JK: mauaji ya mchungaji Geita ni fedheha!

JK: mauaji ya mchungaji Geita ni fedheha!

Mbona binadamu tunasahau mapema hivi.....Angalia huyu ashasahau jinsi alivyozunguka nchi nzima akipanda magugu ya udini na ukabila mwaka 2010, sasa yameota anamtafuta mchawi.
 
Nimekuwa nikifuatilia mjadala huu kwa muda mrefu, lakini nimekuwa nikishangazwa na maoni ya watu wengi kuhusu suala la nani achinje. Mimi ni mkristu mtiifu na kusema kweli nimerithi kutoka kwa baba yangu miaka mingi iliyopita. Jirani zangu ni waislam watiifu kwa imani yao tumeishi kwa uwelewano mkubwa tangu enzi hizo hadi sasa. Wamekuwa wakila kwetu nasi tukila kwao bila mashaka. Kutokana na muungiliano huo, sisi kila tulipoamua kuchinja mbuzi au kuku tumekuwa tukitafuta huduma hii kwenye familia ya kiislam. Na ujira wa kuchinja unaeleweka kwa yule mchinjaji ni sehemu ya nyama ya shingo. Kuamua waislam wachinje kulitokana na ustaarabu wa kutaka kutowanyima kitoweo ndugu zetu kwa maana inamani zao zinaelekeza mashart fulani yafuatwe.

kwa mtu anaye fanya biashara ya kuuza nyama, kuchinjiwa na muisalam mnyama wake ni kupanua soko kuwa wanunuzi wawe wengi. Kwa mtu asiyefanya biashara ya nyama na anamchinja mnyama wake nani achinje ni hiari yake. lakini kama unamuingiliano na waisalam na wanaweza kuja kupata mlo kwako, kuchinja kinyume na matakwa yao ni ushenzi, au ni kinyume cha ustaarabu.

Wakristu lazima tukubali kuwa kama nyama ni kwa ajili ya biashara, mchinjaji lazima awe muislam na hilo lisiwe na mjadala. Lakini mkristu atakae chinja na kupeleka nyama hiyo kwenye bucha la jumla/umma ni mharifu. Adhabu yake sio kukata mapanga na kumuua. Atakaye ua binadamu mwenzie sio muislam bali ni mharifu achukuliwe hatua za kisheria.

Wakristu hatuna sababu ya kulitumia hili la kuchinja kama chanzo cha kutetea imani yetu, hata hivyo hakuna amri ya Mungu hata moja inayosema, muumini ataingia mbinguni kwa kuwa aliwahi kuchinja mnyama kwa mikono yake. Tuachane na ukorofi usio na tija.

Umeongea vizuri sana.swali langu moja tu.Ni nani mwenye haki ya kuchinja?
 
mkishamaliza kugombea nani achinje......kesho mataanza kugombania nani afuge
wakati wenzenu wanajenga nchi zao
 
Nina mashaka na ukristo wako

Haya baada ya mchungaji kuuawa wakristo na waislamu tumeambulia nin?i, unaonekana wapenda nchi yetu iwe kama Nigeria kwa jambo la kuchinja tu. sioni sababu ya kugombana kwa sababu ya eti waislamu wamechinja sana na sie twataka,
 
Raisi Jakaya Mrisho Kikwete amesema mauaji ya mchungaji yaliyosababishwa na waislam wa buseresere mkoani Geita ni fedheha, akizungumza wakati wa kuwatambulisha wajumbe wapya wa CC JK alisema wale wote waliohusika na mauwaji hayo watasakwa hadi wapatikane.
Kama kuna mnafiki Duniani ni huyu Rais!! Nyuma ya pazia mchochezi ndani ya nyumba anaongea haya!! Mnafiki! Hata Dr Ulimboka alipopigwa na watu wa Ikulu yake (kwa maagizo yake) alienda "kumjulia" hali hospital! Watz tulichagua garasa kama rais
 
Kama kuna mnafiki Duniani ni huyu Rais!! Nyuma ya pazia mchochezi ndani ya nyumba anaongea haya!! Mnafiki! Hata Dr Ulimboka alipopigwa na watu wa Ikulu yake (kwa maagizo yake) alienda "kumjulia" hali hospital! Watz tulichagua garasa kama rais

Ni kweli kabisa mkuu
 
Mhe. anavua alichopanda majuzi alikuwa RPC sasa mchungaji mtumishi wa mungu hii ni laana inabidi kufikiri upya kuhusu sheria ya utangazaji viredio visivyo na maadili vinavyopandikiza chuki vifungwe,kama jirani zetu Kenya wameweza kwanini sisi tunashindwa?.
 
