Je, huu ni ukweli uliofichwa kwa miaka mingi?

Je, huu ni ukweli uliofichwa kwa miaka mingi?

Haiwezekani mtu eti ni mhandisi wa umeme,,aamke tu asubuhi na badala ya kwenda kazini kufanya wiring nk ajisikie kuandika biblia eti kuiedit!!

Huyo mhandisi alisukumwa na nini? Na nani? kwenye nafsi yake!!

Na haijakaa mda eti inaitwa bestseller!! Kwa nini!! Hizo nyingine zilizokuwa zinagaiwa bure na babu zao duniani kote zionekane sio sahihi..

Mimi Unaweza hisi natoa povu lakini jua nasoma hivyo vitabu pia ila huwa naangalia nia na lengo la kila mtu,,,hata wewe huwa Natafakari maandiko yako nijue nia yako ni nini? Unataka kutupeleka wapi??

Sio hesabu za kujenga hoja tu na labda zenye logic tu,,,Mungu mwenyewe ana nia ya vinyonge viaibishe vyenye nguvu.Na ndio maana mitume wa Yesu hawakuwa na shule kabisa labda nikodemo na paulo lakini ndio aliowataka maana walikuwa wafundishe masomo ya imani na sio Science.

Imani inajumuisha mawazo ya Mungu ila Science ni mawazo ya scientists walio binadamu.Huwezi weka hivi vitu kwenye mizani moja.
Inawezekana hufahamu historia ya NIV ni kikundi cha wanatheolojia 15 ndio walitaka kufanya review miaka ya 1970 ila hao zondervan/Harper collins walitoa masharti kuwa wataprint bure ila wakipewa leseni wawe pekee wakuchapisha hiyo Biblia sasa nashangaa unaangalia wadhamini wa kuprint kuwa ni mashoga ila unasahau kuwa mradi ulikuwa wa wanatheolojia waliokoka vizuri tu sasa sielewi kwanini unafanya huu unafiki.

Na hao wanatheolojia walitumia manuscript bora zaidi ili kutafsiri maandiko na hawajaweka maneno yako kwahiyo kama unataka kuwapinga ungehoji vyanzo vyao sio unasema wameedit!! Sasa wameedit nini?? Au ni kwamba wametafsiri sema imetofautiana na king james!!!

Ni vizuri kabla hatujatoa shutuma tufanye utafiti wa kutosha..... Source za KJV ni more recent kuliko source za NIV hivyo hao wanatheolojia wakaona za zamani ni more credible sasa ww ambaye hata tofauti ya codex sinaiticus na textus receptus hufahamu unaanzaje kujadili kuhusu utafsiri wa biblia??

Ni vizuri twende kwa facts..... Unaweza nionyesha hao theologians waliedit biblia gani? Ni sawa na kusema warioba aliedit katiba iliyopo sasa kisa tu kaja na katiba mpya!! Is that logic??

Anyway nasubiri majibu hapa
 
Mojawapo ya hao unaowaita wanatheolojia wakaandika NIV ni Dr Marten Woudstra na mwenzie Virginia Ramey Mollenkott...Eti nao ni wanatheolojia!!
"""" Lot of Lough.""
Inawezekana hufahamu historia ya NIV ni kikundi cha wanatheolojia 15 ndio walitaka kufanya review miaka ya 1970 ila hao zondervan/Harper collins walitoa masharti kuwa wataprint bure ila wakipewa leseni wawe pekee wakuchapisha hiyo Biblia sasa nashangaa unaangalia wadhamini wa kuprint kuwa ni mashoga ila unasahau kuwa mradi ulikuwa wa wanatheolojia waliokoka vizuri tu sasa sielewi kwanini unafanya huu unafiki.

Na hao wanatheolojia walitumia manuscript bora zaidi ili kutafsiri maandiko na hawajaweka maneno yako kwahiyo kama unataka kuwapinga ungehoji vyanzo vyao sio unasema wameedit!! Sasa wameedit nini?? Au ni kwamba wametafsiri sema imetofautiana na king james!!!

