Inasikitisha sana: TTCL Yafilisika Rasmi

Inasikitisha sana: TTCL Yafilisika Rasmi

Issa, mtanzania ambaye alikuwa CEO wa airtel/celtel wakati wa kuweka mikataba hii mibovu ndiye amepewa kuongoza BRN sasa. Ikumbukwe pia kuna malalamiko kwamba airtel ilianzishwa kwa mtaji wa TTCL, na baada ya kuji establish, wakafanya ujanja wa kujitenga na TTCL. Wakavuna mpunga wee kisha wakauza kampuni ili kujiweka salama.

Ikumbukwe pia kulikuwa na malalamiko ya malipo ya kodi wakati wa kuhamisha umiliki wa kampuni hiyo ya airtel

Sijui kwa nini wananchi tunaendelea kuwa vipofu. Huyu jamaa, ndo dalali aliyesimamia madili haya, sasa hivi yuko zake peponi anafwaudu matunda ya uhuru.

In additional, wakati dili limekaa sawa, yeye kama mmoja wa ma dairekta wa kwanza kule, walilipwa mafao murua wakakti waarabu wananchukua celtel international...

Wavaa mashati ya kijani na njano, wanakuja wamejipaka majivu 2015, wametoa mpaka vitaku, tena vilivyoandikwa na watu wa Mungu, ili imani ijengwe, wakipata ridhaa, wanaoga majivu kwa maji yenye mibaraka yote... wanaanza kuishi wakionekana kwa rangi zao...

mhh... Huyu Mungu na atuhurumie sisi wakosefu... sasa na saa ya kuliwa kwetu...

...unajua cha kuitikia..itika.

..............................
 
Hakuna shirika la umma litakalopoa kwa speed hii ya ufisadi, kila aliyeko madarakani anataka apige deal! Serikali ya ccm imeshindwa kwa sababu the whole system is corrupt
 
Mikataba feki ni hatariii!

Serikali nayo kutokana na ufisadi imeshindwa kuwekeza!!!

Tusilauu serkali tulaumu watendaji ttcl hai sasa uendaji wake wa kazi ni goigoi si wabunifu wala hawajitumi sasa unategemea nini
 
Mbona mashirika yote yamekufa mengi sana toka enzi ya Nyerere, Mwinyim, Mkapa na Kikwete? na Mwinyi ndiyo kabisa aliamuwa shirika lolote lisiloweza kuijinedesha lenyewe halitopewa ruzuku tena na Serikali, matokeo si unayajuwa au mpaka tuchambuwe?

Haya yaliyobaki mpaka hii leo yamejitahidi sana.

Huo uongozi wa TTCL ni mbovu kabisa si shirika la kufa lile kwa miuondombinu waliokuwa nayo, tazama attakaelinunuwa utaona linavyoshamiri.

Lakini ndiyo mashirika uya umma yalivyo kama halina ruzuku hayawezi kujiendesha, watu wanaiba tu mtindo mmoja.

TTCL kama ilivyokuwa NBC kabla ya kuingizwa kwenye mikataba feki, yalikuwa ni mashirika yanayojiendesha vizuri. Kwa uchu wa wizi walionao viongozi wetu (na si viongozi wa TTCL) wakaamua kujitajilisha kupitia mgongo wa mashirika haya. Wizi wa ndani ya shirika ulikuwepo, lakini si sababu iliyopelekea kufikia matokeo tunayoyaona hivi sasa.

Issue ya TANESCO ndo usiseme kabisa, malipo ya capacity charge pekee kwa songas, symbion, na mengineyo mengi ni kufuru. Nakumbuka kuwahi kumsikia mkurugenzi wa Tanesco wa miaka iliyopita akiilalamikia serikali kuingia mikataba bila kuwashirikisha TANESCO na wakati mwingine kwa kuwalazimisha Tanesco. Kinachosumbua hapa ni maslahi.

