JK: mauaji ya mchungaji Geita ni fedheha!

JK: mauaji ya mchungaji Geita ni fedheha!

Kila mmoja wetu anayohaki. Wakristu wanayo haki na waislamu wanayo haki ya kuchinja.

Kwa sababu za kibaishara, na hasa kupanua soko, waisalam ni bora wachinje kwa sababu wakristo hatuna kikwazo kula nyama ya mnyama aliyechinjwa na muislam, ila kwa muislam akijua kuwa mnyama imechinjwa na mkristu hataila katika mazingira ya kawaida, labda nyama hiyo iwe ndilo chaguo la pekee ( kama nikutetea uhai wake).
sisi wakristo hatushiriki ibada za waislam coz hatuamini dini hiyo, na hatuwezi kulazimishwa kula nyama waliyochinja waislam ETI kwa maana ya kupanua soko!!! kikwazo kinakuja wanapodai hiyo ni ibada kwao, wewe hulioni hilo meck?
 
Ili tupate nini sasa? Do we understand well the christianity teachings in the holy bible? Kuacha kuchinja...is it something too much to allow? Kuacha malumbano kwenye issue kama hizo kunatugharimu nini? Hatuna mambo muhimu ya kufanya tuanze kugombania kuchinja wanyama?
., Una tetea ujnga wewe na bible huijui. usikubali kufanyiwa maombi na mtu. ile ng'ombe inavyonjwa kuna vitu inombewa we unajua maana yake? basi wachinje wasiombee
 
Alikuwa anayasema haya akiwa anacheka au anatabasamu?
Nijuzeni jamani
 
kama alitaka kukemea haya kama kiongozi wa nchi kwa nini aliyasema haya ktk vikao vyao vya ccm? kwa hiyo anaongea na wanaccm au taifa?
 
ebu wakristo wachinje nyama zote kuanzia sasa tuone waislam kama watakubali, na kama hawatakubali kwanini? na kama hawakubali kwanini sisi wakristo tukubali?
 
unaonaje kama saa hizi waislam wakaanza kula vilivyochinjwa na wa kristu, kwa sababu wao wamechinja kwa muda mrefu?hapo itakua ni kupokezana kijiti.

kikubwa wanatakiwa wagombanie wawe wanachinja na nguruwe, mbona huko hamna shida?
 
Waislam wenzake hao hana jeuri ya kuchukua hatua . Aendelee namikakati yake ya kuslimisha Taifa
 
Wala usiwe na shaka na ukristo wangu, ungekuwa na shaka kama ningesema nikifa nitaenda mbiguni kwa imani hiyo niliyoieleza. Inawezekana hicho ndicho kikwazo changu. Ninakushauri utafakari zaidi na unisahihishe, mimi ni mwafunzi mtiifu.
Wakristo hoja yao imekuja baada ya waislam na wasira kutangaza kuwa wana haki ya kuchinja kwa sababu kwao kuchinja ni ibada,wakristo hawataki kushirikishwa kwenye ibada ya mungu mwingine,kwenye biblia pia akina Daniel,Meshak,shedrak na Abednego walikataa kula Chakula cha mfalme Nebukadreza walipokuwa utumwani.

Kuonesha kuwa kwao kuchinja ni ibada ndio maana wakati wa kuchinja hutamka maneno ya dua ya kislam pia mnyama huelekezwa upande maalum (kibra).

Hili kwa muda wote huko nyuma wakristo hawakulijua hadi juzi walipotangaziwa na Waislam pamoja na Wasira kuwa kuchinja ni ibada kwa waislam
 
sisi wakristo hatushiriki ibada za waislam coz hatuamini dini hiyo, na hatuwezi kulazimishwa kula nyama waliyochinja waislam ETI kwa maana ya kupanua soko!!! kikwazo kinakuja wanapodai hiyo ni ibada kwao, wewe hulioni hilo meck?

Katika maelezo yangu yaliyotangulia nimetumia maneno kukubali "waislam wachinje ni ustaarabu tu na sio amri". Ninaamini kama Mungu atanijalia ni katimiza amri kumi za Mungu na ni kawa ninakula nyama za wanyama waliojinjwa na waislam hataniacha kwa sababu hiyo. Huo ndio msingi wa hoja yangu.
 
Kwa nini haya yatokee sasa?

Wasira alienda kule, alifanya kazi gani?

Usalama wa Taifa wanafanya kazi gani? Ama ndio busy na kuinyamazisha Chadema?

Huu ni upuuzi wa hali ya juu sana. Ni historia imeandikwa, watu kuuana na kubaguana kwa misingi ya kidini. Awamu ya 4 ya utawala wa CCM.

Bado Ukabila na ukanda, endeleeni tu kuuhubiri kwa nguvu zenu zote, upuuzi kabisa huu.
 
Ili tupate nini sasa? Do we understand well the christianity teachings in the holy bible? Kuacha kuchinja...is it something too much to allow? Kuacha malumbano kwenye issue kama hizo kunatugharimu nini? Hatuna mambo muhimu ya kufanya tuanze kugombania kuchinja wanyama?

Suala hili ni dogo sana au kubwa sana. Inabidi watu wakubaliane kutokubaliana. Kila mtu achinje na ale kinamna yake bila kuingiliwa na upande mwingine. Mwenye kuchinja kwa ibada zake ruksa na mwenye kuchinja huku ameangalia pembeni ruksa. Tusihukumiane na hapo tatizo litakuwa limekwisha lakini ukinihukumu na kunizuia kula nyama yangu niliyochinja mwenyewe hapo unanitafuta ubaya na itabidi nikuchinje wewe sasa.
 