Ni vizuri kabla hatujatoa shutuma tufanye utafiti wa kutosha..... Source za KJV ni more recent kuliko source za NIV hivyo hao wanatheolojia wakaona za zamani ni more credible sasa ww ambaye hata tofauti ya codex sinaiticus na textus receptus hufahamu unaanzaje kujadili kuhusu utafsiri wa biblia??

Ni vizuri twende kwa facts..... Unaweza nionyesha hao theologians waliedit biblia gani? Ni sawa na kusema warioba aliedit katiba iliyopo sasa kisa tu kaja na katiba mpya!! Is that logic??

Anyway nasubiri majibu hapa
 
Huyo James haijathibitika 100% kwamba alikuwa anashikishwa au anashikisha ukuta ni conspiracy ambazo uhakika wake ni 50 kwa 50.

Ila jua Ndio aliehimiza bunge la uingereza kutunga sheria yenye kupinga ushoga tena sheria kali na akasaini mswada wa hio sheria kuwa sheria kamili.Nia yake haikuwa imeegemea kwenye kuupromote ushoga kwa namna yoyote ile.
Na hii ndio shida hutaki kwenda kwa facts.... English translation ya kwanza ilifanywa na king Henry VIII na ndipo ikarudiwa tena na queen Elizabeth na baadae copy ya 3 ikaja kipindi cha James I ambapo ndio ilipatia jina lake la king james version. Sasa maadili ya kuanzia King Henry VIII mpaka King james I wote tunayajua yalivyo machafu sasa swali langu walipataje uhalali wa kuchapisha biblia?? If at all maadili ndio hoja yako?

Na kwa taarifa yako tu huyo King james I unayemtetea Biblia yake alikuwa shoga soma humu kwenye BBC

BBC Scotland - Filled with ‘a number of male lovelies’: the surprising court of King James VI and I - BBC

Trouble in Bible literacy land: King James was gay, translator strangled

Sasa kama hoja yako kukataa hao harper-collins kuchapisha Biblia kisa ni mashoga je kwanini unasoma Biblia ya king james ambaye muandishi wake alikuwa shoga pia?? Huoni unafanya undumila kuwili?? Huu unafiki unafanya kwa faida ya nani?

Huwa nakuheshimu sana mkuu kwa hoja zako ila katika hili naona umeingizwa Chaka.
 
Niliaminishwa nikiwa mdogo kwamba tunda alilolishwa adamu ni tunda pori ila nilipozidi kutafakari kadiri umri ulivyoruhusu kujenga tafakari jadidi nikagundua halikuwa tango bali walifanya yao..ingekuwa enzi hizi za kina wema sepetu naamini kabisa adamu angejiselfie kisha aweke picha hiyo kwenye ukurasa wake kwa ajili ya kupelekwa mahakama ya kisutu kama kielelezo cha kesi!
 
Niliaminishwa nikiwa mdogo kwamba tunda alilolishwa adamu ni tunda pori ila nilipozidi kutafakari kadiri umri ulivyoruhusu kujenga tafakari jadidi nikagundua halikuwa tango bali walifanya yao..ingekuwa enzi hizi za kina wema sepetu naamini kabisa adamu angejiselfie kisha aweke picha hiyo kwenye ukurasa wake kwa ajili ya kupelekwa mahakama ya kisutu kama kielelezo cha kesi!
Purely conceptional.
Adam sio mtu in a sense of physical form wala Hawa sio mtu in a sense of physical form.
Hadithi za agano la kale ziliandikwa kuwasaidia watu kuelewa the true nature ya uumbaji. Kuna nadharia nyingi sana na inachukua neema ya Mungu kuelewa maana kweli ya vinavyoongelewa
 
Purely conceptional.
Adam sio mtu in a sense of physical form wala Hawa sio mtu in a sense of physical form.
Hadithi za agano la kale ziliandikwa kuwasaidia watu kuelewa the true nature ya uumbaji. Kuna nadharia nyingi sana na inachukua neema ya Mungu kuelewa maana kweli ya vinavyoongelewa
Kuna ndugu mmoja aliwahi kuniambia kuwa mwanzo halisi wa simulizi la kitabu cha biblia ni lile linalopatikana kwenye kitabu cha ufunuo 12:7

Kuhusiana na vita vilivyo piganiwa huko mbinguni na baadhi ya viumbe wake kutupwa eneo mbali na walipokuwa yaani gizani kama kinavyoleza kitabu cha Yuda 1:6

Baadae ndipo akatengenezwa Mtu kama njia ya kibali kwa malaika hao ambao waligeuka kuwa mashetani baada ya uasi ili kwa kupitia kuishi katika udhaifu wa mwili huu wajifunze kutii...!!!

