JWTZ na Polisi mna ugomvi gani usioisha!

JWTZ na Polisi mna ugomvi gani usioisha!

polisi ni wanaa na wanapenda sifa kupitiliza kwenye mambo laini...lakini unapotokea mtiti wa maana huwaoni kabisa kama wapo karibu basi watatokomea
Umenikumbusha kuna siku hapa jirani walivamia wazee wa ngwasuma (majambazi) nikawapigia simu polisi, nikawaelekeza na ni karibu kabisa na kituo chao.
Kilichotokea walifika mpaka eneo la tukio wakapitiliza mbali kabisa mi nilikuwa nje nawaita wanajifanya hawasikii....baadae kabisa majambaka walivyoondoka ndo wakarudi.
 
Ukweli ni kwamba JW wengi ni darasa la Saba Huu ndio ukweli mchungu, elimu ni tatizo na hawajipangi kabsa kimaisha wapo hovyo ndio maana walioenda jkt utasikia ahhh me nataka JW tuu ebu fuatilia elimu Yao wengi form four failure na last Saba ila huwezi ingia police hata uwe mtoto wa nani, kingine majukumu ya polisi ni tofauti na jw.

Watu wengi wanapenda wanajeshi kwa kudhani kuwa ni wastaraabu ila ukweli ni kwamba hawafanyi kazi zinazojihusisha na wanainchi moja kwa moja iwapo wakipewa wajibu huo ndani ya siku moja mtawaona polisi ni malaika kutokana na utendaji wao.
Waulize operation tokomeza wananchi waliwakumbuka police kwa busara zao.
 
Huo ndio ubabe usio na maana ,kazi ya Navy Seals haiwezi kuwa sawa na Naval infantry ,Makomando wakageuza na kuwaachia KDF ngoma ? Kwani kwenye hiyo operation ya kuwaokoa watu westgate hakukua na joint chiefs ?
Ajabu yake wakatumia nguvu kuliko akili wakabomoa majengo, kuharibu mali na kupora pia.
 
Hapakua na fursa ya kuunda joint command, ndio ilikua mara yetu ya kwanza kuvamiwa na magaidi waliongia kwenye jengo na kuanza kuua kila asiye muislamu. Ikawa kila kikosi kufanya mchakato wa kufika pale haraka iwezekanavyo, kwa vile makomando huwa wamesubiria matukio kama haya, wao walifika mara moja na kutathmini ngoma ilivyo, wakabuni fasta mkakati wa kufunga kitabu kwa dakika thelathini na wakaanza shughuli kishujaa na kikomando.

Ghafla KDF wakaingia kwa vurugu na ubabe, maana wao wamefunzwa kupiga bila kukamata. Kwa bahati mbaya wakampiga askari mmoja ambaye alikua kiongozi wa wale makomando, alikua anaongoza jeshi lake kwa mbele. Pakaibuka majibizano na ugomvi baina yao, makomando wakaona busara wageuze na kuwaachia wababe.

Sasa baada ya hilo tukio, mikakati imebuniwa ya kuwawezesha kufanya kazi pamoja, kifupi ni kwamba wakati inatokea ngoma kama hii, makomando wanapewa kipao mbele. Kama jinsi ilitendeka pale Garissa, makomando walifika na kuzima ngoma ndani ya dakika 12. Tazama hii video


Umenikumbusha mkuu wale makomando wa police Kenya wako vizuri sana sema KDF ndio waliharibu kazi hawakujua kama hostage situation inaweza hata kumaliza wiki na zaidi.
 
Wanajeshi wengi bangi na shule yao ndogo.afu pia wanajesh huwa wanawaonea wivu police kimaslahi,maana ingawa police wanalipwa kidogo kuliko wanajesh lakin police wengi wengi wamejijenga kiuchumi kuliko wajeshi.
Pumba tupu
 
Wanajeshi na police kupigana huo ni ujinga tena yaonyesha madhaifu yenu Nyie wote ni walinzi tu, km nyie wababe mbona mnauliwa huko kwenye missions including kibiti, Congo &Darful.
 
Inaweza ikawa ni majaribio tu ya ujirani mwema....😀
 
Mimi nimepitia jeshi la magereza haka kuna ka siri hapo baina Ya jeshi la Polisi/Wanajeshi baina ya Polisi/Magereza siwez weka wazi na kwa Sasa nimerudi barabarani kazi yangu ya zamani kiufupi Polisi ni watu wenye Dharau sana hasa huko Barabarani Tunaoshudia wakichapwa Makofi sana huku Barabarani kutokana na kauli zao Mfano Siku moja Hapa Morogoro tulisimamishwa maeneo ya Kasanga Wakati wakiendelea na ukaguzi wakasimamisha Private Car wakamgaua yule mzee alikuwa hana stiker ya wiki ya nenda kwa usalama Barabarani utata ukaanzia hapo mzee anasema ila nimeisahau Nyumbani kwenye mkoba wa kazini ngoja niagize iletwe Yule polisi hataki kuruhu aiagize kumbe yule mzee ni mjeshi tena mkubwa kwa Cheo Kambi ya Mzinga alikuwa anaongea kwa usitaarabu sana baada akamruhusu aigize kweli mzee kapiga simu home kijana akaileta yule polisi alipoiona kabadilika tena kwanini? Uliiacha nyumbani hii itakuwa ni usalama wa masufuria na mafiriji ya mkeo nyumbani siyo ya gari, njoo uandikiwe kosa la kutembea bila Sticker Hapo ndipo utata ulipoanzia yule mzee alipoona heshima hakuna alipigia simu vijana wake wa kazi wakaja pale ndiyo polisi kushituka kumbe alikuwa anabishana na boss wake alichezea vitasa vya kutosha na sisi ikawa pona pona yetu wakati wao chapana kule sisi tukatumia mwanya huo kusepa na vitapa vyetu ila polisi alipewa kichapo kitamu Kiufupi Polisi wana dharau sana.
 
Back
Top Bottom