendelea lakini ninyi afrika Mungu kawajalia madini kilimo mwaka mzima unawezekana kulima,maziwa mito mmepewa, madini ,vivutio vya kila aina mumepewa na kunimaliza zaidi what is wrong with u africans????

Mimi nikajaribu kujitetea japo na simazi kuu kuwa unajua utawala wa kibeberu wa akina kichaka ndio sababu na hii EUROPEAN UN akanimaliza kwa kusema Afrika ni Bara lenye watu wengi kama mngekuwa na akili nzuri Mngekataa kwa pamoja kama bara wala kichaka hata fanya kitu.
Hapo Machozi yakaanza kulegalega sasa nakuja ktk skrini hii watu bado wanashabikia uchumi umekua ebwana machozi yamenitoka

Ndugu zaguni kilichokua ni ongezeko la bidhaa ya madini kutoka tz kwenda kwa wazungu kwa maana machimbo yameongozeka na malighafi imeongezeka na kuchukulika kiurahisi bila matatizo

what i can say is
GOD!!!!!!!
Nothing is impossible under your sun hivyo maombi yangu kwako leo ningeomba hayo madini na mali asili uyapoteze yasipatikane tz mda wa miaka miwili tu harafu baada ya hapo uyarudishe.


Ni kampuni gani ya madini iimeuza madini yake nje ika declare kwamba imeuza kwa hasara?

Au usemapo hasara una maana gani?

Serikali huchukua % ya kilichozarishwa kutokana na mkataba sasa kama mkataba unampa mwekezaji ulaji mkubwa, hatuwezi sema tumepata hasara kama taifa kwa vile sehemu kubwa ya mauzo kachukua mwekezaji.
Swali la kujiuliza ni nani katika kundi la Viongozi wenye vichwa vilivyojaa mvi kaingia mkataba wa kujitafuna?

Au tuseme Mashavu makubwa,Mvi na Mashati ya Kijani siku hizi ni kipimo cha Ujinga na Upumbavu usiobebeka?


Uangaliapo pato la taifa unaangalia kilichouzwa toka ndani ya nchi.

Mgawanyo wa nani kapata mgao mkubwa nani kidogo na nani kapata nunge hilo ndo tatizo ambalo kijana wetu Zitto amelivalia njuga na mshipi kiunoni mpka kieleweke.

Fact kwamba mauzo ya bidhaa zetu nje yameongezeka ipo pale pale.
Fact kwamba sisi Watanzania hatufaidiki na ongezeko la mauzo ya bidha za Tanzania nje ya nchi nayo iko pale pale.
Mpka sasa sielewi Kinacho bishwa na kupingwa kwa nguvu zote.

Mimi siyo mchumi, lakini najiuliza ni vipi kama serikali haikuhusika moja kwa moja kuchimba dhahabu neno hasara linatumika pale serikali ipatapo mapato kidogo wakati mauzo yanaonyesha wazi wachimbaji wameuza dhahabu ya thamani kubwa?
 
Baba Zitto

Kama mchumi ukifanya tathmini kuhusu miaka miwili ya serikali ya Kikwete ambaye alichukua nchi kutoka kwa Mkapa uchumi ukikua kwa 6.9% na mfumuko wa bei ukiwa 4.5%, katika mwaka wa kwanza uchumi ukakua kwa takribani 5% na mfumuko wa bei ukaongezeka mpaka 9. Katika mwaka wa pili uchumi ukakua kwa 6.2% na mfumuko wa bei ukashuka kidogo. Je, Kikwete anastahili kujivunia kwamba uchumi umekua kama alivyofanya kwenye mkutano na waandishi wa habari?

Najua ungependa majibu yatoke kwa Zitto moja kwa moja, lakini naomba pia nitumie uhuru wangu kukijibu mengine mepesi tu!

Kwanza tutakuwa watu wa ajabu sana, kama hatutakubali kwamba ukame na tatizo la umeme 2005/2006 limechangia kwa kiasi kikubwa kurudisha uchumi kutoka kwenye 7.3% kurudi kwenye 6.2%, lakini kwa wale ambao wamesahau watakumbushwa na takwimu ambazo zinaonyesha kwamba uchumi kwa mwaka 2007/8 utakuwa kwa 7.2 to 7.3%

Je, Kasi yetu ya kukua kwa uchumi unailinganishaje na nchi nyingine za Afrika? Je, inaridhisha?
Ndiyo na Hapana, ndio in number,,, hapana kwa source ya ukuaji, Zitto amesema ingekuwa kilimo ndio kinachangia tungekuwa poa.


Je, kwa rasilimali na fursa tulizonazo- je, unaridhishwa na kiasi chetu cha kukua kwa uchumi kiasi cha kutembea kifua mbele kujigamba kwa uchumi unakuwa?
Zitto, wabunge, Rais, Report mbalimbali zinasema ili kuwa kifuambele tunahitaji uchumi ukue kwa 10% kwa miaka mingi kidogo!!! say 10.

je, hakuna haja ya kuweka tahadhari kwamba uchumi wetu unakuwa katika kiwango kisichoridhisha na katika mfumo ambao Air Uchumi inapaa huku abiria wakiwa wanashangaa?
Hili liko wazi!!!

