Japan: utamaduni wa watu kutoweka kwa hiari

Japan: utamaduni wa watu kutoweka kwa hiari

Mshana Jr

Platinum Member
Joined
Aug 19, 2012
Posts
375,677
Reaction score
870,404
Nchini Japan, watu hutoweka kwa hiari kupitia utamaduni unaoitwa jouhatsu au kuyeyuka kama mvuke.

Maelfu ya watu huacha familia, kazi, na madeni kila mwaka ili kukimbia shinikizo la maisha.
Sababu kuu ni aibu ya kijamii, kufeli kazini au mitihani, sababu za kiusalama na madeni mazito ya kifedha.

Sheria kali za faragha na mifumo ya kijamii hufanya mchakato huu kuwa rahisi na salama kisheria.

Polisi hawawezi kutoa taarifa za mtu mzima au kuchunguza miamala yake binafsi bila uhalifu.
Aidha, kampuni za siri zinazoitwa yonigaya huwasaidia kuhama usiku, huku maeneo kama Sanya na Kamagasaki yakitoa hifadhi ya vyumba vya kulipa cash bila usajili mkali wa nyaraka binafsi

Hali hii huacha majonzi na sintofahamu kubwa kwa familia zinazoachwa nyuma bila majibu.
Polisi huheshimu uhuru wa mtu mzima na hawalazimishi yeyote kurudi nyumbani.

Baada ya miaka saba ya kupotea, mtu anaweza kutangazwa kuwa amekufa kisheria ili kuruhusu masuala ya mirathi na ndoa kushughulikiwa.

Licha ya ukimya huo wote, serikali na mashirika ya kijamii nchini Japan yanaendelea kutafuta mbinu mbadala za kutoa msaada wa kisaikolojia na ushauri nasaha.

Jitihada hizi zinalenga kupunguza unyanyapaa wa kushindwa na kutoa njia mbadala za kukabiliana na changamoto za maisha kabla mtu hajafikia uamuzi mgumu wa kujitenga mazima na jamii na bila taarifa yoyote!

Je Rachel Dangwa alitumia mbinu hii?
 
Ulikuwa ni uzushi tu na pengine wa TISS-CCM..
Mbona yeye aliendelea tu kuji Selfie na kujipost Katikati ya Taarifa za Kufa??
Yaani alikuwa amepuuza mno huo uvumi.
 
Ulikuwa ni uzushi tu na pengine wa TISS-CCM..
Mbona yeye aliendelea tu kuji Selfie na kujipost Katikati ya Taarifa za Kufa??
Yaani alikuwa amepuuza mno huo uvumi.
Kuna watu walitembea na upepo wa Rachel kutoweka.. Wakaenda kuvuta ndefu sana kwa ahadi kwamba wamemmaliza..! Sasa karejea.. Ni aidha walipe ama vinginevyo
 
Back
Top Bottom