Jiji la Dodoma kibiashara na kimaisha kwa ujumla

Jiji la Dodoma kibiashara na kimaisha kwa ujumla

Mkuu shida ni kwamba sababu uliyotoa ni yakitoto sana ukilinganisha na mjadala, maji ya chumvi ni natural factor so unataka wakazi wa Dodoma wayabadilishe[emoji23][emoji23][emoji23],

Afu kitu kingine changia mada ukiwa na fact kwamba Dodoma mara ya mwisho umekuja lini, sio umepita njia tu unachangia mada

Dodoma ya sasa sio kama ya zaman mkuu
Mkuu, huyo wa aliyekuja na hoja ya maji chimvi tumempuuza. Hana uwezo wa kujenga hoja...[emoji23][emoji23]
 
Mkuu, huyo wa aliyekuja na hoja ya maji chimvi tumempuuza. Hana uwezo wa kujenga hoja...[emoji23][emoji23]
[emoji23][emoji23][emoji23]Kweli mkuu kuna watu wana chuki binafsi na Dodoma na hili ni tatizo sana kwa Tanzania, chuki bila sababu [emoji23][emoji23][emoji23]
 
Wadau naendelea kupokea maoni yenu karibuni sana
 
Kakuuliza kuhusu uchumi lakini yaelekea haujui uchumi wenyewe, gdp ya tz 70% ni dar ilhali dar ni 10% ya watz wote, ukiweka kiwanda dom wakati soko kuu ni dar utaongeza gharama za usafirishaji wa bidha pengine na malighafi
Kwani huyo anayefungua kiwanda Dar soko lake lipo Dar peke yake?
 
umeesema yooooteeeee hakika umemaliza. Dodoma inapaishwa kwa nguvu za kisiasa ila hakuna kitu. kwanza maji yana chumvi ukioga unakuta weupe weupe mwilini.In short bado sijapakubali dodoma.

Pia nmeona umezungumzia suala la mafuta ya mawese,napenda kutumia mafta haya maana hayana madhara kama haya mengne. vp naweza kuyapata? npo Dar.
Unayapata bosi nipo mbeya
 
Kuna opportunities nyingi sana Dodoma kuliko Dar. Yaani kuna upungufu mkubwa sana wa huduma hapo Dodoma kiasi kuwa ukiwekeza kwenye huduma hizo utapanda sana. Usitake kufanya biashara za ki-Dar es-Salaam ndizo ukapeleka dodoma; utakwama sana. Wewe nenda pale katumie kama wiki mbili uangalie mapungufu yaliyopo ndipo uchukue opportunities uanzishe a biashara tofauti sana na zile za Dar es Salaama zikiendena na mapungufu yaliyoko Dodoma; utashangaa mafanikio utakayopta.
Point nzuri sana mkuu
 
Pia biashara ya wine ina lipa sana kama utakua wakala wa wine mikoa mingine mfano me nina oda kila alhamisi natuma garoni saba mbeya so ukipata mikoa mitano ama oda tano kwa week za garoni saba unatengeneza pesa nzuri tyuuu
Cheki PM bosi
 
Hahahaa hamna kitu huyo Dodoma sema ukishatika kidogo tu unakaa meza moja na watu wakubwa basi na vibastola vyao vya kutushia watu wanaanza kujidai “Kipofu mwenye miwani nyeusi”

Kama ni hivyo mbona hakumsaidia ndugu yake nani yule Mselia sijui aliyejiua shambani Msalato baada ya kukutwa na magumashi enzi viroba vinafungiwa

Kuna siku nimekaa na mtu ananiambia hadi Mmanga eti afisa hahahaaa

Mmanga huyu huyu wa Korie sijui Scania na Martin Luther??

Dodoma pagumu sana pale mpaka kushikilia mfereji wa pesa sio kama mikoa mingine
Babu na Mzee wa kazi wana mboga pia.
 
Umeoma alichofanya cityboys !, umeona alichofanya Babu , watu wana mawazo tusiwakajeli totally bana,, akati na sisi hapa mjini tunawategemea wao tuishi.
LM kazimoto au city boy s au Peter fashion hana idea mpya,,, kwanini usiweke ya kwako ili tuifate?


Sometym MTU anacoment kibabe wakati hana hata genge la nyanya,,,,..
 
Ngoja niendelee kusoma comments kwanza, maana kuna mtangulizi flani ametoa matusi ya ajabu sana
ngoja na mm niwachungulie kwa mbali
lkn hakuna aliyetusi ila kasema ukweli mtupu, Dodoma bado sana kuna maisha ya kushikishwa mabichwa, matajiri wa asili na ukabila umechangia watu kuwa waduanzi

Mtu unaaminishwa kutakuwa na uwanja mkubwa wa mpira watu 85,000 wakati mashabiki hakuna
unaaminishwa kutakuwa na uwanja mkubwa wa ndege huko Msalato wakati uwanja wa mjini watu hakuna sasa sijui ni watalii watatua au mabalozi wa nchi za nje wanaotokea Dar

Biashara na Makao makuu bado sana hata kwa miaka 10 mbele HAKUNA na hiyo pesa ITATOKA WAPI? baada ya miaka mitano huenda Rais ajae akarudi zake huko Pwani
nakubaliana kabisa ni Mji wa kusadikika
 
Unajua maana ya gdp ya tz 70% + kuwa dar wakati dar ina watu 10% ya watz wote?
Ni kwa sababu vyanzo vya Tz ni bandari, Bandari ya Dar bidhaa zote za nchini na nchi jirani zinapitia bandarini kwa hiyo ushuru wote unalipwa pale mpaka hii ya bulk mafuta yalipwa kabla hayajatoka, vifaa, magari kila kitu kinalipwa pale ila walaji ni nchi nzima. unaweza kusema 70% kwa maana bidhaa zimetoka pale ila hatujui au kufuatilia hizo bidhaa walaji wako wapi tunajuwa walaji nchi nzima.

Pamoja bidhaa za kuuza nje zinapita Dar hapo unalipia tena ndio maana unapata hiyo 70% ila wazalishaji sio Dar maana tukisema kilimo, madini, mbuga za wanyama hakuna Dar zinachangia kiasi kikubwa. ingekuwa bidhaa zinalipiwa kabisa mikoa inayotoka basi usingeiona hiyo 70%.

Sababu hii ndio ikafanyika juhudi kuuwa bandari ya Zanzibar maana ilikuwa inaleta ushindani mkubwa na bidhaa zikawa zinatoka Zanzibar kuja bara sababu ushuru ulikuwa mdogo miaka ya 90 watu walikuwa wanaenda Zenji kufanya shopping mpaka wakaleta double taxation. Tanga wakauwa na Kikwete angejenga Bagamoyo tu Dar ingeyumba. Dar ni wana collect tax kwa niaba ya wengine.
 
Back
Top Bottom