Je Japan inajua alipo Rachel Dangwa?

Je Japan inajua alipo Rachel Dangwa?

Mshana Jr

Platinum Member
Joined
Aug 19, 2012
Posts
374,409
Reaction score
867,083
Kwakwi hadi sasa, hakuna jibu la usahihi la umma ikiwa serikali au watu nchini Japan wanajua alipo Rachel Dangwa, kwani suala la kupotea kwake limebaki kuwa kitendawili kikubwa na sintofahamu tangu mwanzo wa Agosti 2026.

Vyombo vya usalama nchini humo vimekuwa vikishughulikia suala hilo kwa usiri mkubwa bila kutoa taarifa rasmi kwa umma.

Sakata hili lilianza kushika kasi mtandaoni baada ya wanaharakati maarufu wa Kitanzania, akiwemo Maria Sarungi, kupaza sauti kupitia mitandao ya kijamii kama X wakieleza kuwa Dangwa amepotea nchini Japan.

Juhudi za kumtafuta zilizua kampeni kubwa mtandaoni huku jamii ikitaka kujua hatati na usalama wa mwanaharakati huyo anayejulikana kwa misimamo yake.

Taarifa zisizo rasmi zilizosambaa zimekuwa zikidai kuwa jeshi la polisi nchini Japan, hasa katika maeneo ya Osaka, lilianzisha uchunguzi wa kina kufuatilia nyayo zake.

Pamoja na jitihada hizo za ndani, hakuna taarifa yoyote ya mwisho kutoka ubalozi wa Tanzania au mamlaka za Japan iliyothibitisha kwa uhakika mahali alipo au hali yake ya afya kwa sasa.

Kupotea kwake kumejaza uvumi mwingi unaokinzana kwenye majukwaa ya kijamii, ambapo baadhi ya kurasa zinadai kuwa huenda amekumbwa na madhara makubwa au kutekwa.

Kwa upande mwingine, kuna wachambuzi wanaohisi kuwa huenda amejificha mwenyewe au yuko chini ya ulinzi salama wa mamlaka kutokana na mivutano ya kisiasa na harakati zake.

Sheria kali za Japan kuhusu kulinda faragha ya watu na siri za kiuchunguzi zinasababisha taarifa nyingi kutowekwa wazi kwa urahisi.

Kwa sababu hiyo, jibu la kama Wajapan wanajua alipo limebaki mikononi mwa vyombo vya usalama vinavyoendesha uchunguzi huo kimyakimyakimya bila kushirikisha umma.❗❕❗
 
Kwakwi hadi sasa, hakuna jibu la usahihi la umma ikiwa serikali au watu nchini Japan wanajua alipo Rachel Dangwa, kwani suala la kupotea kwake limebaki kuwa kitendawili kikubwa na sintofahamu tangu mwanzo wa Agosti 2026.

Vyombo vya usalama nchini humo vimekuwa vikishughulikia suala hilo kwa usiri mkubwa bila kutoa taarifa rasmi kwa umma.

Sakata hili lilianza kushika kasi mtandaoni baada ya wanaharakati maarufu wa Kitanzania, akiwemo Maria Sarungi, kupaza sauti kupitia mitandao ya kijamii kama X wakieleza kuwa Dangwa amepotea nchini Japan.

Juhudi za kumtafuta zilizua kampeni kubwa mtandaoni huku jamii ikitaka kujua hatati na usalama wa mwanaharakati huyo anayejulikana kwa misimamo yake.

Taarifa zisizo rasmi zilizosambaa zimekuwa zikidai kuwa jeshi la polisi nchini Japan, hasa katika maeneo ya Osaka, lilianzisha uchunguzi wa kina kufuatilia nyayo zake.

Pamoja na jitihada hizo za ndani, hakuna taarifa yoyote ya mwisho kutoka ubalozi wa Tanzania au mamlaka za Japan iliyothibitisha kwa uhakika mahali alipo au hali yake ya afya kwa sasa.

Kupotea kwake kumejaza uvumi mwingi unaokinzana kwenye majukwaa ya kijamii, ambapo baadhi ya kurasa zinadai kuwa huenda amekumbwa na madhara makubwa au kutekwa.

