Huwezi na Hutoweza Kuongea / Kuandika Kiswahili fasaha...

Nyaru-sare

JF-Expert Member
Joined
Aug 2, 2019
Messages
650
Points
500

Nyaru-sare

JF-Expert Member
Joined Aug 2, 2019
650 500
Kiswahili ni lugha ambayo imetokana na Kiarabu na Kibantu na maneno mengine machache yaliongezeka kidogo kidogo kutoka lugha zingine za Afrika, Uropa na Asia.

Kabla ya kuja wakoloni wa ki Uropa maandishi yote ya Kiswahili yalikuwa kwa herufi za Kiarabu na matamshi yalikuwa kwa lafdhi ya Kiarabu.

Nnadiriki kusema leo hii, ili uongee na kuandika Kiswahili fasaha inabidi ujuwe Kiarabu. Bila hivyo utaboronga tu.

Na kama huna ustaarabu basi Kiswahili chako hakitakuwa fasaha.

Jee, unajuwa maana ya "ustaarabu"?
Heee! wamekudanganya mkuu. eti mataifa ya kiarabu? hicho kiarabu ni Kigiriki, kilicho changanyika na Lugha za Kifonesia. hakuna Taifa la Kiarabu Duniani. hayo mataifa ya kiarabu unayo yaona leo ni wajukuu wa Magriki tu waliochanganya damu na wanawake Watumwa walio bakwa. wanaume hawakuzalisha walihasiwa.

Usiwasifusifu sana wale hawatakaa kukupenda katu? wanakuona kafir mtumwa tu. ungesema hivi ushenzi East Africa umechangiwa na hawa Magiriki.

Ni kweli ili uwe mstaarabu ktk Dunia ya waarabu fake, sharti uwasifu, uwe kibaraka mpole, usiwaponde kwa matendo yao mabaya, ya ubaguzi na udhalili juu ya watumwa, zaidi pia na kukariri lafudhi ya Lugha zao.yaani nachekaga mpaka basi, jitu jeusi tiii linaongea lafudhi ya kiarabu! mpaka leo ndo waswahili wanavopakwa mafuta kwenye mgongo wa chupa

Kiswahili kinatokana na Lugha za kibantu barani kote.kwisha! kiarabu kimeingia ingia tu ajili ya shughuli za biashara za pembe, dhahabu, utumwa,nk, tena hakuna utumwa mbaya Duniani wa kudhalilisha utu. kama uliowahi fanywa na hawa Wagiriki, wanaojiita Waarabu siku ukiujua ukweli kuhusu hii kabila utalia bila machozi.
 

FaizaFoxy

JF-Expert Member
Joined
Apr 13, 2011
Messages
66,591
Points
2,000

FaizaFoxy

JF-Expert Member
Joined Apr 13, 2011
66,591 2,000
Heee! wamekudanganya mkuu. eti mataifa ya kiarabu? hicho kiarabu ni Kigiriki, kilicho changanyika na Lugha za Kifonesia. hakuna Taifa la Kiarabu Duniani. hayo mataifa ya kiarabu unayo yaona leo ni wajukuu wa Magriki tu waliochanganya damu na wanawake Watumwa walio bakwa. wanaume hawakuzalisha walihasiwa.

Usiwasifusifu sana wale hawatakaa kukupenda katu? wanakuona kafir mtumwa tu. ungesema hivi ushenzi East Africa umechangiwa na hawa Magiriki.

Ni kweli ili uwe mstaarabu ktk Dunia ya waarabu fake, sharti uwasifu, uwe kibaraka mpole, usiwaponde kwa matendo yao mabaya, ya ubaguzi na udhalili juu ya watumwa, zaidi pia na kukariri lafudhi ya Lugha zao.yaani nachekaga mpaka basi, jitu jeusi tiii linaongea lafudhi ya kiarabu! mpaka leo ndo waswahili wanavopakwa mafuta kwenye mgongo wa chupa

Kiswahili kinatokana na Lugha za kibantu barani kote.kwisha! kiarabu kimeingia ingia tu ajili ya shughuli za biashara za pembe, dhahabu, utumwa,nk, tena hakuna utumwa mbaya Duniani wa kudhalilisha utu. kama uliowahi fanywa na hawa Wagiriki, wanaojiita Waarabu siku ukiujua ukweli kuhusu hii kabila utalia bila machozi.
Unaelewa unachokisoma? Nani kaongelea "taifa la Kiarabu"?
 

Nyaru-sare

JF-Expert Member
Joined
Aug 2, 2019
Messages
650
Points
500

Nyaru-sare

JF-Expert Member
Joined Aug 2, 2019
650 500
Unaelewa unachokisoma? Nani kaongelea "taifa la Kiarabu"?
Ungesema hivi ''nilielewa ulichokiandika?'' siyo km ulivo uliza hapo juu! Mimi naelewa ninachokisoma, zaidi pia ninachokielezea na kukiandika.

Umetaja mabara Africa, Asia, Uropa, hayo mabara ni muunganiko wa mataifa kadhaa ambayo yanakuja na kitu ''Bara moja fulani husika'' hivo mataifa ya Western Asia yana husika na kustawisha kiswahili kwa kupitia ustaarabu wa kiarabu kama ulivotanabaisha katika thread yako. (nimelipinga hili)

Nani kaongelea Taifa la kiarabu ? Jibu ni ''wewe''
kwa sababu umetaja kuwa ufasaha wa kiswahili unatokana na Lugha ya Kiarabu, ambapo hiki kiarabu ni lugha rasmi inayoongelewa kwenye mataifa ya kiarabu.km vile Egypt ya leo,Tunisia, Iraq, Yemen nk, kama haya si mataifa ya kiarabu basi tujuze tuelewe! huo ustaarabu wa kiarabu unaosema ni uarabu wa wapi? au ulimaanisha Ugiriki?

Huwezi kutohoa matumizi ya Lugha yeyote/zozote zile Duniani, bila kuonyesha au kutaja integrated geographical areas. ambapo wewe umeutaja Uarabu ktk thread yako! kama hujui walipo waarabu/Uarabu wa leo kijiogarafia au wametoka maeneo gani, wapi na lini. basi kubali tu. umepata Msaada na faida kubwa. By the way usiwapambe kiviile kwa michango yao hasi kiasi cha kujidhalilisha kama mtu mweusi. hata kama wanakupa Bakshish.
 

Forum statistics

Threads 1,344,266
Members 515,388
Posts 32,813,551
Top