Dada FaizaFoxy hebu niambie mantiki ya kuwaongezea IPTL mkataba mpaka 2033 huku mkataba unaomalizika umekuwa ukilalamikiwa tangu mapema uliposainiwa. Hebu niambie mantiki ya kusaini mkataba mpya huku huu uliopo ukigupikwa na kashfa nyingi za rushwa ikiwemo ESCROW. Pia jiulize kwa nini tusign mkataba mpya na iptl wa kuzalisha megawati nyingi zaidi ya zile za mwanzo huku tukiwa hatuna power emergence kama ilivyokusudiwa wakati tunawaleta IPTL. Hivi mitambo ya Kinyerezi ni ya nini sasa.

Mashirika mengi yanaumia na pengine kufilisika kutokana na mikataba mibovu inayoingiwa na wanasiasa. Wanasiasa hawa wanakuwa na nia ya kujitajilisha kwa kufuru bila kujali jinsi wanvyowaangamiza raia kwa gharama za kufidia.

TUNA SAFARI NDEFU SANA KUELEKEA MAPINDUZI YA KWELI KATIKA FIKRA NA MIOYO YETU!
 
Last edited by a moderator:
Celtel/Airtel inatumia leseni na masafa ya TTCL BURE. Jamani, tuwe na huruma japo kidogo kwa nchi yetu hii.

Hasara ya Billion 334 na hakuna hatua yoyote iliyochukuliwa? Walikuwa wanasubiri Kamati ya Bunge iwatembelee?
 
Tatizo ni kwamba kila mtanzania anaamini kuwa mwekezaji ndio dhana na silaha ya kupigana umaskin.
Kikwete na misemo yake " wale wanahela nyingi kule,tatizo ni kujieeleza wakikuelewa wanakupa hela"
Nothing is free mzee . Rushwa at ita best. Siamni makamba anaweza hii nchi hata kidogo. Lowasa naweza kidogo. Maana jamaa anataka heshima na record .
 
Tusilauu serkali tulaumu watendaji ttcl hai sasa uendaji wake wa kazi ni goigoi si wabunifu wala hawajitumi sasa unategemea nini

Baada ya kuundwa kwa Celtel Tanzania, TCCL walipewa umiliki wa asilimia 40 ya hisa, baada ya muda mfupi, hisa hizo zilihamishiwa Hazina, hivyo kuiacha TTCL bila hisa wala biashara ya simu za mkononi.

Unasema tusiilaumu serikali? Kweli? Kama alivyosema mdau hapo juu, kwa kiasi kikubwa mashirika haya yanakufa kutokana na kuingiliwa na watu wa Serikali na tamaa zao, watu ambao hawajui chochote kuhusu biashara. Tatizo lingine kubwa ni tabia ya wakuu wa mashirika haya kuteuliwa na Rais au Waziri badala ya kuachia mchakato wa ushindani. Mtendaji Mkuu kawekwa na Rais kwa kuwa wanafahamiana, watendaji wengine wa ngazi za juu wamewekwa kinamna and not by merit. Watu hawa badala ya kuendesha shirika kwa ufanisi, wanafanyia kazi maslahi ya wale waliowaweka kwenye hizo nafasi.
 
Toka awamu ya Alli Hassan Mwiny iliamuliwa kuwa shirika la umma lisiloweza kujiendesha lenyewe halitopewa ruzuku.

Wizi, Uzembe, Uvivu, Uongo ndiyo unayapeekea mashirika yote ya umma kufa.

Ukiona lipo ujuwe hilo amma linajiendesha lenyewe au linapewa ruzuku kwa kuwa hakuna mbadala wa mashirika binafsi, mfano TANESCO, kama si kusaidiwa na Serikali lingeshakufilia mbali zamani sana.

Sishangai.

Shauri ya sera za ovyo za maccm!
 