Je, ni kwa kiasi gani uchumi wetu unanufaisha sisi wanawake?

Asha

Sijui
 
Hizi ndio taarifa za ukuaji wa kila sekta mwaka 2006 kwa mujibu wa Taarifa ya Hali ya Uchumi June, 2006.
Ukuaji wa Pato la Taifa (%) mpangilio kutokana na kasi ya ukuaji

Sekta ya uchumi 2005 2006
Uchimbaji madini 15.7 16.4
Ujenzi 10.3 10.0
Bidhaa za Viwandani 9.0 8.6
Biashara na Mahoteli 8.2 8.4
Mawasiliano na Uchukuzi 6.4 7.5
Fedha na Huduma za Biashara5.3 5.5
Uendeshaji Serikali 5.1 5.1
Kilimo 5.1 4.1
Umeme na Maji 5.1 -1.8
Pato la Taifa 6.7 6.2
 
Wana JF,

Kuna masuala ambayo huwa yanachanganywa mno na ninaona ni bora nifafanue hapa.

Kwanza, Uchumi unapimwa kwa Pato la Taifa, kimombo GDP. Tukisema uchumi unakua maana yake ni kwamba Pato la Taifa limekua. PT ni jumla ya kipato cha kila mtu, au kila factor of production katika taifa husika. Kwa kuwa ni vigumu sana kukokotoa pato la kila mtu, Tanzania na nchi nyingine nyingi changa, hupima Pato la Taifa kwa kuangalia thamani ya uzalishaji kwa kila sekta. Hivyo uchumi hugawiwa kisekta na rekodi ya uzalishaji kuchukuliwa.

Pato la Taifa sio mapato ya TRA au mapato mengine ambayo serikali hukusanya. Hayo huitwa mapato ya serikali na utendaji wa serikali na uwezo wa serikali kujitegemea pia hupimwa na kiasi cha mapato kama asilimia ya Pato la Taifa. Kiwango cha kimataifa ni asilimia 25. Tanzania tumefikia asilimia 16 hivi ya mapato kama asilimia ya Pato la Taifa.

Hivyo, tunaposema uchumi umekua tuna maana kuwa Pato la Taifa limekua, na hatuna maana kuwa Mapato ya Serikali yamekua. Ingawa Uchumi unapokuwa tax base inaongezeka ie wigo wa kukusanya kodi unaongezeka kutokana na kuongezeka shughuli za uzalishaji katika Taifa.

Umesaidia sana, hapa JF wengi wanabwabwanya kwenye hili!!! mimi sio mchumi lakini nilielewa hivi na ndio maana niliamini ulisema ukweli!!!

Sasa baada ya maelezo ya Jumla ya Zitto... swali nawauliza kwa wanaJF, Zitto au Wangwe nani kadanganya Watanzania?

Je ni haki kudanganya Umma wa Watanzania kwa kile kinachoitwa uko Upinzani, au ili usionekane unadandia train ya CCM, je si CHADEMA ndio yenye msimamo wa kati wa kusema mambo kwa ukweli kwa kuzingatia maslahi ya taifa mbele ?
 
Mheshimiwa Zitto,

Heshima mbele mkuu, darasa linatosha mkuu wewe kaendelee na kazi za taifa hasa za kamati ya madini, darasa ulilotoa ni kali sana na linatosha, sasa ngoja tutafakari kwanza,

However, mkuu Mnyika, tungekuomba umlete Wangwe hapa ili atoe rebuttal tujue mchelle na pumba zilipo, hatuhitaji anymore political spins hapa, tumechoka nazo, huuu mfano wako Zitto, ni wa kuigwa na ndio kumkoma kwenyewe nyani mpaka Giladi!

Heshima mbele mkuu Zitto, na kazi njema na ahsante kwa mambo hadharani.
 
Nakuunga mkono Mzee ES na maombi yako kwa Chacha Wangwe kuja hapa . Au niwape namba apigiwe moja kwa moja ?
 
Unajua mkuu Zitto maelezo yako ni sawa kabisa from an academic point of view. Unfortunately, people view whatever you say (and rightly so) from a political perspective rather than academic. Sasa kwa maelezo yaliyopo kwenye uhuru ni wazi kwamba maelezo yako yalikuwa yanaijengea uhalali serikali ya JK. Na kwa kufanya hivyo unauacha upinzani na hasa chadema in a very vulnerable and delicate position and people like Chacha have a right to be upset. Mimi binafsi siamini kwamba ni kazi ya kiongozi wa upinzani kuelezea mafanikio ya kukua kwa uchumi, kuna watu chungu nzima wameajiriwa kufanya hiyo kazi ambao wanalipwa kwa hela za walipa kodi.

