Inasikitisha sana: TTCL Yafilisika Rasmi

Inasikitisha sana: TTCL Yafilisika Rasmi

Nadhani lile wazo wabunge wa Upinzani MIKATABA yote ya Serikali au Taasisi za umma zijadiliwe Bunguni kwanza ndo litakuwa suluhisho kwa tatizo la Mikataba mibovu. TTCL ilitakiwa iwe kimbilio kwa watu wa chini.

Mwaka 2001 aliyekuwa Mwenyekiti wa bodi ya Ttcl ni Jaji Warioba.
Baadaye aksingia Salim A.Salim. Wakati Airtel ananunua hisa mzee Sinde alikuwemo.
Kumlaumu Januari Makamba Leo ni kumuonea. Kwa nin asiulizwe Lowasa na Rostam marafiki wakubwa hawa.
 
TTCL aliiua Dr. Kilimbe na Mkapa, kitendo cha TTCL kuanzisha program ya kuwa na TTCL mobile wajanja wakaipora na kujiuzia kwa hela zake wenyewe akiwezi kuacha lawama kwa viongozi hawa hasa kwa Mr.Safi baada ya kudinafsisha kila kitu, Niliwahi kushuhudia Mgogoro uliokuwepo wa kiuongozi wakishutumiana jinsi walivyouza hisa kwa kampuni ya Mass Telecommunication , hii ndicho kilikuwa kifo cha TTCL na kuzaliwa kwa CELTEL, nakumbuka Enzi za Mh. Adolf mapunda TTCL ilikuwa kampuni bora ya serikali hadi kuizidi TANESCO. Mbaya zaidi TTCL waliingizwa mkenge na kampuni ya HUAWEI kufunga mitambo wa CDMA ambayo kwa Tanzania ni ngumu kufuatana na soko, kumbuka kampuni zote zilizotumia njia hii zimefilisika kuna BENSON ON LINE, ZANTEL CDMA, SASATEL zote ziko hoi.

..bila kumsahau Waziri William Kusila.

..Mzee Ole Kambainei[director tcra] alipinga kuuzwa kwa TTCL, matokeo yake akafukuzwa kazi na William Kusila.

cc Sangarara, Kimweri
 
Last edited by a moderator:
Nyinyi laumuni wote wengine lakini mimi. Nalia na Kikwete tu!! Vitu hiv ameviruhusu viendelee ktk awamu yake yote, ukimuoji kuhusu hili ataanza tu kucheka Cheka, Inatia huruma sana!! Inauma sana kugawa malalio yetu kama njugu mjomba!!
 
Nyinyi laumuni wote wengine lakini mimi. Nalia na Kikwete tu!! Vitu hiv ameviruhusu viendelee ktk awamu yake yote, ukimuoji kuhusu hili ataanza tu kucheka Cheka, Inatia huruma sana!! Inauma sana kugawa malalio yetu kama njugu mjomba!!

Tuko Pamoja.

Kikwete aliahidi kurekebisha haya yote leo hii anaondoka anatuma watu JF kutuambia yalianza zamani.
 
Mwaka 2001 aliyekuwa Mwenyekiti wa bodi ya Ttcl ni Jaji Warioba.
Baadaye aksingia Salim A.Salim. Wakati Airtel ananunua hisa mzee Sinde alikuwemo.
Kumlaumu Januari Makamba Leo ni kumuonea. Kwa nin asiulizwe Lowasa na Rostam marafiki wakubwa hawa.


Part of what makes a good leader is ability to clean up the mess. The bigger the mess the more a good leader makes sure nothing is left unturn.

Sasa kama kila waziri akija anasema sie mie niliyesababisha unategemea nani atatua tatizo?Huyu January anaomba kuwa Raisi, Hajui kuwa siku ya kwanza pale ikulu atakutana na lundo la matatizo yaliyoachwa na incumbent?

Sasa kama anashindwa kutatua tatizo jepesi kama linalohusisha kampuni moja, ndani ya TZ, ataweza vipi kutatua tatizo la kidiplomasia alilolikuta toka miaka 30-40 iliyopita? huyu si ndio ataruka kila kitu?

Kiongozi mzuri hatoi lawama, ha-ahirishi tatizo, hafuniki kombe mwanaharamu apite. Kiongozi mzuri akiwa sehemu isiyo na tatizo hujihisi mpweke, kwani anakuwa undeer utilised. Inavyoonekana huyu bwana mdogo alienda pale wizarani kujaza kurasa kwenye CV yake ili na yeye aonekane aliwahi kuwa waziri, same way alivyowahi kutuhabarisha humu kuwa sehemu ya uzoefu wake ni kukutana na maraisi wa nchi tofauti.

Yani hii ikulu ya JK ilijaza mabozo wa viwango vya kimataifa.
 


Na bado, hadi wanaondoka madarakani mali za umma watakuwa wamegawana zote, halafu wataanza kukebehi watoto wenu na kuwaita nyie wavivu, msiopenda kufanya kazi kwa bidii ndio maana ni maskini, wakati jasho la wazazi wenu wamelitia kibindoni.

endeleeni kuwachekea mtakuja ona mwisho wake.
 
nchi nilizozunguka zote mitandao yao wanaomiliki ni wazaliwa wa nchi hiyohiyo hela inabaki ndani, bongo hela nyingi tunatoa nje, wawekezaji wamezidi almost all major companies zinamilikiwa na wageni, sawa wanatoa ajira kwa watu wengi lakini apart from that hela haionekani bongo tunabaki na asilimia ndogo sana, zaidi ya 70% ya profit yote inaenda kwenye nchi zao..
 
railway haijafa iko hai na kazi zinaendelea

Reli liko hai wakati usafirishaji wa mizigo umeshuka toka tani zaidi ya milioni moja miaka kabla ya 2007 hadi tani 150,000 sasa??!!