Wakifaulu katika hilo Na ndipo wapate tena kibali cha kwenda kuishi walipokuwa awali kwa utukufu ule..!

Na ndio sababu baada ya kuletwa maisha katika eneo hili la giza_ wengi wakaanza kuchukua miili kwa pupa kama kitabu cha mwanzo kinavyoleza 6:2 bila adabu [emoji16][emoji16] kila mmoja anatamani kuwa wa kwanza kufaulu...! Kwakuwa wamechoshwa na giza (na ndio sababu ya nguvu ya umalaya)

Sasa moja ya laana za mwili huu wa nyama ni kwamba ukiuvaa unafuta kumbukumbu zote ndani yako kukuhusu unakuwa on the spiritual Amnisia state kiasi kwamba unajiona baby wa juzijuzi tu kumbe ni Jishetani lililokubuhu [emoji1][emoji1][emoji1]

Unaanza tena kufundishwa upya aeiou kama ToTo mpaka utie adabu [emoji13]

Daah hatari sana alinieleza vingii na ukiangalia vizuri Doti zinapangika kama kweli [emoji16][emoji16]
 
Kwa sasa namna nilivyojikita kwenye meditation; nayaona mambo mengi katika uhalisia wake! Kila nikisoma naelewa vizuri sana. Kampeini ninayoianzisha ni kuutafuta uhalisia wa maisha ya mwafrica basi ... haya ya wazungu, waarabu n.k. ni kudanganyana tu.
Hayo ya meditation ni ya waafrika?
 
Umechambua vizuri Sana but ukija kwenye uhalisia wenyewe kuna mambo mengi sana yamefichwa hasa kwenye biblia takatifu,nchi kama ulaya huko wameamua kuachana kabsa na mambo ya dini hasa dini zenye kutumia biblia kama chanzo cha kujua ukweli...tumebaki sisi Africa kutumia biblia kama reference ya chimbuko la uhai wa human race katika ulimwengu huu...kama ni hivyo kwanini sasa nchi zilizoendelea zimeachana na habari kama hizo za kutumia bible kama reference point ya kukuonesha original ya mwanadamu?? do you think kuna uhalisia hapo,?? kama maandiko menyewe kuyaelewa mpaka uconnect dot flan ndo unaanza kupata ukweli..!! kwanini kama ni uhalisia usiwekwe na mwandishi mmoja ila et ukweli mpaka uanze kugess maandiko ya flani na flani ndo unapata connection..dont we see that we are wrong from point of contradiction...??

Unajua kuna point mimi najaribu kujiuliza kwanini mzungu kaachana na mambo ya bible kwenye kutafuta reality that put human being into existance ila kajikita zaidi na evolution ya cosmos ilivyotokea..?? binafsi swala la biblia kama reference ya kunifanya nidig where I evolved nishaanza kuiacha kabsaa make kuna nadhalia nyingi sana zinaelezea jinsi bible ilivyokuja kuvurugwa na mrumi na kupelekea kufanya inversion na edition tofauti za kurasa ,kitu kilichopelekea watu kutokuielewa vizuri bible kwa undani zaidi...