Nafikiri sasa inabidi mhe Zitto uwe makini unapoalikwa kutoa mada. Inabidi ujiulize umealikwa as an academic or a politician. Ninaamini watu wengi nchini kwa sasa wanakujua as a politician rather than an academic. Na kwa hivyo wanapokualika wanakualika ili kutaka kujua na kusikia the other side of the coin. Wakitaka kusikia statistics za kukua kwa uchumi watawaalika wanauchumi wa serikali ambao wamejaa tele. Your role as an opposition, I think, is to give alternative remedial policies pale ambapo hapaendi sawa ambapo kupo tele. I maybe wrong, lakini naamini hata ingekuwa US, UK au nchi ingine ambayo wamepiga hatua sana kidemokrasia, kiongozi wa upinzani akitoa maelezo yanayoelekea kuisifia serikali iliyopo madarakani lazima azue utata ndani na nje ya chama chake. Mimi natarajia kiongozi wa upinzani mahiri kama wewe atatumia kila nafasi anayoipata kujaribu kuujenga upinzani kwa kauli na matendo yake na in a way to discredit the competitor, in this case CCM. Kutoa kauli za kuijenga serikali na chama tawala ni kuwachanganya wananchi ambao wameanza kupata matumaini na upinzani na kuona chama kinachotawala kimewaangusha. Sauti yako sasa hivi ni kubwa mno inayosikika kila kona ya nchi tena hata nje ya nchi. Sasa jaribu kuwa makini na kauli ambazo zitawahalalisha CCM kuendelea kutawala, hiyo waachie akina Akwilombe na Tambwe.
 
Najua ungependa majibu yatoke kwa Zitto moja kwa moja, lakini naomba pia nitumie uhuru wangu kukijibu mengine mepesi tu!

Kwanza tutakuwa watu wa ajabu sana, kama hatutakubali kwamba ukame na tatizo la umeme 2005/2006 limechangia kwa kiasi kikubwa kurudisha uchumi kutoka kwenye 7.3% kurudi kwenye 6.2%, lakini kwa wale ambao wamesahau watakumbushwa na takwimu ambazo zinaonyesha kwamba uchumi kwa mwaka 2007/8 utakuwa kwa 7.2 to 7.3%


Ndiyo na Hapana, ndio in number,,, hapana kwa source ya ukuaji, Zitto amesema ingekuwa kilimo ndio kinachangia tungekuwa poa.



Zitto, wabunge, Rais, Report mbalimbali zinasema ili kuwa kifuambele tunahitaji uchumi ukue kwa 10% kwa miaka mingi kidogo!!! say 10.


Hili liko wazi!!!



Sijui

Kilitime

Umekiri mwenyewe kwa takwimu zako baba kwamba ari, nguvu na kasi ya kukua kwa uchumi imeshushwa na Kikwete katika kipindi kifupi cha utawala wake. Umeleta kisingizio cha ukame, kwani sisi wenyewe ndio tulipata ukame eneo lote hili la Afrika Mashariki? Umeleta kisingizio cha umeme- hili nalo lisingekuwa tatizo kama wasanii wa Boys2Men wasingetuletea richmond wakati tukihitaji umeme wa dharura. Kwa hiyo, ni wazi kuwa katika kipindi cha miaka miwili ya mchumi Mr. Handsome Jk nguvu ya kukua kwa uchumi umepungua huko mfumuko wa bei ukiongezeka kwa kasi mpya. Zitto kama mwanasiasa makini alipaswa kusema uchumi wetu unakua katika kiwango kisichoridhisha. Alipaswa pia kuendelea kusema ukilinganisha utawala wa awamu ya Mkapa kiwango cha kasi ya ukuaji wa uchumi kimepungua. Halafu ndio angeingia kiundani kumwaga hayo matakwimu ya kisekta kuonyesha kwamba hata hizo sekta zinazokuwa kwa kasi ama zinachongia zaidi ukukuaji wa huo uchumi mkuu hazina matokeo makubwa sana katika kuboresha maisha ya wananchi waliowengi. Chacha naye aache ku-burst into sound hadharani bila kuomba ashakumu kwa Zitto na kwa wenzake.

Asha
 
Kitila,

Kwa hiyo wapinzani, kwa kutumia lugha simplest kabisa, wanaweza kuona Zitto kahongwa na kufungwa mdomo na position aliyopewa na Kikwete kwenye kamati ya madini?

Kwamaba anachukua academic figures na kuipongeza serikali wakati figures hazina impact kwa maisha ya mwananchi wa kawaida?

Is that, in very simple terms, the observation?
 
Unajua mkuu Zitto maelezo yako ni sawa kabisa from an academic point of view. Unfortunately, people view whatever you say (and rightly so) from a political perspective rather than academic. Sasa kwa maelezo yaliyopo kwenye uhuru ni wazi kwamba maelezo yako yalikuwa yanaijengea uhalali serikali ya JK. Na kwa kufanya hivyo unauacha upinzani na hasa chadema in a very vulnerable and delicate position and people like Chacha have a right to be upset. Mimi binafsi siamini kwamba ni kazi ya kiongozi wa upinzani kuelezea mafanikio ya kukua kwa uchumi, kuna watu chungu nzima wameajiriwa kufanya hiyo kazi ambao wanalipwa kwa hela za walipa kodi.