Umesema kweli hizi sifa za wizi,Uongo,uvivu na uzembe zote Jakaya anazo, zote.
Wizi-EPA,ESCROW,SUAKALI,Kura etc
Uongo-Ahadi za uongo kwenye Kampeni na nyingine nyingi bungeni na kwenye majukwaa ya siasa na hotuba za TBC
Uvivu na Uzembe-safari zisozoisha na zisizo na tija.

Hakuna Rais wa Tanzania ambae si mchapa kazi Tanzania hii, Nyerere, Mwinyi, Mkapa na Kikwete wote ni wachapa kazi.

Nyerere sifa yake mbaya alikuwa haambiliki na dikteta.

Mwinyi sifa yake mbaya alikuwa ni kikaragosi cha Nyerere.

Mkapa sifa zake mbaya alikuwa ni kikaragosi cha Nyerere na baada ya master wake kufa akaanza kuwa mwizi.

Kikwete Ma sha Allah, mchapa kazi hodari, amevunja-vunja misingi mibovu yote iliyowekwa na Nyerere sasa katuwekea misingi mipya ambayo tunaona kabisa nchi inaelekea pazuri, tushindwe wenyewe tu. Kikwete ni juu zaidi.
Hizo sifa za wasomi wa Nyerere aliowapa mashirika ya umma na viwanda vya umma wakaviuwa vyote.
 
Tatizo ni kwamba kila mtanzania anaamini kuwa mwekezaji ndio dhana na silaha ya kupigana umaskin.
Kikwete na misemo yake " wale wanahela nyingi kule,tatizo ni kujieeleza wakikuelewa wanakupa hela"
Nothing is free mzee . Rushwa at ita best. Siamni makamba anaweza hii nchi hata kidogo. Lowasa naweza kidogo. Maana jamaa anataka heshima na record .

Hata lowasa hawezi maana pesa anazozitumia ili kupata uraisi lazima tuzilipe..na itatugharimu..
 
Kwa hiyo Mnauza TTCL? are you guys sane?

Sijui itafanywa nini, lakini kama kuuzwa iuzwe tu, watie fedha zetu za kodi tena wakaibe wachache? huo utakuwa ni ujinga wa hali ya juu.

Serikali wamuuzie mtu shares kadhaa na wao wabaki na shares chache za kuwepo kwenye board na shares zingine wauziwe wananchi, kwisha kazi. PPP ndiyo solution.
 
by the way hizo 40% zilizo amishiwa Hazina zipo salama kweli?

Alafu cha ajabu ni kuwa makampouni yote ya simu nchi hii haya wezi fanya kazi bila TTCL.
chunguza Vodacom wanachimbia fiber sasa hivi kwenye minara yao lakini link yote inaelekea TTCL.

Mkuu mkonga wa taifa umejengwa kwa pesa za umma pamoja na mkopo mkubwa toka serikali ya Uchina, TTCL imepewa mamlaka na serikali kusimamia miundombinu ya mkonga. Hiyo ndio sababu pekee ya watumiaji wote wa broadband Tanzania na nchi jirani kulazimika kuunganishwa kupitia TTCL.
 
Hakuna Rais wa Tanzania ambae si mchapa kazi Tanzania hii, Nyerere, Mwinyi, Mkapa na Kikwete wote ni wachapa kazi.

Nyerere sifa yake mbaya alikuwa haambiliki na dikteta.

Mwinyi sifa yake mbaya alikuwa ni kikaragosi cha Nyerere.

Mkapa sifa zake mbaya alikuwa ni kikaragosi cha Nyerere na baada ya master wake kufa akaanza kuwa mwizi.

Kikwete Ma sha Allah, mchapa kazi hodari, amevunja-vunja misingi mibovu yote iliyowekwa na Nyerere sasa katuwekea misingi mipya ambayo tunaona kabisa nchi inaelekea pazuri, tushindwe wenyewe tu. Kikwete ni juu zaidi.
Hizo sifa za wasomi wa Nyerere aliowapa mashirika ya umma na viwanda vya umma wakaviuwa vyote.

