Je, kwanini Jerusalem kuna vurugu kuliko Makka?

Je, kwanini Jerusalem kuna vurugu kuliko Makka?

Muwe mnasoma soma na vitabu vyetu vya dini na sio kuwasikiliza hao wachungaji wengine ni wachonganishi.
Wayahudi ni tofauti kabisa na uislam na ukristo ingaw waislam na wakristo kidogo tunafanana tunapishana kwenye mambo machache sana mfano kufa msalabani na kutokufa msalabani.
Uislam ulianzia na Baba wa iman nabii Ibrahim,na ukasogea sogea mpaka leo,na ukìusoma na kuuelewa ni kizazi kile kile ndicho kipo kwenye uislam na wakristo lakini kwa wayahudi ni tofauti.
Wayahudi wameshaiteka dunia kwa kuhakikisha ukweli unafishwa n kupotoshwa na sisi hatujui.Lakini kwenye ilo eneo walikuwepo.
Wakristo ni mkondo wa mwana wa urithi-Isaka

Waislamu- watoto wa mchepuko Hijira
 
naona unasahau kuwa jerusalem iko mashariki ya kati.
Pia msingi mkuu wa wapalestina kuidai jerusalem ni kwasababu hapo ni ardhi yao.

Msingi wa wayahudi kudai pale ni kwasababu vitabu vyao vinadai mungu kawapa hiyo ardhi .
Wayahudi kabla ya kutawanywa na kurejeshwa 1948 asili yao ni wapi?
 
Tukijua kwa nini shetani alingangania maiti ya nabii Musa na ikabidi Mungu amzike nabii Musa na afiche mahala kaburi lake lilipo basi tutajua sababu ya hii vurugu ya Jerusalem mji wa Daudi/Yerusalem ya Uyahudi.
 
Tukijua kwa nini shetani alingangania maiti ya nabii Musa na ikabidi Mungu amzike nabii Musa na afiche mahala kaburi lake lilipo basi tutajua sababu ya hii vurugu ya Jerusalem mji wa Daudi/Yerusalem ya Uyahudi.
Shetani aling'ang'ania maiti ya Musa? Hii elimu mpya, hebu nisimlie kdg. Au ndo kutoka kwenye maandiko aliyoteremsha Allah?
 
mpka leo hujui hilo pole mnoo

muhhamad hakuja kuleta uislam Bali alikuja kuongeza nguvu ya Kile kilichoachwa nawakubwa wake waliomtangulia...kina sumeimani..yusuph .Mussa..issa.(yesu) ..nuhu .adamu ..yacobo ..lutu..isaya ..e.t.c
Hao ni mitume wakiyahudi kwahiyo uislam na uyahud ni sawa? Muasisi wa Uislam ni Mohamad somen hata historia nje ya koran
 
bible au bibilia ni kitabu gani? maana mungu aliteremsha tourati zaburi injili quaran hii bible imeandikwa wapi na je kuna kitabu cha mungu kikawa na kitabu ki pya na na cha zamani ndio ya mungu ikaachwa wapi kwenye bible yesu kasema mimi ni kristo sio paulo kasema au yohana kasema nionyeshe yeye mwenyewe kasema
Kwenye koran ni wapi Mtume Mohmad kasema mimi ni Mtume. Weka andiko
 
Hao ni mitume wakiyahudi kwahiyo uislam na uyahud ni sawa? Muasisi wa Uislam ni Mohamad somen hata historia nje ya koran

Kama Issa bin Mariamu ndiye Bwana Yesu Kristo basi ni vigumu kumuaminisha mtu anaye mjua Bwana Yesu hasa kupitia Biblia kuwa Mtume Muhamad SAW na wafuasi wake wanamjua Bwana Yesu na kuendeleza yale aliyo ya leta hapa duniani. Ni uongo na unafiki. Wala sijui kwa nini tunakubali huu ungo na unafiki?

Bwana Yesu/Mungu ameweka amri ya jinsi gani ya wafuasi wake wafanye ili kumfuata na kuwa wafuasi wake. Sasa hiyo amri Mtume Muhamad SAW aliifuata? Wafuasi wake/Waislam wanaifuata? Tuache kujichumia hii dhambi ya kusema urongo.
 
Wayahudi kabla ya kutawanywa na kurejeshwa 1948 asili yao ni wapi?
abraham alitoka iraq,
wayahudi unaowasema walichukuliwa kupelekwa babylon ambako pia ni iraq.
Abraham alipofika caanan alimtembelea mtawala wa wafilisiti mechizedeki ambae alikuwa ni mtawala wa jerusalem,
melchizedeki huyo pia alikuwa kuhani mkuu wa dini iliyomwabudu Mungu mkuu,The most high,El.
Abraham alikwenda kuombewa kwa huyu melchzedeki,
sasa jiulize sana,huyo melchizedeki aliabudu dini ipi?

Pia abraham alipotoka misri,alikutana na mtawala mwingine wa wafilisti,alieitwa Abimelek,
abraham akamsakizikia huyu mfalme alale na mkewe sara ili Abraham akamate ugoni ili alipwe fidia.
Mungu aliongea na mfalme Abimelek na kumsitua kuwa Sara ni mke wa abrahamu na siyo dadake,

jiulize sasa huyo mungu aliekuwa akiongea na mfalme Abimeleki ni mungu yupi ambae mfalme alikuwa anamtii na kumsikiliza kabla hata uyahudi haujakuwepo?
 