Mhe. anavuna alichopanda majuzi alikuwa RPC sasa mchungaji mtumishi wa mungu hii ni laana inabidi kufikiri upya kuhusu sheria ya utangazaji viredio visivyo na maadili vinavyopandikiza chuki vifungwe,kama jirani zetu Kenya wameweza kwanini sisi tunashindwa?.
 
Raisi Jakaya Mrisho Kikwete amesema mauaji ya mchungaji yaliyosababishwa na waislam wa buseresere mkoani Geita ni fedheha, akizungumza wakati wa kuwatambulisha wajumbe wapya wa CC JK alisema wale wote waliohusika na mauwaji hayo watasakwa hadi wapatikane.
Alafu wakishapatikana?
 
Mhe. anavuna alichopanda majuzi alikuwa RPC sasa mchungaji mtumishi wa mungu hii ni laana inabidi kufikiri upya kuhusu sheria ya utangazaji viredio visivyo na maadili vinavyopandikiza chuki vifungwe,kama jirani zetu Kenya wameweza kwanini sisi tunashindwa?.
Hakika ccm ndo watatuletea vita kwenye nchi hii, wanahubiri udini, wanaubiri majukwaani ukanda! Dhambi hii itawatafuna wenyewe.
 
Kwa mara nyingine tena JK anathibitisha kuwa yeye ni msanii wa hali ya juu!! Hivi anataka kutuambia hizi chokochoko za kidini zinazoenezwa n'a hizo redio fulani n'a baadhi ya vijarida n'a hizo kanda za kukashifu dini nyingine, ina maana hayo hajayaona??!! Ina maana JK anataka kujifanya hajui kuwa, katika historia mahali popote palipotokea machafuko ya kidini, ni kuziachilia chokochoko za kidini zinakua hadi kuwafanya waumini wa dini fulani wanakuwa n'a uhasama n'a waumini wa dini nyingine. Kwa hili la mauaji ya mchungaji kule Geita, JK n'a serikali yake ya CCM ndiyo waliotufikisha hapo, kwa hali hiyo hawana namna yeyote ya kujiweka kando n'a hili balaa linaloinyemelea kwa kasi kubwa nchi yetu, hilo ni janga kubwa kabisa la machafuko ya kidini!!!!
 
Nimekuwa nikifuatilia mjadala huu kwa muda mrefu, lakini nimekuwa nikishangazwa na maoni ya watu wengi kuhusu suala la nani achinje. Mimi ni mkristu mtiifu na kusema kweli nimerithi kutoka kwa baba yangu miaka mingi iliyopita. Jirani zangu ni waislam watiifu kwa imani yao tumeishi kwa uwelewano mkubwa tangu enzi hizo hadi sasa. Wamekuwa wakila kwetu nasi tukila kwao bila mashaka. Kutokana na muungiliano huo, sisi kila tulipoamua kuchinja mbuzi au kuku tumekuwa tukitafuta huduma hii kwenye familia ya kiislam. Na ujira wa kuchinja unaeleweka kwa yule mchinjaji ni sehemu ya nyama ya shingo. Kuamua waislam wachinje kulitokana na ustaarabu wa kutaka kutowanyima kitoweo ndugu zetu kwa maana inamani zao zinaelekeza mashart fulani yafuatwe.

kwa mtu anaye fanya biashara ya kuuza nyama, kuchinjiwa na muisalam mnyama wake ni kupanua soko kuwa wanunuzi wawe wengi. Kwa mtu asiyefanya biashara ya nyama na anamchinja mnyama wake nani achinje ni hiari yake. lakini kama unamuingiliano na waisalam na wanaweza kuja kupata mlo kwako, kuchinja kinyume na matakwa yao ni ushenzi, au ni kinyume cha ustaarabu.

Wakristu lazima tukubali kuwa kama nyama ni kwa ajili ya biashara, mchinjaji lazima awe muislam na hilo lisiwe na mjadala. Lakini mkristu atakae chinja na kupeleka nyama hiyo kwenye bucha la jumla/umma ni mharifu.
Adhabu yake sio kukata mapanga na kumuua. Atakaye ua binadamu mwenzie sio muislam bali ni mharifu achukuliwe hatua za kisheria.