kuna documentary moja nimeisoma inagusia jinsi vatcan alivyokuja kuedit baadhi ya verses katika bible na kufanya msomaji kupata difficultness namna ya kuelewa the real chronological order ya bible ilivyokuwa...inasemekana kuwa, the real original bible was written in ascending order of knowlege yani imeanza kuelezea namna how the universe arose,na how cretures got into existance and finally how human races got to evolve in this world( universe) ,lakini kutokana na hao mageniuz wa dunia ambao hawakutaka kuuruhusu msahafu huo kusomwa na kila mtu ndo wakaugawanya into different categories na kuchanganya chapters kias kwamba ukisoma mstari wa matayo pekee huwezi kuuelewa mpaka ukajazilizie kwa marko ndo unaanza kupata picha na badae uende matendo ya mitume mpaka waefeso ndo upate half of its reality and robo ya ukweli (truth),,hatuoni kuwa ukweli kuwa bible was real put under several manipulations and editions za kufa mtu ndo mana tunakesha kuujua ukweli...nanukuu maneno ya papo John Paul the second anasema" The bible under its verses has a meaning inside " ndo mana kumepelekea waumiza vichwa nchi za wenzetu kushitukia mchezo huo make unashangaaa watu wanaumiza vichwa miaka nenda rudi lakini hakuna mtu anayeweza kuconnect dots kwenye bible na kucome up na general consensus juu ya uhalisia wa kilichoandikwa kwenye bible...ila inawezekana kabsaa ni kweli the reality was put through the bible but manipurated to loose its truth to the people but for the sake of few ones to understand how nature is.....

Lakini ndo tuseme kuwa bible iwe ngumu kueleweka kiasi hicho kuzidi syllubus ya masomo ya engenering na medicine ambayo ni magumu lakini watu wanasoma wanaelewa na wanaput into practise na kuelewa mfumo mzima wa mambo yaliyoelezewa kwenye mitaala hiyo lakini kwanini bible imekuwa kitendawili kuelewa ukweli wa mambo ndani yake.?? kwanini bible imechanganya zaidi!?? inanifanya nianze kuamini documentary inayosema kuwa ni kweli the bible was written explaining everything what happened since bustan ya eden mpaka anguko la dhambi but it was reversed and edited and some points were hidden to make a meaning got lost ....

Naumiza kichwa sana juu ya tafsiri ya maneno yaliyomo ndani ya biblia ya sasa inapojaribu kuelezea jinsi uzao uliopo ulipotoka lakini stili inafell kuelezea how different races zilivyokuja kutokea au ndo kusema kwamba shetani aligawanya hizi race katika hali tofauti tofaut kulingana na pendekezo lake...?? ngumu kumeza hii ...sometimes if you stick yourself to get the meaning from the bible you will finally land into errors when comes a matter to understand how the reality is....

Ila kuna principle ambayo binafsi naiamini na inasema kuwa ," aliyekuzidi kukutangulia pia ,tukiangalia watu waliokuletea bible ndo kwanza waiweka mbali na upeo wa macho yao and they are busy to open another window to know the reality ,why are we still finding the unknown inside the edited writtings...?? do you think kwamba tutaweza kuupata ukweli namna uzao huu ulipotoka kupitia maneno yalioandikwa ndani ya biblia ya leo..?? najaribu kujiuliza kwa kichwa tu....

Mwisho nahitimisha kwa kusema kuwa " inasemekana lakini eti kuna kiwango ambacho ukifikia hasa katika mambo ya dini unapewa some real documentary ya mshahafu mzima unavyoelezea how descendant of human race came to arise ...

Na miongoni mwa watu waliosoma baadhi ya mtiririko huo ni Leonardo DA VINCI na ISAAC NEWTON as one of the former seminarians walioaminika na kuambiwa watunze siri hiyo ,mtu mwingine aliyesoma mtiriko huo ni bwana mdogo Raphael aliyekuwa geniuz wa kudraw huko Basilia,Roma....haya maneno niliambiwa na jamaaa mmoja yupo mwaka wa 6 upadri na alinidokezea sana kwa hiyo ilikuwa ni katika kujaribu kuelezea how the truth is inside the current bible...
Very logic....
 
Hayo ya meditation ni ya waafrika?
Unajua meditation lakini au unasema tu? Huu ni utaratibu wa kufuatilia jambo kwa kutumia akili ya kina. Wazungu walishafuatilia wakajua ukweli, wakauficha ukweli na kuandika uongo ili kuipotosha jamii. Ndiyo maana kwao kuna majengo yapo tu hayatumiki kwa shughuli zilizo wazi .. huwezi kwenda kichakichwa ukaingia mle, wanaendelea kufuatilia ukwel halisi. Hiyo ndo meditation.
 
