Je, kuna Mungu? Kwanini aruhusu mateso makali duniani?

Je, kuna Mungu? Kwanini aruhusu mateso makali duniani?

Bila kufundishwa au kuelekezwa kuhusu uwepo wa huyo Mungu. Ni njia ipi inayoweza kumfanya mtu/binadamu aelewe/afahamu uwepo wa huyo Mungu?
Hakuna njia rasmi

Inahitaji utulivu wa mwili, akili na roho ili kujua uwepo wake

Mimi nilitumia miiko ya Buddha na meditation kujua, lakini pia nilipitia Hwa katika tatizo gumu kutoka na nikaona nguvu ya Mungu na kuamini. Kupitia challenge ile
 
Bila kufundishwa au kuelekezwa kuhusu uwepo wa huyo Mungu. Ni njia ipi inayoweza kumfanya mtu/binadamu aelewe/afahamu uwepo wa huyo Mungu?
Kama kundi la watu au nchi nzima ikiamua kisheria kuwa kuua watoto wachanga ni sawa, utajuaje kuwa wamekosea? Utasema ni makosa kwa kigezo gani cha ulimwengu mzima kama hakuna mtoa maadili Mkuu aliyeweka hiyo Sheria?
 
Kwani mahakamani jaji huwa anashuka kizimbani kujitetea mbele ya mtuhumiwa? Sisi wanadamu ndio tuko kwenye mtihani na majaribu ya haya maisha sio Mungu. Yeye alishaleta ushahidi wake kupitia the laws of nature. Kama wewe umechagua kuwa kipofu na kutoona huo ushahidi uliowazi, yeye hana cha kupoteza. He doesn't owe you a personal appearance just to satisfy your ego.
Sijajua kwa nini umetumia mfano wa jaji wakati jaji sio prosecutor ni muamuzi nyutro asiye na upande.

Kwa nini wanadamu tuko kwenye mtihani na majaribu kwenye haya maisha ambayo hata hatukuyachagua wenyewe bali tumejikuta tu tupo??

Ushahidi wa mungu unaosema uko wazi kwenye laws of the nature tusingekuwa tunabishana hapa. Kwa nini hatubishani kama Trump ni rais Marekani, mlima Kilimanjaro uko Tanzania, bacteria na virus wanasababisha magonjwa, uwepo wa Mkawawa n.k ??
 
Hii kauli yako umeitoa kichwani kwako au umeinakili kwa makafiri wa mtandaoni? Wewe ndiye uliyekariri maana huna hoja yoyote ya maana uliyosimamia zaidi ya kashfa. Watu wanajadili cosmology, fine tuning, na moral laws, wewe unaleta mipasho Grow up!
Huyo niliyemjibu yeye kaja na mipasho. Kapata mipasho.

Ukija na mipasha utapata mipasho.

Leta facts, nikupe facts.

Nampokea kila mmoja kadiri anavyokuja.

Kwanza nikwambie, Cosmological Arguments sio uthibitisho wa Kwamba kuna Mungu. Ni hoja tu zinazojaribu kufosi uwepo wa huyo Mungu aliyetungwa.
 
Kwahiyo habari za Mungu umezijua kupitia bible?
wew elewa kuwa maisha ya mwanadam MUNGU hayajali, yaan ukiingia tu dunian elewa utaish maisha ya bahat na sibu, lolote linaweza kukupata wakat wowote (liwe baya ama jema), kwake MUNGU hizo sio shda zake, anachojal yeye ufe ukiwa upande wake, mengne yote yanayokuhusu wew ukiwa hai utajijua mwenyewe, yeye sio shda zake!
 
Stupid question
Kama hujaelewa hilo swali maana yake hukujipanga na hoja yako.
Yaani kwa vile kuna Mungu ndio unataka maisha yawe mteremko kwa watu wote yaani kuwe na upande wa positive tu bila negative dunia ingebalance vipi.
Kuwe hakuna kuumwa,kusiwe na umaskini watu wote wawe kama Bakhresa ni dhana za kitoto.
 
kimashida❌️

Kina shida✅️

Wewe hata kuandika huwezi.

Rudi shule kwanza, ukafunzwe kuandika kwa usahihi.

This is the futility of arguing with unreasonable people.

You are not mentally enough to argue with me.

Find someone of your league to parallel your mediocrity.

