Inasikitisha sana: TTCL Yafilisika Rasmi

Inasikitisha sana: TTCL Yafilisika Rasmi

Acha upunguani wewe usipende kuchangia vitu usivyovijua utaumbuka....

Huwa nakukanya Sana mambo ya kitaalamu huyawezi we imba taarabu zako za kumsifia shemejiyo mwenye tezi dume....

Hiyo kampuni ya airtel imeinunua Zain ambayo nayo walinunua celtel international ambao nao walinunua Celtel Tz.....

So Bhahti Airtel walinunua kampuni pamoja na Mali zake ikiwemo hisa na madeni so Airtel Tanzania bado ni sehemu ya wamiliki Wa TTCL ndio maana wanadai PESA ya hisa sasa unakurupuka nini kuchangia ujinga??

Kwani PAP alivyolipwa madeni ya kuanzia 2006 alianza kazi 2006??

Kaa kimya kuliko kudhihirisha ujinga na upunguani wako na inaonekana uwezo wako Wa reasoning na thinking ni duni Sana Kama huyo shemeji yako....

Unauhakika ni shemeji yake? asijekuwa mchepuko.
 
Omari Issa alikuwa Celtel sio? Ndiye atakuwa ame-engineer haya mambo. Na sasa anasimamia BRN.

Dada yake January Makamba akiwa Vodacom alipata kuchangisha fedha za kampeni za ubunge wa January kutoka kwa wenye makampuni ya mawasiliano (Barua iliyoandikwa na dada yake January kwenda kwa haya makampuni iliwekwa hapa jamvini) kwa ahadi kwamba akishinda ubunge, atakuwa Waziri wa Mawasiliano na mambo yao yataenda vizuri. Ni kweli sasa January ni Naibu Waziri wa Mawasiliano. Yuko pale kuhakikisha maslahi ya wafanyabiashara yanalindwa, kwa kuliingiza taifa kwenye hasara kubwa. Na kwa mambo yalivyokaa, inaonekana kazi ya January ilikuwa ni kuhakikisha TTCL inauzwa kwa wawekezaji (kama vile Airtel au Vodacom) kwa njia za mizengwe. Another plausible theory ni kwamba walitaka kuvuna kwa kuiingiza serikali mkenge wa kununua hisa za Airtel. Haiwezekani Kampuni ina hali mbaya kiasi hicho na hakuna jitihada zozote zilizofanyika kuiokoa. Wanataka kujenga mazingira ya kuiuza TTCL. Katika hili, Zitto ni wa kumtizama kwa jicho la tatu. Ni mjanja sana huyu kijana.

Ukuwadi wa Kina Makamba ni kitu kilichowazi hata kipofu anaweza kukiona.

Hawa amanyang'au wa CCM ndio janja yao, Wanayafilisi mashirika ya Umma yaonekane ya hovyo kabla hawajajiuzia wao kwa bei za kutupwa. Typical Russian Oligarch moves of the 90's. Ndio kina Abramovich walivyoweza kuwa mabilionea.Leo hii tunawaona hawa kina Mohammed Enterprises waliouziwa mashamba na maghala na makarakana ya serikali kwa bei za nyanya, wakijitapa kuwa ni mabilionea, while in essence wameshiriki ku-embezzle mali za watanzania kwa bei za kutupwa.

Wasichojua, sio watanzania wote ni mazuzu. Tunaona yanayotokea, na tutayasema ili siku ya kuchukua hatua ikifia wasiseme hatukuwaambia haya.

Alijisemea Kuli."yana mwisho haya" Kiko wapi?
 
Only in Tanzania Rais anafunga safari iliyogharamiwa mabilion na serikal kwenda nchin Vietnam kuishawishi kampuni ya VIETTEL na ambayo ni kampuni ya simu ya serikali ya vietnam waje wafunge mitambo mipya ya simu na kuendesha biashara ya mawasiliano wakati huku kwake kampuni mama ya simu TTCL ikifa kibudu........its only in Tanzania. inasikitisha sana.nashindwa kuelelewa washauri wa rais sijui huwa wanafanya kazi gani.
 
Ukuwadi wa Kina Makamba ni kitu kilichowazi hata kipofu anaweza kukiona.

Hawa amanyang'au wa CCM ndio janja yao, Wanayafilisi mashirika ya Umma yaonekane ya hovyo kabla hawajajiuzia wao kwa bei za kutupwa. Typical Russian Oligarch moves of the 90's. Ndio kina Abramovich walivyoweza kuwa mabilionea.Leo hii tunawaona hawa kina Mohammed Enterprises waliouziwa mashamba na maghala na makarakana ya serikali kwa bei za nyanya, wakijitapa kuwa ni mabilionea, while in essence wameshiriki ku-embezzle mali za watanzania kwa bei za kutupwa.

Wasichojua, sio watanzania wote ni mazuzu. Tunaona yanayotokea, na tutayasema ili siku ya kuchukua hatua ikifia wasiseme hatukuwaambia haya.