Unajua meditation lakini au unasema tu? Huu ni utaratibu wa kufuatilia jambo kwa kutumia akili ya kina. Wazungu walishafuatilia wakajua ukweli, wakauficha ukweli na kuandika uongo ili kuipotosha jamii. Ndiyo maana kwao kuna majengo yapo tu hayatumiki kwa shughuli zilizo wazi .. huwezi kwenda kichakichwa ukaingia mle, wanaendelea kufuatilia ukwel halisi. Hiyo ndo meditation.
Kufuatilia jambo kwa kina ndio maana ya meditation?
 
Kufuatilia jambo kwa kina ndio maana ya meditation?
meditation = kutafakari / taamuli / ziua
Sasa kama unasoma Neno la Mungu na kulichukulia kama lilivyo wakati kuna watu walishachakachua hutaambulia kitu. Utakuwa mfuasi wa hao waliochakachua.
 
meditation = kutafakari / taamuli / ziua
Sasa kama unasoma Neno la Mungu na kulichukulia kama lilivyo wakati kuna watu walishachakachua hutaambulia kitu. Utakuwa mfuasi wa hao waliochakachua.

"Kampeini ninayoianzisha ni kuutafuta uhalisia wa maisha ya mwafrica basi ... haya ya wazungu, waarabu n.k. ni kudanganyana tu."

Sasa hayo ya wazungu na waarabu ni yapi?
 
[emoji122][emoji122][emoji122][emoji122][emoji122][emoji122][emoji122]
Siyo kwamba Biblia haimtambui Kaini, hapana ila kilichofanyika ni kutengwa kwa Kaini baada ya kumuua ndugu yake. Soma MWANZO 4:12 "........utakuwa mtoro na mtu asiye na kikao duniani". Hii ni laana kutoka kwa BWANA MUNGU, sasa ikiwa anaambiwa utakuwa mtoro na usiye na kikao duniani, iweje basi nafasi yake indelee kuwepo? Laana hii ni kielelezo tosha kuwa Kaini aliondolewa kwenye nafasi yake kama mtoto wa kwanza wa Adamu.

Mkuu hii biblia mimi sijawahi kuitumia, lakini inatumiwa na Kanisa Katoliki, hivyo siwezi kusema iko sawa au la ingawa Kanisa Katoliki haliaminiki hata kidogo. Isitoshe Eva kusema nimepata mtoto kutoka kwa Bwana ni sawa tu na wanawake wengine utawasikia wanasema Bwana Mungu amenipa mtoto, Je hiyo inatosha kusema watoto wao ni Wamalaika???

Apocalypse of Moses ni Apocrypha, maana yake ni kuwa hakikubaliki na hakikujumuishwa kwenye Biblia hivyo hakiko sahihi na kimejaa uongo mwingi. Kama nilivyosema yapo maandiko mengi tu ambayo ni Apocrypha, these are spurious books with the intention to deceive and to lead people astray!

Siyo kila mtoto anayezaliwa anafanana na Baba yake, hilo liko wazi hata kwenye familia zetu, siyo watoto wote wanafanana na baba zao. Mfano Esau na Yakobo walikuwa mapacha lakini walitoka na sura mbili tofauti kabisa! MWANZO 25:24-25

Adhabu aliyopewa Eva siyo kwenye uzazi tu, mpaka kwenye maisha mengine mpaka kifo. Sasa ukisema alipewa adhabu kwenye masuala ya ngono pekee unakuwa unapotosha. Hivi labda nikuulize, wanawake hawafi? hawaugui? hawakosi chakula? hawapati mateso mengine yoyote yale zaidi ya kuzaa kwa uchungu tu???...... nafikiri jibu unalo hivyo hii hoja yako haina mashiko.

Isitoshe BWANA MUNGU ana uhuru wa kuchagua adhabu gani ampatie mwanadamu. Biblia inatuambia kwamba mawazo ya BWANA MUNGU na akili zake hazichunguziki.....
 