Nafikiri sasa inabidi mhe Zitto uwe makini unapoalikwa kutoa mada. Inabidi ujiulize umealikwa as an academic or a politician. Ninaamini watu wengi nchini kwa sasa wanakujua as a politician rather than an academic. Na kwa hivyo wanapokualika wanakualika ili kutaka kujua na kusikia the other side of the coin. Wakitaka kusikia statistics za kukua kwa uchumi watawaalika wanauchumi wa serikali ambao wamejaa tele. Your role as an opposition, I think, is to give alternative remedial policies pale ambapo hapaendi sawa ambapo kupo tele. I maybe wrong, lakini naamini hata ingekuwa US, UK au nchi ingine ambayo wamepiga hatua sana kidemokrasia, kiongozi wa upinzani akitoa maelezo yanayoelekea kuisifia serikali iliyopo madarakani lazima azue utata ndani na nje ya chama chake. Mimi natarajia kiongozi wa upinzani mahiri kama wewe atatumia kila nafasi anayoipata kujaribu kuujenga upinzani kwa kauli na matendo yake na in a way to discredit the competitor, in this case CCM. Kutoa kauli za kuijenga serikali na chama tawala ni kuwachanganya wananchi ambao wameanza kupata matumaini na upinzani na kuona chama kinachotawala kimewaangusha. Sauti yako sasa hivi ni kubwa mno inayosikika kila kona ya nchi tena hata nje ya nchi. Sasa jaribu kuwa makini na kauli ambazo zitawahalalisha CCM kuendelea kutawala, hiyo waachie akina Akwilombe na Tambwe.

Hapa Kitila

Natofauti na na wewe 800%, Ukiwa mwanasiasa mzalendo huwezi ku-spin kwenye vitu wazi kama hivyo,,, in fact chama tawala ndio kinakumalizia kirahisi zaidi ukifanya hivyo... yapo mengi ya kuelezea kwenye issue ya Uchumi na Zitto pia ameweka wazi,,, tatizo ni kwamba hatusomi hata hizi post vizuri,

Zito alisema pamoja na uchumi kukua aliweka wazi kwamba kuna walakini akimaanisha serikali iliyoko madarakani bado ina kazi ya kufanya kuhakikisha ukuaji huo wa Uchumi unachangiwe na KILIMO,

Kuna jambo rahisi sana kama uchumi unategemea MADINI na UTALII siku majambazi yakizidi,,, UTALII utadorora, hivyo uchumi kudorora pia. Siku madini yakikataa kutoka huko yaliko,,, Uchumi utayumba..... sasa hii ndio hoja kwamba kukua kwa uchumi wetu sio sustainable na hausaidii watu wengi,,, he said forward and backward linkages... sio kusema UONGO ukidhani watu hawana AKILI,,, otherwise zitakuwa siasa zakina Mzee wa Kiraracha hapa!!!, who said siasa lazima useme UONGO....

For a wise politian s/he can remain SILENT but should not deny the TRUTH.

Kama hizi ndio mbinu za Upinzani then Mnairudisha nchi Kwenye UJIMA!!!
 
Nimewasoma wote kwa makini sana na nimejifunza mengi na haswakujua kuwawatu wengi humu wanaitakia CHADEMA mema ndio maana kila mmojaalitoa mchango wamawazo wa nini kifanyike yaani way foward.

Najifunza kuwa kuna haja ya CHADEMA na haswa viongoziwake kukaa na kuamua kuwa na msemaji na vyombo vyahabarijaponajuayupo Mhe.Erasto Tumboambaye ndiomwenezi kuna haja ya kila viongozi wanapofuatwa basi wajue wao siowasemaji wa chama na ama jukumu hilolipelekwe kwamsemaji mwenyewe.

Jambola pili ni kuwakila siku wakishasema ukiwauliza wanasemakuwa vyombo vya habari vinawalisha maneno sasa wanapaswa waandike hayowanayoyasemaili watakapolishwa maneno basi ijulikane na waweze kutoa taarifa sahihi .

Ndugu, Zitto, nakushauri ujue kuwa unafanya kazi na watu ambao uelewa wao kwenye masuala na haswa haya ya kiuchumi ni mdogo na hivyousifikiri kuwa kwa wewe kuelewa kile unachosema basi na wengine watakuelewa, la hasha.Kuna haja ya wewe binafsi kuacha kuongea na media kila wakati kwani hilini hatarisana kwakop na sio vizuri kila siku ukawa kwenye front page kwani zitakuinua na kukuangusha siku moja ,jua kuwa kujenga ni kazi inahitaji miaka ila kubomoani masaa tuu yanahitajika.

Zitto, nakushauri usiwe na haraka sana na haswa kujibu tuhuma ama shutuma zinazotolewa mbele yako shauriana na viongozi wenzako kwani wewesasa ni miongoni mwa viongozi wakuu wa chama na hivyo una wengi wanakuangalia.

Zitto , kuna siku nilikuwa naongea na mwandishimmoja akaniambia kuwa wewe unauza sana magazetina hivyo waowanatafuta sana story kutoka kwako kwani unauza , na hili nijambo la hatari sana kwako binafsi na chama kwani kuna siku litakiumiza sana chama na wewe binafsi.

