Huyu ndiye Askofu Josephat Mathias Gwajima (Jasusi la Mbinguni)

Huyu ndiye Askofu Josephat Mathias Gwajima (Jasusi la Mbinguni)

View attachment 3375677Jina: Josephat Mathias Gwajima
Tarehe ya Kuzaliwa: 19 Desemba 1970
Mahali alipozaliwa: Kabale (Koromije), Wilaya ya Misungwi, Mkoa wa Mwanza
Uraia: Mtanzania
Hali ya Ndoa: Ameoa Grace Gwajima
Watoto: Watatu
Lugha: Kiswahili, Kiingereza




Elimu
1979–1985 – Kabale Primary School, Mwanza – Elimu ya Msingi
1990–1993 – Buswelu Secondary School, Mwanza – Elimu ya Sekondari (CSEE)
1993–1994 – Grace College of East Africa, Nairobi – Diploma ya Theolojia
1995–1998 – West Coast Bible College & Seminary, USA – Shahada ya Kwanza ya Theolojia
2000–2002 – West Coast Bible College & Seminary, USA – Shahada ya Uzamili ya Ushauri wa Kiroho
2002 – West Coast Bible College & Seminary, USA – Leseni ya Uaskofu
2012–2015 – Omega Global University, Afrika Kusini – Shahada ya Heshima ya Udaktari (PhD ya Heshima katika Theolojia)




Uzoefu wa Kazi ya Kidini
1994–1995 – Mchungaji Mkuu, Full Gospel Church of Yoido – Musoma
1995–sasa – Mwanzilishi na Askofu Mkuu wa huduma ya Ufufuo na Uzima (Glory of Christ Tanzania Church)
– Kiongozi wa maelfu ya makanisa ndani na nje ya Tanzania
– Mhamasishaji wa kitaifa wa mikutano ya injili, maombezi, na huduma ya kiroho
– Mwandishi wa vitabu zaidi ya 40 vya kiroho
– Mtetezi wa familia, maadili, kizazi kipya na uthubutu wa kiroho




Uzoefu wa Kisiasa
2020–sasa – Mbunge wa Jimbo la Kawe kupitia Chama Cha Mapinduzi (CCM)
– Mjumbe wa Kamati Kuu ya CCM Taifa
– Mjumbe wa Kamati ya Haki, Maadili na Madaraka ya Bunge
– Mjumbe wa Kamati ya Viwanda, Biashara na Mazingira
– Mpambanaji dhidi ya dhuluma, utekaji nyara, rushwa, na vitisho vya kimamlaka




Migogoro Maarufu


Mgogoro dhidi ya Paul Makonda (Daudi Albert Bashite)

Askofu Gwajima aliingia kwenye mgogoro mkali na Paul Makonda baada ya kutajwa katika orodha ya watu wanaodaiwa kujihusisha na dawa za kulevya. Makonda alitaja majina hayo hadharani bila ushahidi, jambo lililoibua taharuki. Gwajima alimuita Makonda “zero brain” na kudai kuwa anatumia vyeti feki baada ya kufeli shule. Alisema jina lake halisi ni Daudi Albert Bashite, siyo Paul Makonda, na alimtuhumu kwa kutumia jina jipya kuficha historia yake. Gwajima alimshutumu pia kwa uvamizi wa Clouds TV na kuendesha utawala wa kibabe uliokosa hekima.


Mgogoro dhidi ya Rais Mstaafu Jakaya Kikwete
Askofu Gwajima alikosana na Rais Mstaafu Jakaya Kikwete baada ya kumkosoa hadharani kuwa ni mla rushwa, asiyependa kukosolewa, na kiongozi aliyeshindwa kukemea uovu. Alieleza kuwa baada ya kutoa kauli hiyo, aliwekwa kwenye shinikizo la kisalama kwa kutishiwa maisha. Inasemekana Kikwete alitumia maofisa wa usalama (TISS na askari) kwa lengo la kumuua Gwajima, lakini mipango hiyo ilishindikana. Gwajima alisisitiza kuwa hatanyamaza mbele ya uovu unaofanywa dhidi ya taifa, na ataendelea kusema ukweli bila woga.


Mgogoro dhidi ya Kardinali Polycarp Pengo
Askofu Gwajima alimkemea Kardinali Pengo vikali baada ya kutoa kauli ya kuunga mkono serikali kuanzisha Mahakama ya Kadhi. Gwajima aliitaja kauli hiyo kuwa ya hovyo na isiyozingatia msingi wa taifa la kidemokrasia na lenye mchanganyiko wa dini. Alisisitiza kuwa serikali isithubutu kuanzisha Mahakama ya Kadhi kwa kuwa ni hatari kwa umoja wa kitaifa. Migogoro hii ilipelekea mvutano mkubwa wa kiimani kati ya makanisa ya kipentekoste na Kanisa Katoliki, huku Gwajima akitetea msimamo wa makanisa huru na uhuru wa kidini bila upendeleo wa serikali.