Mkuu hao watu wapo, amini usiamini hao watu wapo hai mpaka leo. Wewe kutowajua haina maana kuwa hawapo. Nitakuja na uzi humu JF na kuelezea kwa kirefu hao watu ni akina nani na hapo ndipo mtatambua UWEZA wa MUNGU. NENO la MUNGU halisemi uongo hata siku moja!

Nikiweka huo "uzi" nitaku-tag mkuu.
Kaka unitag, niliwahi ambiwa na jamaa flani wa JW kuwa kuna watu ni watakatifu na wana wasiliana na MUNGU live, nao watakuwa miongoni mwa wale 144,000 watakao tawala pamoja nae...
Ni ajabu sana aisee
 
"....kama hamtaniambia mamlaka ya Yohana yalitoka wapi, nami sita waambia mamlaka haya yanatoka kwa nani"
Busara inaishi nawe kwa jibu lako hilo la kikristo.
BARIKIWA SANA MKUU
Basi kama hujui dunia ilitoka wapi na mimi sina haja ya kukuthibitishia kuwa MUNGU yupo. Sababu nitakuwa napoteza muda wangu tu hapa na mtu ambaye anajifanya anajua sana kumbe hamna kitu.

If you don't know the origin of the earth and life in it then don't argue the existence of the CREATOR!
 
Upotoshaji wa maandiko mwanzo mwisho
Kilichopotoshwa ni kipi?? Biblia tafsiri ya NJT umesoma ukakuta hiko kifungu hakipo?? Mada inapoletwa kwa ajili ya majadiliano mnatakiwa ukichangia uje na hoja sio sentensi ya kupinga tu..... Eleza kilichopotoshwa ni kipi ili uelezewe au ulete hoja mbadala ila kusema imepotoshwa tu bila kueleza ni wapi hasa unakuwa hutendei haki jukwaa la intelligence.
 
  • Thanks
Reactions: Tao
ANGUKO LA MWANADAMU

MATUNDA YA MTI WA UJUZI' USILE , SIKU UTAKAPO KULA UTAKUFA HAKIKA.
Fungu la tafakari:
“Kwa hiyo, kama kwa mtu mmoja dhambi iliingia ulimwenguni na kwa dhambi hiyo mauti; na hivyo mauti ikawafikia watu wote kwa sababu wote wamafanya dhambi.” Warumi 5:12.
Makusudi ya somo hili:Kuonyesha kuwa mwanadamu aliumbwa vyema ili aishi millele, na kwamba kifo ni matokeo ya kutokutii amri za Mungu.
UTANGULIZI..
Kazi ya uumbaji kwa siku sita, ilimalizika kwa kuumbwa kwa mwanadamu. Ulikuwa mpango wa Mungu, mwanadamu aweze kuufurahia ulimwengu milele. Lakini ilitegemea utii wake na kuwa na dini ya uongozi wa Mungu.
Mungu aliwaumba wanyama wengine wote – Samaki, ndege, mijusi, wadudu, n.k “kwa jinsi yake” Kila jamii ya viumbe ilikuwa na mwonekano wa namna yake.
Lakini mwanadamu aliumbwa kwa namna ya Mungu, na si ya wanyama. Kwa viumbe wengine Mungu alitamka na vikatokea, lakini kwa mwanadamu, Mungu alienda chini, akafinyanga udongo, na “kumfanya” mtu kwa sura yake. Mwanadamu alikuwa ni kilele cha ubora wa kazi ya uumbaji ya Mungu.
“Pumzi ya Mungu” iliyoleta uhai kwa umbo lililofinyangwa la “mtu” ni zaidi ya pumzi tunazozijua. Hii ni kanuni ya uhai inayoweza kufananishwa na umeme unaoleta tofauti unapounganishwa kwenye gropu. Ni nguvu inayoanzisha uhai na kuendeleza (Matendo 17:28). Nguvu hii inapoondolewa, uhai wamtu hukoma.
Kuanguka kwa mwanadamu katika dhambi:

