Jina la Mtaa maarufu huko Kinshasa...


Mwali

Mwali

JF-Expert Member
Joined
Nov 9, 2011
Messages
7,024
Likes
36
Points
0
Mwali

Mwali

JF-Expert Member
Joined Nov 9, 2011
7,024 36 0
Cha kushangaza ni kwamba mtaa huu upo in the country where Swahili is a national language, with more than 30M Congolese speaking Swahili. Haya ni makusudi tu, maana hilo neno halina maana kwa kikongo, tshiluba wala lingala (the 3 other national languages). lina maana kwa kiswahili tu!
Mtaa wenyewe umepakana na Av. Batetela, na Batetela speak swahili!
 
grafani11

grafani11

JF-Expert Member
Joined
May 24, 2011
Messages
15,526
Likes
370
Points
180
grafani11

grafani11

JF-Expert Member
Joined May 24, 2011
15,526 370 180
Mbona kule Msumbiji kuna timu ya Mpira wa miguu inaitwa Chipumbu FC.
 
C

cacasi

Senior Member
Joined
Dec 21, 2012
Messages
156
Likes
0
Points
0
C

cacasi

Senior Member
Joined Dec 21, 2012
156 0 0
ama kweli haya majina yana utata kweli, labda kwao huko ni jina la mtu maarufu, kwani hapa Taz kuna mkoa mmoja wa kaskazini kuna majina ambayo ni pacha na hilo jina la mtaa huo, na maisha yanasonga mbele na hata redioni wkt wa vipindi vya msiba hilo jina hutamkwa
 
Watu8

Watu8

JF-Expert Member
Joined
Feb 19, 2010
Messages
47,851
Likes
3,640
Points
280
Watu8

Watu8

JF-Expert Member
Joined Feb 19, 2010
47,851 3,640 280
life is Short

life is Short

JF-Expert Member
Joined
Apr 1, 2013
Messages
3,959
Likes
969
Points
280
life is Short

life is Short

JF-Expert Member
Joined Apr 1, 2013
3,959 969 280
Cha kushangaza ni kwamba mtaa huu upo in the country where Swahili is a national language, with more than 30M Congolese speaking Swahili. Haya ni makusudi tu, maana hilo neno halina maana kwa kikongo, tshiluba wala lingala (the 3 other national languages). lina maana kwa kiswahili tu!
Mtaa wenyewe umepakana na Av. Batetela, na Batetela speak swahili!
mmmh hivo hata nyimbo zao neno hilo halipo ? huwa nasikiaga ya ajabu!!
 
Buswelu

Buswelu

JF-Expert Member
Joined
Aug 16, 2007
Messages
2,002
Likes
70
Points
145
Buswelu

Buswelu

JF-Expert Member
Joined Aug 16, 2007
2,002 70 145
Cha kushangaza ni kwamba mtaa huu upo in the country where Swahili is a national language, with more than 30M Congolese speaking Swahili. Haya ni makusudi tu, maana hilo neno halina maana kwa kikongo, tshiluba wala lingala (the 3 other national languages). lina maana kwa kiswahili tu!
Mtaa wenyewe umepakana na Av. Batetela, na Batetela speak swahili!
Ila Kinshasa hawazungumzi kiswahili ni kifaransa na lingala......South Kivu and North Kivu ndio kiswahili sana...
....Hilo mbona north kivu kuna eneo linaitwa Mbo.ro ...hata uki google unalipata...majina kama haya kwa congo naona wanaona kawaida tu.
 
Mwali

Mwali

JF-Expert Member
Joined
Nov 9, 2011
Messages
7,024
Likes
36
Points
0
Mwali

Mwali

JF-Expert Member
Joined Nov 9, 2011
7,024 36 0
Ila Kinshasa hawazungumzi kiswahili ni kifaransa na lingala......South Kivu and North Kivu ndio kiswahili sana...
....Hilo mbona north kivu kuna eneo linaitwa Mbo.ro ...hata uki google unalipata...majina kama haya kwa congo naona wanaona kawaida tu.
Nani kasema hawaongei Kiswahili Kinshasa? Kinshasa is the capital city, lugha zote za Kongo wanaongea, na zaidi since aFDL, jeshi, intelligence na wizara nyingi zinatumia kiswahili because they come from the east. Hapo in bold I beg to differ...
 

Forum statistics

Threads 1,274,531
Members 490,721
Posts 30,515,452