JWTZ na Polisi mna ugomvi gani usioisha!

JWTZ na Polisi mna ugomvi gani usioisha!

Huku msikia mkuu wa kaya alisema polis weng wakienda kozi wanatoa rushwa hawafanyi mazoez kwahiyo wanaenda kupokea chet na kupewa ajira
 
Hapana sijioneshi bali the more nachangia mawazo na wana jamvi basi inadhihirika tu Shule ipo, sasa polisi yeye hata kama yuko kiraia au mwanajeshi bado atataka ajulikane
[emoji23] [emoji23] [emoji23] [emoji23] [emoji23] [emoji23] [emoji23] [emoji23] umewashika kwenye kona
1462560180927.jpg
1462560188978.jpg
1462560197418.jpg
 
huo ni uongo na siamini! mara nyingi nimeona na kusikia wakiwadhibiti. hawq jamaa huwq wanaviziana..anayemuwahi mwenzake ndo halali yake.
kuviziana kivipi? unamaanisha sometimes askari polisi anafanya kosa na anatakiwa akamatwe na mwanajeshi?
 
Inategemea, ukiona polis kapewa kichapo ujue kunakosa amelifanya, mwanajesh huwaga hapigan ovyo huwa amechokozwa
 
Inategemea, ukiona polis kapewa kichapo ujue kunakosa amelifanya, mwanajesh huwaga hapigan ovyo huwa amechokozwa
sina hamu na wanajeshi nilikuwa mdogo kama miaka saba hv,nilikuwa nacheza mpira na kaka zangu/marafiki walionizd kidogo umri.akapita mjeshi na pkpk alikuwa speed kubwa kdogo,si akadondosha hela nyingi cjui ilikuwa sh ngap bhas watu tukagombaniana zle hela kisha tukalala mbele,yule mjesh alisimamisha pkpk mbele kdogo akawa anaangalia tuu tunavyopgana mieleka kpindi tunaokota hela,tuliposepa nae akasepa,sisi tukarud kucheza mpira zkapta kama dkk 20 tukawa tumeshajisahau,mara ghafla mjeshi akaja na defender na wajesh wengine kama watatu wakapak pale kiwanjani,wakawakamata mablaza kama watatu hv,ebana waliwapa kipondo heavy ikabd mdosi mmoja wa pale kitaa awalipe wale wajeshi ndo wakasepa.
 
Hivi kuwa jw au polisi ndo unawauwezo wakupiga kila mtu kupigana by hand ni fani nyingine kuna jw alishawahi mzingua trafic kwamba anachelewesha foleni alikua na gari ya jw akashuka kutaka kumpiga trafic alikula ngumi moja tu chali aliambika vibaya
 
Shida iko hapo mkuu. Kwamba hata kwako kukiwa pabovu unapatetea kwa nguvu zote. Kama sio kutafta suluhu za mara kwa mara, jwtz huharibikiwa zaidi kuliko polisi anavyoharibikiwa.

Mifano ipo mingi. Na wa hivi karibuni ni wa kule musoma. Uliza kilichotokea na matokeo yake.

Pia uliza kilichotokea arusha na wale vijana wa pale, mmoja alizikwa geita.

Mwanza 2011 Abasi Kandolo alimwokoa jwtz wa airport ambaye alivunja aman, akitegemea bodaboda. Naikumbuka sana hii kwani iliniathiri kukaa foleni wakitatua mzozo ule.

Katika ugomvi wa jwtz na polisi, naamini Polisi ameshika mpini wakati jwtz ameshika makali. Ana historia ya kuumizwa na kuharibikiwa.

Mwisho wa siku naamini ni askari kutojitambua, kama wakijitambua huwa hakuna ugomvi bali huheshimiana na kusaidiana
 
Hao jamaa wote wawili tatizo lao ni shule tu, na ulimbukeni kila mtu anataka ajioneshe yeye mbabe mtaani
Ni kweli kabisa lkn uzoefu wangu ni kuwa polisi hukwaruzana na jwtz wakiwa katika majukumu yao. Jwtz akikamatwa huwa hajui kutumia PR anaanzisha fujo.

Nakumbuka ugomvi uliotokea pale Arusha mwaka jana. Askar wa jkt oljoro, ambao nao huona ni jwtz, walikuwa wanatokea mjini. Askari polisi wa ffu alikuwa amevaa uniform, na wale jkt walikuwa kiraia.

