Huu ndio muundo wa askari kwa majeshi yote duniani

Huu ndio muundo wa askari kwa majeshi yote duniani

Nashukuru kwa kuleta uzi mzuri ila nna maswali kidogo yananiacha njia panda labda unaweza nifungua

Umesema Tanzania hatuna field marshal.... Je cheo hicho hakipo au kipo ila hakina mtu kwa sasa anayekikalia???

2. Wanaposema 4 star general na 5 star General je kipi kinafanya afikishe nyota 5 na mwingine abakie nyota 4.... Hii ni hasa Majesh ya magharibi

3. vigezo vipi vinatumiwa mtu kupanda cheo

4. Komando ni nani hasa?? Ni mafunzo gani anayopitia mpka aitwe komando au ni cheo cha heshima tu.....

Nisaidie kwa hayo niongeze maarifa, ahsante
Vigezo vipo vingi vya kumfanya mtu apande cheo cha
Kigezo cha kwanza
Hutokana na Kozi au Mafunzo aliopitia askari au afisa yoyote akifaulu basi hupendekezwa au hustahili kupewa cheo kulingana na kozi aliopitia
Kigezo cha pili
Hutokana na Promotion hapa askari au afisa anaweza kupandishwa cheo kwa sababu ya elimu,kazi alioifanya kwa ufanisi,tukio la kishujaa mf.mission kama Congo,na sababu za kisiasa ndio pale unakuta afisa alikuwa luteniusu anapanda mpka kuwa captain.
 
Mkuu bali kama nitakuwa nje ya mada kidogo ni kuwa hivi kama uliwahi pita mujibu wa sheria ukapata ile ki2 tunaita cheti ya jkt.ukaendelea na masomo ya elimu ya juu kwenye course husika unayoichukulia ukataka kurudi jeshi ni utarudi tena jkt kupiga mieI mitatu kisha Tpdf au utaunganishwa na pre- cardet kwenda TPDF jumla kuchukua nyota?
Mkuu hiyo haipo unapitia tena jkt miezi sita kama wa kujitolea.
N.B kama una mbuyu wa kukupiganishia unaweza kwenda rts moja kwa moja then cadet M / Mungu akikusaidia
 
Mkuu umeandaa uzi mzuri na unaeleweka kirahisi ususani unapo toa maelezo nakuambatanisha na picha nikupongeze kwa hili pia...naomba niulize swali,,,kwenye makundi yote especially haya ya section,platoon pamoja na company wanapo kuwa battle field huwa wanatumia ishara gani kuwasiliana na formation ipi wanatumia ili kukaa kwenye mfumo ambao itafanya wanapo kuwa wanawasiliana waelewane kirahisi?
Je?platoon commander yeye anakuwepo kwenye battle field au huwa anakuwa wapi wakati pambano linaendelea.
Nawasilisha mkuu
Kwenye vita lazima muamue ni drill gani au formation gani mtatumia ktk kupigania ether section battle drill,platoon battle drill au coy drill huwez kutumia formation zote kama utatumia platoon battle drill lazima platoon camander awepo kwa ajili ya kupokea taarifa za mapigano kutoka kwa kila section kamanda
 
Mkuu hiyo haipo unapitia tena jkt miezi sita kama wa kujitolea.
N.B kama una mbuyu wa kukupiganishia unaweza kwenda rts moja kwa moja then cadet M / Mungu akikusaidia
Mbuyu ni pesa au nini kk njoo pm unifafanulie maana hili jeshi JWTZ nalipenda mpaka naumwa yan, ukichanja dam yang n JWTZ TUU ! sasa nlitaka kuamxha kweny hzo nafas waloztoa juz kat hvvvv, kn nikakatishwa tamaa na jinsi hali ilivyo, kuna intake km 3 na hhh iliyoenda ni ya 4 mbaya zaidi, kuna maserviceman &women zaid ya 5300 walirudishwa nyumbani juz kat bila ajira ktk jeshi lolote nikawa nimekausha t.Ka hiyo mtu anaweza kupoteza mda bure yan, duuuuh EEH MUNGU TUNUSURU NA UPUPU JAMAN.Cku MUNGU akanijalia kuwa mjeda JWTZ Namtolea shukurani kubwa sana maana nnalipenda mpaka baaaaaas njoo pm unigei ronja za namna ya kufika huko bila chenga kaka.
 
Mbuyu ni pesa au nini kk njoo pm unifafanulie maana hili jeshi JWTZ nalipenda mpaka naumwa yan, ukichanja dam yang n JWTZ TUU ! sasa nlitaka kuamxha kweny hzo nafas waloztoa juz kat hvvvv, kn nikakatishwa tamaa na jinsi hali ilivyo, kuna intake km 3 na hhh iliyoenda ni ya 4 mbaya zaidi, kuna maserviceman &women zaid ya 5300 walirudishwa nyumbani juz kat bila ajira ktk jeshi lolote nikawa nimekausha t.Ka hiyo mtu anaweza kupoteza mda bure yan, duuuuh EEH MUNGU TUNUSURU NA UPUPU JAMAN.Cku MUNGU akanijalia kuwa mjeda JWTZ Namtolea shukurani kubwa sana maana nnalipenda mpaka baaaaaas njoo pm unigei ronja za namna ya kufika huko bila chenga kaka.
Nipm tutapngea meng usiwaze
 
Komando sio cheo cha kijeshi..
Ni mwanajeshi wa cheo chochote anaweza kuwa komando
samahani naomba kuuliza sio kwamba fire huwa wamo ndani ya section sio kikosi kinachojitemea ila kinakua ndani ya section na kiongoz wake n kiongozi wa section??
 
Shukrani kwa darsa!! hujasema kabisa kama wew umewah kukaa jeshini! Hakuna aliyesikia!!!
 
Back
Top Bottom