Kwa upande mwingine, kuna wachambuzi wanaohisi kuwa huenda amejificha mwenyewe au yuko chini ya ulinzi salama wa mamlaka kutokana na mivutano ya kisiasa na harakati zake.

Sheria kali za Japan kuhusu kulinda faragha ya watu na siri za kiuchunguzi zinasababisha taarifa nyingi kutowekwa wazi kwa urahisi.

Kwa sababu hiyo, jibu la kama Wajapan wanajua alipo limebaki mikononi mwa vyombo vya usalama vinavyoendesha uchunguzi huo kimyakimyakimya bila kushirikisha umma.❗❕❗
Kwa Jinsi alivyokuwa anaji expose na kuonyesha hadi location huko japani ,ilikuwa rahisi sana kwa "YAKUZA" kumalizana naye.
 
Jeshi la Polisi nchini Japan (NPA) linasifika kimataifa kwa kuwa na weledi wa hali ya juu na nidhamu kubwa, ambapo mfumo wao wa uchunguzi unajulikana kwa kufanikisha upatikanaji wa hatia kwa zaidi ya asilimia 99 ya kesi zote zinazofikishwa mahakamani.

Polisi wa nchi hiyo hawakurupuki kumkamata mtuhumiwa hadi wajiridhishe kuwa na ushahidi mzito usioacha shaka, jambo linalofanya uchunguzi wao wa awali kuwa wa kina na wenye umakini mkubwa sana.

Ufanisi wa jeshi hili unachangiwa kwa kiasi kikubwa na matumizi ya teknolojia ya kisasa ya kisayansi (forensics), ikiwa ni pamoja na uchambuzi wa hali ya juu wa vinasaba (DNA) na mtandao mpana wa kamera za usalama (CCTV) uliotapakaa mijini, unaorahisisha ufuatiliaji wa nyayo za watu waliopotea au wahalifu.

Aidha, mfumo wao wa ulinzi wa jamii uitwao Koban, unaoweka vituo vidogo vya polisi kila mtaa, unawawezesha askari kuwa karibu na raia na kupata taarifa za siri za kiintelijensia kwa haraka kutoka kwa wakazi wa maeneo husika.
 
Yakuza wamekuwa wakitumiwa kwa muda mrefu kufanya "kazi chafu" nchini Japan, hasa zile zinazohitaji nguvu, vitisho, au mbinu haramu ambazo makampuni ya kawaida au wanasiasa hawawezi kuzifanya waziwazi ili kulinda taswira zao.
Kwa Jinsi alivyokuwa anaji expose na kuonyesha hadi location huko japani ,ilikuwa rahisi sana kwa "YAKUZA" kumalizana naye.
 
Alishamalizwa zamani. Maria Sarungi mwenyewe alipona mikononi mwa watekaji baada ya wakenya kupiga kelele ikabidi wamtupe barabarani
Ilikuwa swala la muda tu ,aliji expose mno ,anaonyesha location ,anaonyesha sehemu anazo-HANG OUT na kwa mtoto wa Kike ni rahisi sana kuingia mkenge maana huendeshwa kwa hisia na si akili.
 
Kuna baadhi ya nchi sidhani kama ni nzuri sana kufanya harakati hasa kwenye suala la usalama wako.

Hiyo Japan kwa maoni yangu sio sehemu sahihi kabisa, hasa unapozungumzia suala la usiri wa vyombo vyao vya usalama.

Kwasababu huo usiri kwa maoni yangu unaweza kutafsirika kwa namna nyingi, isiwe tu wanafanya hivyo ili kutimiza majukumu yao kwa ufasaha.

Inawezekana pia wameshamaliza kutimiza majukumu yao, kinachoendelea ni kuficha taarifa zake baada ya kuwa wameshashirikiana hawa jamaa zetu hapa ndani.

Yule dada nilivyokuwa nikimtazama sikumuona kama mtu aliyekuwa anajua vizuri hatari ya kile alichokuwa anakifanya, kwasababu hata mazingira aliyokuwa akifanyia vile mara nyingi alikuwa kwenye maeneo ya wazi kabisa.

