Je, kwanini Jerusalem kuna vurugu kuliko Makka?

Je, kwanini Jerusalem kuna vurugu kuliko Makka?

Sasa uislam utaanzaje kwa MUHAMMAD (s.a.w) wakati mitume wote waliotumwa dunia ilikuwa Ni kazi moja kuwa tumuabudu Mwenyezi Mungu bila kumshirikisha na uislam ndivyo ilivyo

Nabii Mussa(a.s) alipoenda kupokea torati (wakristo wanasema amri kumi) alivyorudi alikutwa wametengeneza ndama na wanamuabudu alivunja Yule ndama na akasema aabuduwae Ni MWENYEZI MUNGU tu...

Amri enyewe ya ukristo ya kwanza inasema Mimi Ni bwana Mungu wako usiwe na miungu mwingine Ila Mimi.. ktk uislam Ni shahada isemwayo hapana apasaye kuabudiwa kwa haki isipokuwa Mwenyezi Mungu.
Hana mshirika Hakuzaa wala hakuzaliwa mauti hayampati Wala kusinzia Ni vyake vyote vilivyomo duniani na MBINGUNI...

Na MUNGU Ni mmoja tu
Mwisho umeboronga,
 
Nijuavyo mimi ni kuhusu hizi dini mbili ni hiki; UISLAMA unautambua UKRISTO, yaani UISLAMU haukamiliki bila vitabu vitakatifu vya KIKRISTO but UKRISTO hauutambui UISLAMU; kwasababu hi lazima Waislamu wapaone Jerusalemu kama pia eneo lao takatifu wakati Wakristo wenyewe hawauutambui Uislamu and hence miji ya kiislamu kwa Wakristo sio muhimu so hakuwezi kua na ugomvi kwasabau hakuna pande 2 zinazo vutana kuhusu mji wa Makka
 
Nijuavyo mimi ni kuhusu hizi dini mbili ni hiki; UISLAMA unautambua UKRISTO, yaani UISLAMU haukamiliki bila vitabu vitakatifu vya KIKRISTO but UKRISTO hauutambui UISLAMU; kwasababu hi lazima Waislamu wapaone Jerusalemu kama pia eneo lao takatifu wakati Wakristo wenyewe hawauutambui Uislamu and hence miji ya kiislamu kwa Wakristo sio muhimu so hakuwezi kua na ugomvi kwasabau hakuna pande 2 zinazo vutana kuhusu mji wa Makka
Something holds water here
 
Ndugu yangu nakushauri ukapatembelee siku moja, mama yangu ameshaaenda kupitia shirika flan, Amekaa kule miezi mitatu hakuna hiyo vurugu unayosema. Pia rafiki yangu ameenda kule kujifunza mambo ya cyber crime alivyokua anafanya kazi taasis flan amekaa miezi sita. Hakuna vurugu unazosema.
Nimeenda mara mbili, 2008 na 2014
 
kwanza elewa uslam ni nini na maana yake maana yake ni kumwamini mungu mmoja kuna kufa kuwaamini mitume na kuwaaheshimu wote kuna mwisho khiyama huo ndio uislam na kuanzia adam mpaka yesu issa wote waliamini hivyo ndio maana ya uislam na kila mtume alitumwa kwa watu wake tu sio kwa wote yesu alisema nimetumwa kwa kondoo waliopetea wa wana wa israel tu sio kwa wazaramo sasa muhamad katumwa kwa watu wote na kapewa sala na sheria
Kabla ya kuzaliwa Mtume (S.A.W),Je watu wa makka na Madina walikuwa wamamwabudu Mungu gani ili useme walikuwa waislamu??..
 
Sasa uislam utaanzaje kwa MUHAMMAD (s.a.w) wakati mitume wote waliotumwa dunia ilikuwa Ni kazi moja kuwa tumuabudu Mwenyezi Mungu bila kumshirikisha na uislam ndivyo ilivyo

Nabii Mussa(a.s) alipoenda kupokea torati (wakristo wanasema amri kumi) alivyorudi alikutwa wametengeneza ndama na wanamuabudu alivunja Yule ndama na akasema aabuduwae Ni MWENYEZI MUNGU tu...

Amri enyewe ya ukristo ya kwanza inasema Mimi Ni bwana Mungu wako usiwe na miungu mwingine Ila Mimi.. ktk uislam Ni shahada isemwayo hapana apasaye kuabudiwa kwa haki isipokuwa Mwenyezi Mungu.
Hana mshirika Hakuzaa wala hakuzaliwa mauti hayampati Wala kusinzia Ni vyake vyote vilivyomo duniani na MBINGUNI...

Na MUNGU Ni mmoja tu
Uislamu ulianza kwa Mohammed full stop. Hakuna nabii yoyote wa kale wa kiyahudi kwamba alikua ni Muislam. Musa hakua muislamu kabisa. Uislamu umeanza karne ya sita ukianzishwa na Mohammed
 
Makka ni mji wa kiislam (waarab) na Jerusalem ni mji ulio na waislam, wayahudi, na Wakristu.....tuseme dini zote za Abraham ziko pale na ndiyo maana wanagombana kila kukicha. Pia kumbuka, wayahudi hawawathamini waarab kwa sababu wao (wayahudi) wana amini kuwa mwarab ama waarab ni kizazi kilicho laaniwa kwa sababu baba yao Ishmael alikuwa mtoto aliyezaliwa nje ya ndoa kwa Mama Hagar ambaye alikuwa beki tatu wa Avram (Abraham). Hivyo basi, myahudi kamwe hakubali kutawaliwa na mwarab na ndiyo chanzo cha wao kugombania Jerusalem mpaka leo hii.
Walishatawaliwa sana tu,hadi kuchukuliwa utumwani iraq
 
Uislamu ulianza kwa Mohammed full stop. Hakuna nabii yoyote wa kale wa kiyahudi kwamba alikua ni Muislam. Musa hakua muislamu kabisa. Uislamu umeanza karne ya sita ukianzishwa na Mohammed
Suala sio dini ilianzishwa lini je Mussa alikua na ujumbe gAni?..Muhammad je? Yesu je alileta ujumbe gani? Sasa sisi waislam tunaunganishwa kwa ujumbe waliobeba manabii na mitume kunzia kina ibrahim na wote waliokuja meseji yao ndio ilioyotuuganisha sisi...ndio maana mitume wote wanatambulika hata neno lao tunaliamini hio ndio yetu ilivyo.
 
Suala sio dini ilianzishwa lini je Mussa alikua na ujumbe gAni?..Muhammad je? Yesu je alileta ujumbe gani? Sasa sisi waislam tunaunganishwa kwa ujumbe waliobeba manabii na mitume kunzia kina ibrahim na wote waliokuja meseji yao ndio ilioyotuuganisha sisi...ndio maana mitume wote wanatambulika hata neno lao tunaliamini hio ndio yetu ilivyo.
Miongoni mwa ujumbe aliokua nao Musa ni kuhusu kutunza sabato.


Je muislam wa Leo unaitambua sabato na kuitunza?


Karibu
 
Back
Top Bottom