Jifunze Kinyakyusa hapa

N'yadikwa

N'yadikwa

JF-Expert Member
Joined
Aug 10, 2014
Messages
4,413
Points
2,000
N'yadikwa

N'yadikwa

JF-Expert Member
Joined Aug 10, 2014
4,413 2,000
Tu na nku!! Ikawa mpambandano! Akankoma nnine pandumbula na tuh! pasi...po atie fiki gwe ukunkoma nnino pandumbula popapo anakufa!!

Atie ana mahelu fijho ujhu nasikitika pia ulu amekunya mafi pa kibhusu cha mimi pembeni...

Jo une Ifilombe fimekanikifwe palikimokyene kutoka seghela
 
mpimamstaafu

mpimamstaafu

JF-Expert Member
Joined
Jul 18, 2018
Messages
2,455
Points
2,000
mpimamstaafu

mpimamstaafu

JF-Expert Member
Joined Jul 18, 2018
2,455 2,000
Habari za wakati huu wadau !
Natambua uwepo wa watu wenye asili ya kabila maarufu pale mkoani mbeya yaani Wanyakyusa.

Kutokana na mihangaiko ya maisha wengi wetu tumejikuta tumekosa fursa ya kuishi mkoa wa mbeya au katika mazingira ambayo pengine yametufanya kushindwa kuweza kuizungumza lugha yetu hii ya asili na adimu sana.

Ukiwa kama mdau wa lugha hii, unaweza kutusaidia ambao hatujapata bahati wa kuifahamu kwa kutuandikia hapa baadhi ya maneno na maana zake.

Pia, kwa yule anayetamani kujua hii lugha ataweza kuuliza anachotamani kukijua na wadau wataweza kuwajibu hapa.

Nawakaribisha sana ndugu zangu.
Hayati Baba wa Taifa alisema ukabila utumike kwenye matambiko huko kwenu
 
Emery Paper

Emery Paper

JF-Expert Member
Joined
Jun 1, 2019
Messages
628
Points
1,000
Emery Paper

Emery Paper

JF-Expert Member
Joined Jun 1, 2019
628 1,000
Hayati Baba wa Taifa alisema ukabila utumike kwenye matambiko huko kwenu
Tumekuelewa mkuu. Lengo si ukabila bali ni kujifunza kinyakyusa. Kuna utofauti kati ya ukabila na kinyakyusa. Wapo mpaka wangoni wanaongea hii lugha.
 
E

E2BK

Senior Member
Joined
Jul 8, 2012
Messages
154
Points
250
E

E2BK

Senior Member
Joined Jul 8, 2012
154 250
Ndipo ne ngambako ja babu, ne gwa kongonde kokelu kongisi
 
Rapid Tranquilizer

Rapid Tranquilizer

JF-Expert Member
Joined
Oct 22, 2018
Messages
376
Points
500
Rapid Tranquilizer

Rapid Tranquilizer

JF-Expert Member
Joined Oct 22, 2018
376 500
ghwe fiki utikwiisa kunponya u nyoko?
 
D

Deceiver

JF-Expert Member
Joined
Apr 19, 2018
Messages
1,679
Points
2,000
D

Deceiver

JF-Expert Member
Joined Apr 19, 2018
1,679 2,000
Salim aleko?
Jibu
Aleko msalani.....

Maana yake..
Umeolewa zamani mbona huna mtoto?
Jibu
Nimeolewa na mswahili
 
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined
Feb 4, 2009
Messages
45,794
Points
2,000
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined Feb 4, 2009
45,794 2,000
Ndumbula Ndema, maana yake Moyo Mzembe
 
Synthesizer

Synthesizer

JF-Expert Member
Joined
Feb 15, 2010
Messages
7,190
Points
2,000
Synthesizer

Synthesizer

JF-Expert Member
Joined Feb 15, 2010
7,190 2,000
Bure bure
Hivi Wanyakyusa wana herufi "r" katika lugha yao? Nadhani ni "bule bule" na sio "bure bure"

Nakumbuka walikuwa wanamwita Nyerere "Nyelele"

"Nyelele kaleta uhulu sasa hatunywi kyai kya langi tunaweka masiwa""
 
nelvine

nelvine

JF-Expert Member
Joined
Nov 8, 2015
Messages
586
Points
1,000
nelvine

nelvine

JF-Expert Member
Joined Nov 8, 2015
586 1,000
Tu na nku!! Ikawa mpambandano! Akankoma nnine pandumbula na tuh! pasi...po atie fiki gwe ukunkoma nnino pandumbula popapo anakufa!!

Atie ana mahelu fijho ujhu nasikitika pia ulu amekunya mafi pa kibhusu cha mimi pembeni...

Jo une Ifilombe fimekanikifwe palikimokyene kutoka seghela
Ukufuma khugu ugwe? Kuseghela au Syukula?
 

Forum statistics

Threads 1,334,522
Members 512,012
Posts 32,479,022
Top