Chacha Wangwe, unapaswa kujua kuwa wewe ni msaidizi wa mwenyekit wakona hivyonakushauri uwe na utamaduni wakushauriana naye kila mara , na pia ujue mipaka yakoya kiutendaji kwani nilisoma sana katiba ya CHADEMA na nikakuta kuwa wewe siomsemaji wa chama , ila msemaji ni mwenyekiti wakokwa nini usiwaambie waandishi kama wanataka msimamo waende kwa mwenyekiti?

Wangwe, jua kuwa kila kauli unayoitoa kwa sasa ni habari na habari hizozinauza magazeti, kuwamakinina kauli zako kila mara kwani unaweza ukakigawa chama chakona hililitakuwa ni hatari kwaukuaji wa taifa na wananchi wako.

Nawatakia kheriila kilammoja achunge kauli zake .

Mkuu Zitto, Ngasongwa siomjinga hata siku mojakwani naye ni mchila hayuko tayari kukiri baadhi ya mapungufu ya uchumihadharani hii inatokana na yeye kujuakuwa akifanya hivyo atakiumiza sana chama chake kisiasas, nawe jua ni mchumi na kwakauli zakoutakiumiza sana chama chakokuwa amkini sana.
 
Hapa Kitila Natofauti na na wewe 800%, Ukiwa mwanasiasa Mzalendo huwezi ku-spin kwenye vitu wazi kama hivyo,,, in fact chama tawala ndio kinakumalizia hapo... yapo mengi ya kuelezea tofauti na Zitto pia ameweka wazi,,, tatizo ni kwamba hatusomi... alivyosema vyote, pamoja na kusema uchumi unakua aliweka walakini akimaanisha serikali iliyoko madarakani bado ina kazi ya kufanya kuhakikisha ukuaji wenyewe uchangiwe na KILIMO, kuna jambo rahisi sana kama uchumi unategemea MADINI na UTALII siku majambazi yakizidi,,, UTALII utaenda chini, uchumi utaenda chini, siku madini yakikataa kutoka huko yaliko,,, Uchumi utayumba..... sasa hii ndio hoja... sio kusema UONGO ukidhani watu hawana AKILI,,, otherwise zitakuwa siasa zakina Mzee wa Kiraracha hapa, who said siasa lazima useme UONGO.... You can remain silent but you can not deny the TRUTH.

Wala hakupaswa kusema uwongo. Alipaswa aseme ukweli tu kuwa uchumi unakuwa katika kiwango kisichoridha(hii ni kwa ujumla toka utawala wa Mwinyi mpaka leo). Alipaswa kuongezea pia kuwa katika utawala wa Kikwete kiwango cha kasi ya ukuaji wa uchumi kimepungua. Kwa ujumla tofauti na wakati wa Nyerere ukuaji wa kipindi chote cha CCM ya sasa hauna matokeo mazuri katika kuboresha maisha ya wananchi wa kawaida. Yote haya baba Zitto ameyasema, ila ameyafumbata katikati ya mapambio kwa serikali ya CCM. Hata wale wasome wa Mlimani, kuna ambao wanaandika kwa kusifia sifia kama wakina Mukandala na kuna wanaofanya uchambuzi wa kweli kama wakina Baregu, Haroub Othman nk. Kwa hiyo suala sio academia vs potiticus hapa. Ni suala la aina tu ya uandishi. Kwa mtu kama Zitto nakubaliana na Kitila kwa kweli, maandiko yake lazima yafanane na itikadi yake. Leo Issa Shivji hata ukimwalika awasilishe mada kuhusu Simba na Yanga lazima ataingiza dhana ya class struggle jamani.

Nani ana ile habari ya UHURU iliyosemwa hapo juu atuwekee?

Nani atuletee hapa Chacha mchafuzi tumsikie naye? CHADEMA sasa nahisi wanamuona Wangwe kama mwanga hivi.

Jamani msinisute, lakini Chacha akiongea anafanana kama mvuta bangi vile. Mi nilimuona bungeni akitoa rambirambi za kifo cha Lucky Dube wakati wenzake wote walikuwa wanatoa za Salome Mbatia

Asha
 
Hapa Kitila Natofauti na na wewe 800%, Ukiwa mwanasiasa Mzalendo huwezi ku-spin kwenye vitu wazi kama hivyo,,, in fact chama tawala ndio kinakumalizia hapo... yapo mengi ya kuelezea tofauti na Zitto pia ameweka wazi,,, tatizo ni kwamba hatusomi... alivyosema vyote, pamoja na kusema uchumi unakua aliweka walakini akimaanisha serikali iliyoko madarakani bado ina kazi ya kufanya kuhakikisha ukuaji wenyewe uchangiwe na KILIMO, kuna jambo rahisi sana kama uchumi unategemea MADINI na UTALII siku majambazi yakizidi,,, UTALII utaenda chini, uchumi utaenda chini, siku madini yakikataa kutoka huko yaliko,,, Uchumi utayumba..... sasa hii ndio hoja... sio kusema UONGO ukidhani watu hawana AKILI,,, otherwise zitakuwa siasa zakina Mzee wa Kiraracha hapa, who said siasa lazima useme UONGO.... You can remain silent but you can not deny the TRUTH.