Ujuzi
– Uongozi wa kidini na kisiasa
– Uwasilishaji wa hadhara kwa maelfu ya watu
– Ushauri wa ndoa na familia
– Uandishi wa vitabu vya kiroho
– Kujenga na kusimamia taasisi za huduma
– Huduma za maombezi, uponyaji, na ukombozi wa kiroho
Hongera yake kwa kuujaza Ubongo maarifa na ufahamu. Sisi kenge tuseme nini?
 
Kanisa la Full Gospel Church of Yoido lilikuwa la mchungaji wa korea mwenye kanisa kubwa kuliko yote Duniani wa Korea kusini ,David Yonggi Cho na mwenye matawi duniani kote

Gwajima akadhulumu makanisa yake Tanzania akaanzisha hayo ya ufufuo na uzima kwa kutumia network ,platform na facilities na Mali za mchungaji Cho ambaye alifungua makanisa kibao Tanzania na alihubiri TV za Tanzania kuanzisha makanisa ya kwake

Laana ya Pastor Cho Mkorea kusini inamtafuna Gwajima.Utajiri wake wa dhuluma alidhulumu wakorea kusini waumini wa Mchungaji Cho wa kanisa la Yoido
Unaokoteza hoja
 
Yuko Wapi.,
Jasusi La Mbinguni limejificha..
 
Tofauti ya Gwajima na Makonda ni ndogo sana, wote ni wana propaganda wanaoegemea upande wa wananchi kwa lengo la kujijengea umaarufu au mianya mizuri ya upigaji.
 
Form four yangu,
inge niuma Sana nili isoma kijijini ki maskini Sana.

Na ilikua ni dedication maana Mimi peke yangu kwetu ndie nimesoma shule za ki maskini both level.

Wapo walio SEMA pembeni kua Sito fika popote/ wapo ndugu walisema na Nika ambiwa na wenye Nia njema SITOBOI 😊😌 Mimi negative motivations kwangu ndio huwa kama positive support

NINGE FAIL FORM FOUR NINGE UMIA MPAKA LEO/ KAMA ILITAKIWA NISOME KITABU CHOCHOTE NILIKIWEKA KICHWANI. Iwe ku kariri na ku meza nilifanya usiku na mchana

NILI FAULU FORM FOUR KWENDA SHULE ZA VIPAJI MAALUM FROM SHULE ZA KAWAIDA NA FOR SURE NILI KUA MPOLE SANAA/ MTULIVU NA MNYENYEKEVU SANA.

🤓😅🤣 Nakumbuka Mara nyingi Mimi nilikua mtu wa kujiweka nyuma nyuma siku zoteee Ila watu ndio uni nyanyua na kunipeleka mbele Example.

Niliwai kuomba chaki au pen several times niwasaidie ku solve maswali tofauti tofauti wakawa Wana ni nyima ikatokea wakashindwa wakanipa chance toka iyo wali niangalia kwa jicho la tofauti Sanaa

Hata kwenye mitihani mpaka masters level jina lilitoka nimeongoza MATOKEO wanaulizana huyu ni nani toka hapo ndio Wana anza kuniangalia kwa jicho maalum si unajua binadamu.

Pengine nisinge kua nafanya hili nacho fanya mpira wa miguu ungefanya yootee Tena easy na kwa uraisi. Sana maana kwenye mguu wangu wa kushoto mwenyezi Mungu aliweka kipaji Cha ajabu Sanaa mpira uli nitii

secretarybird
min -me
Monetary doctor

E.t.c
Pengine nisinge kua nafanya hili nacho fanya mpira wa miguu ungefanya yootee Tena easy na kwa uraisi. Sana maana kwenye mguu wangu wa kushoto mwenyezi Mungu aliweka kipaji Cha ajabu Sanaa mpira uli nitii📌🔨
 
Kanisa la Full Gospel Church of Yoido lilikuwa la mchungaji wa korea mwenye kanisa kubwa kuliko yote Duniani wa Korea kusini ,David Yonggi Cho na mwenye matawi duniani kote

Gwajima akadhulumu makanisa yake Tanzania akaanzisha hayo ya ufufuo na uzima kwa kutumia network ,platform na facilities na Mali za mchungaji Cho ambaye alifungua makanisa kibao Tanzania na alihubiri TV za Tanzania kuanzisha makanisa ya kwake

Laana ya Pastor Cho Mkorea kusini inamtafuna Gwajima.Utajiri wake wa dhuluma alidhulumu wakorea kusini waumini wa Mchungaji Cho wa kanisa la Yoido
Una uhakika sio ww mwenye laana?! Mbona uandishi wako unaonyesha umelaanika yaan ww mbogamboga.....
 
Back
Top Bottom