▪ Alionekana kuwekeza akili yake kwenye material thing zaidi, akasahau suala muhimu kwake ambalo lilikuwa ni kulinda usalama wake.

Mtu wa namna hii ni rahisi sana kumnasa hasa kwa dunia hii tunayoishi iliyojaa vifaa vingi vya utambuzi, kama CCTV Camera na vingine kufuatilia nyendo zake.

Hata suala la yeye kuamua kujificha kama ulivyoandika, nalo pia silipi uzito hasa nikikumbuka attitude ya yule dada, alikuwa ni mtu wa kupenda kujionesha.

Kwa maoni yangu mimi naamini kabisa huyo dada by now is no more, wameshammaliza, hasa alipoanza kuomba misaada mitandaoni ndio nikajua kabisa huyu anapoelekea kwasasa sio pazuri.
 
Kwakwi hadi sasa, hakuna jibu la usahihi la umma ikiwa serikali au watu nchini Japan wanajua alipo Rachel Dangwa, kwani suala la kupotea kwake limebaki kuwa kitendawili kikubwa na sintofahamu tangu mwanzo wa Agosti 2026.

Vyombo vya usalama nchini humo vimekuwa vikishughulikia suala hilo kwa usiri mkubwa bila kutoa taarifa rasmi kwa umma.

Sakata hili lilianza kushika kasi mtandaoni baada ya wanaharakati maarufu wa Kitanzania, akiwemo Maria Sarungi, kupaza sauti kupitia mitandao ya kijamii kama X wakieleza kuwa Dangwa amepotea nchini Japan.

Juhudi za kumtafuta zilizua kampeni kubwa mtandaoni huku jamii ikitaka kujua hatati na usalama wa mwanaharakati huyo anayejulikana kwa misimamo yake.

Taarifa zisizo rasmi zilizosambaa zimekuwa zikidai kuwa jeshi la polisi nchini Japan, hasa katika maeneo ya Osaka, lilianzisha uchunguzi wa kina kufuatilia nyayo zake.

Pamoja na jitihada hizo za ndani, hakuna taarifa yoyote ya mwisho kutoka ubalozi wa Tanzania au mamlaka za Japan iliyothibitisha kwa uhakika mahali alipo au hali yake ya afya kwa sasa.

Kupotea kwake kumejaza uvumi mwingi unaokinzana kwenye majukwaa ya kijamii, ambapo baadhi ya kurasa zinadai kuwa huenda amekumbwa na madhara makubwa au kutekwa.

Kwa upande mwingine, kuna wachambuzi wanaohisi kuwa huenda amejificha mwenyewe au yuko chini ya ulinzi salama wa mamlaka kutokana na mivutano ya kisiasa na harakati zake.

Sheria kali za Japan kuhusu kulinda faragha ya watu na siri za kiuchunguzi zinasababisha taarifa nyingi kutowekwa wazi kwa urahisi.

Kwa sababu hiyo, jibu la kama Wajapan wanajua alipo limebaki mikononi mwa vyombo vya usalama vinavyoendesha uchunguzi huo kimyakimyakimya bila kushirikisha umma.❗❕❗

Kama siyo Kenyan Boys wale aliowataja Nuru Vazi, basi itakuwa KGB au Yakuza watakuwa wameifanyia yao.

Sasa hivi Kuna Intelligence Sharing na pia Kuna Magenge ya kufanya kazi hizo chafu kwa mfano Japan Kuna hilo Genge kinaitwa Yakuza.

Hawa ukiwapa hata $ 100,000 wanafanya yao bado wazee wa KGB nao wapo vizuri Wana sumu zao hizo ukipewa hauchelewi kwenda akhera.

Namuhurumia Sana Mange lazima Mexican Cartels watapita nae tu
 
Wa kwanza kupaza sauti alijuaje ,acheni drama ..Nchi nyingi za asia wana tabia nzuri na heshima ,hakuna mambo ya matusi wala adabu za hovyo ..Amejificha hapo ili wahisani waendelee kutoa pesa ,uliona wapi harakati za kujificha?
 
Back
Top Bottom