Jifunze Kinyakyusa hapa

isaacsendama

isaacsendama

Member
Joined
Feb 21, 2016
Messages
78
Points
95
isaacsendama

isaacsendama

Member
Joined Feb 21, 2016
78 95
Habari za wakati huu wadau !
Natambua uwepo wa watu wenye asili ya kabila maarufu pale mkoani mbeya yaani Wanyakyusa.

Kutokana na mihangaiko ya maisha wengi wetu tumejikuta tumekosa fursa ya kuishi mkoa wa mbeya au katika mazingira ambayo pengine yametufanya kushindwa kuweza kuizungumza lugha yetu hii ya asili na adimu sana.

Ukiwa kama mdau wa lugha hii, unaweza kutusaidia ambao hatujapata bahati wa kuifahamu kwa kutuandikia hapa baadhi ya maneno na maana zake.

Pia, kwa yule anayetamani kujua hii lugha ataweza kuuliza anachotamani kukijua na wadau wataweza kuwajibu hapa.

Nawakaribisha sana ndugu zangu.
Hakina faida yyte
 
cathode

cathode

Member
Joined
Jan 26, 2018
Messages
73
Points
125
cathode

cathode

Member
Joined Jan 26, 2018
73 125
Wabongo tunasafari ndefu ndio maana tunafeli mambo mengi kwa sababu ya kutokuwa makini mtu ametoa maoni watu wajifunze lugha wengine wanaleta ujingaujinga tutafika kweli?
 
Emery Paper

Emery Paper

JF-Expert Member
Joined
Jun 1, 2019
Messages
628
Points
1,000
Emery Paper

Emery Paper

JF-Expert Member
Joined Jun 1, 2019
628 1,000
Si
Wabongo tunasafari ndefu ndio maana tunafeli mambo mengi kwa sababu ya kutokuwa makini mtu ametoa maoni watu wajifunze lugha wengine wanaleta ujingaujinga tutafika kweli?
Si ndo hapo. Heading tu inatosha kumfanya mtu ajue kilichomo ndani, ila bado kaingia ndani kujua kilichomo. Hajaishia japo, anaamua kutoa maoni hasi.
 
Emery Paper

Emery Paper

JF-Expert Member
Joined
Jun 1, 2019
Messages
628
Points
1,000
Emery Paper

Emery Paper

JF-Expert Member
Joined Jun 1, 2019
628 1,000
Mliwakafu ×××


Mlibhakafu√√√

Mko powa

Mu wazima
Na kwa nini lugha ya kinyakyusa naona ina "h" nyingi sana yaani karibu kile neno utakuta lina "h" katikati ?.
 
okiwira

okiwira

JF-Expert Member
Joined
Jul 23, 2018
Messages
1,006
Points
2,000
okiwira

okiwira

JF-Expert Member
Joined Jul 23, 2018
1,006 2,000
Na kwa nini lugha ya kinyakyusa naona ina "h" nyingi sana yaani karibu kile neno utakuta lina "h" katikati ?.
Kwangu ni swali gumu na swali jepesi pia.

Kila kabila lina herufi ambayo haikosekani katika matamshi jifanyie utafiti.


Kwanini ili KUJITOFAUTISHA.

SINA ZAIDI.
 
barafuyamoto

barafuyamoto

JF-Expert Member
Joined
Jul 26, 2014
Messages
25,776
Points
2,000
barafuyamoto

barafuyamoto

JF-Expert Member
Joined Jul 26, 2014
25,776 2,000
Wanyakyusa hawajui kusema Muhimbili...wanasema MUMBILI..
 

Forum statistics

Threads 1,334,522
Members 512,012
Posts 32,479,022
Top