Kama Issa bin Mariamu ndiye Bwana Yesu Kristo basi ni vigumu kumuaminisha mtu anaye mjua Bwana Yesu hasa kupitia Biblia kuwa Mtume Muhamad SAW na wafuasi wake wanamjua Bwana Yesu na kuendeleza yale aliyo ya leta hapa duniani. Ni uongo na unafiki. Wala sijui kwa nini tunakubali huu ungo na unafik?

Bwana Yesu/Mungu ameweka amri ya jinsi gani ya wafuasi wake wafanye ili kumfuata na kuwa wafuasi wake. Sasa hiyo amri Mtume Muhamad SAW aliifuata? Wafuasi wake/Waislam wanaifuata? Tuache kujichumia hii dhambi ya kusema urongo.
Waislam wana Yesu wao aliyezaliwa chini ya mtende tena akiwa anaongea. So, unapomuongelea Yesu tumtofautishe na Issa
 
Waislam wana Yesu wao aliyezaliwa chini ya mtende tena akiwa anaongea. So, unapomuongelea Yesu tumtofautishe na Issa

Heri yako uliye sema ukweli. Maana Bwana Yesu/Mungu Mwana yaani Mungu aliye uvaa uwanadamu akawa pamoja nasi hapa duniani ni tofauti na hao manabii na mitume wengine ambao kimsingi Mungu ambaye ndiye Bwana Yesu aliwatuma kuleta ujumbe wake kwa wanadamu.
Na ndio maana akawambia ukitaka kuwa mfuasi wangu kwanza ni AMINI, halafu TUBU DHAMBI ZAKO na UBATIZWE. Maneno haya hayakusemwa na hao Manabii wengine wote ila Bwana Yesu tu.
 
naona unasahau kuwa jerusalem iko mashariki ya kati.
Pia msingi mkuu wa wapalestina kuidai jerusalem ni kwasababu hapo ni ardhi yao.

Msingi wa wayahudi kudai pale ni kwasababu vitabu vyao vinadai mungu kawapa hiyo ardhi .
sasa unataka unishane na Mungu aliyewapa
 
Nani mmiliki halali?
Mmiliki halali ni MKAANANI then AKAJA MYAHUDI then Akakimbia baada ya vita na Roma..THEN NDIO WAKAJA HAO WAPALESTINA ....SO wayahudi Wenyewe wakirudi inabidi waondoke wawaachie na hao waya hudi pia WAKAANANI wakirudi itabidi nao waondoke
 
@mtanganyikawakweli

hakuwapa,bali ni hekaya tu hawa watu walibuni kipindi wako uhamishoni babel,
na hii ilitokana na utaifa,nationalism ndo wakabuni habari sijui wameteuliwa na mungu blah blah.
Ili kuendeleza spirit ya utaifa.

Soma kwa makini wakati Anrahamu anambiwa ,"nitakubariki na yeyote atakae kulaani,nitamlaani"

japo siamini hizi habari kama siyo hekaya,lakini ukisoma kwa open mind na kuweka ukereketwa wa dini pembeni,

alieambiwa hayo maneno ni Abrahamu,na huyu kwa mjibu wa maandiko ni baba wa mataifa mengi ambayo kwake hizo baraka ndo zilitoka,
lakini sasa waandishi akina isaya,samweli,ezekiel etc wakafanya editing,
na sasa kumbe hayo maneno yanamhusu yakobo mjukuu wa abraham alezaliwa miaka mingi baada ya abraham kufa.

Ikawa sasa haya maneno yanawahusu uzao wa yakobo tu,yaani waisrael,

fastforward miaka iliyofuata baada ya waisrael kujitenga,
ghafla bin vuu ikawa kumbe hizo baraka ziliwahusu wana wa yuda tu,yaani wayahudi,

kwamba eti yale makabila kumi ya israel hayakumsikiliza mungu nae akaamuwa kuwapotoza na hawatapatikana tena,

kwahiyo waliobaki ni wale watu wa yuda tu na hao ndo taifa teule.

Unajiuliza kwani lini watu wa yuda walimsikiliza huyo mungu wao kuzidi watu wa israel mpaka israel ipotezwe na ibaki yuda.

Baadae unagundua tu hizi ni hekaya tu,hakuna cha taifa teule wala nini
 
NaughtyGuy

hakuna kabila la Caanan,
caanan ni jina la Region,ni kama kusema East africa,west afrika etc.

Ndani ya caanan ndo kulikuwa na makabila mbalimbali yaliyojiundia chieftain,mfano ndani ya east africa ukute ufalme wa wajaluo,wasukuma,washashi,wameru,waganda etc.

Hapajawahi kuwa na kabila la caanan.

Zile story sijui Adam akamzaa seth,kisha seth akamzaa Ham ambaye akamzaa Caanan nae akamzaa misri,
ni sawa na useme East africa akamzaa Tanganyika,ambae alimzaa Bukoba na kisha bukoba akamzaa karagwe.

Yaani hawa waandishi wa agano la kale waliwachota watu akili kwelikweli
 
Back
Top Bottom