Kondakta kudai nauli, wakaanza kutukana na kutishia kupiga. Yule wa ffu akawasihi walipe kwani hawakuvaa uniforms, walimtukana matusi ya nguoni. Kumbe kwenye gari alikuwemo mwingine ffu alivaa kiraia.

Akamshauri wapitishe gari kambini. Wale jamaa kufikishwa kambini wakatakiwa kulipa nauli, wakagoma. Ilibidi wapewe adhabu za kijeshi kwa kutokuwa na nidham.

Walipoachiwa, wakaenda kikosini, wakahamasisha wengine kuwa wavamie kambi wakalipize kisasi. Wakiwa wameingia kambini, wakashtukiwa. Baadhi walikamatwa wengine walilala mbele.

Huwa hawakubari kukosea, wakapanga njama za kupiga askari na kuwapokonya silaha. Siku moja askari polisi wakiwa doria, wakawalia timing, na mmoja akachukua magazine, polisi kuona vile akairuhusu bunduki kufanya kazi yake ili kukomboa magazine ile.

Kilichotokea ni historia pale arusha mkuu....

Ngoja niweke bundle nimalizie....
 
Wanajeshi wengi bangi na shule yao ndogo.afu pia wanajesh huwa wanawaonea wivu police kimaslahi,maana ingawa police wanalipwa kidogo kuliko wanajesh lakin police wengi wengi wamejijenga kiuchumi kuliko wajeshi.
Mkuu sidhani kama ni kweli. Kwa habari ya maslahi, wanajeshi wako juu sana. Polisi wanachowazidi wanajeshi, ni uwezo wa polisi kujenga mahusiano tu na watu. Kupitia mahusiano, polisi hupiga hela
 
haya mapolisi hasa yanayovaa nguo za kaki yapigwe tu!! tena nikiona linapigwa na mimi ntaliongezea!!!

NB: Umelizalilisha sana jeshi la wananchi kwa kusema "..polisi kampiga mwanajeshi.." HAIJAWAHI TOKEA NA HAITAWAHI TOKEA!
 
Ni kweli kabisa lkn uzoefu wangu ni kuwa polisi hukwaruzana na jwtz wakiwa katika majukumu yao. Jwtz akikamatwa huwa hajui kutumia PR anaanzisha fujo.

Nakumbuka ugomvi uliotokea pale Arusha mwaka jana. Askar wa jkt oljoro, ambao nao huona ni jwtz, walikuwa wanatokea mjini. Askari polisi wa ffu alikuwa amevaa uniform, na wale jkt walikuwa kiraia.

Kondakta kudai nauli, wakaanza kutukana na kutishia kupiga. Yule wa ffu akawasihi walipe kwani hawakuvaa uniforms, walimtukana matusi ya nguoni. Kumbe kwenye gari alikuwemo mwingine ffu alivaa kiraia.

Akamshauri wapitishe gari kambini. Wale jamaa kufikishwa kambini wakatakiwa kulipa nauli, wakagoma. Ilibidi wapewe adhabu za kijeshi kwa kutokuwa na nidham.

Walipoachiwa, wakaenda kikosini, wakahamasisha wengine kuwa wavamie kambi wakalipize kisasi. Wakiwa wameingia kambini, wakashtukiwa. Baadhi walikamatwa wengine walilala mbele.

Huwa hawakubari kukosea, wakapanga njama za kupiga askari na kuwapokonya silaha. Siku moja askari polisi wakiwa doria, wakawalia timing, na mmoja akachukua magazine, polisi kuona vile akairuhusu bunduki kufanya kazi yake ili kukomboa magazine ile.

Kilichotokea ni historia pale arusha mkuu....

Ngoja niweke bundle nimalizie....
mkuu nakusuburi
 
Kama kuna sintofahamu imetokea na kuna mapigano au uvunjifu wa amani..... Raia akihisi usalama wake ni mdogo na kuna Polisi hapa na kuna JW hapa..(kushoto ama kulia) raia huona akiwa na JW is more safe, kwanini? JW huokoa zaidi na kwa akili kuliko Polisi...Polisi anaweza kukaa kimya ugomvi uishe ndipo atajitokeza! JW hasubiri hayo, atasaidia na wala hata subiri fadhila yeyote!... ataondoka zake....


waamini hata polisi..swala la rushwa ..hakuna mazingira yanayompa jwtz kupokea rushwa.. kazi za polisi zina mazingira ya rushwa..


unajua leo polisi wakienda jwgz na jwtz waje polisi..mtasema bora wawarudishe polisi
 
Back
Top Bottom