I'm done with you.
Issue ni kuwa athiest wengi wakifika hapa huwa wanafura na kuanza ku attack mtu sio hoja tena.

Toka tumeanza argument hukugusia uandishi, ninaandika haraka maana watu ni wengi..

Ila pia nakwambia hivi kama Kiranga aliye ni block... Kuwa nyie huwa mnakuwa mmeshikilia kitu for no reason.. Yaani ulichomezeshwa unadhani ndo kila kitu, that's wrong..

Achana na chuki, achana na kua attack mtu binafsi nenda Kafanye practice na uchunguzi.. Lasivyo utaendelea kucheza na ubongo wako ulio limited.

That's all, I wish you blessings
. Tena siku hizi hata siwi triggered na watu kama nyie because I know how wrong and lost you are
 
Hakuna njia rasmi

Inahitaji utulivu wa mwili, akili na roho ili kujua uwepo wake

Mimi nilitumia miiko ya Buddha na meditation kujua, lakini pia nilipitia Hwa katika tatizo gumu kutoka na nikaona nguvu ya Mungu na kuamini. Kupitia challenge ile
Umuhimu wa kujua/kufahamu uwepo wa Mungu ni upi?
 
Kama kundi la watu au nchi nzima ikiamua kisheria kuwa kuua watoto wachanga ni sawa, utajuaje kuwa wamekosea? Utasema ni makosa kwa kigezo gani cha ulimwengu mzima kama hakuna mtoa maadili Mkuu aliyeweka hiyo Sheria?
Kwenye biblia WaIsrael walikuwa wakivamia mji wanaua kila kitu hadi watoto wachanga na haikuwa kinyume cha maadili yatokanayo na mungu wao aliyewaamuru kufanya hivyo. WaIsrael, Wazungu na Waarabu walikuwa wanamiliki binadamu wengine kama watumwa wakisema wameagizwa na mungu wa dini zao kufanya hivyo na haikuwa kinyume cha maadili ya dini na mungu wao.

Tukianza kuzungumzia suala la jinsi Biblia na Quran zilivyo na mambo mengi ya kinyume cha maadili tutakesha hapa.
 
Kama kundi la watu au nchi nzima ikiamua kisheria kuwa kuua watoto wachanga ni sawa, utajuaje kuwa wamekosea? Utasema ni makosa kwa kigezo gani cha ulimwengu mzima kama hakuna mtoa maadili Mkuu aliyeweka hiyo Sheria?
Sheria zimewekwa ili tuishi kistaarabu. Dini zipo kusaidia hizo sheria kutowaumiza watu maana mtaji wa dunia ni watu. Ndio maana kwenye maandiko hofu ndiyo iliyotawala.

Hakika nakuambia, walioandika biblia, waliijua akili ya mwanadamu mpaka pa mwisho
 
Kama hujaelewa hilo swali maana yake hukujipanga na hoja yako.
Yaani kwa vile kuna Mungu ndio unataka maisha yawe mteremko kwa watu wote yaani kuwe na upande wa positive tu bila negative dunia ingebalance vipi.
Kuwe hakuna kuumwa,kusiwe na umaskini watu wote wawe kama Bakhresa ni dhana za kitoto.
Hiyo dunia ambayo tunaambiwa itakuwa na raha tu, hakutakuwa na magonjwa, njaa, umasikini majanga na chochote kibaya itaji balance vipi??
 
wew elewa kuwa maisha ya mwanadam MUNGU hayajali, yaan ukiingia tu dunian elewa utaish maisha ya bahat na sibu, lolote linaweza kukupata wakat wowote (liwe baya ama jema), kwake MUNGU hizo sio shda zake, anachojal yeye ufe ukiwa upande wake, mengne yote yanayokuhusu wew ukiwa hai utajijua mwenyewe, yeye sio shda zake!
Mungu wako anasubiri ufe ndo adili na wewe? Ukifa maana yake ubongo wako hautafanya kazi na hizo kumbukumbu ulizojaza zitafutika. Ndivyo itakavyokua si ndio?
 
Nimeelezea sana ya kuwa ni one can fully explain a feeling or emotion.. Utaelezea katika muktadha wa akili na programing

So nimejaribu tu kwa namna ninavyo hisi ina faa.

Na si kutaka mtu a amini nataka kila mtu awe na personal experience
Hizi sio reliable sources ya kuelekea entity mliyoipa ukuu isiyo kuwa nao.
 
Back
Top Bottom