Mwanadamu alipoumbwa aliwekwa katika bustani ya Edeni. Mwanzo 2:8.
“Mungu alimweka mwanadamu chini ya sheria, kama sharti lisilokwepeka la kuishi kwake”
Bwana Mungu akachipisha katika ardhi kila mti wa matunda unaotamanika kwa macho na kufaa kwa kuliwa; na mti wa uzima katikati ya bustani, na mti wa ujuzi wa mema na mabaya. Mwanzo 2:9.
Bwana Mungu akawapa agizo kuwa matunda ya mti wa ujuzi wa mema na mabaya usile; kwa maana siku utakapokula matunda ya mti huo utakufa hakika.
Mwanzo 2:17.
“Wazazi wetu wa kwanza, ijapokuwa waliumbwa bila dhambi, hawakuwa kwenye mazingira yasiyofikiwa na dhambi. Mungu aliwaumba wawe na uhuru wa kimaadili, wanye uwezo kuchagua kutii au kutotii. ... Mti wa ujuzi, ambao ulikuwa jirani na mti wa uzima katikati ya bustani uliwekwa kuwa mtihani wa utii, imani na upendo wa wazazi wetu wa kwanza.
Dhambi iliingiaje?
Basi nyoka alikuwa mwerevu kuliko wanyama wote wa mwitu aliowafanya Bwana Mungu. Akamwambia mwanamke, Ati! Hivi ndivyo alivyosema Mungu, Msile matunda ya miti yote ya bustani? Mwanzo 3:1
Majibu ya mwanamke;
Mwanamke akamwambia nyoka, Matunda ya miti ya bustanini twaweza kula;
lakini matunda ya mti ulio katikati ya bustani Mungu amesema, Msiyale wala msiyaguse, msije mkafa. Mwanzo 3:2,3;
Nyoka akasema nini baadaye?
Nyoka akamwambia mwanamke, Hakika hamtakufa, kwa maana Mungu anajua ya kwamba siku mtakayokula matunda ya mti huo, mtafumbuliwa macho, nanyi mtakuwa kama Mungu, mkijua mema na mabaya. Mwanzo 3:4,5.
Shetani aliwaonyesha “Adamu na Hawa” kwamba wangenufaika kwa kuvunja sheria ya Mungu. Je, siku hizi hatusikii hoja zinazofanana na hizo? Watu wengine wanashutumu wale wanaozitii amri za Mungu, wanasema wanamawazo mafinyu, huku wakidai wenyewe kuwa wanamawazo mapana na wanafurahia uhuru mkubwa zaidi. Hiki ni nini, kama si mwangwi wa sauti ya Shetani toka Edeni inayosema , ‘siku mtakayokula matunda ya mti huo’ (vunjeni matakwa ya Mungu) ‘Mtakuwa kama Mungu’’’’?
Ona madhara ya dhambi:
Baada ya Shetani kufanikiwa kuwadanganya wazazi wetu wa kwanza, madhara yakaanza kujitokeza. Wakafumbuliwa macho yao wakajiona wako uchi, (yaani wakavuliwa mavazi ya utukufu aliyo wavika Bwana) wakatengeneza mavazi ya mtini wakajivika (yaani wakajivika mavazi bandia) Wakajificha yaani wakakimbia mbali na uso wa Bwana. Mwanzo 3:6,7,16,17-19.

Laana ikawa juu yao. Kuzaa kwa uchungu, kula kwa jasho, na kifo kikawakabili, sasa ukweli wa Shetani ni upi? Alisema “hamtakufa bali mtafanana na yeye” je, leo hatufi? Hata wazazi wetu wa kwanza nao walikufa.
“Kwa mtu mmoja dhambi ikaingia ulimwenguni” na sote tumeshuhudi vifo, ajali, majanga ya kila namna. ...”Mauti ikwafikia wote kwa sababu wote wamefanya dhambi. Warumi 5:12. haya yote ni ushuhuda kuonyesha kuwa dunia inasumbuka na iko katika maumivu.


Kauli ya Mungu imebaki palepale “Hakika mtakufa” na ni kweli ndivyo ilivyo, hakuna anaye bisha sote tunajua kuwa siku moja tutakufa.
 
Back
Top Bottom