Yes Kilitime,

Nadhani tukitaka kupata mabadiliko ya kweli lazima tujifunze kuwa wakweli. Hatuihitaji upinzani wa kusema uongo kwa ajili ya kutufurahisha! we need the truth and truth only! kama tunavo sema siku zote, call a spade a spade not...

Vinginevyo tutajikuta tukipoteza maana ya vyama vya upinzani kwa mtizamo wa kwamba wao ni kupinga kila kitu!

Sasa usipotoa maelezo yake kitaalamu si atakuwa kama JK aliye ingia na maelezo ya kisiasa, kwa kuahidi maisha bora kwa kila mtanzania, akiahidi kutatua matatizo yooooote yanayo wakabili wananchi, kwa maamuzi yake ya kisiasa bila utaalamu akaamuru pesa aka mabilioni ya JK zigawiwe kama njugu akidhani ndo akitoa maisha bora??

Nadhani kazi ya upinzani ni kuukubali ukweli kwamba sawa hizo takwimu tunazo sikia kwamba uchumi unakua ni kweli ila.. kinacho pungua ni hiki na hiki na ndo maana maisha ni mabaya tofauti na hizo takwimu! na hapo hapo kurusha turufu yao kwa kujinadi kwamba mkitupa sisi madaraka tutahakikisha hili na hili linaenda hivi na vile ili kukua kwa uchumi kuendane na maisha halisi ya mwananchi wa kawaida.

Lakini sikupingana na ukweli ulio wazi.
 
Yes Kilitime,

Nadhani tukitaka kupata mabadiliko ya kweli lazima tujifunze kuwa wakweli. Hatuihitaji upinzani wa kusema uongo kwa ajili ya kutufurahisha! we need the truth and truth only! kama tunavo sema siku zote, call a spade a spade not...

Vinginevyo tutajikuta tukipoteza maana ya vyama vya upinzani kwa mtizamo wa kwamba wao ni kupinga kila kitu!

Sasa usipotoa maelezo yake kitaalamu si atakuwa kama JK aliye ingia na maelezo ya kisiasa, kwa kuahidi maisha bora kwa kila mtanzania, akiahidi kutatua matatizo yooooote yanayo wakabili wananchi, kwa maamuzi yake ya kisiasa bila utaalamu akaamuru pesa aka mabilioni ya JK zigawiwe kama njugu akidhani ndo akitoa maisha bora??

Nadhani kazi ya upinzani ni kuukubali ukweli kwamba sawa hizo takwimu tunazo sikia kwamba uchumi unakua ni kweli ila.. kinacho pungua ni hiki na hiki na ndo maana maisha ni mabaya tofauti na hizo takwimu! na hapo hapo kurusha turufu yao kwa kujinadi kwamba mkitupa sisi madaraka tutahakikisha hili na hili linaenda hivi na vile ili kukua kwa uchumi kuendane na maisha halisi ya mwananchi wa kawaida.

Lakini sikupingana na ukweli ulio wazi.

Zitto na Chacha wote wanasema kweli hapa. Tofauti ni kwamba ukisoma hizo talking notes za Zitto utabaini kwamba alikuwa anazungumza katika mkutano na wasomi ama mkutano usiokuwa wa kisisiasa. Kwa hiyo ukweli umeuvika chupi ndio maana hauonekani vizuri kiasi kwamba wengine wamesema amesema serikali imependeza. Chacha yeye alikuwa anazungumza ukweli huo huo katika lugha ya kisiasa hivyo ni ukweli uliouchi kabisa. Labda Zitto atuambie, alikuwa anazungumza wapi, na wakina nani, akifanya nini? Ukimpandisha jangwani Zitto hivi sasa azungumzie uchumi hivi atazungumza kwa lugha hiyo hapo? Gazeti la UHURU liliipata wapi hii mada ambayo haikuwepo kwenye magazeti mengine yote? Sio mkakati wa kutafuta namna ya kumchonganisha Zitto na wananchi ama Zitto na wenzake katika CHADEMA. Chacha Wangwe naye kwanini nini akadandia basi la gazeti la UHURU kwa mbele? Siku nyingine atakujwa kugongwa.

Fundisho hapa ni kwamba, kwa wanasiasa popote kauli yako inachukuliwa kisiasa-hata ukipaza sauti ukiwa maliwatoni unajisadia bado utanukuliwa na vyombo vya habari kama vile uko bungeni. Hivyo itakadi ya mtu lazima iwe kwenye maisha yake wakati wote kuepusha flip flopping. Nimetolea mfano wa Shivji, yeye hata wanawake wakimualika-nakumbuka pale TGNP pamoja na kuwa walimlipa fedha nyingi kuja bado akawachamba bila kuwaangalia usoni. Na kwa kweli aliwasilisha mitazamo yake ya class struggle hata ilikuwa ni katika masuala ya kitchen party.

Hivyo hata Chache ajue kabisa kama alizoea kushurutisha ng'ombe kule kwao ni tofauti na kauli za umakamu mwenyekiti, awe anajenga hoja badala ya kutuhumu, na awe anauliza kwanza sio ku-break into sound ovyo ovyo na kukitia najisi CHADEMA.