Hebu tuambie ni kazi gani zinaendelea?!
 
Mkuu mkonga wa taifa umejengwa kwa pesa za umma pamoja na mkopo mkubwa toka serikali ya Uchina, TTCL imepewa mamlaka na serikali kusimamia miundombinu ya mkonga. Hiyo ndio sababu pekee ya watumiaji wote wa broadband Tanzania na nchi jirani kulazimika kuunganishwa kupitia TTCL.

"Lakini, pia alisema wanaiomba serikali kuangalia namna ya kuwaongezea mtaji kufikia dola milioni 711 ili kufufua shirika, ikiwa ni pamoja na kuwamilikisha rasmi mkongo wa taifa wa mawasiliano, ambao kwa sasa wanausimamia baada ya kukamilika kwa awamu mbili."

Huo mkongo unamilikiwa na nani? Kama watumiaji wa mkongo huo wanalipa, hizo fedha anakusanya nani? Usikute pesa ya kutumia mkongo inakwenda hazina badala ya TTCL wanaosimamia miundo mbinu ya mkongo kama ulivyosema?
 
Na wenye mamlaka ya kuwateua na kuwafuta kazi hao watendaji wa mashirika ya umma si ni hao hao tuliowapa dhamana ya uongozi?

Sasa yanapofanya vibaya hawakwepi lawama...

Uongozi umeshatowa "ultimatum", mkishindwa kujiendesha, tunauza. Kazi kwenu.
 
Wanauza kwa faida ya nani na hasara ya nani...

Ndio yafe mashirika yote....

Ukiona nzi mmoja anakuzengea zengea ujue ana njaa.. ila ukiona nzi kumi na moja wanakizengea
 
"Lakini, pia alisema wanaiomba serikali kuangalia namna ya kuwaongezea mtaji kufikia dola milioni 711 ili kufufua shirika, ikiwa ni pamoja na kuwamilikisha rasmi mkongo wa taifa wa mawasiliano, ambao kwa sasa wanausimamia baada ya kukamilika kwa awamu mbili."

Huo mkongo unamilikiwa na nani? Kama watumiaji wa mkongo huo wanalipa, hizo fedha anakusanya nani? Usikute pesa ya kutumia mkongo inakwenda hazina badala ya TTCL wanaosimamia miundo mbinu ya mkongo kama ulivyosema?

Ninavyofahamu TTCL wana kitengo maalum cha kuratibu shughuli za mkongo/mkonga ikiwa ni pamoja na ukusanyaji wa mapato. Yanapokwenda hayo mapato kwa kweli hata mimi sifahamu!
 
Ninavyofahamu TTCL wana kitengo maalum cha kuratibu shughuli za mkongo/mkonga ikiwa ni pamoja na ukusanyaji wa mapato. Yanapokwenda hayo mapato kwa kweli hata mimi sifahamu!

Mmiliki ni nani?
 
ANNA SPIKA " Mimi nitakuwa mgeni wa nani" "Tutafute lugha nzuri itakayoleta maana" "Mhimili mwingine nimeshakosana nao" mambo ya ccm hayo
 
Halafu huyo dogo anatumia Mawingu Radio kutupotosha! Hii Radio Mawingu imekuwa ikitumika kwa muda mrefu kupotosha vijana Tanzania! Inatumia nguvu kubwa sana kupotosha, vipindi vingi sana vimewekwa kwa minajili ya kupotosha vijana! Hadi Rais aliisifia hii Radio ni balaa tupu, sasa hadi ukiona chombo cha habari kinasifiwa na watawala ujue ni tatizo katika nchi!
 
kumbe ttcl bado ipo? wanauza nini? manake sijaona hata tangazo kwenye tv wala gazeti si kuuza sim card, au product mpya wala hata kuajiri ama walau kutangaza msiba wa mfanyakazi!

Yaani umenifurahisha, pia Hadi serikali ifanye juhudi za kuifufua TTCL ianze ku compete na hizi airtel+tigo+vodacom+smart, sio leo.
 
Naona wametweet TTCL maneno hayo kwene fb na twita page yao:Govt has also reached an agreement part w' Bharti Airtel hence strengthen the successfuly survived TTCL despite the turbulence had undergone.TTCL is technically solvent as goverment her main debtor.If Govt wipes TTCL debt and turn it to equity,the balance sheet will look healthierGoverment has given back TTCL's GSM spectrum similar to that taken over by Celtel.
 
Wenzio wanafufua fursa. Escrow si tumeshagawana tukamaliza? Uliza sh ngapi tunatumia kufufua na kufukua ATCL.
Yaani umenifurahisha, pia Hadi serikali ifanye juhudi za kuifufua TTCL ianze ku compete na hizi airtel+tigo+vodacom+smart, sio leo.
 
Back
Top Bottom