Wakristu hatuna sababu ya kulitumia hili la kuchinja kama chanzo cha kutetea imani yetu, hata hivyo hakuna amri ya Mungu hata moja inayosema, muumini ataingia mbinguni kwa kuwa aliwahi kuchinja mnyama kwa mikono yake. Tuachane na ukorofi usio na tija.
angalia hapo kwenye red, yaani wewe una matatizo makubwa, tena wewe ni muislam, acha kutuzuga hapa. kama huna cha kuongea you better keep quit!!!!!!
 
Mhhmm! Kuliko kutoa roho ya mtu kwa sababu za kupuuzi? Ingekatwa Shingo ya mama, baba, mdogo au mwana ungesema hayo? Hivi wewe ni great thinker kweli?:confused2:

Huyo dhaifu ndiye aliyepandikiza mbegu za udini na kusababisha haya yaliyotokea, bila yeye hakuna mtu angeuwawa kwa sababu ya u-kristo wake au u-islamu wake, hivyo narudia kusema tena kwa herufi kubwa "KUWA NA RAISI KAMA KIKWETE NDIO FEDHEA" na si vinginevyo.
 
Umeongea vizuri sana.swali langu moja tu.Ni nani mwenye haki ya kuchinja?

Kila mmoja wetu anayohaki. Wakristu wanayo haki na waislamu wanayo haki ya kuchinja.

Kwa sababu za kibaishara, na hasa kupanua soko, waisalam ni bora wachinje kwa sababu wakristo hatuna kikwazo kula nyama ya mnyama aliyechinjwa na muislam, ila kwa muislam akijua kuwa mnyama imechinjwa na mkristu hataila katika mazingira ya kawaida, labda nyama hiyo iwe ndilo chaguo la pekee ( kama nikutetea uhai wake).
 
Kwa hali ilivyo sasa na mambo yanayoendelea kutokea hapa nchini, yatosha kweli kwa RAIS kusema tu ni fedheha kwa tukio kubwa na baya kama hilo?
 
angalia hapo kwenye red, yaani wewe una matatizo makubwa, tena wewe ni muislam, acha kutuzuga hapa. kama huna cha kuongea you better keep quit!!!!!!

Hilo jina Mechard sio bandia, ni langu na mimi ni mkristo wa kanisa katolic la mitume. Mimi sio muislam na hayo ndio maoni yangu katika suala hili, naweza ni siwe sahihi, lakini ninaona hivyo.
 
Fujo za Mbagala nilimsikia Rais akisema Aliyekojolea kuraani kakosea na aliyechoma makanisa kakosea - Rais alishindwa kumjua mkosaji na kumkemea. Akaamua kuwa Neutral.

Jana kuhusu mauaji ya Buseresere, Rais anasema wananchi wa imani tofauti wajenge kuvumiliana. Again hamjui nani anayestahili kukemewa. Akaamua kuwa Neutral.

Hivi kweli kauli hizi zinasaidia kitu? zinaweza kuzuia yaliyotokea yasitokee tena? Hivi kweli katika matukio haya Rais hajui nani anastahili kukemewa kulingana na katiba iliyopo?

Rais anamuoneaje aibu mhalifu na kunutralize issues kijuujuu. Rais unaposhindwa kutetea haki za kundi lililoonewa wananchi wanakujudge kuwa unabelong katika kundi la wachokozi/wahalifu. Haiwezekani ukawa neutral kama kiongozi asiyejua anachopaswa kukisimamia katika jamii anayoiongoza.

Mfano katika issue ya Buseresere ni nani alitakiwa amvumilie mwenzie? kwa nini Rais anatoa statements zinazotuacha hewani?

jk alipoingia madarakani ingawa haikusemwasemwa mkewe mama salma ilishawahi kusema kuwa sasa ni zamu yetu(waislamu) baada ya baadhi ya vijana kutoka kusini wa kikrito wakimuomba awasaidie japo kupata kazi maana vyeti walikuwa navyo. hivyo inawezekana kabisa kiburi walichonacho ndgu hawa(waislamu) kina mzizi mkuu.
 
nitakula nyama nitakayonunua buchani sijiulizi wala cjali nani kachinja nitaitakasa kwa jina lipitalo majina yote na kuibariki kama itakuwa na mafungamano ya ibada za yoyote isiyo ya mungu ninayemuamini basi kwa jina YESU itatakaswa, tuache malumbano am,bayo kimsingi ni uhaba wa imani

Kwa hiyo akina Daniel,Meshack na Abednego walikuwa na imani haba kiasi cha kushindwa kutakasa chakula cha mfalme kiasi cha kuchagua kula mtama tu?
 
Back
Top Bottom