Asha
 
Wana JF,

Kuna masuala ambayo huwa yanachanganywa mno na ninaona ni bora nifafanue hapa.

Kwanza, Uchumi unapimwa kwa Pato la Taifa, kimombo GDP. Tukisema uchumi unakua maana yake ni kwamba Pato la Taifa limekua. PT ni jumla ya kipato cha kila mtu, au kila factor of production katika taifa husika. Kwa kuwa ni vigumu sana kukokotoa pato la kila mtu, Tanzania na nchi nyingine nyingi changa, hupima Pato la Taifa kwa kuangalia thamani ya uzalishaji kwa kila sekta. Hivyo uchumi hugawiwa kisekta na rekodi ya uzalishaji kuchukuliwa.

Pato la Taifa sio mapato ya TRA au mapato mengine ambayo serikali hukusanya. Hayo huitwa mapato ya serikali na utendaji wa serikali na uwezo wa serikali kujitegemea pia hupimwa na kiasi cha mapato kama asilimia ya Pato la Taifa. Kiwango cha kimataifa ni asilimia 25. Tanzania tumefikia asilimia 16 hivi ya mapato kama asilimia ya Pato la Taifa.

Hivyo, tunaposema uchumi umekua tuna maana kuwa Pato la Taifa limekua, na hatuna maana kuwa Mapato ya Serikali yamekua. Ingawa Uchumi unapokuwa tax base inaongezeka ie wigo wa kukusanya kodi unaongezeka kutokana na kuongezeka shughuli za uzalishaji katika Taifa.

Mheshimiwa Zitto,

Mimi sio Mchumi ila bado nina wasiwasi sana na data ulizotumia kufikia conclusion yako kwamba uchumi unakua hasa kwa mwaka 2006 na 2007.

Inabidi ufafanue unaposema GDP imekuwa una maana GDP ipi? Una maana nominal GDP au real GDP?

Ukiangalia data ulizo post hapo juu na pia ukweli tunaoujua toka TZ ni kwamba inflation kwa kipindi hicho imepanda juu na hivyo kuwa na effect kwenye kupanda kudogo kulikokuwepo kwenye GDP.

Nitatolea mfano wa beer, huwezi kusema pato litokanalo na beer limepanda kwasababu umepata bilioni 100 mwaka huu tofauti na bilioni 95 mwaka jana wakati inflation ni asilimia 10. Ukisema hivyo utakuwa unatudanganya Wadanganyika. Ki ukweli kwenye huo mfano, pato limeshuka.

Kwa matatizo yaliyokuwepo mwaka 2006, nina uhakika hiyo GDP ambayo serikali inasema imekua kwasehemu kubwa imeletwa na inflation ambayo ilipanda juu sana kwa huo mwaka. Viwanda vingi
havikuzalisha at least 10% ya muda kwa mwaka 2006. Mfumuko wa bei uliongezeka kutokana na matatizo ya umeme na ukame. Sasa huo uzalishaji uliofanya uchumi ukue ulitokana na nini?

Ninaamini mheshimiwa Zitto utakuwa unatumia nominal GDP badala ya real GDP ambayo inapatikana baada ya kutoa effect ya inflation kwenye pato la taifa.

Kwasababu inflation iliongezeka, ili uchumi kwa mwaka 2006 ukue, ni lazima vitu na services viwe vimezalishwa zaidi sana ya mwaka 2005, kitu ambacho mimi siamini kilitokea mwaka 2006.

Hapa kwenye hili naamini umetumika kueneza propaganda za CCM na serikali yake labda bila ya wewe kujua. Kama mchumi lazima u questions uhalali wa hizo data kabla ya kuanza kuzitumia.
 
Killtime et al.,
Nimerudia kusoma post yangu sijaona hata sehemu moja ambapo nimesema Zitto adanganye. Nitachosema mimi sioni kama ni kazi ya kiongozi wa upinzani kusifia ukuaji wa uchumi. There are plenty of people employed just to do that including the Ministers Finance and Economic Planning. Kuna mambo mengi ya kuongea kuhusu ile nchi ambayo wapinzani wanapaswa kuyabebea bango ambayo CCM hawawezi kuyasema. Sasa kama na sisi tutaongea kama CCM what will be the difference? So, msijibu hoja zangu kwa kuniwekea maneno, I will be the last person kusema kiongozi wa upinzani adanganye. Mimi nimfuatiliaji kidogo wa mambo ya siasa, sijapata kuona kiongozi makini wa upinzani anasifia mafanikio ya serikali. Sanasana huwa wanatakiana kila la heri baada ya kuchaguliwa, baada ya hapo ni vigongo kwa vigongo. As a politician you must be careful in choosing your words. The last thing you can do as an opposition leader is to shower praise on your opponent, especially in a country where the government is failing in almost every aspect, that will be irony at best and foolhardy at worst!

Kwa mtu mpinzani makini ukiona umeongea jambo halafu gazeti la Uhuru linaiweka positively as a leading news in its front page lazima ushtuke; ujue ulichoongea kilikuwa na maslahi zaidi kwa CCM kuliko opposition, sasa nauliza tena hivyo ndivyo tunataka kiongozi upinzani awe? Yaani awe kipaza sauti cha CCM?

