Kabla ya Ulimwengu kuwepo, kulikuwa na nini? 🤔🌍

Kabla ya Ulimwengu kuwepo, kulikuwa na nini? 🤔🌍

Kiukweli vedas ndiyo naisikia kwako nitaifuatilia nione inasemaje pia kuhusu mambo yasiyo dhihirika kwa upande wangu naona biblia ipo wazi sana labda unitajie maeneo kadha yenye utata nione
Jumla ya miaka ya Historia katika Biblia tangu kitabu cha mwanzo mpaka sasa ni miaka 6,000, ushahidi wa Kihistoria unaonyesha binadamu wamekuwepo duniani kwa zaidi ya miaka 300,000.
 
Hakuna ushahidi wa kuwahi kutokea gharika ya dunia nzima, mambo yanaoelezwa kuhusu gharika ikiwemo kukusanywa wanyama wawili wawili wa aina zote dunia nzima kwenye safina ya Nuhu haiwezekani.
Muulize hilo gharika lilifika Tanzania au liliishia huko huko uyahudini kwa kina Nuhu?
 
Unawajibu vipi wanaosema ulimwengu wenyewe ndio god (pantheism) ?

Mapungufu ya Hoja Yao (Zana za Kupinga)

• Mabadiliko vs. Ukamilifu

Ulimwengu unabadilika, unachakaa, na nyota zinakufa. Kimantiki, Mungu wa kweli anapaswa kuwa kamilifu na asiyebadilika.

• Mchezo wa Maneno tu

Kukiita kile ambacho sayansi inakiita "asili" au "fizikia" kwa jina la "Mungu" hakubadili ukweli kwamba ni mfumo wa kimaada tu.

• Haina Maadili wala Utambuzi.

Ulimwengu hauna hisia, hauna upendo, na hausikilizi sala. Tetemeko la ardhi au jua halichagui mwema wala mbaya.


Hitimisho fupi:

Pantheism inachanganya "Kazi ya Sanaa" (Ulimwengu) na "Msanii" (Muumba). Ulimwengu unaonyesha tu utukufu na mpangilio wa Muumba, lakini wenyewe si Muumba.
 
Hata mimi inanifikirisha kiasi, kivipi hii ilikuwa lakini niseme hatuwezi kuandika na kukusanya ushahidi sahihi asilimia 100 mfano unajua babu yako alikuwa ana tabia za ushupavu utaelezwa matukio kadhaa ya tabia zake za ushupavu wake kiukweli kuna mambo ya msingi yana ambatana na ushupavu siwezi kusibitisha moja kwa moja aliwahitaje lakini naweza kusema iliandikwa kwa kusikiliza historia aliyo sema au akiishi
 
Kiukweli vedas ndiyo naisikia kwako nitaifuatilia nione inasemaje pia kuhusu mambo yasiyo dhihirika kwa upande wangu naona biblia ipo wazi sana labda unitajie maeneo kadha yenye utata nione
Historia inaonyesha watu walikuwa wanazungumza lugha tofauti kabla hata ya kuwepo Ufalme wa Babel.
 
Nimekuelewa. Hata hivyo, hoja yangu haikuwa kwamba uwepo wa ulimwengu unathibitisha moja kwa moja uwepo wa Mungu, bali unaweza kutumika kama msingi wa hoja ya kifalsafa inayohitaji kuchunguzwa. Kama hoja hiyo haikutoshelezi, tunaweza kuishia hapo bila kulazimishana kukubaliana.
Hakuna kuacha ndala hapa, rudi utetee hoja ya uzi wako..!! 😹
 
Jumla ya miaka ya Historia katika Biblia tangu kitabu cha mwanzo mpaka sasa ni miaka 6,000, ushahidi wa Kihistoria unaonyesha binadamu wamekuwepo duniani kwa zaidi ya miaka 300,000.
Adamu tu aliishi zaidi miaka 900 kama sikosei nuhu tu 600+ na kuna kizazi hapa katikati kilipita watu wameishi miaka mia mia mia, pia sihamini sana kuhusu upimaji wa miaka ya kihistoria naonaga kama ya uongo anyway lakini ndiyo hivyo ina maana kuna zaidi ya miaka 6000 ulisema
 
Muulize hilo gharika lilifika Tanzania au liliishia huko huko uyahudini kwa kina Nuhu?
Atachanganyikiwa tu,
Nianze kumuuliza na hayo maji yaliyojaza Dunia nzima yalienda wapi, imekuaje bado tukaendelea kuwa na Sato wa maji baridi huko Victoria na Jodari wa maji ya Chumvi huko baharini kama maji yote yalichanganyika!
 
Ni kweli, akili ya binadamu ina ukomo, lakini ukomo wa uelewa wetu haumaanishi kwamba hatupaswi kuendelea kutafuta majibu. Kutokujua jibu si uthibitisho kwamba hatuwezi kulipata, wala si uthibitisho kwamba maelezo yoyote tunayoyaamini ni ya kweli. Muhimu ni kuendelea kuuliza, kuchunguza na kukubali pale ambapo bado hatuna jibu la uhakika.
Sahihi ila kuna mambo utaendelea kujiuliza ila hutapata majibu
 
Hakuna kuacha ndala hapa, rudi utetee hoja ya uzi wako..!! 😹
AI anayotumia huyu member De gunner, Eleven, (1995_ No_ Ku_ Fake) imeishiwa majibu.

Ikaamua tu, imwambie tukubaliane kutoku kubaliana.

We agreed to disagree.

Maana hata AI mwenyewe kakosa majibu yenye uthibitisho. Inazunguka tu na hoja zilezile zisizo na uthibitisho.
 
Back
Top Bottom