Alijisemea Kuli."yana mwisho haya" Kiko wapi?

Nilikuwa tukuyu juzi, nikapita kwenye mashamba makubwa kwelikweli y chai, yanamilikiwa na METL, na sehemu kubwa ya hayo mashamba jamaa kaitelekeza.
 
Lakini jamani tujiulize kama kweli serekali haingegawa zile hela za escrow kwa watu binafsi, na ikaamua kuikopesha TTCL bilioni 100 tu ingekuwaje?

Ikaikopesha ATCL biloini 200 siingenunua hata boin 2 ambazo zingetosha kabisa kulifufua shirika.

Watanzania tuamke, jibu mnalo!
 
mbona mashirika yote yamekufa mengi sana toka enzi ya nyerere, mwinyim, mkapa na kikwete? Na mwinyi ndiyo kabisa aliamuwa shirika lolote lisiloweza kuijinedesha lenyewe halitopewa ruzuku tena na serikali, matokeo si unayajuwa au mpaka tuchambuwe?

Haya yaliyobaki mpaka hii leo yamejitahidi sana.

Huo uongozi wa ttcl ni mbovu kabisa si shirika la kufa lile kwa miuondombinu waliokuwa nayo, tazama attakaelinunuwa utaona linavyoshamiri.

Lakini ndiyo mashirika uya umma yalivyo kama halina ruzuku hayawezi kujiendesha, watu wanaiba tu mtindo mmoja.

hapo kwenye wekundu, huyo ni nani??
 
Nilikuwa tukuyu juzi, nikapita kwenye mashamba makubwa kwelikweli y chai, yanamilikiwa na METL, na sehemu kubwa ya hayo mashamba jamaa kaitelekeza.


Mashamba ya watanzania hayo, iko siku yatarudi kwa wenyewe akipatikana bandidu mwenye uchungu na nchi yake. Huyo METL yuko busy ku-morgage mashamba ya watanzania kwa mikopo ya benki za nje. Hilo liko wazi.
 
Nilikuwa tukuyu juzi, nikapita kwenye mashamba makubwa kwelikweli y chai, yanamilikiwa na METL, na sehemu kubwa ya hayo mashamba jamaa kaitelekeza.
Wawekezaji WAZAWA musekera.jpg
 
Toka awamu ya Alli Hassan Mwiny iliamuliwa kuwa shirika la umma lisiloweza kujiendesha lenyewe halitopewa ruzuku.

Wizi, Uzembe, Uvivu, Uongo ndiyo unayapeekea mashirika yote ya umma kufa.

Ukiona lipo ujuwe hilo amma linajiendesha lenyewe au linapewa ruzuku kwa kuwa hakuna mbadala wa mashirika binafsi, mfano TANESCO, kama si kusaidiwa na Serikali lingeshakufilia mbali zamani sana.

Sishangai.

Na wenye mamlaka ya kuwateua na kuwafuta kazi hao watendaji wa mashirika ya umma si ni hao hao tuliowapa dhamana ya uongozi?

Sasa yanapofanya vibaya hawakwepi lawama...
 
Nikiwakumbuka marehemu roho inaniuma sana! Tulikuwa na marehemu aitwaye TANZANIA RAIRWAYS CORPORATION alikuwa na watoto wengi kama Mv Liemba, Mv Mwongozo, Mv Umoja, Mv Victoria na Mv Bukoba! Huyu Mv Bukoba alipoteza maisha yake akitokea Bandari ya KemondoBay May21st,1996 akielekea Mwanza Mjini, na huo ukawa ndio mwisho wake! Pia tulikuwa na watoto 8821-Fullpower aliyetokea CANADA, baadaye akaja mwenzake 8901 kumuongezea nguvu akitokea GERMANY! Huyu 8901 alikuwa na uwezo wa kupandisha Mlima wa Saranda-Manyoni na mabehewa 24 ya abiria peke yake bila kuhitaji msaada wa mwenzake! Mara ya mwisho kumtia machoni alisababisha ajali Igandu-Msagali Juni24th, 2002 akielekea Dodoma! Pia kulikuwa na marehemu aitwaye AIR TANZANIA CORPORATION alikuwa na watoto wengi kama Boeing 737 Serengeti, Kilimanjaro na bila kusahau Boeing 737 Ngorongoro! Huyu Ngorongoro mara ya mwisho kumtia machoni alikuja na jeneza la Baba wa Taifa, Mwalimu J.K.Nyerere akitokea St Thomas, London! Marehemu wote hawa wameuliwa kwa juhudi kubwa na CCM!
 
Lakini jamani tujiulize kama kweli serekali haingegawa zile hela za escrow kwa watu binafsi, na ikaamua kuikopesha TTCL bilioni 100 tu ingekuwaje?

Ikaikopesha ATCL biloini 200 siingenunua hata boin 2 ambazo zingetosha kabisa kulifufua shirika.

Watanzania tuamke, jibu mnalo!

Inauma sana!!lakini yana mwisho.
 
Back
Top Bottom