Bibi unajitahidi kweeli kujenga hoja. Ila ukweli hauwezi kubadilishwa na huo uchambuzi wako.
 
Kilichobaki Tanzania ni kuambiwa White nyuma nayo iko kwenye mkataba na inatakiwa kufa.
Leo ni shirika gani la umma limetukuka kiutendaji??
Nyerere ameondoka na vyote alivyokuwa akiishi navyo, Tumebakiza picha kwa ajili ya kumbukumbu.
 
Hakuna Rais wa Tanzania ambae si mchapa kazi Tanzania hii, Nyerere, Mwinyi, Mkapa na Kikwete wote ni wachapa kazi.

Nyerere sifa yake mbaya alikuwa haambiliki na dikteta.

Mwinyi sifa yake mbaya alikuwa ni kikaragosi cha Nyerere.

Mkapa sifa zake mbaya alikuwa ni kikaragosi cha Nyerere na baada ya master wake kufa akaanza kuwa mwizi.

Kikwete Ma sha Allah, mchapa kazi hodari, amevunja-vunja misingi mibovu yote iliyowekwa na Nyerere sasa katuwekea misingi mipya ambayo tunaona kabisa nchi inaelekea pazuri, tushindwe wenyewe tu. Kikwete ni juu zaidi.
Hizo sifa za wasomi wa Nyerere aliowapa mashirika ya umma na viwanda vya umma wakaviuwa vyote.

hadi machozi yamenilenga ila
sikulaumu dadaangu najua hapo ndo pa kujipatia riziki!ila ukweli unaujua moyoni!
 
Hawa wanaoutaka urais mimi hata siwaelewi! Mtu akishaona kavaa miwani imemkaa vizuri machoni, suti imekaa vizuri kwenye kajikitambi na ana watu wawili watatu wanaomsikiliza basi anautaka urais! Bila haya watanzania tunaachwa tubishane eti ni huyu mara ni yule! Tuache mzaa na tumeyaona matokeo yake! Tusiendelee kujitoa ufahamu! Hivi kweli hawa vinyangarika wanaoibuka asubuhi, saa sita na jioni na kauli ya 'nautaka urais' tunaumiza kichwa kuwajadili! Ooooh poor Tanzania!
 
Hakuna Rais wa Tanzania ambae si mchapa kazi Tanzania hii, Nyerere, Mwinyi, Mkapa na Kikwete wote ni wachapa kazi.

Nyerere sifa yake mbaya alikuwa haambiliki na dikteta.

Mwinyi sifa yake mbaya alikuwa ni kikaragosi cha Nyerere.

Mkapa sifa zake mbaya alikuwa ni kikaragosi cha Nyerere na baada ya master wake kufa akaanza kuwa mwizi.

Kikwete Ma sha Allah, mchapa kazi hodari, amevunja-vunja misingi mibovu yote iliyowekwa na Nyerere sasa katuwekea misingi mipya ambayo tunaona kabisa nchi inaelekea pazuri, tushindwe wenyewe tu. Kikwete ni juu zaidi.
Hizo sifa za wasomi wa Nyerere aliowapa mashirika ya umma na viwanda vya umma wakaviuwa vyote.

Tatizo lako ni mdini na mkabila! Kutoka wilaya moja na Kikwete kumekuchanganya sana.You are so stupid!!
 
Nashangaa nitaendelea kushangaa kama wananchi hatutawatathimini wana ccm kwa kina kwa maana mpango wao wa kuuwa viwanda na mashirika ya umma nchini
 
Hiyo taarifa ina uongo ndani yake, kampuni ya Bharti Airtel ina miaka 5 tu Tanzania, sasa hiyo Bharti Airtel kushindwa kuwekeza kwa miaka 14 kumetokea wapi?

Hawa ma reporter wetu bogus sana. Ndiyo maana Mkapa aliwaponda wazi wazi.

Hivi hizi shule huwa wanaenda kusomea ujinga?
 
Back
Top Bottom