Zitto-usidanganyike ndugu yangu, viongozi wa CCM wamechafuka vya kutosha kiasi kwamba hakuna anayeongea na wananchi wakamchukulia seriously tofauti na watu kama wewe, Slaa, n.k. Sasa be careful CCM watakutumia mwenyewe kueneza propaganda zao bila wewe kujua. Sasa subiri 2010, watanyanyua hiyo copy ya Uhuru na kusema tazameni hata Zitto mwenyewe anasema uchumi unakua, mambo safi, huyu ndiye shujaa wa Taifa anasema hivi. nyie mnataka nini? Bwana tafadhali usituongezee kazi sisi kwenye kampeni za 2010, washikaji kibao hapa JF hawatakuwepo, sisi ndio tutahangaika na wewe kwenye majukwaa!

Tumia majukwaa unayopewa na hizo taasisi ku-expound CHADEMA's economic vision which is so far not known by the majority of people in our country. Itapendeza kama next time tutajadili hapa a controversial economic policy ya chadema badala ya stats za kukua kwa uchumi, ambazo kimsingi ni hewa!
 
Killtime et al.,
Nimerudia kusoma post yangu sijaona hata sehemu moja ambapo nimesema Zitto adanganye. Nitachosema mimi sioni kama ni kazi ya kiongozi wa upinzani kusifia ukuaji wa uchumi. There are plenty of people employed just to do that including the Ministers Finance and Economic Planning. Kuna mambo mengi ya kuongea kuhusu ile nchi ambayo wapinzani wanapaswa kuyabebea bango ambayo CCM hawawezi kuyasema. Sasa kama na sisi tutaongea kama CCM what will be the difference? So, msijibu hoja zangu kwa kuniwekea maneno, I will be the last person kusema kiongozi wa upinzani adanganye. Mimi nimfuatiliaji kidogo wa mambo ya siasa, sijapata kuona kiongozi makini wa upinzani anasifia mafanikio ya serikali. Sanasana huwa wanatakiana kila la heri baada ya kuchaguliwa, baada ya hapo ni vigongo kwa vigongo. As a politician you must be careful in choosing your words. The last thing you can do as an opposition leader is to shower praise on your opponent, especially in a country where the government is failing in almost every aspect, that will be irony at best and foolhardy at worst!

Hivi Samuel Sitta si mjomba wake na Zitto Kabwe, kwanini hakumsifia kwa kutoa hoja nzuri ya Buzwagi?

Kwanini CCM huwa hawasifii CHADEMA zaidi ya kutoa matamko ya kuponda?

Asha
 
Ahsante,

Zitto;
Matatizo sio waandishi wa habari tu hata humu ndani JF tunaboronga kishenzi (tunageuza mambo ku-suit our ambitions)... tunashukuru kuwa mkweli siku zote kwa uwezo wako wote uliopewa na Mola wako. Spinning siku zote sio sustainable!!!

Wa kuulizwa vizuri kuhusu madhara ya ku-spin waulizwe CUF.

Mungu Ibariki Tanzania

Kilitime,

Sina ambitions zozote za kuwa mtu wa CHADEMA lakini nina wasiwasi
mno na hizo data anazotumia mheshimiwa Zitto kuja kwenye conclusion yake.

Labda atufafanulie huo uchumi ulikua kwa vipi wakati kilimo ambacho kinachangia kwa asilimia 44 kiliporomoka sana. Labda atuambie je huko kwenye kukua kwake ametoa effect ya inflation?

Vinginevyo hii ndio ile ile garbage in garbage out. Unatumia data zisizo sawa, lazima utapata conclusion mbovu. Ndio maana wenzake wanamshangaa maana hali tunayojua wengi haiko hivyo.

Labda uchumu utakua huko mbeleni lakini sio kwa mwaka 2006 na 2007.
 
Pumba tu
na ZITTO wenu huyo ,
yani ninyi nani kawaloga ???
Hivi inawezekana ktk kongamano la kupata maelezo na takwimu sahihi za hali ya hewa ya dunia aende kuzielezea Enginear wa civil?? kulaleki walai Watu wa taifa lile!!!!!

Kazi ya serikali inaenda kuongelewa na wapinzani Uchumi wenyewe huo wa kubumba duuu hivi DR Watson hapa atapingika kweli kwa mawazo yake??
Hivi nani katuloga tukiitwa tusipate kuitika, tukitazama tusipate kuona?????
Hapo angeenda JK au Lowassa na kuhutubia kuwa uchumi ktk madini umepaa watu humu ungesikia vijembe
Lakini kwa vile JK na Lowasa wanapiga mabao ya visigino wakaamua kuwasukumia kipenzi wenu Kipofu ZITTO ili awapufushe vizuri.

watu wamekubali uchumi ktk madini unapaa sasa mwaka mpya akija Lowasa hapa akasema uchumi unapaa mtu hata bisha maana wameshakwisha pofushwa.
ZITO endelea kupotosha wapofu wanzako maana hata ktk vijimisemo vimo vinavyosema acha wafu wakazikane
 
Back
Top Bottom