Tuwe wakweli jaman wap na wap ndugu zangu Yesu na Mohammad.labda kwa iman za kuchakachua.Polen eny wakristo maana sasa twaangamia kwa kukosa maarifa tunaanza kufikiria mambo ya kiroho kwa akili zetu ole wetu. Wito kwa wakristo muwe wajanja kama nyoka -vichwa vyenu msipovificha vitapondwa tu-mbona siri ya ushind mwaifaham hata mnasahau nyaraka za mtume Paulo- hakika aman ya nchi yetu inawategemea nyie.
 
Mchangiaji pale juu anayekwenda kwa jina la chintu ameeleza vizuri, Mr president anapenda kuwa neutral. Katika mawazo ya kawaida unaweza kujua kuwa mtu anapokuwa neutral juu ya jambo fulani ni aidha hajaguswa sana na jambo husika au jambo lenyewe halina uzito sana hivyo hakuna juhudi kubwa za kimaksudi za kulitafutia ufumbuzi.

Lakini katika mawazo na tafakuri makini tunaelezwa kwa lugha ya kimombo kuwa If you are neutral in case of injustice you have chosen the side of the oppressor. kwa tafsiri isiyo rasimi ni kwamba kama hauna upande katika sehemu yenye uonevu/uvunjaji wa sheria basi umechagua upande wa muonevu/mvunjaji wa sheria.
 
Tuwe wakweli jaman wap na wap ndugu zangu Yesu na Mohammad.labda kwa iman za kuchakachua.Polen eny wakristo maana sasa twaangamia kwa kukosa maarifa tunaanza kufikiria mambo ya kiroho kwa akili zetu ole wetu. Wito kwa wakristo muwe wajanja kama nyoka -vichwa vyenu msipovificha vitapondwa tu-mbona siri ya ushind mwaifaham hata mnasahau nyaraka za mtume Paulo- hakika aman ya nchi yetu inawategemea nyie.
 
Hilo jina Mechard sio bandia, ni langu na mimi ni mkristo wa kanisa katolic la mitume. Mimi sio muislam na hayo ndio maoni yangu katika suala hili, naweza ni siwe sahihi, lakini ninaona hivyo.
Kwa taarifa yako kikao maaskofu na wachungaji wa kikristo mkoa wa Geita kilifanyika katika makao makuu ya jimbo katoliki la Geita,askofu wa katoliki, mapadri pamoja na wachungaji wengine walitoka na msimamo wa kutoshiriki ibada ya mungu mwingine kupitia kula nyama.Waliazimia kuwatangazia waumini kutokula nyama iliyochinjwa na muislam
 
kwa mtu anaye fanya biashara ya kuuza nyama, kuchinjiwa na muisalam mnyama wake ni kupanua soko kuwa wanunuzi wawe wengi. Kwa mtu asiyefanya biashara ya nyama na anamchinja mnyama wake nani achinje ni hiari yake. lakini kama unamuingiliano na waisalam na wanaweza kuja kupata mlo kwako, kuchinja kinyume na matakwa yao ni ushenzi, au ni kinyume cha ustaarabu.

Wakristu lazima tukubali kuwa kama nyama ni kwa ajili ya biashara, mchinjaji lazima awe muislam na hilo lisiwe na mjadala. Lakini mkristu atakae chinja na kupeleka nyama hiyo kwenye bucha la jumla/umma ni mharifu. Adhabu yake sio kukata mapanga na kumuua. Atakaye ua binadamu mwenzie sio muislam bali ni mharifu achukuliwe hatua za kisheria.
Wewe ni mpuuzi namba moja...huo ulazima wa wao kuchinja nani kauweka yaani wakritu tuendelee kuchinjiwa na majini....
 
sisi wakristo hatushiriki ibada za waislam coz hatuamini dini hiyo, na hatuwezi kulazimishwa kula nyama waliyochinja waislam ETI kwa maana ya kupanua soko!!! kikwazo kinakuja wanapodai hiyo ni ibada kwao, wewe hulioni hilo meck?
mechard Rwizile ni mnafiki...
 
Ni wazi mengi yatasemwa juu ya tukio hili. Lakini cha msingi kuangalia ni namna nchi yetu ilivyopuuzia elimu ya DINI. Tanzania tunayo mafundisho ya DINI na siyo elimu ya dini. Ninaposoma yanayoandikwa na kujibishana katika uzi huu ninaona kwa mara moja kwamba tuna Waumini waliofundishwa kuhusu imani yao, lakini hawana elimu ya dini kama dini kwa ujumla wao.

Majibu yote kwamba Yesu ni Alpha na Omega, kwamba Mwiislamu kujincha ni ibada,nk. ni matamshi ya kidini au kimadhehebu. Tunahitaji tuwe na kipindi cha elimu ya dini kuanzia shule ya msingi na sekondari na siyo mafundisho ya dini ambayo yanafundisha mambo yanayostahili kufundishwa kwenye sunday schools au kwenye madrasa.

Ni wakati sasa Serikali ikatayarisha mtaala wa elimu ya dini ili watanzania wajue kwamba kuna dini zaidi ya hizi zinazotugombanisha, kwamba dini tofauti tofauti zina mafundisho tofauti tofauti na kwamba kile unachokiamini wewe na Mungu unayedai katoa mafundisho ni Mungu wako wewe na wenzako wenye imani kama ya kwako na siyo mafundisho ya Mungu wa UWOTE.

(
Univerals God) Mungu wa madhehebu yawe yale ya kimapokeo ya kimakabila yetu, yawe ya wageni Waisraeli, Waarabu na Wazungu, ana ukomo wake, yaani si wa UWOTE; si kumbakumba. Mungu wa kweli ni Mungu Kumbakumba, anawapokea wote kwa usawa katika hali zao na uelewa wao mahalia.
Nawakilisha.
 
Back
Top Bottom